Sh 2015

Kent Bello

Xe máy
bảo xin việc nộp hồ sơ quen biết thì còn được chứ mình bỏ tiền ra đi mua hàng mà phải nhờ cậy nhân viên honda hay ông chú ở honda. nghe mà nẫu mề. nghỉ nhé. mình là người tiêu dùng. 1 đất nước tiến bộ được thì phải dẹp bỏ đi những mảng tối như này!
Vậy cụ có biết nhân viên honda được mua dưới giá đề xuất 2 3 tr k :v

Kent Bello

Xe máy
chỉ cần đúng giá đề xuất!!! chả quan tâm nhân viên honda mua rẻ 2 3 tr. trong khi giờ giá trên trời như vậy. rồi xem ế hàng ngay thôi!
Vậy e là cụ phải đợi lâu đấy , đây là bảng giá của nhân viên honda , nếu cụ quen ai làm honda thì nhờ cho 1 suất

HungVu07

Xe hơi
Mấy thánh đi ăn chơi vài triệu bạc thì ko tiếc. Bỏ hơn vài triệu ra để thoả mãn cái đam mê thì tiếc. Trong khi cái xe cũng gần 100 củ. Em ngu nên mua mắc 7 triệu. Bù lại tận hưởng cảm giác phê khi phải chờ đợi và hóng mẫu mới cùng các bác 2 tháng trời.

tanthanhvan123

Xe hơi
Mấy thánh đi ăn chơi vài triệu bạc thì ko tiếc. Bỏ hơn vài triệu ra để thoả mãn cái đam mê thì tiếc. Trong khi cái xe cũng gần 100 củ. Em ngu nên mua mắc 7 triệu. Bù lại tận hưởng cảm giác phê khi phải chờ đợi và hóng mẫu mới cùng các bác 2 tháng trời.
Thì vài triệu đấy đi nhậu với các bạn cụ sướng hơn cho head.

tuan_hl90

Xe hơi
bảo xin việc nộp hồ sơ quen biết thì còn được chứ mình bỏ tiền ra đi mua hàng mà phải nhờ cậy nhân viên honda hay ông chú ở honda. nghe mà nẫu mề. nghỉ nhé. mình là người tiêu dùng. 1 đất nước tiến bộ được thì phải dẹp bỏ đi những mảng tối như này!
Vodka cho cụ 1 chén. Qá chuẩn đấy ạ !!!

tuan_hl90

Xe hơi
Cụ khảo giá ở đấy chưa. Bọn head lãi hơn chục củ cho 1chiec xe. E ức lắm
Htrc e gọi thẳg cho Cụ PHƯƠNG HÀ, cụ ấy báo 125 là 74, còn em chưa lên TRẦN NHẬT DUẬT. Thấy ôg anh e bảo head trên ấy rẻ hơn các head khác tầm 1tr. Chả biết đúg k. Mấy lần địh ra hỏi mà đi làm bận qá. Cơ mà mua xe cũg nên tham khảo cái dịch vụ sau mua của các head ntn. E thấy nhiều cụ khen CỤ PHƯƠNG HÀ về khoản này lắm. Thành ra là giá cũng chỉ là 1 khía cạnh khi mua xe thôi. Em nghĩ thế ạ !!!

dogogianguyen

Xe hơi
Website
noithatgianguyen.com
Thì chính cái người ngoài nhìn vào đó cụ ạ vì vậy em mới mua sh chứ cũng đang hài lòng với wave tàu, phần dù sau khi đi một chiếc sh đi giao thiệp làm ăn nó vẫn được yêu mến hơn là đi wave tàu, người việt nam mình có tâm lý như vậy nên honda sh nó mới có giá, vì thú thật dân mình còn nghèo quá, không phải ai cũng đủ đk mua sh đi cả đa phần là đi exciter và ab cũng đã ok lâm rồi, vậy nên nó mới sinh ra tâm lý sh là cao cấp dùng iphone là nhà giàu, chứ thật ra ở các nước giàu 2 thứ này bt vãi, vì sao vì nước mình còn nghèo, dân thu nhập tháng có 3 triệu lấy đâu ra mua sh iphone, như ở quê em tỉnh nghèo cả xóm có mỗi một chiếc sh còn lại ab wave exciter, vậy nên thằng đi sh nó chảnh nó được nhìu em thích, thích phải vì thích nó mà vì mấy em gái đú thích sh thích đc ngồi lên sh cho biết, chú còn ra thành phố dân giàu họ đi mescedes, bmw, trở lên, toyota cũng bình dân, nhưng vì sao toyota vẫn bán chạy, vì đơn giản nó bền chắc, rẻ hốn với bmw mes, ngay cả những người giàu họ còn như vậy nên nước việt ta vẫn còn nghèo lắm, với đa số con gái quê ra thành phố bây giờ sh vẫn là cao cấp là nhà giàu, dù thật sự nó ko còn nhìu ý nghĩa như cách đây 10 năm, bây giờ sh nó bình dân lắm rồi, nhưng với đa số thanh niên nhà bình thường sh vẫn còn trọng lượng cựu vương nhưng vẫn còn hào quang sau một thời gian nó mới mất đi hẵn,,,,!!!
E thấy mỗi một giai đoạn có cách nghĩ khác nhau đấy cụ ạ. Khi con người ta có 100tr thì có mơ ước khác so với ngta có 1 tỉ. E cũng là dân quê(Hà Nội 2) ạ. Nhưng nói thật e chả thèm nhìn ai đi SH. Bây h ra đường nó nhan nhản. Mưa nắng đều đến mặt. Tất nhiên tiền của ai ng đó có quyền mua những thứ mình thích
Việt Nam mình tính sỹ diện nhất là ng miền Bắc mình(Hà Nội càng điển hình hơn). Tính e thì e thực dụng,khi bỏ tiền ra e nghĩ phải xứng đáng vs giá trị nó đem lại. Cái tiền mà bị làm giá tốt nhất dùng việc khác. E vẫn đi con NuoVo mua từ 2007 đến h mặc dù nó uống xăng như uống bia khi đi gần. Còn đi đâu xa e đi Kia K3 em mới cưới được mấy tháng.
Cá nhân e đã là xe máy thì cái nào cũng vậy. Do trước mấy ông anh và bạn bè e nói đi xe máy thì SH và Wave Tàu chả khác gì nhau và bây h cá nhân e thấy đúng như vậy.K nên làm giàu cho bọn k coi khách hàng là thượng đế khi ta bỏ tiền ra mua bất cứ thứ gì
Thân mến& Trân trọng!

dinhanx1

Xe máy
Mừng cụ có vợ hai trẻ đẹp :)) còn về mầu chắc em nghĩ nó liên quan tới phối màu cho xe thì phải : Xe trắng phối hồng hello kitty là hợp hơn cả , xe đen phối đỏ , xe xám phối xanh dương , xanh dương phối trắng , xanh lục phối thực sự khó đấy cụ ạ . Vì thế mới ra chuyện xe đen nó đắt hơn vì nó dễ phối màu và nhìn nó lại thể thao
Không cụ, xe đen trắng họ bán 88,5. Màu khác họ bán 88, em mặc cả 1 triệu nên mua đc giá 87 đó. :)) :)) :))
Màu em là xanh lam- đen nhé, giống xanh cửu long nhưng tối màu hơn, xanh cửu long sáng hơn. :D :D
Mà thông báo các cụ xe không hề ế nhé, lúc em mua xe xung quanh em đếm sơ sơ cũng có 5 cụ đang mua đang lắp đặt sh rồi, về giá cả em nghĩ là còn lâu mới hạ nhiệt, 2-3 tháng nữa lại gần tết rồi giá lại tăng mà xem.... :) :) :)

Isu_zu

Tháo bánh
đi xe máy thì SH và Wave Tàu chả khác gì nhau và bây h cá nhân e thấy đúng như vậy...!
Chuyện cụ nói là ý cụ, chứ đa số thấy ko đúng. Cụ nói Sh và Wave tàu như nhau, vậy K3 của cụ khác gì Matiz, và cũng giống Mer C???.
Sh đi là sướng hơn hẳn Wave, từ cái tư thế ngồi, nước cống ko bắn vào chân, xe đầm, phanh ăn, đinh cắm lốp vẫn an toàn, bla bla...
Còn chuyện bán đội giá, nó là do head, do con người chứ ko dính dáng đến cái xe. Hai cái này khác nhau xa!
Cụ nói chuyện tiền vs giá trị, cái này là tương đối, và phụ thuộc vào túi tiền mỗi người, khó có đáp án chung. Sĩ diện thì ai cũng có, đứng sĩ đến mức đi vay nặng lãi mua Sh là được :)).
Còn chuyện cụ có nhìn Sh hay ko, thì ko ảnh hưởng gì, cũng như với xe hơi thì chả mấy ai để ý đến K3 hay K4 cả :).

Walls

Xe hơi
chả hiểu tận hưởng gì mới thấy toàn nói về cái ổ khóa lỗi. trong khi vẫn chỉ là 2 bánh mẫu mã không khác gì mẫu 2 3 năm trước . bác là chỉ gọi là mua trước mọi người để khoe với trải nghiệm đồ mới thì a e còn ok!!!. còn đương nhiên là bác nhiều tiền nhưng ngu thì a e rõ rồi!

Tom Lee

Xe đạp
Hôm qua e cũng vừa cưới 1 e 125 đen bên head phương hà, nhìn chung xe khá ổn, hệ thống smartkey hoạt động khá là mượt :D

Kent Bello

Xe máy
chả hiểu tận hưởng gì mới thấy toàn nói về cái ổ khóa lỗi. trong khi vẫn chỉ là 2 bánh mẫu mã không khác gì mẫu 2 3 năm trước . bác là chỉ gọi là mua trước mọi người để khoe với trải nghiệm đồ mới thì a e còn ok!!!. còn đương nhiên là bác nhiều tiền nhưng ngu thì a e rõ rồi!
E thấy mỗi một giai đoạn có cách nghĩ khác nhau đấy cụ ạ. Khi con người ta có 100tr thì có mơ ước khác so với ngta có 1 tỉ. E cũng là dân quê(Hà Nội 2) ạ. Nhưng nói thật e chả thèm nhìn ai đi SH. Bây h ra đường nó nhan nhản. Mưa nắng đều đến mặt. Tất nhiên tiền của ai ng đó có quyền mua những thứ mình thích
Việt Nam mình tính sỹ diện nhất là ng miền Bắc mình(Hà Nội càng điển hình hơn). Tính e thì e thực dụng,khi bỏ tiền ra e nghĩ phải xứng đáng vs giá trị nó đem lại. Cái tiền mà bị làm giá tốt nhất dùng việc khác. E vẫn đi con NuoVo mua từ 2007 đến h mặc dù nó uống xăng như uống bia khi đi gần. Còn đi đâu xa e đi Kia K3 em mới cưới được mấy tháng.
Cá nhân e đã là xe máy thì cái nào cũng vậy. Do trước mấy ông anh và bạn bè e nói đi xe máy thì SH và Wave Tàu chả khác gì nhau và bây h cá nhân e thấy đúng như vậy.K nên làm giàu cho bọn k coi khách hàng là thượng đế khi ta bỏ tiền ra mua bất cứ thứ gì
Thân mến& Trân trọng!

Cá nhân em thấy SH là 1 xe cao ráo, bền đẹp, dễ độ, tay ga hợp thời trang với mọi người, mọi lứa tuổi. Nếu có xe nào nhãn hiệu khác mà bền đc như thì em cũng mua. Cụ nói như kiểu cụ thông minh lắm ? Người ta làm ra tiền người ta tiêu gì, như nào là việc của người ta. Cụ thấy lỗi thì cụ đừng mua , ngồi chờ vài năm cho nó giảm 1 2 tr r mua. Mua xe đi cả đời mà cân đong đo đếm củ dưa hành như cụ thì ... head nó trả lương cho nhân viên bằng ??? Người ta có tiền mua cái xe máy cả 100tr , thế các cụ nghĩ nhà người ta ko mua nổi cái ô tô à ? dù sao nó cũng là đáng tiền nhất trong phân khúc XE TAY GA 2 BÁNH, còn các cụ lôi 4 bánh vào đây , sao các cụ ko tậu rolls-royce , porsche đi rồi nói tiếp

Chỉnh sửa cuối:

trinhleminh

Xe tăng
Htrc e gọi thẳg cho Cụ PHƯƠNG HÀ, cụ ấy báo 125 là 74, còn em chưa lên TRẦN NHẬT DUẬT. Thấy ôg anh e bảo head trên ấy rẻ hơn các head khác tầm 1tr. Chả biết đúg k. Mấy lần địh ra hỏi mà đi làm bận qá. Cơ mà mua xe cũg nên tham khảo cái dịch vụ sau mua của các head ntn. E thấy nhiều cụ khen CỤ PHƯƠNG HÀ về khoản này lắm. Thành ra là giá cũng chỉ là 1 khía cạnh khi mua xe thôi. Em nghĩ thế ạ !!!
em cũng mua cho xã 1 con Lead ở cụ Phương Hà vì gần nhà nhưng nói chung Ofer hay ko Ofer thì cũng thế mà thôi, chả hơn gì nhau đâu.

HungVu07

Xe hơi
Cá nhân em thấy SH là 1 xe cao ráo, bền đẹp, dễ độ, tay ga hợp thời trang với mọi người, mọi lứa tuổi. Nếu có xe nào nhãn hiệu khác mà bền đc như thì em cũng mua. Cụ nói như kiểu cụ thông minh lắm ? Người ta làm ra tiền người ta tiêu gì, như nào là việc của người ta. Cụ thấy lỗi thì cụ đừng mua , ngồi chờ vài năm cho nó giảm 1 2 tr r mua. Mua xe đi cả đời mà cân đong đo đếm củ dưa hành như cụ thì ... head nó trả lương cho nhân viên bằng ??? Người ta có tiền mua cái xe máy cả 100tr , thế các cụ nghĩ nhà người ta ko mua nổi cái ô tô à ? dù sao nó cũng là đáng tiền nhất trong phân khúc XE TAY GA 2 BÁNH, còn các cụ lôi 4 bánh vào đây , sao các cụ ko tậu rolls-royce , porsche đi rồi nói tiếp
Em thấy chúng ta ko nên tranh luận làm gì với các bác ấy. Ae cùng tham gia diễn đàn thì đưa ý kiến vui thôi. Lời qua tiếng lại rồi gây gổ thì mất hay. Ok E với bác ngu nên mới mua xe bị đội giá.

Asmye

Xe tải
Cụ nào cho cái review về cái Smartkey sau 1 thời gian sử dụng đi . Dựa trên các tiêu chí : Tính tiện dụng , thời trang , vận hành và an toàn . Tiện so sánh luôn với chìa chọc thì tốt . Nhưng phải khách quan đấy nhé :)) không nâng bi , hạ bi để đề cao lẫn nhau . Em thì chưa dùng smart nhưng qua thổ tả của Honda + các cụ thì em đánh giá dựa trên cảm tính :
_ Tiện dụng : chắc chắn không bằng chìa vì em thấy nó nhiều thao tác để khởi động xe hay làm bất cứ tính năng gì hơn chìa
_ Thời trang : ăn đứt chìa rồi cái này khỏi bàn
_ Vận hành : thì em nghĩ chắc ổn thôi
_ An toàn : dĩ nhiên hiện chưa có biện pháp trộm cắp loại chìa này rồi

Kent Bello

Xe máy
Cụ nào cho cái review về cái Smartkey sau 1 thời gian sử dụng đi . Dựa trên các tiêu chí : Tính tiện dụng , thời trang , vận hành và an toàn . Tiện so sánh luôn với chìa chọc thì tốt . Nhưng phải khách quan đấy nhé :)) không nâng bi , hạ bi để đề cao lẫn nhau . Em thì chưa dùng smart nhưng qua thổ tả của Honda + các cụ thì em đánh giá dựa trên cảm tính :
_ Tiện dụng : chắc chắn không bằng chìa vì em thấy nó nhiều thao tác để khởi động xe hay làm bất cứ tính năng gì hơn chìa
_ Thời trang : ăn đứt chìa rồi cái này khỏi bàn
_ Vận hành : thì em nghĩ chắc ổn thôi
_ An toàn : dĩ nhiên hiện chưa có biện pháp trộm cắp loại chìa này rồi
Theo em thấy thì rất hoàn hảo, hôm qua e đi bọc da chìa của em ở khacten , trông k khác gì chìa ô tô <3 . nó chỉ hơi bất tiện so với chìa cơ ở khoản phải tắt bật nhấn giữ 3s thôi, còn em dùng nhiều thành quen cụ ạ, em chưa tin tưởng hệ thống này lắm nên có lắp thêm kitx6000 , kể cả có mở dc khoá điện trộm cũng bó tay cụ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

HungVu07

Xe hơi
Theo em thấy thì rất hoàn hảo, hôm qua e đi bọc da chìa của em ở khacten , trông k khác gì chìa ô tô <3 . nó chỉ hơi bất tiện so với chìa cơ ở khoản phải tắt bật nhấn giữ 3s thôi, còn em dùng nhiều thành quen cụ ạ, em chưa tin tưởng hệ thống này lắm nên có lắp thêm kitx6000 , kể cả có mở dc khoá điện trộm cũng bó tay cụ ạ :D
Chìa e đây , hehe
Bác bọc da hết bao nhiêu thế. Quả này rơi rớt thoải mái rồi.

nghiaho

Xe hơi
Chìa e đây , hehe
Cụ cẩn thận thế. Lắp thêm bộ chống trộm thì lại thêm thao tác mở khóa ạ. E thấy cái này tắt remote ngắt điện khác gì mấy loại chống trộm trên thị trường đâu

Asmye

Xe tải
Chìa e đây , hehe
Cụ bọc da đẹp quá , em cũng lắm litech 3500 có cái treo trc cũng có cụ bảo là đi bọc da cho đẹp nhưng em lại cắt đầu con gấu trong đồ chơi của trẻ con em dán vào chữ litech giờ nhìn của em cũng kute lắm