Sh 2015

Asmye

Xe tải
Vậy à cụ, năm ngoái e cũng đi mua cho a e còn đc giá 78.5, rẻ hơn đc gần 1 củ, đi bét nhè đến giờ chả hỏng gì . Năm nay đến lượt e mua ra hỏi đợt hè 87, x-(, vậy là e phải chờ thêm thời gian nữa đây.
Không cụ cứ lái 125i cũng ok không vấn đề gì đâu. Nói thật em mua 125i , trước phân vân mãi giữa sh ý và sh việt 150 nhưng suy đi tính lại lại lấy sh125i . Vì chiếu theo điều kiện em đang FA ko phải đèo gấu , nhà lại con một , nên 125i là hợp. đến lúc phân vân giữa ý và việt thì nghĩ hàng việt là xe thế hệ mới , động cơ mới sao phải đâm đầu vào thế hệ cũ mà giá tiền lại đắt gấp 3 , mọi người bảo sh việt ko bền = ý nhưng sự thật 1 con ý cũng chả bền hơn 1 con việt là mấy chưa kể 1 con ý mua đc 3 đời con sh việt :D

Kent Bello

Xe máy
Không cụ cứ lái 125i cũng ok không vấn đề gì đâu. Nói thật em mua 125i , trước phân vân mãi giữa sh ý và sh việt 150 nhưng suy đi tính lại lại lấy sh125i . Vì chiếu theo điều kiện em đang FA ko phải đèo gấu , nhà lại con một , nên 125i là hợp. đến lúc phân vân giữa ý và việt thì nghĩ hàng việt là xe thế hệ mới , động cơ mới sao phải đâm đầu vào thế hệ cũ mà giá tiền lại đắt gấp 3 , mọi người bảo sh việt ko bền = ý nhưng sự thật 1 con ý cũng chả bền hơn 1 con việt là mấy chưa kể 1 con ý mua đc 3 đời con sh việt :D
Em nói thật em đi 150 em còn thấy ì ấy :( chắc tại em đi trước em đi quen dòng yamaha rồi nên thấy nó bốc ... 125 thì ko biết thế nào luôn :-s nói thế chứ em mua là tính sau này vợ con luôn, chứ đâu phải mình mình đi :v nếu cố được thì 150 hơn các cụ ạ, xăng thì ko ăn nhau mấy , nhưng mà bốc hơn thì rõ ràng :D 125 ý thì còn nuột chứ 125 việt đi ko ăn thua .... Nếu nữ mua thì dc, đàn ông con trai thường thích tốc độ :D

ntl

Xe hơi
Nhất trí vs lựa chọn của cụ, trc e đi Dylan 125 đèo gấu vẫn bt muh, , giờ đổi gió muốn đi 150 thoai

Kent Bello

Xe máy
Sáng nay em mới lấy 1 em 150 trắng bên Kuong Ngân 2, bao giấy tờ 96.8, nhưng họ báo chưa có biểu thuế trước bạ cho xe mới nên chưa làm đc biển, hẹn sang tuần. Em ở Hoàng Mai các cụ ạ
À mà lúc e dắt xe ra thấy lại mới về thêm gần chục em toàn đen với trắng nữa

Tin vui cho cụ :v có biểu phí trước bạ chiều nay rồi :v Sáng mai mà cục thuế còn làm việc thì ra nộp thôi :v chiều em vừa tra ko có, tối tra có luôn :v

Quân Michel

Xe đạp
Các cụ có cụ nào ngày nào cũng vào nghe ngóng xem giá dow xuống thì mới mua giống e ko :)) em là e cứ phải chờ ít nhất là 85 thì e mới xúc 8-}8-}

Kent Bello

Xe máy
Các cụ có cụ nào ngày nào cũng vào nghe ngóng xem giá dow xuống thì mới mua giống e ko :)) em là e cứ phải chờ ít nhất là 85 thì e mới xúc 8-}8-}
Cụ chờ 24 ấy, em thấy cái bảng head nhập về, 24 nó về 1 loạt xe luôn :v ko biết nó có xuống ko, nếu cũng phải vài tháng nữa :D

dinhanx1

Xe máy
Em giống bác, cũng đang để sẵn thóc ở nhà chờ giá xuống để khuân 1 ẻm 150 xanh lam về đây, giá thế nay mua tức vào người chứ mua gì xe :)) :)) :))

legolas_elif86

Xe đạp
em tháng 12 mới đủ lúa để xúc, nhìn mấy bác lấy xe mà e nôn quá.
ngày nào cũng hóng, 3 tháng nữa :))

blueforever

Đi bộ
Long An shvn150i giá 88,7 có chỗ nào mềm hơn nữa k a e

HungVu07

Xe hơi
Mấy hôm nay sử dụng em bị mắc lỗi này:
- bật nút báo động và kiểm tra xe vẫn hú còi bình thường. Để vài tiếng sau đụng vào chẳng hú nữa. Trong sách hướng dẫn ghi là phải 10 ngày ko khởi động thì hệ thống báo động mới tự tắt.
- đèn led ổ khoá hôm may ko sáng nữa.
2 lỗi trên ko biết phải do nhà sản xuất ko hay do em chưa biết điều chỉnh. Có cao nhân nào chỉ giáo e với.

Walls

Xe hơi
- bật nút báo động và kiểm tra xe vẫn hú còi bình thường. Để vài tiếng sau đụng vào chẳng hú nữa. Trong sách hướng dẫn ghi là phải 10 ngày ko khởi động thì hệ thống báo động mới tự tắt.
2 lỗi trên ko biết phải do nhà sản xuất ko hay do em chưa biết điều chỉnh. Có cao nhân nào chỉ giáo e với.
Cưới đc nàng về với giá cao của head mà lỗi thế bực mình lắm cụ nhỉ. Cứ mang ra head bắt đền thôi cụ

wwwbmv

Xe máy
:-bd
Tin vui cho cụ :v có biểu phí trước bạ chiều nay rồi :v Sáng mai mà cục thuế còn làm việc thì ra nộp thôi :v chiều em vừa tra ko có, tối tra có luôn :v
Cám ơn cụ, hôm qua head nói thứ 2 làm đc nên em cũng đoán là hôm nay có biểu mẫu thuế r. Thôi thì thứ 2 ra bấm biển cụ ạ :-bd

wwwbmv

Xe máy
Cụ để ý xem ổ khoá nó còn nháy led đỏ ko, em thấy còn nháy led đỏ là còn đang trong chế độ chống trộm thì phải. Nếu còn nháy led đỏ mà lay xe ko báo hú thì mới lỗi cụ đem ra head bảo hành xem
Em mới lấy xe hôm qua đi học để hơn 2 tiếng nó vẫn nháy led đỏ bình thường cụ ạ
Còn led ổ khoá mà ko sáng nữa chắc bị lỗi r cụ:(

HungVu07

Xe hơi
Cụ để ý xem ổ khoá nó còn nháy led đỏ ko, em thấy còn nháy led đỏ là còn đang trong chế độ chống trộm thì phải. Nếu còn nháy led đỏ mà lay xe ko báo hú thì mới lỗi cụ đem ra head bảo hành xem
Em mới lấy xe hôm qua đi học để hơn 2 tiếng nó vẫn nháy led đỏ bình thường cụ ạ
Còn led ổ khoá mà ko sáng nữa chắc bị lỗi r cụ:(
nó nháy led đỏ lúc em bấm chống trộm thôi. lát sau nó ko nháy nữa và chống trộm cũng ko báo. còn led màu xanh ổ khóa đã mất tích. chắc em vớ ngay cái xe bị lỗi rồi. mấy tay kĩ thuật ở Head chỗ em còn gà mờ lắm. sử dụng cái ổ khóa còn chưa rành. em toàn bỏ sách ra tự xử.

Kent Bello

Xe máy
nó nháy led đỏ lúc em bấm chống trộm thôi. lát sau nó ko nháy nữa và chống trộm cũng ko báo. còn led màu xanh ổ khóa đã mất tích. chắc em vớ ngay cái xe bị lỗi rồi. mấy tay kĩ thuật ở Head chỗ em còn gà mờ lắm. sử dụng cái ổ khóa còn chưa rành. em toàn bỏ sách ra tự xử.
Cụ mang ra head thôi, ko sáng đèn ổ khoá là ko ổn rồi. Em nghĩ do bình nó yếu điện hay gì đó :D hình như nó là bình tự nạp, nên bác phải đi nhiều khởi động máy nhiều nó mới hồi :D

Asmye

Xe tải
Các cụ cứ cẩn thận với con smart key , ko để cất xe trong nhà nó vẫn hoạt động nó gở nó hết bình điện thì cả nhà có mà xác định ủn xe ra tiệm :D Sh ko có bàn đạp

HungVu07

Xe hơi
Em vừa ở Head về các bác ạ. Ra gặp tay kĩ thuật và tường trình lại vụ việc. Anh kĩ thuật mở sách xong mở máy tính rồi cuối cùng gọi ra nhà máy và cái kết là tất cả đều ko biết. Em ra tối hậu thư trong 3 ngày nếu ko tìm ra cách sửa lỗi em sẽ mang xe ra thay ổ khoá. 2 bên đồng ý và e mang xe về. Vừa về nhà là cái led ổ khoá nó tự sáng lại các bác ạ. Giờ còn cái vụ chống trộm : đèn đỏ báo hiệu vẫn có nhưng sau vài giờ tự tắt và chống trộm cũng vô dụng theo...