Sh 2015

nautical

Xe hơi
Theo e đc biết thì giá xe sẽ giảm vào dịp hè tầm tháng 6,7 âm...cô hồn. Các cụ nào có ý định chờ thì đợi đến tháng 7 cô hồn mà quất :D kiểu gì cũng mua đc giá đề xuất.
năm nay đúng dịp nó chuyển sang model mới nên tháng 7 âm lịch cô hồn vẫn khan hàng và giá có lúc lên 75

anhnhanbeo

Xe máy
chán nhỉ, giá thông báo 1 kiểu mà giá bán 1 kiểu

anhnhanbeo

Xe máy
sáng nay em ra Head Hồng phát 1 ở Hải Phòng mua, giá bản 150i tăng 500 nghìn tức là 86tr500. sáng hôm qua em ra hỏi là 86 mà hôm nay tăng luôn . mà màu trắng lại ko có , bảo em đợi, em về luôn.
vừa mất thêm tiền lại mất thêm thời gian đợi.

thangngo

Xe tăng
Em nghĩ các cụ nên xúc ngay, bây giờ cuối năm rồi, chênh nhau cả chục triệu rồi, 1-2 triệu ăn thua gì.

Em rình từ hồi tháng 8 giá có giảm đâu, may có đồng bọn bên Honda bảo chờ ra model mới rồi mua nên cũng gỡ gạc lại được cái smk haha.

Các cụ không nên cố làm gì, xe 125 hay 150 cũng chỉ là xe 2 bánh thôi, vừa tiền cái nào thì vụt cái đó, chứ tính mua còn xe 8 mấy triệu mà lăn tăn 1-2 triệu thì mệt lắm, mà lại ko có xe đi ngay. Chứ còn chờ nó giảm thì chắc chắn là sẽ giảm. Các cụ để ý năm ngoái giá xe còn thấp hơn giá đề xuất của Honda, nhưng biết bao giờ nó mới giảm cho???

Ý kiến của cháu là xúc luôn và ngay ko cần nghĩ :D Các cụ còn phải đăng ký, trước bạ, lắp cái nọ, độ cái kia còn tốn khá nữa, 1-2 triệu không ăn thua.

Chúc các cụ sớm có xe dưới mông :D Mà yên cứng lắm :(
Cụ nói chuẩn, thích thì mua luôn không thì đợi = giá niêm yết mới mua, đợi mãi mà nó giảm 1- 2 triệu chả bõ so với thời gian và ức thế tâm lý của mình
@vụ yên xe: cụ kiểm tra áp suất lốp chuẩn như hướng dẫn thôi, bơm căng thì xóc lắm

Minju

Xe hơi
Có cụ nào thấy cái còi của SH bé quá không, nhiều lúc bấm khó chịu vãi, mình muốn thay còi khác thì nên lắp loại nào hả các bác?

phuongtv_76

Xe container
Văn minh là hạn chế bấm còi cụ nhé, trên OF nhà mình đang kêu gọi đó
Có cụ nào thấy cái còi của SH bé quá không, nhiều lúc bấm khó chịu vãi, mình muốn thay còi khác thì nên lắp loại nào hả các bác?

nautical

Xe hơi
Cụ nói chuẩn, thích thì mua luôn không thì đợi = giá niêm yết mới mua, đợi mãi mà nó giảm 1- 2 triệu chả bõ so với thời gian và ức thế tâm lý của mình
@vụ yên xe: cụ kiểm tra áp suất lốp chuẩn như hướng dẫn thôi, bơm căng thì xóc lắm
Nhà cháu chỉnh giảm xóc về mức 1, xả bớt lốp rồi, ko biết là bao nhiêu nhưng về cháu phọt bớt ra mà vẫn thấy cứng :(

Cơ bản phần đệm ở yên nó không dày, nó mỏng quá nên hơi bị ê mông

Nhà cháu chỉnh giảm xóc về mức 1, xả bớt lốp rồi, ko biết là bao nhiêu nhưng về cháu phọt bớt ra mà vẫn thấy cứng :(

Cơ bản phần đệm ở yên nó không dày, nó mỏng quá nên hơi bị ê mông
Ức chế mỗi cái yên,ngồi lâu ê mông vãi...cụ nào có cách làm cho ko ê mông ko nhỉ,ko biết thay yên giá cả thế nào,thay yên gì...???

nautical

Xe hơi
Ức chế mỗi cái yên,ngồi lâu ê mông vãi...cụ nào có cách làm cho ko ê mông ko nhỉ,ko biết thay yên giá cả thế nào,thay yên gì...???
Cháu nghĩ là nên để nguyên yên cũ, nhưng mang đi bọc yên, trước khi bọc bảo nó lót thêm chỗ hạ bàn tọa ấy, chắc là êm hơn.

Ngyaf xưa cháu thấy mấy con xe zim nó hay bọc cái bọc yên dày dày, mà thủng lỗ chỗ như lưới, dày phải 2cm ấy, ngồi có vẻ êm, bảo nó độn vào rồi bọc bên ngoài không biết nó có làm đc ko, mà cũng ko biết còn đẹp ko hay nhìn lại như **** :(

poorme09

Xe đạp
em mới rước em nó về các cụ ạ, màu trắng 125 giá 74.6 bao giấy, e ở Thị xã, vậy rẽ hay mắc các cụ?
độ sporty cho em nó thì phần đầu xe với ốp dưới gầm xe nên sơn đen hay dán decal đen hả các cụ? à, vụ phủ nano nữa? có nên phủ nano ko các cụ
Bác này lấy ở đâu vậy ạ?

buithai108

Xe máy
Em đang đi Li thấy chán quá muồn đổi mà chưa có đạn

quyetthang

Xe tăng
Honda chưa thấy thông báo triệu hồi các để thay khóa các cụ nhỉ, toàn âm thầm thôi

Cục Đăng kiểm Việt Nam sẽ yêu cầu Honda Việt Nam triệu hồi dòng xe SH vừa ra mắt (được trang bị công nghệ mới - hệ thống khóa thông minh).
Chỉ hơn một tháng sau khi chào thị trường mẫu xe SH tích hợp hệ thống khóa thông minh, ngày 26/10, trang chủ Honda Việt Nam bất ngờ phát đi bản tin: “Honda Việt Nam thực hiện chiến dịch dịch vụ cho xe SH125/SH150”.

Theo đó, hơn 12.000 chiếc xe SH (6.721 chiếc SH125 và 5.397 chiếc SH150) sản xuất từ 19/8 đến 6/10 sẽ phải thay thế phụ tùng liên quan đến khóa thông minh. Điều đó có nghĩa, trong gần 2 tháng từ lúc ra mắt đến khi hãng này phát hiện lỗi và âm thầm thông báo thay thế, chắc hẳn nhiều khách hàng “vô tình” mua xe lỗi không hề hay biết. Một nhân viên đại lý Honda ủy quyền (HEAD) trên địa bàn Hà Nội thừa nhận, đây là lỗi đáng phải triệu hồi, không hiểu vì sao lãnh đạo công ty lại không thông báo công khai triệu hồi có sự chấp thuận của Cục Đăng kiểm Việt Nam mà yêu cầu đại lý tự liên lạc.

Theo lý giải của Honda, bộ điều khiển thông minh hệ thống cảnh báo chống trộm trên xe SH sẽ tự động tắt trong khoảng thời gian ngắn hơn tiêu chuẩn đưa ra. Khi ra mắt, Honda Việt Nam thông báo hệ thống bảo vệ chống trộm được thiết kế hoạt động tới 10 ngày. Trong buổi làm việc tuần trước với Cục Đăng kiểm, hãng thừa nhận, hệ thống duy trì khả năng này chỉ trong 10 phút. Honda Việt Nam giải thích do lỗi phần mềm cài đặt từ nhà cung cấp linh kiện.

Trưởng phòng Quản lý chất lượng (Cục Đăng kiểm Việt Nam), ông Nguyễn Tô An, cho hay: Sau khi nhận được phản ánh, cục đã ra văn bản yêu cầu Honda giải trình. Hãng này nói đây chỉ là tính năng bổ sung của phần mềm, không ảnh hưởng đến phương tiện. Tuy nhiên, lỗi này gây nguy hiểm cho chủ phương tiện về khía cạnh đảm bảo tài sản của họ. “Cục Đăng kiểm yêu cầu Honda nghiêm chỉnh và có trách nhiệm với việc này”, ông An khẳng định.

Tối 24/11, trao đổi với phóng viên Tiền Phong, ông Nguyễn Tô An cho biết, sau buổi làm việc với đại diện Honda Việt Nam chiều cùng ngày, Cục yêu cầu hãng xe này phải thực hiện triệu hồi dòng xe SH vừa ra mắt.

Dự kiến hôm nay (25/11), Cục sẽ có văn bản chính thức yêu cầu hãng Honda Việt Nam triệu hồi xe SH vừa ra mắt.

Meo Kon

Xe hơi
Chiếc xe của cháu sáng nay ko khởi động đc, phải đi gọi anh nhân viên sửa chữa lưu động của head đến kiểm tra thì bình hết điện, phải đem đến hãng để sạc lại bình. Ko hiểu bình mới vì sao lại như vậy nữa, cháu sử dịng bình acquy khô, có cụ nào gặp trường hợp giống cháu chưa? :( :(

xichlo2013

Xe hơi
Chiếc xe của cháu sáng nay ko khởi động đc, phải đi gọi anh nhân viên sửa chữa lưu động của head đến kiểm tra thì bình hết điện, phải đem đến hãng để sạc lại bình. Ko hiểu bình mới vì sao lại như vậy nữa, cháu sử dịng bình acquy khô, có cụ nào gặp trường hợp giống cháu chưa? :( :(
Trường hợp này hiếm gặp

Xe của cụ cũng có thể do để lâu ngày trong head(khoảng 1-2-3 tháng) ko chạy hoặc ac quy của đời xe trc đc honda tận dụng lại??hặoc cụ có làm gì về vấn đề điện đóm ko?bt chỉ đứt cầu chì thôi.

Trước xe em cảm giác bị yếu điện đề nổ máy ko tải khoảng 5-10p sau đó ra đg chạy đều 6-70km/h sau 1 năm ko thấy bị nữa

Meo Kon

Xe hơi
Xe
Xe của cụ cũng có thể do để lâu ngày trong head(khoảng 1-2-3 tháng) ko chạy hoặc ac quy của đời xe trc đc honda tận dụng lại??hặoc cụ có làm gì về vấn đề điện đóm ko?bt chỉ đứt cầu chì thôi.

Trước xe em cảm giác bị yếu điện đề nổ máy ko tải khoảng 5-10p sau đó ra đg chạy đều 6-70km/h sau 1 năm ko thấy bị nữa
Xe cháu mới mua 3 tuần và chạy thường xuyên cụ ạ. :(