[Đã bán] Sh 150 Việt khoá thường màu đỏ

Giá
4,555,555 VNĐ

lamhaha191

Xe điện
Mua xe cũ giờ nhiêu Khê quá

cuongtydo

Xe hơi
Thủ tục lằng nhằng quá nhỉ, em thả cái 36 triệu, nếu ok được cụ để em cho vợ đón con nhé, đen đâu em chịu.

meinLiebling

Xe hơi
Quy trình thủ tục giờ như sau:
1. chủ cũ và chủ mới cầm CCCD ra phòng công chứng làm hợp đồng mua bán
2. sau khi có hợp đồng mua bán chủ cũ phải ra làm thủ tục trả lại biển số và đăng ký xe cho cơ quan công an (cái biển đó được lưu trên công an cho chủ cũ, nếu chủ cũ mua xe mới sẽ dùng biển đó, và sau 5 năm chủ cũ ko có xe khác thì cái biển đó được nhập kho biển số để chờ người khác bấm) cà số khung, khai trên dịch vụ công, có mã trên dịch vụ công thì công an sẽ nhập mã in tờ khai cho ký và dán cà số khung, số máy.
bên công an sẽ thu lại đăng ký và trả lại cho cái giấy hẹn, hôm trước em làm ở hoàng mai, công an chỉ thu đăng ký, ko thu biển và hẹn 20 ngày sau đến trả hồ sơ lúc đó mới thu biển.
3. sau khi công an trả hồ sơ ( hồ sơ gồm hợp đồng mua bán hôm trước chủ cũ nộp và giấy thu hồi biển số và đăng ký xe ) lúc này chủ xe mới cầm hồ sơ ra chi cục thuế quận mình có hộ khẩu trường trú nộp lệ phí trước bạ, lệ phí trước bạ phải nộp là 2% giá trị của xe ( giá trị thì được chi cục thuế tính theo khấu hao hàng năm có định mức sẵn ko căn theo giá hợp đồng mua bán)
4. nộp hồ sơ thuế họ tính xong họ lại trả hồ sơ cho mình đem sang kho bạc ( thường là ngân hàng thu) nộp số tiền lệ phí mà bên thuế tính, và ngân hàng thu tiền xong sẽ trả giấy nộp tiền vào kho bạc nhà nước.
5. sau khi đã làm các bước trên thì chủ xe mới lại cầm đủ hồ sơ xe và cầm cả xe sang cơ quan công an cà số, khai trên dịch vụ công, sau khi khai trên dịch vụ công hoàn thành có mã số thì lại vào gặp công đọc mã số đó cho công an họ nhập máy tính và lại in ra tờ khai cho mình ký và dán số máy, bên công an cầm hồ sơ ra ktra xe, nhớ là xe phải nguyên bản đầy đủ gương.
6. cuối cùng là ngồi chờ công an gọi lên bấm biển thôi, bấm xong có biển thì nộp tiền và nhận giấy hẹn lấy đăng ký.
nộp tiền phí thì em nhớ không nhầm thì có 30k thôi, nếu xe biển cũ là biển Hà Nội thì ko phải nộp tiền biển nữa, còn nếu xe biển cũ là biển tỉnh thì phải nộp tiền biển như chiếc xe mới như xe này là 4tr tiền biển thì phải
Cụ cho e hỏi mục 3
3. sau khi công an trả hồ sơ ( hồ sơ gồm hợp đồng mua bán hôm trước chủ cũ nộp và giấy thu hồi biển số và đăng ký xe ) lúc này chủ xe mới cầm hồ sơ ra chi cục thuế quận mình có hộ khẩu trường trú nộp lệ phí trước bạ, lệ phí trước bạ phải nộp là 2% giá trị của xe ( giá trị thì được chi cục thuế tính theo khấu hao hàng năm có định mức sẵn ko căn theo giá hợp đồng mua bán)

Giấy thu hồi biển này đc trả 2 bản cho cả chủ cũ và chủ mới ah? Hay chỉ trả cho chũ mới để đi làm sang tên thôi?

đen_đá

Xe buýt
Cụ chụp mấy cái ảnh cứ kiểu gì í

Tuấn Auto

Xe điện
Cụ cho e hỏi mục 3

Giấy thu hồi biển này đc trả 2 bản cho cả chủ cũ và chủ mới ah? Hay chỉ trả cho chũ mới để đi làm sang tên thôi?
có 1 bản thôi cụ

minh_tuaninfo

Xe buýt
Giờ mà cửa hàng không tìm thấy chủ cũ thì làm sao sang tên cụ nhỉ? Quan tâm mà thấy hoang mang quá.. 😅

Khacnammsa

Xe hơi
Xe em đã phi shop xong. Cảm ơn các cụ ạ 😋