SH 150 việt kêu cạch khi lên ga

toi them

Xe hơi
xe em cũng bị như vậy, em hóng xem các cao nhân chỉ cách xử lý

khongso

Xe máy
tìm không ra bác ợ.Thôi kệ.

Boybeo20

Đi bộ
Xe mnhf cũng bị i như chủ thớt, rất khó chịu, đang đi châm mà ga lên là nghe thấy tiếng cạch cạch, đi vào chỗ sóc mà ko ga cũng kêu cạch cạch. Ai có kinh nghiệm vào chỉ giúp đi. Nếu do vành thì ra head nói với bọn nó thế nào bây giờ ạ?

1QủaChuối9

Xe tải
Hôm nay em vác xe ra head.chúng nó tháo ra vệ sinh cái gì đó. Em đi về nhà thấy có êm hơn tẹo. Qua trưa đến chiều vác xe ra đi thì có tiếng lạ hơn.nó kêu leng keng gì đó ở đằng sau bên trái.đi một tí thì hết.nhưng để không khoảng 30p thì khởi động lên ga là kêu.16h30 mang ra head thì tay kỹ thuật nó nổ máy bảo k nghe thấy gì ( cái này đúng vì e đi mất mợ nó 5km rồi thì làm sao nó kêu. Phải để 30phút nổ máy nó mới kêu).nó bảo thế để đấy một lúc nó kt. Mình ngồi chơi 30 phút xong nó bảo tiếng này là bt. Vẫn trong giới hạn cho phép. Nói 1 hồi nó chốt câu :" xe còn bh, anh đi hỏng thì có bh.còn giờ tiếng như thế là bt". Đậu xanh!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Caytown

Xe hơi
Bác phải kéo vài người nữa đi cùng gây áp lực thì mới ra ngô ra khoai được, trước bao nhiêu người lỗi vành nó không bảo hành sau làm um lên mới được giải quyết đó bác;))

mrfast

Đi bộ
Giúp em với ! SH 150 việt kêu cạch khi lên ga

Xe em đi được khoảng tầm 3000-4000km thì bắt đầu xuất hiện tiếng kêu cạch ở phía sau khi lên ga hoặc để trôi xe vào chỗ xóc cũng kêu cạch cạch nhẹ, em đem ra hãng bảo họ kiểm tra giùm cho thì họ chỉ vệ sinh côn vệ sinh xong ban đầu em đi thì thấy không còn kêu nhưng sau 1 - 2 hôm là lại đâu vào đấy cho đến tận bây giờ là em đi được 1v rồi, đã đem ra hãng 3 - 4 lần họ đều vệ sinh côn khiến em rất ức chế. Họ cứ nói là vành không đảo thì đâu có lỗi gì đâu và cứ vệ sinh côn chà nhám côn cho em xong ráp lại mà lúc mới vệ sinh côn thì đi nó rất là ngọt mà lại không bị kêu thành ra em không thể nói được câu nào với họ. Mà cụ thể cái lỗi vành nó như thế nào em kiếm gg mãi mà không có cho nên hôm nay quyết tâm lập cái thread nhờ các cụ chỉ bảo giúp cho với ạ [-O<
bác đã xử lý dc chưa ạ, xe em 2019 cũng bị thế