SH 150 việt kêu cạch khi lên ga

Cappuccin0

Xe đạp
Giúp em với ! SH 150 việt kêu cạch khi lên ga

Xe em đi được khoảng tầm 3000-4000km thì bắt đầu xuất hiện tiếng kêu cạch ở phía sau khi lên ga hoặc để trôi xe vào chỗ xóc cũng kêu cạch cạch nhẹ, em đem ra hãng bảo họ kiểm tra giùm cho thì họ chỉ vệ sinh côn vệ sinh xong ban đầu em đi thì thấy không còn kêu nhưng sau 1 - 2 hôm là lại đâu vào đấy cho đến tận bây giờ là em đi được 1v rồi, đã đem ra hãng 3 - 4 lần họ đều vệ sinh côn khiến em rất ức chế. Họ cứ nói là vành không đảo thì đâu có lỗi gì đâu và cứ vệ sinh côn chà nhám côn cho em xong ráp lại mà lúc mới vệ sinh côn thì đi nó rất là ngọt mà lại không bị kêu thành ra em không thể nói được câu nào với họ. Mà cụ thể cái lỗi vành nó như thế nào em kiếm gg mãi mà không có cho nên hôm nay quyết tâm lập cái thread nhờ các cụ chỉ bảo giúp cho với ạ [-O<

Chỉnh sửa cuối:

h43773

Xe buýt
Phải bổ máy thì mới hết dc cụ ạ

King Cat

Xe buýt
Xe em đi được khoảng tầm 3000-4000km thì bắt đầu xuất hiện tiếng kêu cạch ở phía sau khi lên ga, em đem ra hãng bảo họ kiểm tra giùm cho thì họ chỉ vệ sinh côn vệ sinh xong ban đầu em đi thì thấy không còn kêu nhưng sau 1 - 2 hôm là lại đâu vào đấy cho đến tận bây giờ là em đi được 1v rồi, đã đem ra hãng 3 - 4 lần họ đều vệ sinh côn khiến em rất ức chế. Họ cứ nói là vành không đảo thì đâu có lỗi gì đâu và cứ vệ sinh côn chà nhám côn cho em xong ráp lại mà lúc mới vệ sinh côn thì đi nó rất là ngọt mà lại không bị kêu thành ra em không thể nói được câu nào với họ. Mà cụ thể cái lỗi vành nó như thế nào em kiếm gg mãi mà không có cho nên hôm nay quyết tâm lập cái thread nhờ các cụ chỉ bảo giúp cho với ạ [-O<
Bệnh này như bạn miêu tả thì 99% Là do Búa côn rồi.!

Cappuccin0

Xe đạp
cụ nào có ý kiến giúp em nữa không ạ

DucatiAT

Đi bộ
À xe e cũng bị tình trạng như cụ ạ...Nó kiểu kêu gồ gồ cảm giác trựot má côn phải ko cụ? E cũng đi vệ sinh côn thì mấy hôm ko kêu sau lại bị...Ko biết có phải vành lỗi ko nữa vì e nghe nói là SH việt hay bị lỗi vành sau...

MinD

Xe hơi
Em nghĩ khả năng cao là do lỗi vành sau cụ ợ

Hienvien

Đi bộ
Cháu cũng nghĩ khéo do vành sau các cụ ạ...Chứ côn bẩn thì vs đi cũng phải lâu phết mới bẩn chứ nhỉ?

Cappuccin0

Xe đạp
À xe e cũng bị tình trạng như cụ ạ...Nó kiểu kêu gồ gồ cảm giác trựot má côn phải ko cụ? E cũng đi vệ sinh côn thì mấy hôm ko kêu sau lại bị...Ko biết có phải vành lỗi ko nữa vì e nghe nói là SH việt hay bị lỗi vành sau...
của cụ là bị trượt má côn thôi khi tăng tốc nó hơi giật giật từ 10~20km/h còn của e bị tiếng kêu cạch ở phía sau. xuất hiện nhiều nhất là khi dừng đèn đỏ rồi kéo ga lên là nó kêu cạch 1 cái phía sau rất là khó chịu

Cappuccin0

Xe đạp
Em nghĩ khả năng cao là do lỗi vành sau cụ ợ
lỗi vành thì e cũng có đọc và nghe nhiều rồi cụ ợ nhưng khổ nỗi là cái lỗi đấy nó là như thế nào lỗi ở đâu hình lỗi nó ra sao thì e gg không có. Chứ giờ ra hãng chỉ nói vậy chúng nó không nghe mình và có bảo nó tháo vành ra kiểm tra mà nó bảo bt rồi lắp lại thì cũng chịu không hiểu lỗi vành là lỗi ở đâu thì cãi không được

xevomua

Xe tải
Mình nghĩ là lỗi vành rồi !

DucatiAT

Đi bộ
của cụ là bị trượt má côn thôi khi tăng tốc nó hơi giật giật từ 10~20km/h còn của e bị tiếng kêu cạch ở phía sau. xuất hiện nhiều nhất là khi dừng đèn đỏ rồi kéo ga lên là nó kêu cạch 1 cái phía sau rất là khó chịu
Xe đúng là bị lúc đầu nhưng thi thoảng khi e vào cua với tăng tốc thì cũng bị e cũng đang phân vân ko biết lỗi vành sau nó như thế nào để còn giải quyết chứ nghe tiếng khi đi vậy khó chịu lắm cụ ạ

MinD

Xe hơi
lỗi vành thì e cũng có đọc và nghe nhiều rồi cụ ợ nhưng khổ nỗi là cái lỗi đấy nó là như thế nào lỗi ở đâu hình lỗi nó ra sao thì e gg không có. Chứ giờ ra hãng chỉ nói vậy chúng nó không nghe mình và có bảo nó tháo vành ra kiểm tra mà nó bảo bt rồi lắp lại thì cũng chịu không hiểu lỗi vành là lỗi ở đâu thì cãi không được
Em k phải thợ xe nên cũng k biết rõ lỗi ấy ntn, nhưng có ng bạn đi xe này cũng bảo bị lỗi vành sau, kêu cạch cạch như cụ tả, e nhớ vậy thì e bảo cụ thôi, để mai đi tất niên e găp e hỏi xem đã khắc phục đc chưa r e báo cụ nhá

xevomua

Xe tải
lỗi vành thì đi chậm ít khi tạo tiếng kêu thành tiếng lắm cụ. lỗi vành thường đi nhanh mới bị lắc xe thôi hay sao ấy
Mình thì được nghe một cậu thợ nói là: Đi với tốc độ bt ở nơi vắng vẻ yên tĩnh thì sẽ nghe đc tiếng cạch cạch đó. Cậu ý cũng mở vành cho mình xem mà, nhưng thú thực là bắt bệnh online cũng chỉ phỏng đoán thôi :)

Cappuccin0

Xe đạp
hôm nay e có mang ra 1 head khác để kiểm tra xem ra sao thì họ phán là đây không phải lỗi mà khi tăng tốc côn văng ra tạo thành tiếng như vậy. Em cũng đề xuất ý kiến lỗi vành thì họ bảo vành làm sao lỗi được. Vậy là không tranh cãi được tiện em thay cái lọc gió + vệ sinh côn luôn đi rất sướng mỗi tội dừng đèn đỏ xong kéo ga lên là cái cạch 1 cái thật sự e thấy rất chi là ức mà lại lúc kêu lúc không như kiểu trò chơi kéo ga may rủi ấy ~X(. Em đang nghĩ đến hướng đem ra tiệm để sửa nhưng mà không có chút hiểu biết gì về cái gọi là lỗi vành nên chưa dám đem ra. Em ở HP không biết các cụ biết tiệm sửa nào ở HP chữa được bệnh này không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

newch

Xe tăng
hôm nay e có mang ra 1 head khác để kiểm tra xem ra sao thì họ phán là đây không phải lỗi mà khi tăng tốc côn văng ra tạo thành tiếng như vậy. Em cũng đề xuất ý kiến lỗi vành thì họ bảo vành làm sao lỗi được. Vậy là không tranh cãi được tiện em thay cái lọc gió + vệ sinh côn luôn đi rất sướng mỗi tội dừng đèn đỏ xong kéo ga lên là cái cạch 1 cái thật sự e thấy rất chi là ức mà lại lúc kêu lúc không như kiểu trò chơi kéo ga may rủi ấy ~X(. Em đang nghĩ đến hướng đem ra tiệm để sửa nhưng mà không có chút hiểu biết gì về cái gọi là lỗi vành nên chưa dám đem ra. Em ở HP không biết các cụ biết tiệm sửa nào ở HP chữa được bệnh này không ạ.
Xe cụ chắc chắn ko phải lỗi vành, lỗi vành là khi đi vào chỗ xóc sẽ kêu lạch cạch. Dính lỗi này thì head sẽ đổi ngay và luôn. Lỗi này Honda đã khắc phục được

Lý giải của Head với cụ là đúng nhưng các xe khác ko bị như vậy. Cụ vào Head mua xe, túm 1 thằng thợ lên xe ngồi cùng chỉ cho nó thấy. Bẩu làm thế nào mà ko bị kêu như các xe khác là được. Tụi nó từ chối thì cụ gọi lên đường giây nóng xem sao.

Vp3

Xe tải
Head tuy từng nơi.bây giơ làm an láo lắm