SF phần III: Đi đăng ký Santa Fe

Ducnamnd

Xe buýt
Hôm nay, sau 1 tuần chờ đợi, em đã có đủ bộ giấy tờ đi đăng ky kết hôn với em vợ 2 Santa Fe thân yêu của mình. Thủ tục đơn giản, dưới sự trợ giúp của chú Cường, sales và đồng thời là em vợ của chủ gara 268 Trung Kính - Hà Nội.
Các bước đi đăng ký như sau: Nộp phí tước bạ - Bấm biển số - Đăng kiểm. Xong thì té, lấy giấy hẹn là over. Em xin trình bày cụ tỷ để cụ nào tự đi đăng kỹ có thể nắm được quy trình, nói chung đơn giản lắm. Do em ở quận 2 bà trưng nên quy trình như sau, các cụ ở quận khác cũng sêm sêm thôi.

Bước 1: Mang giấy tờ lên Đoàn trần nghiệp nộp phí tước bạ. Santa fe áp thuế là 760 triệu, không phân biện SLX hay MLX (Cụ hoa sung nhớ nhé). Kinh nghiệm: Các cụ nên để thừa ra 50 khìn cho mấy mụ đếm tiền ở cục thuế để các mụ ấy đếm nhanh, nếu không, nó sẽ săm soi tiền thật tiền giả....ba la bala nó giam cho em 30 phút chỉ đếm có 76 chai, em biết nhưng kệ ***, vì em còn time. Thời gian mất khoảng 45 phút

Bước 2: Vác hóa đơn lên Lý Thường Kiệt, làm thủ tục và bấm biển. Có cò chờ sẵn để nếu cụ nào muốn mua biển đẹp thì đáp ứng. Giá thấp nhất khoảng 5 chai cho biển 9 nút, còn lại thì tùy yêu cầu của các cụ. Em thì cần tiền hơn là mấy cái biển đẹp vớ vỉn (vì xe mình cũng không quá ngon nên đeo biển đẹp quá nó xấu cái biển đi :21: ) nên em tự bấm ra biển 8 nút :)). Thời gian mất khoảng 1h

Bước 3: Lấy biển, ra đăng kiểm ở chỗ công ty ô tô 3/2 đối diện cổng đại học Bách Khoa Hà Nội, mọi việc cực đơn giản, nhưng mất time lắm, khoảng gần 2h mới có tem đăng kiểm để dán. Đoạn này em xót nhất là quả kiểm tra khí thải, *** nó, xe mới mà nó dúi cái ổng quái gì vào máy mình ấy (bắt mở lắp ca pô) xong bắt mình đạp lút cán, vòng tua máy vọt lên tối đa, xót hết cả lòng mề :21:
Sau khi kiểm tra khí thải xong, ra ngoài chờ họ mang tem ra dán. Tiền lót tay là 100k
Trong khi chờ dán tem, em vác xe ra cổng đeo biển, hết 250k có cả tấm lót bằng INox
Xong việc là 12h trưa, đi rửa xe xong là về nhà, kết thúc công đoạn đăng ký.

Tiện công mở thớt, em xin phép khoe xe tới các cụ. Nhưng em chụp ảnh dưới góc nhìn khác về SF, một góc nhìn không giống với bất cứ cụ nào chụp ảnh về SF từ trước tới nay. Em đang tự sướng nên các cụ ném đá nhẹ tay cho.

Thứ nhất: Quả nội thất

Giảm sóc sau, các cụ cố nhòm xem có thấy cái phuộc tự nâng đít nào không nhé

Này thì Smartkey này

Tuy chưa đeo biển nhưng đã đeo logo OF trước

Máy 2.0 mà "đặc" khịt chả hở chỗ nào

Có biển rồi đây

Thêm tý toàn cảnh gầm xe

Kết hôn xong, đưa làng về quê ra mắt quan viên 2 họ (b)

@XichloBMW: Hôm nay em vẫn chưa lấy được bộ ốp khuyễn mãi, hỏi em nó định giá bao nhiêu, bẩu 5 chai. Em bảo thế em đặt 2 chai, còn 3 chai khi nào có gọi em đến lấy. OK! Khi nào cụ xếp được time đi làm lót sàn thì call em nhé. Anh em mình đi cùng cho vui. Chúc cụ sớm có đăng ký kết hôn.
Mấy hôm chưa ra biển, em vẫn chạy ngoài đường, chả chú nào hỏi cả. cụ cứ vác ra đi cho nó phê ạ. Đổ có 800K tiền dầu, chạy mãi chả thấy hết

Chỉnh sửa cuối:

XichLoBMW

Xe tải
Chúc mừng kụ, đúng là PHÊ thật :)) Thế kụ hỏi giá bộ ốp khuyến mãi ở đâu vậy? Ở chỗ bán xe có ốp toàn màu trắng nên dùng xấu lắm. Đợi màu đen hoặc lấy cái bậc lên xuống cũng đc. Sang tuần làm biển xong thì đi làm luôn mấy cái phụ tùng bác nhé.(b)

Ducnamnd

Xe buýt
Chúc mừng kụ, đúng là PHÊ thật :)) Thế kụ hỏi giá bộ ốp khuyến mãi ở đâu vậy? Ở chỗ bán xe có ốp toàn màu trắng nên dùng xấu lắm. Đợi màu đen hoặc lấy cái bậc lên xuống cũng đc. Sang tuần làm biển xong thì đi làm luôn mấy cái phụ tùng bác nhé.(b)
Thì cái ốp lúc đầu nó bảo bán 5 triệu, em chả mất bao công thuyết phục nó cho thành đồ khuyến mãi mà, lúc em thương thuyết bác không ở đó nên không biết (ăn sẵn sướng thế :21: ) Bậc lên xuống thì em can bác 20 lít, lắp vào xấu xe lắm. Hôm nào đăng ký xong thì cal em hẹn ngày đi lót sàn nhé, có gì em với bác sẽ bàn cụ tỷ hơn vào hôm đó nhé

em cá tiền với bác con này của bác chưa Full Option . bác cứ đi khảo giá nhiều như thế mà vẫn bị sâu nó siên :21::21::21: . bác cho em nhìn 10 túi khí và bậc lên suống , và tay lái thò thụt điện đi :)):))
Em có 10 túi khí ạ và em đã nói rất chi tiết ở bài SF phần II rồi, bác dùng cái giọng đó thì dù có chưa nói em cũng dek thèm cho bác xem nhé, bác chưa biết rõ về xe em thì đừng phán lung tung!
Em không hiểu Siên là cái quái gì thế bác

Chỉnh sửa cuối:

beck_vn

Xe tăng
hì cụ đi bôc biển son thế tổng 8 mà đuôi lại 22, ra ngay giải nhất :41::41:
chúc mừng cụ đã xong phần đăng ký kết hôn với vợ 2:41:

maximo

Xe tải
Chúc mừng cho lựa chọn của bác.
- Ghế da may chỉ nổi rất đẹp và khỏe
- Hệ thống loa có vẻ tốt. Bác thử khám phá xem HD dùng audio của hãng nào nhé
- Có rửa đèn do vậy có lẽ là đèn Xenon rồi.
- Thảm sàn nhìn trông cũng rất xịn
Băn khoăn nhỏ: Sao cái hệ thống smartkey của HD nó khác của các hãng khác thể nhỉ. Bác phải vặn cái núm đó để nổ máy hả? Em đoán xe bác là 3122 nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

anhhoang

Xe tải
Bác này đi xe mới mà chảng "ý tứ" gì cả, dít quàn bẩn làm xấu cả ghế

nhh2811

Xe hơi
Bác thử tìm con SLX2.2 rồi so sánh đường kính của phuộc sau xem! Em nhìn xe bác thế chắc không có hệ thống tự cân bằng đâu! Xe 2.0 không có option này cho bản SLX đâu bác ạ!

vungtau

Đi bộ
Chúc mừng bác, nhưng bọn em đang chờ cụ viết nốt phần IV: Ly dị ....

Ducnamnd

Xe buýt
Chúc mừng cho lựa chọn của bác.
- Ghế da may chỉ nổi rất đẹp và khỏe
- Hệ thống loa có vẻ tốt. Bác thử khám phá xem HD dùng audio của hãng nào nhé
- Có rửa đèn do vậy có lẽ là đèn Xenon rồi.
- Thảm sàn nhìn trông cũng rất xịn
Băn khoăn nhỏ: Sao cái hệ thống smartkey của HD nó khác của các hãng khác thể nhỉ. Bác phải vặn cái núm đó để nổ máy hả? Em đoán xe bác là 3122 nhé :)
- Công nhận là ghế da lộn rất đẹp và sang, bị bẩn lau cái sạch ngay
- Hệ thống loa 6 cái có Sub nghe rất hay, em nghĩ chả cần độ thêm, về việc HD dùng audio của hãng nào thì em chệu vì ngại bóc ra lắm (em nó còn mới mà) em chỉ biết với bản 2.2 Hi dulex của cụ kiến thì nó có tới 12 loa và của JBL cụ ạ
- Có rửa đèn cụ ạ, em thứ phụt cái nước nó bắn tung tóe cả lắp ca pô (Mấy bác cao tuổi gần nhà em khi nhìn thấy chỉ ước sao các cụ ấy tự phụt cũng mạnh như vậy :)))
- Vâng, cái thảm sàn đúng là chất thật
- Đúng là khi đề phải vặn cái núm đó cụ ạ, vậy theu ý cụ thì phải như nào mới đúng kiểu ạ (chắc là nhấn một phát chăng?)

@Anhhoang: Do ánh sáng hay sao ấy cụ ạ, chứ bên ngoài sạch lắm. Em vốn ưa sạch sẽ mà :)

@Nhh2811: Đúng là không có tự nâng đít đâu cụ ạ, em xem kỹ lại rồi

@Beck_vn: Cảm ơn cụ. Nhưng tổng 8 đuôi 22 sao lại là nhất ạ, nhờ cụ mở mang kiến thức giúp em với

Vantruot

Xe tải
đuôi 22 là nhất vì bác ấy hôm qua trúng con lô 22, nó xuất hiện ở giải nhất :21:(b)(b)(b)

bonbanhloiruong

Xe tăng
Hôm nay, sau 1 tuần chờ đợi, em đã có đủ bộ giấy tờ đi đăng ky kết hôn với em vợ 2 Santa Fe thân yêu của mình. Thủ tục đơn giản, dưới sự trợ giúp của chú Cường, sales và đồng thời là em vợ của chủ gara 268 Trung Kính - Hà Nội.
Các bước đi đăng ký như sau: Nộp phí tước bạ - Bấm biển số - Đăng kiểm. Xong thì té, lấy giấy hẹn là over. Em xin trình bày cụ tỷ để cụ nào tự đi đăng kỹ có thể nắm được quy trình, nói chung đơn giản lắm. Do em ở quận 2 bà trưng nên quy trình như sau, các cụ ở quận khác cũng sêm sêm thôi.

Bước 1: Mang giấy tờ lên Đoàn trần nghiệp nộp phí tước bạ. Santa fe áp thuế là 760 triệu, không phân biện SLX hay MLX (Cụ hoa sung nhớ nhé). Kinh nghiệm: Các cụ nên để thừa ra 50 khìn cho mấy mụ đếm tiền ở cục thuế để các mụ ấy đếm nhanh, nếu không, nó sẽ săm soi tiền thật tiền giả....ba la bala nó giam cho em 30 phút chỉ đếm có 76 chai, em biết nhưng kệ ***, vì em còn time. Thời gian mất khoảng 45 phút

Bước 2: Vác hóa đơn lên trần hưng đạo, làm thủ tục và bấm biển. Có cò chờ sẵn để nếu cụ nào muốn mua biển đẹp thì đáp ứng. Giá thấp nhất khoảng 5 chai cho biển 9 nút, còn lại thì tùy yêu cầu của các cụ. Em thì cần tiền hơn là mấy cái biển đẹp vớ vỉn (vì xe mình cũng không quá ngon nên đeo biển đẹp quá nó xấu cái biển đi :21: ) nên em tự bấm ra biển 8 nút :)). Thời gian mất khoảng 1h

Bước 3: Lấy biển, ra đăng kiểm ở chỗ công ty ô tô 3/2 đối diện cổng đại học Bách Khoa Hà Nội, mọi việc cực đơn giản, nhưng mất time lắm, khoảng gần 2h mới có tem đăng kiểm để dán. Đoạn này em xót nhất là quả kiểm tra khí thải, *** nó, xe mới mà nó dúi cái ổng quái gì vào máy mình ấy (bắt mở lắp ca pô) xong bắt mình đạp lút cán, vòng tua máy vọt lên tối đa, xót hết cả lòng mề :21:
Sau khi kiểm tra khí thải xong, ra ngoài chờ họ mang tem ra dán. Tiền lót tay là 100k
Trong khi chờ dán tem, em vác xe ra cổng đeo biển, hết 250k có cả tấm lót bằng INox
Xong việc là 12h trưa, đi rửa xe xong là về nhà, kết thúc công đoạn đăng ký.

Có biển rồi đây

Kết hôn xong, đưa làng về quê ra mắt quan viên 2 họ (b)

@XichloBMW: Hôm nay em vẫn chưa lấy được bộ ốp khuyễn mãi, hỏi em nó định giá bao nhiêu, bẩu 5 chai. Em bảo thế em đặt 2 chai, còn 3 chai khi nào có gọi em đến lấy. OK! Khi nào cụ xếp được time đi làm lót sàn thì call em nhé. Anh em mình đi cùng cho vui. Chúc cụ sớm có đăng ký kết hôn.
Mấy hôm chưa ra biển, em vẫn chạy ngoài đường, chả chú nào hỏi cả. cụ cứ vác ra đi cho nó phê ạ. Đổ có 800K tiền dầu, chạy mãi chả thấy hết
Chúc mừng bác !!! Vợ 2 thì thấy bác khoe lâu rồi, nhưng hôm nay ra biển mới chúc mừng. Mà bác che biển làm gì, em luận ra rồi. Hôm nào thấy ai bim bim bác đàng sau thì là em chào bác nhé.
Em bắt giò bác cho vui là bấm biển ở Lý Thường Kiệt chứ. Thêm nữa, xe em đi đăng kiểm, đăng ký chẳng phải đánh xe đến, mấy chú seo mang bộ hồ sơ và dắt ông cụ đến, em chỉ biết nhấn ENTER là xong, lắp biển mất 100K. Hết chuyện. Bác là hơi phá giá đấy !!!
Một lần nữa chúc bác vui sướng với vợ 2.

bum

Xe buýt
Xe cụ ngon quá. Bao giờ đến phần IV: Li Hôn thì em cưới luôn:))

chic

Xe máy
Bác che biển làm gì, 30N - 3122 đúng không? May cho bác đấy, chứ hôm đó ông Ba đen trên Lý Thường Kiệt mà ở nhà thì phải mất chai rượu mới có tổng 8 bác ợ

Cò mồi

Xe tăng
-
@Nhh2811: Đúng là không có tự nâng đít đâu cụ ạ, em xem kỹ lại rồi

@Beck_vn: Cảm ơn cụ. Nhưng tổng 8 đuôi 22 sao lại là nhất ạ, nhờ cụ mở mang kiến thức giúp em với
Ốp sần này SLX của cụ thua CAP liên doanh của em rồi nhé.

dash

Đi bộ
Hic! Chúc mừng cụ ducnam nhe!Cám ơn cụ đã confirm vụ thuế nhé!
Tuần này bận quá cụ ạ, xe mang về rồi mà mới đi được mỗi buổi tối Nô em con toàn vứt một xó! Thế mới bực chứ! Dưng mà chả lẽ lại lấy xe tư ra chạy việc công! Người ta nói cho thì chết! Ngại lắm!:)):))

dash

Đi bộ
Bủ ***! Nick này của ông nào đấy nhỉ? Sao lại ở máy tính nhà mình nhỉ!

hoa sung

Xe hơi
Hị hị, hóa ra leo nhầm lên xe của lão Nhị nhà mình chứ ai!
Chúc mùng bác ducnam lần nữa nhe!:21:

Phú Ông

Xe container
Nhìn em đời mới của các cụ mờ thèm quá, dáng đẹp, mạnh mẽ, nom có lý...

Chỉnh sửa cuối: