Service for KCC

duyanhdhgt

Đi bộ
Cám ơn các cụ nhiều, hic hic, dưng mà em không rước được em có mất rồi, híc, bà xã muốn bán nhưng ông xã lại không ok, hic hic, tiếc quá các cụ ạ.
Các cụ có thừa thùng kem nào hay biết thông tin bán chác nào cho em xin thêm tí tư vấn với ạ. Em thấy thùng Kem phù hợp với gia đình em nhưng không đủ kinh phí mua kem mới.
Cám ơn các cụ nhiều nhiều

laodatma

Xe điện
Nếu cụ bảo dưỡng 4 vạn mà bugi chưa thay lần nào thì em đề nghị cụ thay luôn bugi mà khỏi vệ sinh cho mất công vì bugi đó đến lúc phải thay rồi, hơn nữa công vệ sinh > qua nửa tiền bugi mới ạ! :D
Sáng nay bên TH báo với em các danh mục bảo dưỡng 40.000 km gồm:
1. Thay dầu máy, , dầu hộp số, dầu lái, dầu phanh.
2. Thay lọc dầu động cơ, lọc xăng, lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa.
3. Thay nước làm mát.
4. Kiểm tra, vệ sinh Bugi, kim phun, bướm ga, phanh, hệ thống lái, đảo lốp, cân chỉnh lốp.
5. Riêng em có thêm mục: Kiểm tra hệ thông puly vì có tiếng kêu (puly bơm nước: theo ý kiến cụ 4).
Tổng thiệt hại 4.1tr (chưa có báo giá chi tiết). Em đang nhờ cụ ấy post lên xem chi tiết như thế nào.
Cụ Hoangtung chuẩn bị đi nhé, cụ còn có 2000km nữa thôi đấy, TH HP chắc đến bảo dưỡng 50.000km mới xong, cụ lên đây đê.
Em bảo hiểm MB (Quân đội) cụ 4 ạ, còn những 2 năm nữa ạ, Cụ xem nghiên cứu có được không ạ.

mfbe

Xe máy

Em nhìn thấy rồi cụ ạ, thằng cu ở công ty em nó để xe ở dưới gốc cây phượng, bị lá chui vào. Cụ mua sợi dây nhựa làm chổi quét đường (mua ở Công ty môi trường đô thị ạ) dài 2m, thông từ của sổ nóc xuống, hoặc có thể cụ nút cái cửa thoát phía dưới dùng hơi thổi ở trên ạ, vấn đề là cụ bị tắc bởi cái gì ạ.
Cái của em dự là nó tắc vì hôm trước e vứt ở sân bay 3 ngày, lên muộn hết chỗ nên phải để giữa sân, chẳng có cây cối j. Buổi tối về đang đi gặp trận mưa như trút, nước từ cái đèn trần của e rỏ xuống tong tong. Hôm sau e ngó thì trong cái đèn trần của e có mấy cái lá me.
Em đoán là có lần nào đấy cho mượn xe, ai đó ko biết hoặc e vô tình ấn vào nút mở hé nên lá nó mới vào được; hoặc do e để xe giữa trời mấy ngày nên gioăng nó bị vênh.
Hôm nọ đọc cái bài về đường thoát nước cửa nóc em mới biết là nước nó vẫn vào trong được, thấy mấy cái lá me thì e đoán là sẽ có vài cái nữa trong đường ống thoát.
Em thấy giải pháp xịt nước có vẻ hay nhưng nhỡ nó tụt cái ống nhựa thì khốn. Em đã chứng kiến bọn nó xịt nước vào chỗ cánh tản nhiệt của điều hòa rồi, áp lực nước mạnh làm bẹp hết cả các cánh tản nhiệt. Có lẽ em theo giải pháp của bác Mèo thôi. Để lúc nào nắng e thử đổ nước xem nó có tắc ko đã.

mfbe

Xe máy
E đang dự của em còn đi cả dây cu roa nữa, vì khi xe em đặt D xe lên chầm chậm nhưng nó hơi bị giật, tay lái vần một lúc thì có tiếng cọt kẹt như đưa võng, nói chung cũng lắm lắm, nhưng xèng thì lại khó kiếm. E đang cố đây, giàn thiên lý thì quản lý chặt quá.
Cái món cọt kẹt này có phải phớt thước lái ko nhỉ? E cũng vừa được cho bác 4 bảo hành cái món này.

Catdontlove

Xe buýt
Cái món cọt kẹt này có phải phớt thước lái ko nhỉ? E cũng vừa được cho bác 4 bảo hành cái món này.
Hôm trước bảo dưỡng xong em cũng bị cụ ạ, sau phát hiện ra vì chỉnh độ chụm chưa thật chính xác, hôm sau em vào làm lại (free) lại ngon lành ạ.
Có thể có nhiều nguyên nhân khác nữa, trước đây cụ có bị như thế không, cụ bị từ khi nào?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Catdontlove

Xe buýt
Nếu cụ bảo dưỡng 4 vạn mà bugi chưa thay lần nào thì em đề nghị cụ thay luôn bugi mà khỏi vệ sinh cho mất công vì bugi đó đến lúc phải thay rồi, hơn nữa công vệ sinh > qua nửa tiền bugi mới ạ! :D
Ok cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

duongtm

Xe tăng
Cái của em dự là nó tắc vì hôm trước e vứt ở sân bay 3 ngày, lên muộn hết chỗ nên phải để giữa sân, chẳng có cây cối j. Buổi tối về đang đi gặp trận mưa như trút, nước từ cái đèn trần của e rỏ xuống tong tong. Hôm sau e ngó thì trong cái đèn trần của e có mấy cái lá me.
Em đoán là có lần nào đấy cho mượn xe, ai đó ko biết hoặc e vô tình ấn vào nút mở hé nên lá nó mới vào được; hoặc do e để xe giữa trời mấy ngày nên gioăng nó bị vênh.
Hôm nọ đọc cái bài về đường thoát nước cửa nóc em mới biết là nước nó vẫn vào trong được, thấy mấy cái lá me thì e đoán là sẽ có vài cái nữa trong đường ống thoát.
Em thấy giải pháp xịt nước có vẻ hay nhưng nhỡ nó tụt cái ống nhựa thì khốn. Em đã chứng kiến bọn nó xịt nước vào chỗ cánh tản nhiệt của điều hòa rồi, áp lực nước mạnh làm bẹp hết cả các cánh tản nhiệt. Có lẽ em theo giải pháp của bác Mèo thôi. Để lúc nào nắng e thử đổ nước xem nó có tắc ko đã.
Xe em cũng bị, ra ngoài mua cái cáp lụa 4 ly thọc vào ngoáy không được lại tháo tung cả chắn bùn bánh trước ra xem ống nó ở đâu mà không thấy, cuối cùng lại phải đánh xe sang nhà Vietvoiz. Thiệt hại đâu 150k chưa kể tiền xăng :))

Vài ba cái lá phượng là muỗi, nếu có 3 ngày nó khô đi thì tự vỡ vụn ra thôi. Em dự là bị bùn bắn lâu ngày két lại ở phía dưới. Giống như em, trời mưa xe lại dột mới fun :))

Chỉnh sửa cuối:

duongtm

Xe tăng
Xin hỏi nhỏ là xe kụ vừa rồi có bị ngấm nước mưa không ạ? Còn đèn E Béc của kụ sáng tức là hệ thống đang có lỗi. Kụ không nên tự xem xét mà nên đưa vào viện để nhà em kiểm tra giúp cho kụ, sau khi ktra kụ không muốn làm thì em kũng chẳng dám ép (em fun chút) mà em check free cho kụ luôn. Welcome cụ đến với Kia Service
Xời ạ, giờ mới nhìn cái chữ ký, bác Bốn đấy ah :))

Xe em có làm gì để ngấm nước đâu, đợt rồi nghỉ làm đâm ra lại ít đi nữa cơ. Chỉ có lần trước tí toáy cái còi thì thấy ở cái trụ bắt còi nó có cái sensor gì đấy chẳng biết có phải không, sau đó 1 tuần thì e béc sáng.

Tuần sau em đưa vào xưởng làm 4 vạn rồi ợ, em toàn xuống Kia Giải Phóng. Nhân tiện ngó nghiêng cái bộ treo đằng trước, giờ đi vào chỗ xóc nó cứ lục cục, bác dự là sao để em còn chuẩn bị xèng...

KMV

Xe tải
Xời ạ, giờ mới nhìn cái chữ ký, bác Bốn đấy ah :))

Xe em có làm gì để ngấm nước đâu, đợt rồi nghỉ làm đâm ra lại ít đi nữa cơ. Chỉ có lần trước tí toáy cái còi thì thấy ở cái trụ bắt còi nó có cái sensor gì đấy chẳng biết có phải không, sau đó 1 tuần thì e béc sáng.

Tuần sau em đưa vào xưởng làm 4 vạn rồi ợ, em toàn xuống Kia Giải Phóng. Nhân tiện ngó nghiêng cái bộ treo đằng trước, giờ đi vào chỗ xóc nó cứ lục cục, bác dự là sao để em còn chuẩn bị xèng...
Em sẽ chờ kụ ở Kia GP còn vụ kêu lục cụ em dự nhiều khả năng ở rô tuyn treo thanh cân bằng trước. Còn bênh tiếng kêu thì em cần thực mục sở thị mới rõ được ạ.
Cảm ơn kụ

nothinghd

Xe điện
Nhân tiện ngó nghiêng cái bộ treo đằng trước, giờ đi vào chỗ xóc nó cứ lục cục, bác dự là sao để em còn chuẩn bị xèng...
Ngoài lý do mà cụ 4 đã chẩn đoán, cụ cũng nên nghĩ đến lỏng 2 con ốc ở cái 2 bên ụ trong khoang máy mà cụ Lý đã đề cập và có cách xử lý đơn giản :)

KMV

Xe tải
Em hỏi cụ 4 tý.
Xe em buổi sáng nỏ máy, vòng tua lên khoảng gần 1500 vòng/phút, để gần 1 phút thì xuống 1000. Vào số lùi để lùi, khi lùi xong vào côn để trả về mo thì vòng tua vọt lên khoảng 1700 vòng.Đợi khoảng 3 đến 4 giây thì lại về 1000 v/phút (Vẫn ở số mo).
Xe để từ sáng đến chiều thì chiều khi nổ máy cũng bị hiện tượng như trên.
Như thế có bình thường ko ợ
Trong trường hợp mà thời tiết lạnh thì hiện tượng này là bình thường, còn nếu kụ mới phát hiện hiện tượng này lần đầu thì để cho chắc chắn và yên tâm em mời kụ qua nhà để em kiểm tra cản thận cho kụ. Cảm ơn kụ!

duongtm

Xe tăng
Em sẽ chờ kụ ở Kia GP còn vụ kêu lục cụ em dự nhiều khả năng ở rô tuyn treo thanh cân bằng trước. Còn bênh tiếng kêu thì em cần thực mục sở thị mới rõ được ạ.
Cảm ơn kụ
Tuần sau trước khi vào em allo nhá :)

Ngoài lý do mà cụ 4 đã chẩn đoán, cụ cũng nên nghĩ đến lỏng 2 con ốc ở cái 2 bên ụ trong khoang máy mà cụ Lý đã đề cập và có cách xử lý đơn giản :)
Thôi em vào xưởng luôn cho lành, xe máy thì em còn tí toáy được :)

Votka rồi đới ợ, trả em cái chén nhá :))

chuvoicon

Xe tăng
Cụ Bốn cho em hỏi em muốn thay bugi theo xe bằng bugi iridium tương đương thì có mất quyền lợi bảo hành theo xe không ợ?
Với cả em muốn lắp con Pioneer DVD GPS này thay thế đầu CD theo xe thì có được không (về kích thước và tương thích thiết bị)?
http://www.pioneer.eu/uk/products/25/111/241/AVIC-F40BT/index.html
Thank Cụ nhìu

Chỉnh sửa cuối:

carens2011

Xe tải
Trong trường hợp mà thời tiết lạnh thì hiện tượng này là bình thường, còn nếu kụ mới phát hiện hiện tượng này lần đầu thì để cho chắc chắn và yên tâm em mời kụ qua nhà để em kiểm tra cản thận cho kụ. Cảm ơn kụ!
Em để ý từ lúc mua xe đến h toàn bị thế ah, bất kể trời nóng lạnh ợ. Chiều mai cụ ở đâu e cho xe qua ah
Xe em biển 29A. 308.54 ạ

KMV

Xe tải
Cụ Bốn cho em hỏi em muốn thay bugi theo xe bằng bugi iridium tương đương thì có mất quyền lợi bảo hành theo xe không ợ?
Với cả em muốn lắp con Pioneer DVD GPS này thay thế đầu CD theo xe thì có được không (về kích thước và tương thích thiết bị)?
http://www.pioneer.eu/uk/products/25/111/241/AVIC-F40BT/index.html
Thank Cụ nhìu
Với câu hỏi của kụ em xin trả lời như sau:
Về cơ bản tất cả những thay đổi trên xe mà không đúng theo thiết kế ban đầu của nhà sản xuất sẽ không được bảo hành về chất lượng trong quá trình sử dụng nếu xảy ra hư hỏng hoặc có ảnh hưởng làm các chi tiết liên qua khác bị hư hỏng.
Trường hợp kụ hỏi:
1/ Về bugi kụ có thể thay bugi iridium đúng kích cỡ, thông số kỹ thuật ... OK.
2/ Về các loại đầu đĩa DVD âm thanh, ánh sáng...lắp thêm hoặc thay đổi sẽ không được bảo hành theo xe nữa.
Cảm ơn kụ đã hỏi

chuvoicon

Xe tăng
Thank Cụ đã chỉ bảo, nhưng ý thứ 2 của em là muốn hỏi Cụ cái đầu DVD đó nó có lắp được trên xe Carens không ợ (về kích thước có phù hợp không? về tính năng và chân cắm có tương thích không ạ?) vì em không rõ thông số của cái đầu CD zin theo xe Carens ý mờ. Mà bên TH Long Biên có làm luôn món tháo lắp đầu unit này không ợ?
Thank Cụ

Với câu hỏi của kụ em xin trả lời như sau:
Về cơ bản tất cả những thay đổi trên xe mà không đúng theo thiết kế ban đầu của nhà sản xuất sẽ không được bảo hành về chất lượng trong quá trình sử dụng nếu xảy ra hư hỏng hoặc có ảnh hưởng làm các chi tiết liên qua khác bị hư hỏng.
Trường hợp kụ hỏi:
1/ Về bugi kụ có thể thay bugi iridium đúng kích cỡ, thông số kỹ thuật ... OK.
2/ Về các loại đầu đĩa DVD âm thanh, ánh sáng...lắp thêm hoặc thay đổi sẽ không được bảo hành theo xe nữa.
Cảm ơn kụ đã hỏi

Beck

Xe điện
Thank Cụ đã chỉ bảo, nhưng ý thứ 2 của em là muốn hỏi Cụ cái đầu DVD đó nó có lắp được trên xe Carens không ợ (về kích thước có phù hợp không? về tính năng và chân cắm có tương thích không ạ?) vì em không rõ thông số của cái đầu CD zin theo xe Carens ý mờ. Mà bên TH Long Biên có làm luôn món tháo lắp đầu unit này không ợ?
Thank Cụ
Cụ KMV có phải là thợ nội thất oto đâu mà các cụ hỏi những vấn đề này nhỉ? Ở thớt này cụ KMV chỉ hỗ trợ service thuộc KIA Trường Hải thôi, còn những vấn đề ngoài lề các cụ phải sang thớt khác nhé.

Em trả lời thêm cho cụ về đầu DVD, vị trí đầu zin của CR chơi đc DVD 7'' ạ. Còn cụ muốn dùng lại zắc zin tho xe chỉ có cách chơi đầu KOVAN - CASCA nói chung làmấy hãng của tàu khựa, hoặc xem đặt hàng đầu DVD xin của KIA nhưng em chắc chắn là chát lắm ạ. Các thương hiệu chính hãng khác đều chơi đc tất nhưng kô dùng đc zắc zin theo xe đâu, các cửa hàng nội thất họ làm đc tất, tiền nhièu thì ngon nhiều, tiền ít thì dở hơn thôi.

duongtm

Xe tăng
Thank Cụ
Khựa nó có 1 loại lắp vào có thể lập trình lại cái điều khiển vô lăng. Bác lắp loại nào không điều khiển được đâm phí đi :)

Cụ KMV có phải là thợ nội thất oto đâu mà các cụ hỏi những vấn đề này nhỉ? Ở thớt này cụ KMV chỉ hỗ trợ service thuộc KIA Trường Hải thôi, còn những vấn đề ngoài lề các cụ phải sang thớt khác nhé.

Em trả lời thêm cho cụ về đầu DVD, vị trí đầu zin của CR chơi đc DVD 7'' ạ. Còn cụ muốn dùng lại zắc zin tho xe chỉ có cách chơi đầu KOVAN - CASCA nói chung làmấy hãng của tàu khựa, hoặc xem đặt hàng đầu DVD xin của KIA nhưng em chắc chắn là chát lắm ạ. Các thương hiệu chính hãng khác đều chơi đc tất nhưng kô dùng đc zắc zin theo xe đâu, các cửa hàng nội thất họ làm đc tất, tiền nhièu thì ngon nhiều, tiền ít thì dở hơn thôi.

Beck

Xe điện
Khựa nó có 1 loại lắp vào có thể lập trình lại cái điều khiển vô lăng. Bác lắp loại nào không điều khiển được đâm phí đi :)
Vẫn sử dụng đc ĐK vô lăng hết cụ ạ, khác nhau ở chỗ cái KOVAN cho Carens thì giắc nó giống giắc zi luôn, còn các loại khác sẽ phải qua interface thôi, chả có gì phí ở đây cả :-?