[Funland] Sếp chờ nhân viên rủ ăn sáng, uống cà phê

backmaster

Xe buýt
Hôm kia đi uống cà phê với thằng bạn thân làm nn, nó kể: quy định nn là 7h30 có mặt làm việc, cơ quan nó có 2 sếp, 1 trưởng, 1 phó, sáng nào cũng chờ nhân viên rủ đi ăn sáng uống cà phê, không thấy ai rủ là sang gợi ý, có ai ăn sáng chưa, lâu dần tạo thành nếp là buổi sáng lính phải sang rủ ăn sáng uống cà phê, không thì sếp buồn , đi ra đi vào mặt cau mày có, lính thì lương ba cọc ba đồng, bao sếp ăn sáng uống cà phê rồi phải rủ thêm nhân viên đi cùng, mới đầu xoay tua, sau có vài đứa xin rút lui vì không chịu nổi, những vẫn có một đám vẫn miệt mài sáng sáng rủ sếp uống cà phê ăn sáng

Thằng bạn thuộc số ít người rút lui, 7h30 nó đến cơ quan nn đúng giờ, ai hỏi thì bảo ăn sáng rồi, đến cuối năm nhận xét cán bộ, sếp nhận xét nó là không "linh hoạt", ít lâu sau thì loại ra khỏi "cán bộ quy hoạch"

Bạn em bảo nó đến đúng giờ, vậy sếp và nhân viên ăn cắp thời gian nhà nước 7h30 có mặt sau đó ăn sáng uống cà phê đến 9h, sao không đến sớm hoặc ăn sáng ở nhà, mấy ông đó vi phạm giờ giấc sao cuối năm đì tôi

Nghe xong em chỉ biết thông cảm cho bạn em, vì nó nói cũng đúng, ai cho phép CBCC ăn cắp thời gian nn, ai đi ngược thì bị đì
Vấn đề là: TẠI SAO PHẢI CHỌN CƠ QUAN NN. Ai cũng biết làm ở đây phải chạy chọt, xin xỏ, đút lót, nịnh bợ, tiến thân bằng nhiều thủ đoạn...vvv...
Vậy mục tiêu của bạn cụ là gì?... Làm ít hưởng nhiều? Chờ lên chức để vơ vét, hay gì nữa.
Nếu đã xác định mục tiêu thì phải phấn đấu vì mục tiêu thôi, kêu ca gì... Cố gắng gọi sếp đi ăn sáng thì sẽ nhanh lên sếp và sẽ có thằng mời đi ăn sáng....Thậm chí vợ cũng còn được mời đi ăn đêm ấy chứ.. Không gì là tự dưng cả.
Còn đã vào đấy thì phải theo lệ ở đấy thôi, phải ăn cắp mới được bầu tiên tiến được.
Các cụ cứ nghĩ xem, khi gia nhập băng nhóm trộm cắp mà lại ra vẻ lương thiện, làm người tốt thì sao lên nhóm trưởng được, vài hôm nó đuổi ra khỏi nhóm, lại hỏi tại sao tao là người tốt mà chúng mày đuổi

joyride

Xe điện
Đúng là nhà nước có sếp bựa như vậy thật.

Nhà em đã trải qua, cu PGĐ Cty cũ nhà em còn chuyên bẩu lái xe mua xôi ăn sáng rồi éo trả tiền, ròng rã hàng năm trời. Cậu lái xe ấy cú đến bây giờ khi đã chuyển Cty. Còn nhà em trải nghiệm khi đi Nhật cùng ông anh, vào siêu thị nhà em nhặt đồ, ông kia đi cùng cũng nhặt đồ xếp luôn vào xe đẩy của em như ai, đến lúc thanh toán tất nhiên nhà em rút credit card trả 1 thể. Khi về có gửi ông anh cái bill ý nhắc trả xiền, lờ cmnl :(.

Nhà em với tụi nhân viên khác đều bị, khinh cho, đá đểu nhiều mà lão ấy cứ hề hề như không, tài ép chịu được.

backmaster

Xe buýt
Đúng là nhà nước có sếp bựa như vậy thật.

Nhà em đã trải qua, cu PGĐ Cty cũ nhà em còn chuyên bẩu lái xe mua xôi ăn sáng rồi éo trả tiền, ròng rã hàng năm trời. Cậu lái xe ấy cú đến bây giờ khi đã chuyển Cty. Còn nhà em trải nghiệm khi đi Nhật cùng ông anh, vào siêu thị nhà em nhặt đồ, ông kia đi cùng cũng nhặt đồ xếp luôn vào xe đẩy của em như ai, đến lúc thanh toán tất nhiên nhà em rút credit card trả 1 thể. Khi về có gửi ông anh cái bill ý nhắc trả xiền, lờ cmnl :(.

Nhà em với tụi nhân viên khác đều bị, khinh cho, đá đểu nhiều mà lão ấy cứ hề hề như không, tài ép chịu được.
Cty gì mà PGD (có lái xe) phải ăn xôi sáng mà lại phải ăn chùa của Lx nữa, chững tỏ ông í cũng nghèo hèn mà, tội nghiệp người ta cụ ơi. Lại còn đi Nhật nữa chứng tỏ Cty cũng vớ vẩn đâu??? Lạ?!

duytrong

Xe lăn
Em không phân biệt công việc,mỗi người một viẹc thôi,nhưng cái cơ quan nhà H2o mà lương thưởng nhì nhằng,lại còn bị o ép,trù dập,sao các cụ không thôi việc đi,nhẩu ra ngoài đầy việc và cơ hội,tự do ,giờ giấc thoải mái,không phải luỵ thằng nào...nhưng mấy ông cứ bám chặt lấy cơ quan ,rình cơ hội thăng tiến để còn cá kiếm,làm giàu,con nhà em cũng đều học đại học ra cả,một đứa thích tự do ra kinh doanh,buôn bán,bon chen không giàu nhưng cũng thoải mái,tự do,còn một đứa học đại học kiến trúc xong ra làm cho doanh nghiệp nước ngoài,sau đó lại sang Nhật làm thuê cho Nhật,làm thật ,ăn thật,chả phải quỵ luỵ thằng nào

duytrong

Xe lăn
Ông anh em cũng cquan nn suốt ngày còn phải nạp thẻ điện thoại cho sếp, mỗi lần 500k liền, Có tháng còn đôi lần :))
Chắc sếp cũng tạo điều kiện thu nhập cho anh cụ,chứ không thì chắc còn lâu mới nạp..quan hệ cộng sinh cả thôi.

duytrong

Xe lăn
Làm nhà nước thì loại nào chả có, ngon thì ra ngoài mà làm.
Chỗ em ở gần nhà mấy sếp to,mấy ông công nhân gần đấy suốt ngày soắn suýt,ra vào,trông hèn bỏ mịa,em thì dân tự do,cũng là hàng xóm ,gặp em nhiều khi chào em trước,em chả vướng.

sthd

Xe lăn
Vấn đề là: TẠI SAO PHẢI CHỌN CƠ QUAN NN. Ai cũng biết làm ở đây phải chạy chọt, xin xỏ, đút lót, nịnh bợ, tiến thân bằng nhiều thủ đoạn...vvv...
Vậy mục tiêu của bạn cụ là gì?... Làm ít hưởng nhiều? Chờ lên chức để vơ vét, hay gì nữa.
Nếu đã xác định mục tiêu thì phải phấn đấu vì mục tiêu thôi, kêu ca gì... Cố gắng gọi sếp đi ăn sáng thì sẽ nhanh lên sếp và sẽ có thằng mời đi ăn sáng....Thậm chí vợ cũng còn được mời đi ăn đêm ấy chứ.. Không gì là tự dưng cả.
Còn đã vào đấy thì phải theo lệ ở đấy thôi, phải ăn cắp mới được bầu tiên tiến được.
Các cụ cứ nghĩ xem, khi gia nhập băng nhóm trộm cắp mà lại ra vẻ lương thiện, làm người tốt thì sao lên nhóm trưởng được, vài hôm nó đuổi ra khỏi nhóm, lại hỏi tại sao tao là người tốt mà chúng mày đuổi
chuẩn ạ. ngụp trông bể phốt thì ngậm mồm lại.

em nghi chủ thớt vẽ ra tình huống để cccm vào chửi , nó đứng ngoài cười sướng thôi. thường thì các sếp nn giàu bcm ra , tính éo gì chuyện ăn uống. bọn em rình cả tháng còn chả mời sếp nn đi ăn được một bữa

NEW WAY

Xe máy
Hôm kia đi uống cà phê với thằng bạn thân làm nn, nó kể: quy định nn là 7h30 có mặt làm việc, cơ quan nó có 2 sếp, 1 trưởng, 1 phó, sáng nào cũng chờ nhân viên rủ đi ăn sáng uống cà phê, không thấy ai rủ là sang gợi ý, có ai ăn sáng chưa, lâu dần tạo thành nếp là buổi sáng lính phải sang rủ ăn sáng uống cà phê, không thì sếp buồn , đi ra đi vào mặt cau mày có, lính thì lương ba cọc ba đồng, bao sếp ăn sáng uống cà phê rồi phải rủ thêm nhân viên đi cùng, mới đầu xoay tua, sau có vài đứa xin rút lui vì không chịu nổi, những vẫn có một đám vẫn miệt mài sáng sáng rủ sếp uống cà phê ăn sáng

Thằng bạn thuộc số ít người rút lui, 7h30 nó đến cơ quan nn đúng giờ, ai hỏi thì bảo ăn sáng rồi, đến cuối năm nhận xét cán bộ, sếp nhận xét nó là không "linh hoạt", ít lâu sau thì loại ra khỏi "cán bộ quy hoạch"

Bạn em bảo nó đến đúng giờ, vậy sếp và nhân viên ăn cắp thời gian nhà nước 7h30 có mặt sau đó ăn sáng uống cà phê đến 9h, sao không đến sớm hoặc ăn sáng ở nhà, mấy ông đó vi phạm giờ giấc sao cuối năm đì tôi

Nghe xong em chỉ biết thông cảm cho bạn em, vì nó nói cũng đúng, ai cho phép CBCC ăn cắp thời gian nn, ai đi ngược thì bị đì
sếp em toàn gợi ý các em đi ăn trưa và ngủ trưa thui8-}

Hư Không

Xe tăng
Em làm xếp xó 1 cty nhỏ, đi đâu tụi nhân viên nó cũng tự cho em cái quyền đc trả tiền, ăn xong chúng nó cắp đít về kệ mịa e đc nhận cái quyền đó :(

4X4=16

Xe điện
Nói chung lũ nv cũng là lũ bất tài vô dụng nên mới phải nịnh ếp. Bạn cụ là người có bản lĩnh.

LamGam

Xe tải
Những chuyện này cũng không phải là hiếm gặp, nhưng sếp mà như vậy thì quá là bẩn bựa, đáng khinh

Becgie

Xe điện
7h30 vào làm, đến đúng h sau đó đi ăn sáng Cafe đến 9h thì cơ quan ở các Tỉnh rất nhiều, nhưng chủ yếu là nv ăn cắp giờ làm chứ Sếp ít hơn.

STElectrics

Xe lăn
Chuyện sếp quỵt của nhân viên nhiều khi chả phải do giàu hay nghèo mà bản tính nó thế. Ngày xưa, hồi còn ở SG em cũng có tay sếp trưởng phòng cũng có tính cách như thế (đương nhiên chỉ lợi dụng được một đôi lần chứ biết chất rồi là bọn em từ chối thẳng chứ chả phải tìm cách né tránh làm gì). Hồi đó còn trẻ em ghét tay sếp này cực kỳ, nghĩ loại này gặp lại oé bao giờ em chào nhưng sau lại thấy bình thường, thậm chí còn có chút thương hại vì vào cơ quan cũ thấy ổng cứ lủi thủi một mình chả có ai chơi với.

AppleCare

Xe hơi
Nghe như câu chuyện trong phim. nếu như vậy thật chắc cơ quan cũng khó có nv làm việc lâu được

Hai Toan

Xe container
Ở nơi em,mấy ông cđ mà nộp không đủ khoán là phải về đút chân gậm bàn,tụi nó bảo ngồi ở phòng thì một xu cũng không đem nổi về cho vợ vì cứ đến cuối ngày lại có chim lợn hô xếp mời đi uống nhá.Thế cho nên ra đường thằng nào cũng như cướp cả.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Chả bù co E Sếp mà nó mời ăn sáng uống cafe E mời nó đến lúc về hưu thì thôi

ZARG

Xe container
Đời thiếu gì người nọ người kia lắm cụ kêu chuyện bịa.

Đi làm nn nhiều cái khắm lắm, không chơi được.

toanlun

Xe tải
e biết 1 ông cũng ko phải sếp to đầu cũng bình bình thôi, chồng bạn vợ e, ko hiểu ông ấy làm kiểu gì hay như nào mà đi ăn mặc định ông ấy trả tiền, từ cấp trên đến cấp dưới, cứ ăn có mặt ông là ông trả tiền hết , vợ thì kêu oai oái mặc dù ông ấy làm cũng kiếm được, lương cứng thì nộp thẻ cho vợ rồi. còn tiền ông kiếm ngoài là ông ấy chỉ đãi bạn bè ăn thôi. mà 1 tháng ông ấy chắc phải nhậu 30 ngày :D

chanthat123

Xe điện
Hehe, nói chung, đẹo thương được mấy ông đâm đầu đi làm cho nhà nước vì các ông biết mẹ nó chả ra gì nhưng vẫn mưu hèn kế bẩn để rúc vào. Ai dám chắc sau này các ông lên làm sếp các ông ko rủ nv đi ăn sáng

22A 222.22

Xe máy
Cá nhân tôi ko tin chuyện này, loại này khó mà leo lên làm sếp huống chi chỗ bạn của thớt lại có tới 2 thằng! Nghe giống 2 thằng bảo vệ thì chính xác hơn.
Môi trường này, cơ chế này thì bảo vệ làm sếp là bình thường