Seattle- San Jose

bi4mat

Xe đạp
Em rất thích rong ruỗi trên những con đường, và e rất thích CCCĐ của các anh, các chú. nay e xin đóng góp 1 bài. sơ lược về e: e tên Hải, và trong 2 năm, e lái xe quanh quanh nước mỹ cũng ko phải là ít,phần vì công việc, phần vì sỡ thích, nay chuyến này, e có thêm 1 người bạn đồng hành đễ chụp hình hầu các anh, các chú.
Chuyến này, e xuất phát từ Seattle, WA và đích đến của em là San Jose, CA. chuyến này em khám phá là chính, e sẻ khỡi hành trong 3 tiếng nữa.
p/s: anh nào, chú nào chỉ e upload hình ảnh. e upload trên photobucket nhưng up lên đây bị lỗi. em cám ơn.
Trong khi chờ đợi, hầu các anh 1 video e quay lúc e đi chuyến Seattle-Las Vegas mới tuần trước
[video=youtube;rCrfdsxPQbo]http://www.youtube.com/watch?v=rCrfdsxPQbo[/video]

tranquang83

Xe điện
Hay đây, dọc bờ Tây nước Mỹ hả cụ, chờ xem và nhớ lại những ngày hè ở San Francisco...

Tiện thể hướng dẫn cách tải hình ảnh lên OF

Sử dụng ngay công cụ trong cửa sổ này với 6 bước với hình minh họa sau:

Bước 1: Nhấn biểu tượng màu xanh - khoanh tròn màu đỏ
Bước 2: Cửa sổ "Đăng ảnh" hiện ra. Nhấn vào "Chọn ảnh..."
Bước 3: Chọn ảnh và "Open"
Bước 4: Nhấn "Bắt đầu..."
Bước 5: Bôi đen câu lệnh ở ô "BBCode" và bấm Ctrl + C (copy), đóng cửa sổ "Đăng ảnh"
Bước 6: Ctrl + V... Nhấn "Trả lời luôn!" là xong

Chúc thành công và vui vẻ...

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng chuyến đi của cụ.

La Pulga

Xe buýt
Chưa up được ảnh hả cụ, e đợi lâu quá rồi

Happy4ever

Xe điện
Cụ đọc hướng dẫn ở đây để post ảnh nhé. Anh trước khi post cụ nên rezise lại cỡ 800x600 cho nhẹ.
Cụ tiếp đi anh em còn hóng.

bi4mat

Xe đạp
dạ e đi từ 4h sáng, đến San Francisco lúc 9h tối. chuyến đi có bà mẹ và trẻ em các chú à. chứ 1 mình em bắn từ seattle xuống las vegas có 22 tiếng đúng kể cả đổ xăng. bây giờ là 1 am rùi. ngồi viết tí bài cho các chú.

bi4mat

Xe đạp
Ngày 1: Seattle- San Francisco: chủ yếu e chạy xuống đây. hết cã ngày trời. trên đường có ghé và chụp một số cảnh. và làm 1 vài vòng khuya về đêm San Francisco cho các chú. :) cả ngày nay e toàn ăn cơm bụi ko nhé.
Seattle-Salem, OR: trời tối nên e cắm đầu e chạy. sau khi đến Salem thì trời hừng đông. trên xe em có chụp một số hình ãnh đường phố, miền quê nước mỹ

bi4mat

Xe đạp
Sau đó đến biên giới Cali thì được chào đón bằng 1 cái chặn xe :( ko biết chụp hình xe làm gì nữa à. giống như xuất cãnh đi canada quá

sau khi qua trạm kiễm soát thì em vào rest area đầu tiên cũa cali

và đây là 2 ngọn núi lữa. các bác chú ý là đĩnh của nó bị méo, giống như 1 cái phễu

còn 200 miles nữa mới đến San Francisco mà trời đã bắt đầu tối

và đây là hình golden gate bridge khi e chạy trên cầu, thật sự khi e đang chạy thì e ko hình dung được nó là golden gate bridge. sau khi về nhà duyệt hình thì mới nhận ra

qua cầu e về nhận phòng khách sạn, và đi thăm thú downtown về đêm. em google 1 số điễm thì e thấy cái ngọn đèn này khá là đẹp và e quyết định lái xe lên và làm 1 bức.

đi vòng quanh và e phát hiện ra 1 cái cầu dây văng được trang hoàng rất là đẹp, e cứ đinh ninh là chính là golden gate bridge ( nhưng thật sự nó là bay bridge)

đi xuống downtown, ra port và lụm thêm vào vài bức hình:
IMG]http://img.otofun.net:82/qUpload/uploads/2013/T12/IMG_1275.jpg[/IMG]

đến lúc này, e ngờ ngợ là mình lộn cái cầu golden gate bridge. em google lại, và phát hiện ra mình đã lộn. @@. bấm GPS và đi đến golden gate bridge thật, nhưng ôi thôi.... máy chụp hình e hết pin. đi đến đó, bật lên thì còn tẹo pin, chụp được 1 tấm và máy chụp hình đã chết :((

bi4mat

Xe đạp
những hình sau đây là hình trong điện thoại em. e xin khất tường thuật, các bác xem ạ. bây

giờ là 2h15 rồi. e đuối quá. e ngủ mai lấy sức đi tiếp.

bi4mat

Xe đạp
p/s: bác nào có cách resize nhanh gọn cho 1 loạt hình được ko? em làm thủ công quá :( edit bằng paint, xong save file mới, save đè file cũ máy nó ko cho. :( e có nhiều hình mà resize thủ công e nản lắm lun. chúc các bác 1 ngày vui. e ngủ ạ :(

tranquang83

Xe điện
Cụ cho mấy cái hình SF ban ngày để đầy đủ... Hồi đi chơi SF em cũng chụp khá nhiều ảnh, nhưng chờ ảnh của cụ...
Ngoài Golden Gate Bridge còn đường hoa Lombard, còn nhà tù Alcatraz, ...

bi4mat

Xe đạp
Dem qua e ko co time. Hnay se co 1 ngay dao choi San Francisco. Hinh e se up buoi toi

gacan

Xe tăng
Cụ chủ post đi. Để e còn học hỏi kn;;)

bi4mat

Xe đạp
Cụ cho mấy cái hình SF ban ngày để đầy đủ... Hồi đi chơi SF em cũng chụp khá nhiều ảnh, nhưng chờ ảnh của cụ...
Ngoài Golden Gate Bridge còn đường hoa Lombard, còn nhà tù Alcatraz, ...

em đi đường hoa Lombard thì hoa bị cắt, toàn còn gốc hoa, xấu lắm luôn. thôi đành xách xe đi xuống cho biết dốc.
Alcatraz thì đêm nay e sẽ đi night tour.
sáng nay em đi chụp cầu golden gate và đi cái bảo tàng gì mà toàn tranh vẽ thời kỳ phục hưng, tranh vẽ những năm 1300-1400 và cỗ vật

tranquang83

Xe điện
Xin phép tặng cụ chủ mấy cái hình em chụp khi đang xuống dốc Lombard street... mùa hè vừa rồi...