SCR hay LEAD

Đặng Bình

Xe máy
Cụ Lập: Cụ mua xe cho ai dùng? Mua cho gấu hay bồ? Phải nói rõ thì người ta mới biết các tư vấn đầy đủ cho phù hợp được chứ!
Thật ra giữa Lít và ét xê e rờ thì spacy là lựa chọn của e!
cố 1 tý là bao nhiêu cụ??? em thấy nó gấp 4 lần
Biết cách chưa? Quất ngay con lô cho e nhá! Trúng mua spacy hoặc múc luôn cả e em kia cùng lúc cho máu nhá!:))

Coltplus2008

Xe điện
Em dùng SCR từ ngày nó mới có mặt ở VN. Đến giờ vẫn chưa thấy sao cả. Cốp to có lẽ chỉ thua cốp 4B (Có kụ kêu côp Nouvo to hơn thì em cũng ạ kụ ấy 3 cái, hic) , để 3 mũ bảo hiểm ngon, vợt tennit 1 cặp để cũng Ok. Chỉ có điều chân chống đứng nó hay bị kêu khi trời mưa. Có kụ trên kia kêu nó không có chân chống ( ? ) Em không hiểu kụ ấy nói chân gì. Xe em đủ cả.
Em thấy có cái tiện nữa là chỗ để chân của người lái rất rộng, cho gấu đi chợ mua hàng, thì có thể khuân cả chợ về. Nếu chở trẻ em cho đứng ở đấy cũng rộng rãi.

ngaydoclap

Xe container
Cụ Lập: Cụ mua xe cho ai dùng? Mua cho gấu hay bồ? Phải nói rõ thì người ta mới biết các tư vấn đầy đủ cho phù hợp được chứ!
Thật ra giữa Lít và ét xê e rờ thì spacy là lựa chọn của e!

Biết cách chưa? Quất ngay con lô cho e nhá! Trúng mua spacy hoặc múc luôn cả e em kia cùng lúc cho máu nhá!:))
Gấu hay bồ thì dù mua Lead hay SCR cũng vẫn cứ là vợ hai cụ ạ :P
Em thì hỏi để mua cho bồ, mà bồ có một F1 rồi ạ :21:

Lai Trau

Xe máy
Cụ lập này chơi bời phết nhề:))

hungmini

Xe máy
lay LEAD đi đc bác ạ giảm xóc của lead cứng hơn chở 2 người vẫn ngon, SCR giảm xóc mềm hơn chở 2 người đi kêu cành cạch khó chịu lắm, em đang đi cái SCR đay, đang định mua giảm xóc của LEAD thay vào

ngaydoclap

Xe container
lay LEAD đi đc bác ạ giảm xóc của lead cứng hơn chở 2 người vẫn ngon, SCR giảm xóc mềm hơn chở 2 người đi kêu cành cạch khó chịu lắm, em đang đi cái SCR đay, đang định mua giảm xóc của LEAD thay vào
Úi dời, thế còn máy móc và hệ thống bơm xăng điện tử em chưa thấy ai đề cập đến
Em nói thật là em mù tịt, chủ nhật này là em đi xem để khiêng rồi :102:

091090098

Xe điện
1 câu là LEAD thôi anh nhé.

Nếu mua nhà Kường Ngân thì ới em,chắc bớt cho a đc ít tiền + tặng a cái bảo hiểm xe
Mình cũng có thắc mắc giống chủ topic, cơ bản là mua cho vợ nên khó, chứ mua cho mình thì dễ ^#(^
Mr. QuangAnh làm bên HEAD Kường Ngân à ? Thấy Kường Ngân bán cả SCR và LEAD , SCR lại còn loại 2 ốc và 1 ốc trên mặt nạ nữa chứ ...

khangluudan

Xe tải
nhà em mua LEAD cho bà già đi loanh quanh,ok lắm anh ạ, xăng cộ vừa phải ,chỗ để chân và cốp to đùng, lại có bảo hành nữa chứ, xe đi chắc xe ,nói chung dòng này lành , kể cả bơm xăng, em thấy cũng ok, chẳng có gì đâu,nó hỏng thì nó hỏng ngay anh ạ, lưu ý là đừng để hết sạch xăng mới đi đổ, tèo bơm xăng ngay,lúc khởi động giống SH, đợi đèn FI tắt đi mới ấn nút đề nổ,nói chung với tầm tiền đó là chuẩn rồi, giờ không bị làm giá nhiều nữa,chủ nhật a đưa chị đi chọn màu mà khuân về thôi. Nhược điểm duy nhất em thấy là chỗ đổ xăng ngu ***, chị nào mặc váy mà phải đổ xăng nhìn tội lắm,hờ hờ

kayak

Xe máy
Đi 1 người thì SCR thích hơn, nhưng 2 người thì Lead hơn. SCR qua chỗ xóc người ngồi sau sụn lưng luôn, Lead thì OK. Những cái khác 2 xe như nhau thôi.

Vantruot

Xe tải
Em di SCR 2 năm, đi Lead vài lần nên nếu là em thì em chọn SCR (các bác chính trị đừng mắng em nhé ). Máy móc thì em đi 2 vạn, cho đứa cháu 1 tgian rồi chắc cũng đc ~1 vạn nữa mà chưa sửa gì ngoài thay dầu máy và dầu lap. ngoài ra có đi sơn lại vỏ vì cháu gái nó thích đẹp :). Lead thì chưa biết có bền hơn không nhưng 3 vạn chưa sửa gì thì quá ổn. Xăng SCR di cũng ~2.5L/100km, Lead thấy kêu tốn xăng hơn nhưng chưa có con số cụ thể nên ko chắc, tuy nhiên em nghĩ là cũng khó có khả năng thấp hơn 2.5L. đồ đạc khác cũng same same nhưng riêng quả yên của SCR thì ngon hơn hẳn, ngồi sướng cái mông :D.
Cái quan trọng nữa là SCR đắt hơn, đắt nó có cái lý riêng của nó phải không các cụ

cobra77

Xe buýt
HondaVN, giảm xóc xe nào cũng cứng như xe MINSK

ngaydoclap

Xe container
Em đã mua SCR,

Trước tiên Em phải xin lỗi các cụ mợ chọn LEAD, vô cùng cảm ơn các cụ các mợ đã tư vấn, dù SCR hay LEAD thì nó cũng chỉ là cái xe, và đã là cái Xe thì nó cũng chỉ là phương tiện, phàm cái gì đã gọi là phương tiện thì nó phải thuận tiện, nhất là cho người sử dụng phương tiện đó, và bởi những tiêu chí đó cùng với những tư vấn của các cụ các mợ nên Em có thể đưa ra một chân lý của riêng em : Ai thích cái gì thì chọn cái đó.

Chính vì chân lý trên và cũng bởi Xe không phải để Em sử dụng nên em tôn trọng ý kiến người sử dụng chính đó là chọn SCR, rất may mắn là lựa chọn đó lại trùng với lựa chọn của em :)

Em đã khiêng một chiếc SCR giá 34tr

Cảm nhận ban đầu của em Khi chạy SCR là máy khá êm, nhưng tay lái hơi rung khi chạy vào đường xấu, kể cả Khi để Xe nổ máy đứng im, tuy nhiên sư rung động này là nhỏ, chỉ những người đi nhiều loại xe ga mới cảm nhận để so sánh hay lựa chọn

Cảm xúc: là hài lòng với SCR, tuy nhiên hơi trăn trở vì có cụ đã bảo Em là không ủng hộ hàng Việt nam :P nhưng Em nghĩ em vẫn đóng thuế, đăng ký, mua bảo hiểm, đổ xăng đi trên đường VN thì cũng vẫn tốt chứ phỏng cac cụ :P

Chỉnh sửa cuối:

091090098

Xe điện
Nhà mình đã từng sử dụng SCR ( bị ăn cắp ) mà vẫn còn lăn tăn SCR hay LEAD, thì chắc các bác chưa đi xe này còn thắc mắc nhiều ...

Phải nói là xe này, quá nhiều người quen biết bị mất cắp ... các bác đề phòng, sáng nay lại có 1 đứa em mất xe ...

Thực tế, là đi quanh thị trường, 2010, LEAD nhiều như quân Nguyên, SCR thi thoảng mới thấy có chỗ bày ...

SCR bị LEAD đẩy lùi hay sao ý nhở, vì giá LEAD giờ rẻ hơn SCR đời cũ hơn 2 triệu cơ ... SCR đời mới thì tầm hơn 36 thì phải ...

Không như ngày xưa, HONDA VN ko nộp thuế xe nguyên chiếc mà giá LEAD cao hơn cả SCR nộp ( chả biết có đủ ) thuế không ... 8->

Woz

Đi bộ
@ngaydoclap: bác mua scr mới có 34 chai thôi hả ?

beckpva

Xe buýt
cứ ra cửa hàng Honda là mua con Lead

vuser1

Xe buýt
34 chai so với Lead là đắt rồi bác Lập ơi. Lead cách đây 2 tuần có 32.3 chai, ko nhầm bây giờ xuống 32 rồi bác ợ

Em cũng 1 phiếu cho em Lead, chả hiểu sao bác chủ thớt lại lấy em Sợ Chết Rồi