SCR hay LEAD

HangB2

Xe điện
Không biết cụ 2-9 mua xe chưa nhưng em cũng bỏ thêm 1 phiếu cho LEAD để cụ cân nhắc

Lai Trau

Xe máy
em hỏi thế là vì em cũng đang định mua xe này đi bác ạ, chở trẻ con di học là chính, thấy lead có vẻ tiện hơn airblade nhưng sợ đi ra đường toàn chị em đi thì bỏ bu.

Vietkid

Xe điện
em hỏi thế là vì em cũng đang định mua xe này đi bác ạ, chở trẻ con di học là chính, thấy lead có vẻ tiện hơn airblade nhưng sợ đi ra đường toàn chị em đi thì bỏ bu.
Xe này nữ nam ai đi chẳng được, nhưng nếu cụ là nam, em khuyên cụ đi Air Blade, chắc xe hơn nhiều, xe Lead do tàu thiết kế, ọp ẹp hơn nhiều so với Air Blade, cốp Air Blade cũng tương đối to so với người sử dụng là nam.

Lai Trau

Xe máy
Xe này nữ nam ai đi chẳng được, nhưng nếu cụ là nam, em khuyên cụ đi Air Blade, chắc xe hơn nhiều, xe Lead do tàu thiết kế, ọp ẹp hơn nhiều so với Air Blade, cốp Air Blade cũng tương đối to so với người sử dụng là nam.
Cám ơn cụ Vietkid nhé, chắc múc em AB thôi. Khoảng 4 chục củ cũng chỉ thấy được mỗi em này.

amanoginji

Xe buýt
Có cụ nào đi AB mà chở F1 đằng sau trong trời mưa F1 bị dính bùn từ đâu tới chân chưa ạ (ông hàng xóm nhà em bị rồi ạ, đi 1 thì ng lái ko dính nhưng chở thêm ng nữa là ng sau dính bùn văng ra)

Vietkid

Xe điện
Có cụ nào đi AB mà chở F1 đằng sau trong trời mưa F1 bị dính bùn từ đâu tới chân chưa ạ (ông hàng xóm nhà em bị rồi ạ, đi 1 thì ng lái ko dính nhưng chở thêm ng nữa là ng sau dính bùn văng ra)
Trời mưa muốn không bắn bùn thì chỉ có cách đi

4 bánh.

MoonMax

Xe điện
Chào các cụ

Em đã cố gắng tìm thớt về SCR và LEAD nhưng có vẻ không mấy ai quan tâm trả lời trên thớt đó nên em mạo muội mở thớt này, các cụ làm ơn chỉ bảo dùm em.

Số là đã em đã ki cóp được một mớ tiền đủ để mua một em hai bánh, lựa chọn của em là SCR hoặc LEAD và em đang trăn trở giữa hai chiếc này, các cụ cho em hỏi nên mua loại nào vì em nghe nói SCR là hàng nhập ngoại nhưng từ Trung Quốc nên không biết chất lượng thế nào, có những vấn đề gì, còn LEAD là xe nội địa nghe đâu chất lượng cũng đôi khi có xác suất có vấn đề gì đó như hệ thống bơm xăng....Cụ nào có kinh nghiệm hoặc đã trải nghiệm hai chiếc xe này làm ơn chỉ giáo em với, giá cả thế nào ? Khi chọn xe cần lưu ý những gì ?

Ở Hà nội thì mua ở đâu là địa chỉ uy tín đáng tin cậy nhất

Em xin cảm ơn, hứa Votka đầy đủ các cụ

:77:

NĐL
Cụ cố tí làm em Spacy cho nó lành.

Sắp Chết Rồi và Lấy Em Anh Dại theo em chả nên cưới.

supra

Xe container

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe bác ý hay chở con đi học thì nên mua Lead, cốp to dựng 4 mũ bảo hiểm, sàn để chân rộng để cặp sách cho con thoải mái, vợ bác ý nếu hay mặc váy cũng đi ok hơn là mặc váy ngồi AB ^^

Chi Chi

Xe điện
Ơ sao em chưa bị văng bùn lên bao giờ nhỉ? :s
xe của em đi, đến bùn nó còn k bắn đc lên biển số xe, nói j đến tựn lưng nhỉ?
chỗ để chân thì có gần bánh xe đâu mừ bị bắn nữa? nó còn vướng cả phần máy với ống xả cơ mờ ạ??? :P

Lạ nhể :D đang SCR với LEAD tự nhiên sang AB :D

supra

Xe container
AB đi trời mưa bắn bẩn gót chân và lưng người ngồi sau với tốc độ khoảng 40km/h trở lên là có thật:P
Đây là nhược điểm chung của các dòng xe ga có dáng xe số thông thường

cuaxink

Đi bộ
Nếu LEAD và SCR thì tất nhiên chọn LEAD. Mình thấy màu như nên diễn đàn nè là đẹp nhất

ngaydoclap

Xe container
Em lại hoang mang rồi :'( các bác cứ tích phân tiếp, Em sẽ mua Khi nào các phe Sắp Chết Rồi và Lấy Anh Em Dại có dấu hiệu thắng vượt trội :)

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Em hỏi hơi ngoài lề tí :) hôm nay em bỗng dưng thấy một mợ chân dài như đèn tuýp ở Daewoo đi cái Xe PACY là lạ, hỏi ra mới biết la Pacy Việt nam, Em thấy cũng đáng để lựa chọn, không biết ý tứ các cụ mợ thế nào ? Rổ giá ra làm sao ? Em chưa vội mua vì có thời gian thoải mái lựa chọn, các cụ mợ Tha hồ dạy dỗ Em :P

Chỉnh sửa cuối:

Lai Trau

Xe máy
Em khiếp bác quá, mua cái xe mà bác câu bài dài dằng dặc. Nếu chưa định mua thì tham khảo làm gì bây giờ hả bác. Biết đâu mấy tháng sau lúc bác định mua một trong 2 em này rồi thì bọn HD lại ra thế hệ xe mới. Bác lại mất công hỏi thăm lượt nữa thì anh em khô hết mồm phân tích. Em được bác gì ở trên khuyên và ra xem thực tế thấy ổn đã múc em AB rồi. Mua sớm sướng sớm. Sắp giỗ tổ rồi nên bọn đại lý lười mài dao, nó chém em có 36tr400 các bác ạ. Thấy bảo đợt tết đồng bào ta toàn phải nhè ra >40tr mới có xe du xuân.

VW Golf GTI

Xe buýt
nouvo đi ạ, cốp to tiện dụng, ko bị bắn bùn, yên to vừa phải dáng thanh thoát

nhược điểm là hơi tốn xăng 1 tí nhưng tiền chênh lệch đổ xăng được hơn năm đấy ạ :D

tuananh88vn

Xe hơi
cụ nì nghĩ kĩ quá, lăn tăn lâu mất sướng cụ ạ. hay cụ thích thì như em nè, chọn xe chạy lướt (cái này phải cẩn thận rủi ro, cơ mà ko rủi ro thì mình lại sướng như lên mây :)) )
em vẫn còn 1 con SCR biển NT đi chưa đến 1 nghìn KM, cụ ko ngại biển NT thì ớ em ( xe chẳng có vấn đề gì mà vấn đề ở đây là bà cả em ko thích :(( )

ngaydoclap

Xe container
cụ nì nghĩ kĩ quá, lăn tăn lâu mất sướng cụ ạ. hay cụ thích thì như em nè, chọn xe chạy lướt (cái này phải cẩn thận rủi ro, cơ mà ko rủi ro thì mình lại sướng như lên mây :)) )
em vẫn còn 1 con SCR biển NT đi chưa đến 1 nghìn KM, cụ ko ngại biển NT thì ớ em ( xe chẳng có vấn đề gì mà vấn đề ở đây là bà cả em ko thích :(( )
Em lại chẳng kỹ tính tẹo nào :) mải việc nên hôm Qua Khi bà cả ý tứ nhắc chuyện mua xe mới nhớ ra :P Chủ nhật đi khiêng rồi