Thảo luận SBC xe E 240- W211 của nhà em có vấn đề ? Help !!!!

Merc 2014

Xe tải
Cụ check cẩn thận xem hỏng thật không, rồi em nghĩ cụ ra toán merc là giá hợp lý nhất

Qkhanhz

Đi bộ
Hê hê, Nếu lỗi báo đỏ màn hình hiện chữ SBC, thì hỏng bình tích áp phanh. Tuy nhiên phải xem máy báo lỗi gì nó sẽ chỉ cụ thể. Nếu máy đo áp suất bình tích áp <90 nó sẽ báo, loanh quoanh 90 lúc báo lúc không, lúc này phải thay bình tích áp. Dòng E này chỉ hỏng bình tích áp phanh thôi, (pressure accumulator) không hỏng SBC, phải thay mới bình này, giá ko cao như các bác nói đâu. E đã thay cho nhiều xe rồi. Hiện e đang có sẵn bình tích áp đấy. Bác đến e chỉ cho. Bác mang xe đến em check máy cho, xong hãy tính. Welcome bác
Bác ở đâu vậy xe mjnh cũng bị như vậy? Cho xin số dt nhé

Baonam0701

Xe đạp
@onlymer : khi nào SBC của bác báo đỏ thì gặp e nhé...ko phải thay..:o)
SBC nó có 1 counter đếm..cứ sau 400.000 lần đạp phanh thì hệ thống tự động báo đỏ..cho dù bác đạp phanh tại chỗ cũng thế...
limit extended..:P
e sẽ rebuild cho bác coi..
Bác cho e xin sđt nhea

toán mercedes

Xe tăng
Chào các Bác,

Em mới cưới con E 240 của ông bạn, đời cuối 2004/w211, xe chạy được có 5 vạn, gầm bệ còn rất ngon, nhưng không hiểu sao khi em dừng đèn đỏ đạp phanh 2 lần thì màn hình hiện lên là SBC not available, check with Owner operation... visit workshop
Em không biết như thế là có phải bị hòng SBC không? Nếu hỏng thì sửa chữa thay thế có đắt không ạ.

Bác nào biết xin chỉ giáo cho em, em xin hậu tạ.

Cảm ơn các Bác đã quan tâm

Bố Gấu
Trường hợp của cụ thường bị lỗi bầu tích áp phanh
Cụ ra gara cắm máy check vào đọc lỗi ra ngay . Lỗi này thay bầu tích áp phanh rồi setting lại là OK .
xe đời này mà mới chạy 5 vạn quá ít chưa thể báo đỏ do hết số lần đạp phanh được .