[Funland] Say nguội do uống rượu

duythanh_1710

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em cụ đổi công việc đi. Sức khoẻ có vấn đề như vậy mà cụ vẫn chưa tỉnh ạ?

dung_hn2810

Xe hơi
trước khi vào cuộc nhậu, trước tầm 15-30 cụ làm 1 hộp sữa vào, đỡ nhiều đó.

beSuSu

Xe điện
Vãi cụ, say nguội là khi nồng độ cồn trong máu đã về 0 hoặc gần 0, sau khi trải qua kích thích mạnh từ rượu thì cơ thể phản ứng lại thôi. Cụ làm 3 nháy xong xem cơ thể có mệt lã đi không?
việc so sánh 3 nháy xong mệt em thấy ko logic việc say nguội này. ở đây nói việc phản ứng của cơ thể bị chậm ngắt quãng hơn so với bình thường.
Nếu so sánh đúng logic thì phải là khi đang và quan hệ xong, ko thấy phê sướng mà đến trưa hôm sau mới sướng và phóng tinh. Cách so sánh của cụ khập khiễng.

Chỉnh sửa cuối:
việc so sánh 3 nháy xong mệt em thấy ko logic việc say nguội này. ở đây nói việc phản ứng của cơ thể bị chậm ngắt quãng hơn so với bình thường.
Nếu so sánh đúng logic thì phải là khi đang và quan hệ xong, ko thấy phê sướng mà đến trưa hôm sau mới sướng và phóng tinh. Cách so sánh của cụ khập khiễng.
Cụ không hiểu ý em rồi, sau một đợt sung sướng cực độ thì cơ thể mệt lã đi là để duy trì sự sống. Cụ cứ tưởng tượng sau khi bắn 3 phát cụ vẫn còn sung thì bắn thêm 3 phát nữa, rồi 3 phát nữa thì cơ thể nào chịu nổi. Rượu bia làm con người hưng phấn nên sau cái hưng phấn đó là những triệu chứng mệt mỏi, nhức đầu, chóng mặt là hết sức bình thường chứ không phải do gan yếu hay gì cả. Cụ search gg hangover là ra.

Lucas_lee

Xe tăng
Cụ không hiểu ý em rồi, sau một đợt sung sướng cực độ thì cơ thể mệt lã đi là để duy trì sự sống. Cụ cứ tưởng tượng sau khi bắn 3 phát cụ vẫn còn sung thì bắn thêm 3 phát nữa, rồi 3 phát nữa thì cơ thể nào chịu nổi. Rượu bia làm con người hưng phấn nên sau cái hưng phấn đó là những triệu chứng mệt mỏi, nhức đầu, chóng mặt là hết sức bình thường chứ không phải do gan yếu hay gì cả. Cụ search gg hangover là ra.
Chắc cụ chưa bị nên chưa biết. E cũng là nạn nhân của say nguội đây.
Tối hôm trước uống nhiều thoải mái, bia rượu lẫn lộn j cũng chơi được. Gần như ko có đối thủ. Về tới nhà bắt đầu thấy say.
Có thể tối đấy nôn + ngất hoặc chỉ ngất ko nôn, xong nằm mê mệt, sáng dậy nôn khan ra mật xanh mật vàng. Cả ngày ko ăn uống j được.

Nêú biết phanh ở 1 lượng nhất định (thường là khó biết cữ này nếu chưa có nhiều kinh nghiệm) thì sáng hsau bình thường như các cụ.

Chắc cụ chưa bị nên chưa biết. E cũng là nạn nhân của say nguội đây.
Tối hôm trước uống nhiều thoải mái, bia rượu lẫn lộn j cũng chơi được. Gần như ko có đối thủ. Về tới nhà bắt đầu thấy say.
Có thể tối đấy nôn + ngất hoặc chỉ ngất ko nôn, xong nằm mê mệt, sáng dậy nôn khan ra mật xanh mật vàng. Cả ngày ko ăn uống j được.

Nêú biết phanh ở 1 lượng nhất định (thường là khó biết cữ này nếu chưa có nhiều kinh nghiệm) thì sáng hsau bình thường như các cụ.
Em cũng bị như cụ nên mới tìm hiểu! Em mà quất tầm 10 lon bia thì kể như em nằm cả ngày hôm sau, nhức đầu mệt mỏi lừ đừ…
Cụ có cái máy đo nồng độ cồn thì đo thử cỡ trưa hôm sau khi độ cồn trong hơi thở về 0 thì cảm giác say nguội vẫn còn. Em chạy bộ mà hôm nào tập các bài vo2 max nặng quá thì cảm giác cũng y chang, do cơ thể hưng phấn quá mức tại một thời điểm nên nó xìu lại thôi.

Lucas_lee

Xe tăng
Em cũng bị như cụ nên mới tìm hiểu! Em mà quất tầm 10 lon bia thì kể như em nằm cả ngày hôm sau, nhức đầu mệt mỏi lừ đừ…
Cụ có cái máy đo nồng độ cồn thì đo thử cỡ trưa hôm sau khi độ cồn trong hơi thở về 0 thì cảm giác say nguội vẫn còn. Em chạy bộ mà hôm nào tập các bài vo2 max nặng quá thì cảm giác cũng y chang, do cơ thể hưng phấn quá mức tại một thời điểm nên nó xìu lại thôi.
Cảm ơn chia sẻ của cụ.

Em thì nghĩ nó vẫn liên quan tới gan đấy ạ. Vì bình thường em đã bị cơ địa nóng trong rồi. Da dẻ hay bị mụn nhọt, đặc biệt vùng đầu và mặt.

Đợt này đau dạ dày, kiêng bia rượu và cà phê, sáng dậy sớm đi bộ thì thấy da dẻ mịn màng hơn hẳn.

Tadixetho

[Tịch thu bằng lái]
……………………………..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tiengmuadem

Xe hơi
Cảm ơn chia sẻ của cụ.

Em thì nghĩ nó vẫn liên quan tới gan đấy ạ. Vì bình thường em đã bị cơ địa nóng trong rồi. Da dẻ hay bị mụn nhọt, đặc biệt vùng đầu và mặt.

Đợt này đau dạ dày, kiêng bia rượu và cà phê, sáng dậy sớm đi bộ thì thấy da dẻ mịn màng hơn hẳn.
Ngoài gan thì dạ dày, tim mạch, thần kinh đều ảnh hưởng đấy cụ, khi còn trẻ cậy sức là cứ uống ào ào thôi, nghe theo ông bạn nhậu văn ôn võ luyện uống nhiều tửu lượng sẽ lên, sai bét hết, nhiều năm sau có tuổi tí mới lòi ra 1 đống bệnh

SuperDreamII

Xe tải
À cái này em có tìm hiểu đôi chút, và có lẽ là bọn tây nó rành hơn mình, chúng nó gọi xỉn nguội như cụ là hangover, khoa học thì nói triệu chứng hangover chỉ xuất hiện sau khi nồng độ cồn trong máu đã về 0 hoặc gần 0 nên không phải do gan như các cụ trên đề cập mà là do cơ thể mỗi người mỗi khác. Có thằng còn bảo là vì triệu chứng do hết nồng độ cồn nên để triệu chứng không xuất hiện thì cụ nạp cồn vào lại ạ.
Có khi cụ đúng, vì em cũng bị say chậm, hôm sau nôn rồi mà vẫn mệt, không hiểu sao làm 1-2 lon bia vào cái em thấy người khỏe hẳn ra, dễ chịu hẳn.

cha biet chi

Xe điện
Em cũng say nguội.lúc uống ko sao về nằm ngủ lúc mới say. Lại nôn nguyên ngày hôm sau.nản lắm.giờ e ít uống đi.vì e bỏ hết cv và mối quan hệ rồi.

Mytv

Xe điện
E h mới biết cảm giác say nguội nó ntn. Tối qua làm trận xong vẫn bt, đi về tắm rửa xong lên giường đi ngủ. Sáng dậy uống cốc nc xong là nôn thốc nôn tháo. Cả ngày nằm bệt ko ngóc đầu lên dc

wildcat74

Xe điện
Nói gì thì nói như vậy là báo động về gan rồi!

Mytv

Xe điện
Nói gì thì nói như vậy là báo động về gan rồi!
Chắn là gan có vấn đề rồi. E tháng trc kiểm tra sk. Gan nhiễm mỡ nhiều, có 2 nốt vôi hoá cỡ 10mm. Bt e uống say đến mấy chỉ cần ngủ phát hết. Trận tối qua uống ko hề nhiều mà cả ngày hôm nay e ko ăn uống j dc, nôn xong nằm bệt. Vừa nãy cố dậy đi tắm xong ra lại có cảm giác chóng mặt.

ar3a

Xe điện
Chắn là gan có vấn đề rồi. E tháng trc kiểm tra sk. Gan nhiễm mỡ nhiều, có 2 nốt vôi hoá cỡ 10mm. Bt e uống say đến mấy chỉ cần ngủ phát hết. Trận tối qua uống ko hề nhiều mà cả ngày hôm nay e ko ăn uống j dc, nôn xong nằm bệt. Vừa nãy cố dậy đi tắm xong ra lại có cảm giác chóng mặt.
Cụ xét nghiệm men gan vẫn bình thường chứ? Trước e men gan cao thì bị hiện tượng say nguội như thế này nhưng giờ men gan hạ xuống dưới ngưỡng thì uống lượng rượu tương đương vẫn ok.

antidau

Xe container
Bẩm các cụ tình hình là công việc em hay phải đi uống, mà bắt buộc phải uống. E lại có tật uống hay bị say nguội mệt như trúng độc. Đợt rồi e uống mấy cái thuốc tpcn cũng thấy đỡ hơn được tí mà vẫn mệt. E lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm xem có món gì bổ sung để bớt tác hại của rượu ko ạ.
Rượu dỏm nhé cụ
Rượu chuẩn uống say mất hình ngay tại chỗ nhưng đêm không khát nước, sáng mai thức dậy không đau đầu

Mytv

Xe điện
Cụ xét nghiệm men gan vẫn bình thường chứ? Trước e men gan cao thì bị hiện tượng say nguội như thế này nhưng giờ men gan hạ xuống dưới ngưỡng thì uống lượng rượu tương đương vẫn ok.
Men gan e ALT 38. Sắp vượt ngưỡng đến nơi rồi ạ.

Haiprozzz

Xe buýt
Cách cho khoẻ hơn có lẽ là xông hơi, nhưng mà tránh xông khi quá xỉn ko còn tỉnh táo, đi đứng bình thường. Nếu xỉn đợi hôm sau xông cũng được