[Funland] Say nguội do uống rượu

bigdream

Xe hơi
Cũng căng, có đi khám nhưng chưa thấy
Dấu hiệu của gan yếu. Giảm uống không được thì đổi việc. Việc thì còn xin được chứ sức khỏe không xin được đâu.
Cụ nói chuẩn rồi, cũng muốn vậy nhưng nhiều khi hoàn cảnh bắt buộc cụ à. Giờ các cụ có ai có biết thảo mộc gì uống tốt cho gan không tạm thời chắc chỉ hạn chế tác hại rượu thôi ạ

Killer13

Xe tăng
Sức khỏe yếu thì uống ít thôi, nếu bắt buộc phải uống thì nên uống cùng với nước lọc, tranh thủ gắp mồi mà ăn cho no bụng cũng sẽ đỡ được phần nào,.

hacvuphong

Xe tăng
Say nguội là do cụ uống nhiều và lâu, gan đào thải k hết, khi uống tăng hưng phấn quá mức nên sau đó rất mêt.
Phải tiếp khách thì nên chọn cho ra, lúc đầu k quen sau sẽ thành phản xạ. Cố gắng hạn chế lần uống, lượng uống tối thiểu thôi vì cực kỳ hại cho sức khoẻ

toechuoi

Xe tăng
Em thấy muốn k mệt do rượu thì chỉ có bỏ rượu hoặc uống ít đi, vừa với sức mình thôi. Cụ uống kiểu kia chắc cũng toàn kiểu quá ngưỡng rồi. Biết là bỏ là khó, uống vì công việc, nhưng cụ thử cân nhắc xem tiếp tục khoảng bao lâu thì dừng.

bigdream

Xe hơi
Sức khỏe yếu thì uống ít thôi, nếu bắt buộc phải uống thì nên uống cùng với nước lọc, tranh thủ gắp mồi mà ăn cho no bụng cũng sẽ đỡ được phần nào,.
vâng trước e cũng ít ăn khi uống nhưng giờ lên bàn là cứ tranh thủ nuốt cụ à

cairong_2011

Xe container
Em thấy nhiều cụ bảo uống bia không độ. Không hiểu nó có tác dụng thực sự không ?

Hubby

Xe máy
Cụ giống em, tầm 15 năm trước thời thanh niên uống đến đêm xong trưa sau vẫn ngồi lolotica mã hồi được nhưng giờ mà ngồi sâu sâu chút là hôm sau mất cả ngày người như đi mượn :))

bigdream

Xe hơi
Em toàn chủ động móc ra, đẩy được ra ngoài sớm đỡ ngấm vào người.
Hôm nào móc được thì ngủ giấc là phục hồi nhân phẩm ngay, trưa uống tối thổi ko việc gì.
cách này e thấy nếu uống bia thì đúng là đầy bụng dễ móc ra mà công nhận hiệu quả, uống rượu thì e ít khi móc được. Nhưng mà e thấy bảo cách này cũng ảnh hưởng dạ dày, dễ bị trào ngược dd

cantona

[Tịch thu bằng lái]
1 là ko uống, 2 là bắt buộc phải uống giảm (cái này khó vs mấy ông lậm rượu), 3 là chơi chiêu.
Nghỉ việc có khi lại sáng suốt. Tiền thì cần thật mà đến lúc sk đi xuống thì lại giá như đấy cụ. Hxom cũ nhà em làm bđs, lên như diều, nhậu liên miên, mua nhà Vin Mễ Trì 5 năm trước. Mới 1987 mà bị tiểu đg từ năm ngoái, đời coi như khóa miệng. Thằng cháu bên vợ em cao hơn 1m8, gần 100kg, ăn nhậu khỏe nên mới chớm 30 đã gout, giờ ăn còn ít hơn cả em. Bản thân em thì sau quả ngộ độc rượu năm 2017 là lại như gặp may vì bỏ đc rượu bia. Giờ em uống vui thôi, vẫn say đc nhưng rượu dưới 30⁰. Nặng hơn ko uống vào, nó chối, đầu óc lao đao chóng mặt. Nói chung là giảm hẳn bia rượu, nhàn thân.

Hieumos

Xe container
Bắt buộc phải uống rượu tiếp khách thì cần có bài, trừ khi cụ lại thích uống rượu thì chịu.

Bài uống rượu tiếp khách là khả năng giao tiếp. Nhiều khi đến trung cuộc với tàn cuộc, 1 ông giao tiếp tốt thì cầm 1 chén đi mời khắp nơi cũng không ai để ý.

Tiếp theo là trước cuộc rượu nhớ dằn bụng, đừng để bụng rỗng đi uống rượu thì càng say.

Bài cuối là chủ động móc họng.

Còn chả có thuốc thang nào làm giảm tác hại của rượu được. Bài thuốc duy nhất là làm sao uống càng ít càng tốt.

bigdream

Xe hơi
E cũng ko hiểu công việc của cụ là việc gì mà phải uống diệu nhỉ ? Thải độc cho diệu thì gan làm, nó quá tải thì bảo thận giúp 1 tí, nhưng chủ yếu vẫn là gan thôi.
Cho nên nhiều người sơ gan do diệu, sơ rồi thì coi như...
Giờ e thấy nhiều nơi đổi diệu nhẹ hoặc xã giao uống diệu vang thôi
Cho nên chỉ có cách bớt uống đi thôi
Cụ chắc ko biết xưa e cũng chỉ biết uống rượu giải khuây thích uống bn thì uống chứ công việc đi uống còn mệt hơn

Xolabaque

Xe tăng
Bẩm các cụ tình hình là công việc em hay phải đi uống, mà bắt buộc phải uống. E lại có tật uống hay bị say nguội mệt như trúng độc. Đợt rồi e uống mấy cái thuốc tpcn cũng thấy đỡ hơn được tí mà vẫn mệt. E lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm xem có món gì bổ sung để bớt tác hại của rượu ko ạ.
Cụ nhờ ai mua ở bên Mẽo cái túi này nhé, mỗi túi có 24 gói nhỏ, sau mỗi cuộc rượu cụ uống 1-2 gói tùy lượng rượu uống vào người, khoảng gần 100$/ túi, em uống rồi thấy hồi sức nhanh lắm.

bigdream

Xe hơi
Cụ nhờ ai mua ở bên Mẽo cái túi này nhé, mỗi túi có 24 gói nhỏ, sau mỗi cuộc rượu cụ uống 1-2 gói tùy lượng rượu uống vào người, khoảng gần 100$/ túi, em uống rồi thấy hồi sức nhanh lắm.
Cái này mua online được không cụ nhỉ

jazzzzz

Xe lăn
Chuyển nghề thôi,
Trước em làm sales đồ gia dụng trong miền nam, muốn bán đc hàng cần nhậu thường xuyên với mấy đại lý dưới miền Tây, thu nhập rất cao (Tết 2010 đc thưởng hơn 1 tỏi). Nhưng sức khỏe xuống quá, chiến đc 1 năm thì nghỉ. Mất gần 2 năm ăn uống, luyện tập thuốc thang mới cá hồi đc.

bigdream

Xe hơi
Cụ giống em, tầm 15 năm trước thời thanh niên uống đến đêm xong trưa sau vẫn ngồi lolotica mã hồi được nhưng giờ mà ngồi sâu sâu chút là hôm sau mất cả ngày người như đi mượn :))
Trước e cũng uống bựa nào say về đầu óc quay cuồng bữa đó ngay chứ không phải ngày hôm sau mới say như giờ

bigdream

Xe hơi
Chuyển nghề thôi,
Trước em làm sales đồ gia dụng trong miền nam, muốn bán đc hàng cần nhậu thường xuyên với mấy đại lý dưới miền Tây, thu nhập rất cao (Tết 2010 đc thưởng hơn 1 tỏi). Nhưng sức khỏe xuống quá, chiến đc 1 năm thì nghỉ. Mất gần 2 năm ăn uống, luyện tập thuốc thang mới cá hồi đc.
e không làm sale mà thu nhập thấp cơ bản cũng chưa biết đổi việc gì. Mà 2010 cụ có thưởng tết 1 tỏi thì công nhận cụ làm ác thật đấy

badman1

Xe tải
Bẩm các cụ tình hình là công việc em hay phải đi uống, mà bắt buộc phải uống. E lại có tật uống hay bị say nguội mệt như trúng độc. Đợt rồi e uống mấy cái thuốc tpcn cũng thấy đỡ hơn được tí mà vẫn mệt. E lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm xem có món gì bổ sung để bớt tác hại của rượu ko ạ.
Mình cũng bị vậy, uống xong mệt mất 1,2 hôm, mặc dù rất cẩn thận lựa chọn nguồn rượu rồi. Nên vụ này, chỉ còn cách hạn chế, thực sự cần thiết thì uống, còn ko ngồi tham gia uống cho vui thôi nói thẳng luôn trong mâm Gan có vđ. AE thực sự họ ko ép mình đâu, có mặt là vui rồi, uống bn thì uống. còn ngược lại họ vẫn ép khi nt thì ko cần tham gia