[Thảo luận] Sau Toy rồi đến "Mad" Mẹc. Trước SG giờ thì HN

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Con mer này cứng phết, hơn cả con ếch húc đổ tường bộ công an. mấy cái xe kia tan tành thế mà e nó chỉ hơi cong nắp capo.
chuyện, Mẹc mà cụ. Dưng mà kinh, nhiều xe điên vậy ta....

Lendoiotonam99

Xe tải
Phúc đức cả mấy"nhà" to như cái đình các cụ nhể!con người bình thường mỗi ngày có 15s điên,ông mẹc này điên vào lúc đó vẫn may chán!đương nhiên mỗi loại xe đều có những tiêu chí riêng về độ an toàn,về kinh tế, về sự tiện dụng các cụ ạ.Mẹc mà bị đâm vào thế hiểm cũng nát bươm thôi.

mazda626

Xe buýt
Vote cho Mer, vỏ cứng thật..Toy bị quả đấy chắc nát bét đầu,...

mr.luan12179

Xe buýt
Mẹc cứng nhỉ :)

Crazycars

Xe tăng
Gentra nát bét nhưng tiền sơn gò vẫn hạt rẻ hơn Mer là cái chắc, trông Mer thế thôi chứ kiểm tra kỹ thì chắc bá Vietvoi khối việc để làm. (gò Mer chắc đau tay lắm vì tôn nó cứng thế mà)

hungbm

Xe điện
Gentra nát bét nhưng tiền sơn gò vẫn hạt rẻ hơn Mer là cái chắc, trông Mer thế thôi chứ kiểm tra kỹ thì chắc bá Vietvoi khối việc để làm. (gò Mer chắc đau tay lắm vì tôn nó cứng thế mà)
Nếu chỉ là vỏ xe thì như nhau. Quan trọng nhất là tính mạng con người ngồi trong các loại xe đó ntn khi tai nạn xảy ra mà thoai

tuanzs

Xe container
Đúng là khoai tây nó vẫn hay nói là "may mà đi mer chứ đi xe khác thì khéo toi rồi...."
Bây h thì thấy đúng là chuẩn

niceshot

Xe container
Chán thật, xe gây tai nạn thê chả cụ nào quan tâm đến nguyên nhân mất lái, hậu quả đối với những người bị đâm... lại toàn vào tung hô cái xe mẻ nó tốt này tốt kia.... Vãi !

Cò mồi

Xe tăng
Em nghĩ cái vỏ cứng có ý nghĩa bảo vệ cái xe chứ ko có nghĩa là cái vỏ xe nó cứng thì người trong xe an toàn đâu các cụ nhé.

Em có đọc 1 tài liệu người ta có nói là trong cái xe cần phải có những bộ phận để hấp thụ xung lực (ví dụ như cái vỏ xe nó bẹp dúm lại chẳng hạn) khi va chạm xảy ra để người trong xe an toàn vì khi đó xe sẽ giảm tốc ko quá đột ngột, các cụ có thể hình dung là cái xe của các cụ được bọc thép và ko thể biến dạng khi va đập, cụ lái xe với tốc độ 80km/h và đâm vào 1 bức tường bê tông cũng ko thể bị biến dạng, các cụ nghĩ khi ấy các cụ sẽ an toàn hơn so với cái xe bị biến dạng toàn bộ phần đầu xe nhưng khoang hành khách ko bị biến dạng?

thanh.nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Hao xăng không bằng tính mạng.

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ cái vỏ cứng có ý nghĩa bảo vệ cái xe chứ ko có nghĩa là cái vỏ xe nó cứng thì người trong xe an toàn đâu các cụ nhé.

Em có đọc 1 tài liệu người ta có nói là trong cái xe cần phải có những bộ phận để hấp thụ xung lực (ví dụ như cái vỏ xe nó bẹp dúm lại chẳng hạn) khi va chạm xảy ra để người trong xe an toàn vì khi đó xe sẽ giảm tốc ko quá đột ngột, các cụ có thể hình dung là cái xe của các cụ được bọc thép và ko thể biến dạng khi va đập, cụ lái xe với tốc độ 80km/h và đâm vào 1 bức tường bê tông cũng ko thể bị biến dạng, các cụ nghĩ khi ấy các cụ sẽ an toàn hơn so với cái xe bị biến dạng toàn bộ phần đầu xe nhưng khoang hành khách ko bị biến dạng?
Thế cụ đã xem tụi đua xe (ko phải F1) nó độ xe thế nào chưa? Khung sắt rất cứng và to khỏe vòng qua mui (phía trong) để bảo vệ người lái khi xe bị lộn. Vậy cái xe cứng là để bảo vệ người trong xe đấy chứ.
[FONT=&quot]Còn đây là chuyện thật trong nhà em: 2 vợ chồng đứa em con bà cô định cư ở Đức. Cách đây quãng 10 năm, xe chúng nó bị lộn mấy vòng trên autobahn do ngủ gật, tất cả túi khí đều nổ, 2 đứa ko sao, nhưng vấn đề là cái khung xe nó không bị dúm dó mặc dù lộn mạnh như thế. Quả đó mà Toy là có khi 2 đưa toi rồi vì dẫu túi khí nổ, nhưng xe bẹp thì có giời đỡ. Con em lúc đó lại đang có mang, bây giờ thằng cu cũng tầm 10 tuổi rồi. Chúng nó cũng chỉ đi “xe cỏ” của Đức thôi: VW[/FONT]

Hai Quang

Xe tải
Xe đức có khác. Tầm này chắc chủ xe vừa đi uống về chứ không nổ lốp làm sao leo lên vỉa rồi mất lái được.

Camrybeo

Xe tải
Bi giờ ra đường mà thấy xe đẹp, xịn thì cứ đứng xa ra cho chắc

ducleminh

Xe điện
Vụ này may mà người không sao. Nhưng công nhận Mec cũ nhưng ngon quá. An toàn cho người chắc xe Âu nó hơn hẳn Á.