[Funland] Sau thanh tra thủ khoa lớp 10 từ đậu thành trượt.

MrHarvey

Xe đạp
Mấy thg cháu mua điểm cũng ngu. Đã mua điểm thì né né mấy chỗ đầu với cuối. Ẩn mình ở giữa giữa đủ đỗ là được. Cứ thích nhảy lên đầu ngồi cho oai xong giờ dơ mặt với cả xã hội =)) =)) =))

Hubby

Xe máy
1 khiển trách và 4 rút kinh nghiệm là đúng quy trình rồi các bác :))))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Có định lên đầu đâu. Cũng chỉ để điểm tầm 6-8 thôi mà, cho chắc đỗ vì phòng hờ nhiều đứa nó bị nhầm giống mình
Éo ngờ thiên hạ học dốt quá mà lại cũng éo biết đường nhầm lẫn
Thành ra bị lên đầu

Mấy thg cháu mua điểm cũng ngu. Đã mua điểm thì né né mấy chỗ đầu với cuối. Ẩn mình ở giữa giữa đủ đỗ là được. Cứ thích nhảy lên đầu ngồi cho oai xong giờ dơ mặt với cả xã hội =)) =)) =))
Em cũng nghiêng về việc bơm điểm nhưng quá đà. Không chỉ người của Sở tham gia.
Bơm quá đà là chuyện thường xảy ra.
Trường hợp này, một phát thành thủ khoa luôn, lố quá mới bị kiện và phát hiện thôi. Chứ có những trường hợp vào điểm sai từ trước tới nay (không biết là cố tình hay vô ý), nhưng chỉ tăng tổng vài điểm, giúp từ trượt thành đỗ, nhưng không ai để ý, kiện cáo gì, thì làm sao mà biết được. Nghe cách giải thích từ trên xuống dưới cho trường hợp này như thế, không có lẽ ....!?
Chắc để còn sỹ với thiên hạ.

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

Xe container
Có định lên đầu đâu. Cũng chỉ để điểm tầm 6-8 thôi mà, cho chắc đỗ vì phòng hờ nhiều đứa nó bị nhầm giống mình
Éo ngờ thiên hạ học dốt quá mà lại cũng éo biết đường nhầm lẫn
Thành ra bị lên đầu
Chuẩn cụ. Tại điểm cả làng nó thấp. :))

Karestine

Xe máy
Website
www.maikha.vn
Ko có thực lực thì sao phải buồn :))

matizvan2009

Xì hơi lốp
Ko có thực lực thì sao phải buồn :))
buồn chứ, sốc chứ... cháu nó cứ đi thi, bố mẹ cháu âm thầm làm điều khiến cháu tưởng cháu giỏi, giờ cháu sốc nhưng cha mẹ không nhận lỗi được, đành đổ cho thầy cô thiếu năng lực thôi.

Karestine

Xe máy
Website
www.maikha.vn
buồn chứ, sốc chứ... cháu nó cứ đi thi, bố mẹ cháu âm thầm làm điều khiến cháu tưởng cháu giỏi, giờ cháu sốc nhưng cha mẹ không nhận lỗi được, đành đổ cho thầy cô thiếu năng lực thôi.
Cháu nó đi thi mà ko tự chấm bài của mình đc bao nhiêu điểm thì rõ ràng là ko có thực lực mà cụ :( cháu buồn cũng là từ mồm phụ huynh cháu nói thôi mà :(

kimdan

Xe máy
Mức độ gian lận trong giáo dục ở 36 có thể cũng ngang ngửa với các tỉnh như Hà Giang, Sơn La, Hoà Bình, Lạng Sơn, Lai Châu, Điện Biên ... trọng điểm gian lận thi tốt nghiệp, nhưng thường được đạo diễn dàn dựng tinh vi hơn.

hoviethung

Xe lăn
Cháu nó đi thi mà ko tự chấm bài của mình đc bao nhiêu điểm thì rõ ràng là ko có thực lực mà cụ :( cháu buồn cũng là từ mồm phụ huynh cháu nói thôi mà :(
Phụ huynh làm hỏng cháu. Mà lại đổ thừa cho người.

botom

Xe tăng
Phụ huynh làm hỏng cháu. Mà lại đổ thừa cho người.
Thì phải phối hợp diễn xuất sâu chứ cụ. Phải tỏ ra oan ức, phẫn nộ tý, thì mới chứng tỏ là không biết gì, là nhầm lẫn thật. Chứ phụ huynh lại cứ im như thóc, không nói gì, bà con lại bảo là do mua điểm, nên mới im lặng không nói gì. Nhưng phẫn nộ quá, làm lố quá, lại lộ thì toi. Vì con mình học thế nào, mình phải biết chứ các cụ nhể :D.