[Funland] Sau một tháng bán ô tô trở về với xe máy

phuongnam1972

Xe buýt
Có xe đương nhiên tiện nhiều thứ, trừ khi kinh tế eo hẹp thì không nói.
Tuy nhiên ở HN em thấy bất tiện nhất quả gửi/đỗ xe. Trừ ở chung cư còn lại bãi gửi xe xa mấy trăm mét, mưa gió đi lấy xe cũng khổ. Chỗ gửi lại không mái che mưa nắng suốt mùi trong xe đôi khi rất khó chịu. Di chuyển thì nhiều khi tìm chỗ đỗ, chỗ gửi hơi mệt.
Em phải chuyển sang chung cư để dùng car đấy cụ!

hoviethung

Xe lăn
Nhẹ đầu các cụ ạ. Nghĩ được nhiều thứ hơn.
Nhưng mụ nhà e thì vẫn mặt nặng mày nhẹ.
Em bán trước tết 1 tuần, giờ đi đâu thì xe máy hoặc xe đạp. Em béo bụng lại tiểu đường nên quyết tâm xe đạp. Có 1 tháng mà e giảm đc 3kg từ 88-85kg. Sức khoẻ lên hẳn. Công việc thì ơn Dịch Ncovi, ơn anh Tập đầu năm khá thuận lợi.
Khi nào chủ thớt mua lại thì thông báo cho mọi người biết nhé

oishivn

Xe điện
Em bán trước tết 1 tuần, giờ đi đâu thì xe máy hoặc xe đạp. Em béo bụng lại tiểu đường nên quyết tâm xe đạp. Có 1 tháng mà e giảm đc 3kg từ 88-85kg. Sức khoẻ lên hẳn. Công việc thì ơn Dịch Ncovi, ơn anh Tập đầu năm khá thuận lợi.
Cụ bán khẩu trang nước rửa tay hay máy lọc không khí thế ???

tienaka

Xe điện
E cũng bán và giờ bí quá thì thuê

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Từ 4b xuống 2b cảm giác rất sốc, cứ như mình bị lột truồng ra, xung quang kg còn cái thùng tôn quây bảo vệ, che chắn, nhất là những lúc mưa đông, bụi hè.

vi nguyên 28

Xe máy
các cụ ở phố thì đầy dịch vụ xe, nên bán cái xe đi cũng không bất tiện bằng ở quê mà không có xe thì dịp lễ tết gọi xe đủ mệt.lúc đó lại ước gì mình có cái xe. giờ xe cũng rẻ nên thấy mua và nuôi cũng bình thường.

bo kent

Xe tăng
Mỗi cây mỗi hoa thôi cụ ới ... có nhiều ông thời gian ngồi trên xe nhiều hơn ở nhà hoặc công việc gắn với ô tô không tách rời được thì lại là câu chuyện khác.

Duy Ly Vu

Xe tăng
Cụ kinh doanh khẩu trang và nước rửa tay Khô à ?

hahoi518

Xe buýt
cái xe em xem nó như công cụ phục vụ mình, nhiều cụ đặt nặng trách nhiệm với nó thế nhỉ :D, bán đc nó xong mà nhẹ cả người như kiểu tống khứ được cái thằng ất ơ trong nhà. riêng câu cuối cảm ơn cô vi thì em lạy cụ.
Chỗ em ở hôm nào cũng tắc đường. Có 8km từ nhà đến chỗ làm mà hôm nào cũng tiếng mới đến nơi. Nên cả năm e đi có hơn 5000km. Đỗ xe thì phải đi thuê, thỉnh thoảng lại thấy xước xe, mất đồ, bảo vệ kệ ko chịu trách nhiệm. Đi đâu cũng phải tìm chỗ đỗ xe nên bất tiện, cả năm 2019 e toàn xe máy với xe đạp là chủ yếu. Thỉnh thoảng người nhà mượn đi xước xát cũng ko dám ho he, mình chỉ tiếc cái thời gian mình đi giải quyết chứ sơn lại đã có bh lo, rồi người nhà dùng đỗ xe lung tung bị cẩu bị phạt mình cũng phải chịu. Nản lắm nên e quyết bán.

Còn vụ ncovi thì fun mà cụ. Đúng là nhờ đợt dịch công việc e khá hơn nhưng đẩy hàng ra thị trường bên e vẫn lấy chữ tâm làm chính ko tăng giá vô tội vạ. Mấy hôm rồi thấy sp bên mình có 3 hôm mà tăng gấp 3 lần. Ae giao động, e vẫn quyết chỉ tăng 10%. Còn đại lý tăng như nào là việc của họ.

meunin2013

Xe buýt
Chúc mừng cụ tuy nhiên với nhiều người lý do cv thì có xe oto là việc cần thiết

hachau

Xe tải
:)
Chắc cụ buôn khẩu trang ?

Duy Ly Vu

Xe tăng
Chỗ em ở hôm nào cũng tắc đường. Có 8km từ nhà đến chỗ làm mà hôm nào cũng tiếng mới đến nơi. Nên cả năm e đi có hơn 5000km. Đỗ xe thì phải đi thuê, thỉnh thoảng lại thấy xước xe, mất đồ, bảo vệ kệ ko chịu trách nhiệm. Đi đâu cũng phải tìm chỗ đỗ xe nên bất tiện, cả năm 2019 e toàn xe máy với xe đạp là chủ yếu. Thỉnh thoảng người nhà mượn đi xước xát cũng ko dám ho he, mình chỉ tiếc cái thời gian mình đi giải quyết chứ sơn lại đã có bh lo, rồi người nhà dùng đỗ xe lung tung bị cẩu bị phạt mình cũng phải chịu. Nản lắm nên e quyết bán.

Còn vụ ncovi thì fun mà cụ. Đúng là nhờ đợt dịch công việc e khá hơn nhưng đẩy hàng ra thị trường bên e vẫn lấy chữ tâm làm chính ko tăng giá vô tội vạ. Mấy hôm rồi thấy sp bên mình có 3 hôm mà tăng gấp 3 lần. Ae giao động, e vẫn quyết chỉ tăng 10%. Còn đại lý tăng như nào là việc của họ.
Avatar của cụ và những lời của cụ giống nhau thôi. Chúc cụ khoẻ. Em thật

Cụ sản xuất khẩu trang và nước rửa tay chăng?

7usd

Xe điện
Lúc nào chán e lại vứt xe dưới hầm, lấy xe máy đi :D với e ô nó cũng như xe máy thôi.

Bác này giống mình. Oto em vứt xó; 4 năm đi 1 vạn. Thích lượn xe máy hơn vì tiện. Nhưng ko vì thế mà em bán oto. Quan trọng nhất là lúc cần nó luôn sẵn sàng phục vụ mình.

longdelta

Xe tăng
Em thì ý kiến chủ quan năm đi xe dưới 1 vạn thì nên bán :D

yourdalink

Xe container
Lấy lý do về kinh tế thì nghe nó hợp tai hơn ạ. Cái xe nó chỉ là công cụ thôi mà. Em thấy nhiều người mua xe tính toán nhiều quá, khấu hao các thứ...chung quy lại vẫn chưa dư dả để nuôi thêm xe thôi. Mỗi nhà một kiểu nhưng cụ thớt nói nghe nó nặng nề quá, cứ như có xe là 1 cực hình vậy. Cứ bảo nuôi xe tháng mất mấy triệu nhưng cũng nhiều người bán xe xong cái mấy triệu hàng tháng đó đngs lẽ vẫn ở trong túi nhưng cũng vẫn không thấy đâu :))
Chẳng qua chưa đủ điều kiện để sở hữu thôi. Chứ dư dả cứ để đó tuần đi vài lần vào những ngày thời tiết cực đoan hay đi xa thì có sao đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Johnny Cupcakes

Xe điện
Tốt hay ko, tùy người, từng hoàn cảnh, người ta thường thông minh đến mức tự huyễn hoặc mình được