Thảo luận Sau Camry các cụ sẽ lựa chọn xe nào?

lapin

Xe container
Em này không hay sao? :D

Zil 115

Xe tải
Em đang chạy Vios G 2016, em cũng thích đổi sang Suv là San hoặc Eve dưng chưa gom đủ lúa8->

Cobekeongot

Xe hơi
Em chọn xế độp ý cụ à................

chocolatepie

Xe hơi
Mấy thể loại EV, STF đời mới bây giờ nói thật là vẫn xách dép cho dòng Rx của Lexus cho nhanh, các bác chưa cần phải lái xe mà chỉ cần ngồi vào ghế lái, hoặc ngồi vào ghế sau đã thấy đẳng cấp của Lex nó rộng rãi thoải mái như thế nào. Chả phải tự nhiên mà Rx350 chạy như lợn con ngoài đường đâu ak, đời 2009 trở lại đến giờ vẫn còn ngon choét. Máy thì 3.5 hút khí tự nhiên bốc thôi rồi, cách âm với êm ái khỏi nghĩ, nếu có option giàn âm thanh mark levinson premium thì phê lòi, và cái quan trọng nhất là xe chỉ việc đổ xăng để chạy thôi lành vãi ra. Đồ đạc nếu giả sử có cần thay thế thì dùng luôn đồ bên Toyota cũng được (Venza, Highlander, Camry). Nói chung mấy dòng Ford, Hyundai các kiểu bây giờ ra mẫu mã nhìn thì có vẻ bóng bẩy thật, options có vẻ miên man nhưng thực chất cũng chỉ làm màu là chính, không ăn thua.

chocolatepie

Xe hơi
Các cụ cứ thích RX 350 làm gì , đời 2010 thì cũng sâu rồi , cảm giác lái thì cũng chẳng khác Innova hay Fortuner mấy mà tửu lượng em nó thì cũng kha khá , tầm tiền đó các cụ sao không làm con Fortuner máy dầu 2.8 Full mới tinh có phải hay hơn không ? Đủ tiêu chí : Gầm cao , lái thoáng , tiết kiệm nhiên liệu .
Không biết bạn này chạy Rx 350 bao giờ chưa mà phát biểu liều thế ? Một cái là thùng tôn di động, một cái thì đúng chất trâu bò kéo cày mà lại bảo cảm giác lái như Rx 350 thì thua , khi nào có đủ xe để trải nghiệm thì hãy phán bạn nhé, chứ nói luyên thuyên vậy không được đâu.

barminhtri

Xe tải
E đời đầu Vios, bây h đang Altis

Nói chung cũng hài lòng với Toy vì lành tính

Đợt nâng cấp sau thì lên gầm cao cho thoáng tầm nhìn. Đang thích Ranger hoặc Outlander

bixenon

Xe buýt
Không biết bạn này chạy Rx 350 bao giờ chưa mà phát biểu liều thế ? Một cái là thùng tôn di động, một cái thì đúng chất trâu bò kéo cày mà lại bảo cảm giác lái như Rx 350 thì thua , khi nào có đủ xe để trải nghiệm thì hãy phán bạn nhé, chứ nói luyên thuyên vậy không được đâu.
Hãy nắc não trước khi phán xét người khác , tuổi đời lái xe của tôi có khi hơn tuổi bạn đấy . RX350 2010 chứ không phải RollRoyce hay MayBach mà phải thần thánh hoá nó hiểu chưa ? Còn tôi được cầm lái nó hay chưa không cần phải báo cáo .

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
1. Tiếp tục là Camry (đời cao hơn)
2. Xuống đời sedan khác (Altis / Vios )
3. Tương đương (Accord / Teana /...)
4. Lên gầm cao máy thoáng ngang tầm tiền (Fortuner / CRV /...)
5. Chuyển form bán tải cho hầm hố (Ranger / Triton /...)
6. Lên xe sang (BMW / Audi / Merc / ...)

Theo cá nhân em, thì ai đi xe nào cũng sẽ có những đánh giá ưu ái của mình cho chiếc xe đó.
Em cũng vậy và không ngoại lệ :D

Chia sẻ với các cụ 1 chút về chiếc xe em đang đi :
Camry liên doanh VN lắp ráp, bản 3.0V đời 2005
Em nhận nó khi nó khoảng 10 năm tuổi - đi được tầm 10 vạn.
Sau 4 năm chinh chiến thì em nó đi thêm được khoảng 4 vạn.

Ưu điểm :
1 chủ từ đầu, em là chủ thứ 2 (chủ xe là bạn), giữ gìn xe siêu sạch sẽ, nội thất vẫn tinh tươm.
Xe động cơ máy khỏe ( tất nhiên không so với xe sang được), đi cực kỳ ổn định và yên tâm. Xe thoáng, chỗ ngồi rộng rãi, cả nhà em đi bốn, năm trăm kilomet mà ko ai mệt (cả già lẫn trẻ).

Nhược điểm :
Khá tốn xăng, em đi trong phố tầm 15-16L/100km - đi cao tốc tầm 11-12L/100km.
Ốp sừn nghèo nàn so với xe hiện đại (chỉ có ghế điện, gương điện, rèm sau điện, gạt mưa tự động, đèn pha tự động,...)

Tồn tại :
Sau hơn 10 năm chủ cũ, 4 năm chủ mới (em) thì xe cũng già, nhiều bộ phận cần bảo dưỡng, thay thế để an toàn và đảm bảo hoạt động tốt (giảm xóc, cao su, ron cửa,...)

Cá nhân em nếu có đổi xe, với nhiều yếu tố chủ quan, khách quan thì có lẽ em sẽ vẫn chọn Camry thôi. (Tiền, độ bền bỉ, ....) Còn nếu trúng Vietlott thì Merc sẽ là lựa chọn tốt :D

Các cụ sẽ chọn xe gì nếu không đi Camry nữa???

Gửi các cụ mấy cái ảnh đẹp đẹp của xế nhà em - gọi là :"cùng nhau đi qua bao khó khăn, cùng nhau đi qua bao cung đường..."

Cam đời cũ nhưng nhìn không lạc hậu nếu so vs con Q của nhà em (2016). Mà các xe cỡ trung em thấy phải 2 thế hệ (10 năm) nó mới lột xác mạnh mẽ (Cam 2018 ra mắt ở Mỹ). Còn nếu có đổi xe thì thật sự xin lỗi, em vẫn say mê Civic thế hệ 10 ạ :D

chocolatepie

Xe hơi
Hãy nắc não trước khi phán xét người khác , tuổi đời lái xe của tôi có khi hơn tuổi bạn đấy . RX350 2010 chứ không phải RollRoyce hay MayBach mà phải thần thánh hoá nó hiểu chưa ? Còn tôi được cầm lái nó hay chưa không cần phải báo cáo .
Mang tuổi ra loè nhau đã sai, mang tuổi được cầm vô lăng thì lại càng sai nữa thanh niên nhé. Nếu là một người đã có trải nghiệm thực sự đầy đủ các dòng xe như bạn liệt kê thì không bao giờ phát biểu như bạn. Nhưng tất nhiên trình độ cảm nhận và trải nghiệm của mỗi người nhau, bạn kém không có nghĩa là người khác cũng vậy. Tiếp tục sống dưới cái giếng của mình đi nhé, mang RR với MB vào câu chuyện này càng chứng tỏ thế giới quan của bạn nó như thế nào, nhất là chỉ đang chạy hẳn cả Innova V cơ mà, chết cười.

lx125_black

Xe container
3 hôm trước em vừa cầm lái còn Rx450h Hybird. Nhưng mà lái ít cộng với tâm lý không thoải mái nên ko cảm nhận gì nhiều ngoài nó "sướng" hơn cái Cam cỏ của em kha khá nhiều :D

lapin

Xe container
Xe này chỉ hợp để e đóng 1 mình 1 ngựa cao tốc HN - HP thôi ạ :D
Vậy thì em màu trắng ở trên ý cụ. Em này chở 4 ngon, trong bảng giá của Toyota VN phân phối em nó cũng vừa đắt hơn đúng Camry và dưới một loạt Prado, Land, Lexus (phân cấp theo tiền thì gọi là hạng liền trên của Camry đó cụ) :))

lx125_black

Xe container
Vậy thì em màu trắng ở trên ý cụ. Em này chở 4 ngon, trong bảng giá của Toyota VN phân phối em nó cũng vừa đắt hơn đúng Camry và dưới một loạt Prado, Land, Lexus (phân cấp theo tiền thì gọi là hạng liền trên của Camry đó cụ) :))

Con này chạy thì chắc khách dính hết lưng vào ghế thôi cụ ạ :D, đóng thêm bỉm nữa cho xe đảm bảo sạch sẽ :D

lx125_black

Xe container
Tao đi xe gì liên quan éo gì đến mày hả thằng trẻ trâu . Ảnh hưởng gì đến nồi cơm nhà mày ah ?
Cụ tiếp tục nóng giận như này chỉ tổ thiệt thân thôi, theo em cụ nên dùng chức năng block nick trong diễn đàn :)

lx125_black

Xe container
Cam đời cũ nhưng nhìn không lạc hậu nếu so vs con Q của nhà em (2016). Mà các xe cỡ trung em thấy phải 2 thế hệ (10 năm) nó mới lột xác mạnh mẽ (Cam 2018 ra mắt ở Mỹ). Còn nếu có đổi xe thì thật sự xin lỗi, em vẫn say mê Civic thế hệ 10 ạ :D
Sao không phải Accord mà lại là Civic cụ? :D

lx125_black

Xe container

RAVA

Xe ba gác
-E thì ko khoái mấy con xe gầm thấp, trc e chạy Camry 98 Ld mới toe, sau đổi Accord 95 xuất Mỹ, mỗi con đc 1 năm và từ năm 2000 đến giờ chỉ chạy xe gầm cao. E cao to ngồi mấy con sedan ko gian nhỏ nên thấy nó bí, chật, ko thoải mái...lái đg dài nhiều đau lưng lắm!