Sau buổi lái thử Focus, nhiều cụ máu lấy xe mà lại ko có, Cụ nào Cưới Focus 1.8AT????

toy=k+n

Xe tải
EM hỏi các cụ nhá (câu này thằng bé lên 3 nó cũng trả lời đc): Cụ có 1 cái kẹo, có 5 thằng đến xin cùng và trong đó có vài thằng cho cụ 500$ để xơi cái kẹo đấy, cụ đêk quen biết 5 thằng này, thằng nào cũng như thằng nào, tự nhiên có thằng cho thêm 500$. cụ sẽ cho thằng nào đây.
Có chửi cái thằng cho 500$ kia nó cao tay cướp mất cái kẹo ý, đã ko có kẹo ăn còn ngồi đấy chửi nhau, cái thằng bỏ 500$ kia nó cười cho mấy thằng óc quả nho
chỉ sợ ** phải tự nhiên mà là các bố bày trò khan hàng rồi abc các loại để moi được ít tiền thôi , xe focus được mọi người chú ý được tý đã thế này rồi chắc ford cũng deck khá hơn được :77::77::77:
P/s : mà cách ăn nói của bác hơi khó nghe :mad:

digikni

Xe tải
Mình đi mua xe, ít tiền nên phải so đo về mặt kinh tế.
Phương án 1: Mình chậm chân nên chấp nhận bỏ ra thêm 500$ = 9 triệu để nhận xe trong năm nay, nộp thuế và đăng ký cho khẩn chương.

Phương án 2 : không cần bỏ ra 500$ thì sang năm mỗi xe + thêm 11% giá trị xe ( khoảng 60 triệu với Focus 1.8 AT)

Còn chọn phương án nào là tùy cá tính mỗi người.
Đến lúc đó ko bán đc hàng tụi nó lại khuyến mại giảm giá thôi cụ ạ
Chắc cũng ko cao hơn bây giờ đâu :21: :21: :21:

Kinh nghiệm "thị trường" ngành " công nghiệp ô tô VN " là :
Giảm thuế thì xếp hàng
Tăng thuế thì khuyến mại (b)

Còn cái việc oto thế giới khủng hoảng phải kích cầu thì chả bao giờ ảnh hưởng đến VN hết :redface: Vì Vn là một thị trường quá bé, Những thị trường lớn vì khủng hoảng kinh tế doanh số nó giảm 20% là tụi nó *** ra quần rồi nhưng VN thị trưởng quá nhỏ nên có giảm 99% cũng chả ảnh hưởng gì hết

Chỉnh sửa cuối:

XeOnline

Xe tăng
EM hỏi các cụ nhá (câu này thằng bé lên 3 nó cũng trả lời đc): Cụ có 1 cái kẹo, có 5 thằng đến xin cùng và trong đó có vài thằng cho cụ 500$ để xơi cái kẹo đấy, cụ đêk quen biết 5 thằng này, thằng nào cũng như thằng nào, tự nhiên có thằng cho thêm 500$. cụ sẽ cho thằng nào đây.
Có chửi cái thằng cho 500$ kia nó cao tay cướp mất cái kẹo ý, đã ko có kẹo ăn còn ngồi đấy chửi nhau, cái thằng bỏ 500$ kia nó cười cho mấy thằng óc quả nho
Cụ phải nói thế này mới đúng, có thằng bán cái kẹo 1000usd (ví dụ thế), có 5 thằng đòi mua, nên có vài thằng cho thêm thằng bán kẹo 500usd, thế là có thằng mua được kẹo, còn đến lúc cái kẹo đấy nhưng chẳng ai mua, nên thằng bán kẹo lại gọi điện năn nỉ mấy thằng định mua kẹo, khóc lóc các kiểu để bán được cái kẹo đi. Em nói thế chuẩn hơn cụ nhỉ? Chứ thời buổi này làm gì có ai xin ai hay ai cho ai cái gì đâu/

Cu Sut

Xe buýt
Cái này không đúng. Nếu làm ăn tử tế thì sẽ hỏi người khách đăng ký đến lượt ngay sau đấy xem họ có muốn lấy chiếc xe đó không và như thế khách hàng vẫn nhận xe đúng lượt, ai đến trước nhận trước. Nói chung nếu muốn làm ăn tử tế minh bạch đàng hoàng thì có cách ngay; còn đã muốn thêm tí nọ tí kia, thì cũng thiếu gì lý do. Chí có điều cái lý do mà bác trình bày ban đầu ("đại lý thiệt vì khách bỏ cọc nên phải thu thêm của khách sau") nó thối quá nên người ta phản ứng thôi.

Cu Sut

Xe buýt
Phương án 1: Mình chậm chân nên chấp nhận bỏ ra thêm 500$ = 9 triệu để nhận xe trong năm nay, nộp thuế và đăng ký cho khẩn chương.

Phương án 2 : không cần bỏ ra 500$ thì sang năm mỗi xe + thêm 11% giá trị xe ( khoảng 60 triệu với Focus 1.8 AT)

Các cụ đã bao giờ gặp trường hợp người đi mua xe, đến hạn, nhưng chưa được lấy xe chưa? Em thấy trên diễn đàn này, nhiều cụ gặp và kêu ca về chuyện đó rồi đấy. Vậy nên em đặt vấn đề là nếu cụ xichlo_convertible chọn phương án 1, liệu cụ có chắc được rằng không có một cụ khác trên diễn đàn bị lấy mất suất và bị chậm giao hàng không? Thế có phải đúng như cụ NguoiGia nói không:

Thời buổi thật là hỗn mang - các cụ nhỉ? :77:

Thật ra cơ bản là quân ta đánh nhau với quân mình.:102:
và làm lợi cho sêu:102:

Aliv3

Xe máy
Thế bác xichlo_convertible có ghi trong hợp đồng trong tháng 12 mà nó không giao đc xe thì phải chịu trách nhiệm gì ko. Như hợp đồng của em cuối tháng 8 có mà đến 1 tuần đầu tháng 9 xe mới về. Vậy liệu có chắc chắn cuối tháng 12 no về hay cận thận đầu tháng 1 nó về thì tèo a`??

mr_hieu1

Xe điện
iem chưa được lái thử nhưng em thấy kết ngoại hình em nó lắm ạ

KTZ

Xe tải
Sợ mấy kiểu làm ăn thời vụ như thế này quá:77:

mrthuongcapital

Xe hơi
xin các cụ đừng đánh mất hình ảnh đẹp của ford...!

Cái này không đúng. Nếu làm ăn tử tế thì sẽ hỏi người khách đăng ký đến lượt ngay sau đấy xem họ có muốn lấy chiếc xe đó không và như thế khách hàng vẫn nhận xe đúng lượt, ai đến trước nhận trước. Nói chung nếu muốn làm ăn tử tế minh bạch đàng hoàng thì có cách ngay; còn đã muốn thêm tí nọ tí kia, thì cũng thiếu gì lý do. Chí có điều cái lý do mà bác trình bày ban đầu ("đại lý thiệt vì khách bỏ cọc nên phải thu thêm của khách sau") nó thối quá nên người ta phản ứng thôi.
volka cho cụ nhé! Cái gì cũng thế,thời nào cũng thế, cứ thứ tự lần lượt,không chen lấn xô đấy,nhanh 1 giây lại chậm cả đời.Thôi em xin các cụ đều người một nhà, không phải ai làm sale cũng thế các cụ làm thế em xấu mặt quá không biết lấy rổ ở đâu mà che.Làm đúng với lương tâm,lộc bất tận hưởng!(k)

Thế bác xichlo_convertible có ghi trong hợp đồng trong tháng 12 mà nó không giao đc xe thì phải chịu trách nhiệm gì ko. Như hợp đồng của em cuối tháng 8 có mà đến 1 tuần đầu tháng 9 xe mới về. Vậy liệu có chắc chắn cuối tháng 12 no về hay cận thận đầu tháng 1 nó về thì tèo a`??
Trong hợp đồng có ghi rõ, nếu đến thời hạn giao xe mà bên bán ko giao xe thì phải chịu phạt số tiền bằng số tiền bên mua đã đặt cọc là 20 triệu.

Tất nhiên em cũng chẳng thích lấy lại 20 triệu của mình và thêm 20 triệu của Ford làm gì.

Lungcu

Xe điện
:77::77::77: sâu vẫn hoàn sâu gẻo bao giờ thành bướm được:102::102::102:

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Làm nghề nào. ăn nghề đấy. Các cụ cứ lằng nhằng làm gì nhỉ. Trên cái diễn đàn này có bao nhiêu cái ô tô được mua bằng lương. Cái gì nó cũng cái giá của nó. E thề

Lungcu

Xe điện
Kính các cụ là chiếc xe đó đã ra đi,
Sau khi nhận được thông tin có xe thì sau 30' là khách phi đến đặt luôn.

Các Cụ rất chi là buồn cười. Xe thì hết, ko có để mua, thế nhưng khi Các Sâu điều chế được xe báo cho các cụ thì các Cụ mắng. Mà ko tìm xe thì các cụ cũng mắng là làm Sâu mà ko Kiếm đc xe cho các cụ :77:

Xe bọn em báo ở đây là các xe khách bỏ hợp đồng hoặc chuyển lấy xe khác nên mới có, giá rổ thì Cty bị thiệt thòi do khách bỏ ko lấy xe thì phải thu thêm, bọn em ko đc xu nào cả, cũng ko ép các cụ chi tiền. Em cung cấp thông tin bổ ích cho các cụ thêm cơ hội lựa chọn, cụ nào thấy hay thì Vodka em cái. Cụ nào ko thấy hay thì lơ đi cho các cụ có nhu cầu còn có cơ hội mua xe chứ,

Cá nhân em cảm thấy em đang làm việc tốt, cụ nào đồng ý thì vodka thôi ợ:69:
Em cá rằng bác nào mua xe của cụ này,nguy cơ phải uống thuốc dãn cơ họng là rất cao:77::77::77:

wasabi

Xe tăng
xin cụ, cụ bựa nó vừa thôi, ăn bẩn ít thôi. xin hỏi cụ cái thằng kia nó " tự nguyện" cho cụ 500$ hay cụ tìm mọi cách, sùi bọt mép, lợi dụng hoàn cảnh để móc túi khách hàng.
cái thằng cho cụ 500$ chẳng phải cao tay gì đâu ạ, giang hồ gọi là mất tiền ngu đấy ạ.còn cái thằng ăn được 500$ đấy gọi là ăn bẩn ạ :21:
óc bằng quả nho nhưng mấy thằng ăn bẩn còn khướt mới ăn được một đồng nhé, chỉ ăn bẩn được ở mấy thằng đầu to óc như quả bóng thôi nhé :)):)):))

bibizonzon

Xe đạp
Lão sắp đau tim mất mà đọc mấy bài thế này, đề nghị cụ nào ra câu hỏi chia kẹo thì tốt nhất imlặng tronglúc này, biện pháp tốt nhất trước dư luận là im lặng, chứ cụ càng nói , càng phát biểu càng thấy....chỉ tổ anh em vào mắng té tát thôi........mỗi người 1 ngành, 1 lĩnh vực, cứ nói thẳng ra có phải dễ sống không , anh em ai chả biết.........:69:

Optia

Xe tải
Nói nhanh cho nó vuông là đi mà chửi cái thằng nó khôn nó bỏ ra 500$ để lấy xe luôn ý,
Nó lấy mất rồi thì 4 thằng còn lại có góp vào 4000$ cũng chờ thôi, xe thì cái thằng kia lấy rồi, ngồi đấy mà chửi nhau
Không chấp nhận được giọng văn này của bác. :^):^)

bibizonzon

Xe đạp
Capital Ford viết :
Nói nhanh cho nó vuông là đi mà chửi cái thằng nó khôn nó bỏ ra 500$ để lấy xe luôn ý,
Nó lấy mất rồi thì 4 thằng còn lại có góp vào 4000$ cũng chờ thôi, xe thì cái thằng kia lấy rồi, ngồi đấy mà chửi nhau
trời ơi! thế này thì lão thấy chiụthua. đề nghị ford đào tạo lại cách thức giao tiếp, phươngthức bán hàng cho sâu này nghen:102:

Keineem

Xe buýt

Em nói thế này cho bác hiểu nhé .

Tự nhiên bác bỏ ra 500$ để nhận xe sớm.Thực ra nhu cầu của bác cũng chưa thực sự cần đến mức phải lấy xe sớm ngay như vậy ( nhưng tâm lý chạy thuế VAT và trước bạ nên bác phải chi thêm tiền)
Sang năm nếu thuế tăng lên ( 11% giá xe ) thì bác thử hỏi xem bọn bán xe nó chả lạy bác mua xe cho nó ý chứ. Lúc đấy ko giảm giá xe thì có mà bán cho ma.
Lúc này mới cần tinh tế đấy bác ạ.
Suy cho cùng là cái gì cũng có giá của nó.Tiền phải bỏ ra cho nó xứng đáng.

US Army

Xe máy
Website
www.nha-minh.com
Sang năm nếu thuế tăng lên ( 11% giá xe ) thì bác thử hỏi xem bọn bán xe nó chả lạy bác mua xe cho nó ý chứ. Lúc đấy ko giảm giá xe thì có mà bán cho ma.
Lúc này mới cần tinh tế đấy bác ạ.
Suy cho cùng là cái gì cũng có giá của nó.Tiền phải bỏ ra cho nó xứng đáng.
Em hóng hớt được là sang năm thuế vẫn chưa tăng đâu (cũng là hóng hớt như chuyện thuế sẽ tăng vậy).

Cá nhân em em cứ đợi, đến tháng 12 mà e' có xe thì em làm con i30 hoặc Forte. Em chưa cần xe gấp. Cứ vứt tiền vào ngân hàng đến lúc đấy cũng lãi được vài triệu.