[Funland] Sau bảo vệ bệnh viện là...Bảo vệ tự quản phường Nam Đồng

KENO

Xe buýt
Đội tự quản đôi khi ảo tưởng sức mạnh phết

Tom80

Xe buýt
Có 2 clip mà cụ. Đến lúc ồn ào dân tình mới quay. Cụ xem clip 2 là rõ người dân xung quanh nói sao
Bảo vệ dân phố hỗ trợ phân luồng chứ ko có quyền/ mà cũng chả lực lượng nào có quyền chửi mắng + gạ đánh nhau cụ nhé
Anh xe máy kia ko hề to tiếng, chỉ bảo đau đầu gối phải dừng lại xem. Và đó là đoạn vỉa hè, ko phải dừng xe giữa đường mà cụ nói làm tắc đường người khác.
Mỗi người mỗi ý. Tùy cụ thôi
Còn OF cũng vài cụ nhận biết lão dân phòng kia rồi.
Em hỏi clip ông trật tự yêu cầu thanh niên dắt xe đi cơ ??? cụ có chứng kiến ko ???
Giờ mấy ông trật tự ra phân luồng là giờ đưa đón học sinh trường tiểu học Bế Văn Đàn, ngã 3 này là giao của ngõ 10 (ngõ vào cổng trường BVĐ) với đường Hồ Đắc Di.
Vào lúc tắc đường, thanh niên đi xe máy có va chạm đến mức ko dắt được xe thì phải xem lại thái độ tham gia giao thông của thanh niên này, đến giờ này hàng ngày, đi bộ còn khó chứ đi xe để va chạm tức đi cực ẩu.
May mà va chạm với 2b, chứ va vào cháu học sinh nào đi học thì ....

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi clip ông trật tự yêu cầu thanh niên dắt xe đi cơ ??? cụ có chứng kiến ko ???
Giờ mấy ông trật tự ra phân luồng là giờ đưa đón học sinh trường tiểu học Bế Văn Đàn, ngã 3 này là giao của ngõ 10 (ngõ vào cổng trường BVĐ) với đường Hồ Đắc Di.
Vào lúc tắc đường, thanh niên đi xe máy có va chạm đến mức ko dắt được xe thì phải xem lại thái độ tham gia giao thông của thanh niên này, đến giờ này hàng ngày, đi bộ còn khó chứ đi xe để va chạm tức đi cực ẩu.
May mà va chạm với 2b, chứ va vào cháu học sinh nào đi học thì ....
nấu nâu, ko cụ ạ. Đến lúc ồn ào gây gổ mới quay. Chứ trước đó ai quay được. Nhưng/chỉ phỏng đoán. Nếu trước đó mà anh xe máy kia chửi bới thì mấy ông dân phòng đồng đội kia đã hùa rồi. Gì chớ dân phòng Nam Đồng có lành lắm đâu

Dân Tổ

Xe container
Ảo tưởng sức mạnh quá, em xin lỗi các cụ em không bới lại thớt vỉa hè đợt trước cho các cháu học sinh đi bộ đi học chứ em thật sinh ra cái tổ trật tự này đúng là phí cơm.

Cụ nào ở Phương Mai chắc hiểu rõ em muốn nói gì về ngõ 4 Phương Mai, cứ giờ cao điểm buổi sáng các cháu đi học thì méo thấy mặt các bác các chú đâu để đi nhắc nhở bà con bán hàng đừng lấn chiếm vỉa hè lòng đường, hôm có mặt các bác các chú thì đứng phì phèo thuốc lá với nhau ngắm xe ngắm người đang cố len cố lách để đi làm đi học. 3 ông đứng cái góc ngã ba đối diện cổng sau Bạch Mai với ngõ 4 và đường Phương Mai thì phẩy phẩy cái dùi cui cho có lệ. Kết quả là đường thì vẫn ùn tắc, người đi bộ vẫn phải phi xuống lòng đường và càng gây khó khăn cho các phương tiện giao thông khác di chuyển.

Cái ngõ 4 rộng có 16m thì bán hàng rong, quà sáng nó lấn ra gần nửa ngõ mỗi bên, đúng được 2 xe máy ngược chiều nhau lưu thông được, người nhà bệnh nhân từ Bạch Mai ra mua đồ ăn sáng thì cứ lững tha lững thững ngó hết hàng ăn này hàng ăn khác, tội nhất các cháu nhỏ đi học trường Phương Mai trong đó phải đi xuống đúng chính xác là giữa lòng đường để đến trường.

Hôm em chứng kiến có cháu bị ghi đông xe máy mắc vào quai cặp kéo ngã lê mà xót hết cả người, ra góp ý các chúc các bác sau đấy thì mấy bố già đang phì phèo thuốc lá làm câu: "Lương có 2tr/tháng đi làm đầu sai mà em ơi, phường nó không tăng cường lực lượng, bọn anh làm sao xuể." Ôi đệch (xin lỗi cccm) lúc đấy em chỉ muốn chửi thẳng vào mặt 'các chú, các bác' thôi. Em vẫn cố gắng nhẹ nhàng làm câu: "Các anh cũng có phế từ bà con ở chợ rồi thì nhắc nhở cố gắng thu gọn 2 thời điểm cao điểm trong ngày thôi, chứ 2tr anh chê, anh để em gặp chị P. - Chủ tịch Phường em góp ý nhé!"

Với bà con nào chưa nộp phế thì các chú các anh xua dùi cui với chửi to và nhanh lắm, đm các chú các anh trật tự, nhưng gặp hội cò gửi xe cổng sau BM có tí mực, tí bặm trợn thì các chú các anh lượn nhanh như gió.

chuotgiahn

Xe hơi
Ok cụ lia súng xong mấy hôm nữa nhà cụ đi qua cái chợ cóc đầu phố quang gánh nó lại tràn ra đường. Nó móc vào xe cụ, rồi tắc đg cãi chửi nhau... Cụ lại lấy khẩu súng lia tiếp hả?
Người gì thích lia súng.
;))
May giờ có fb, e lia đt lên phát mấy anh xxx chạy mất dép, các cụ dân phòng ngơ ngác lúc hiểu chuyện cũng che mặt lủi luôn.
cụ thấy giờ đỡ hẳn cảnh cướp phá chưa mà hàng rong vỉa hè vẫn ngăn nắp gọn gàng.

Gai Hai phong

Xe máy
May giờ có fb, e lia đt lên phát mấy anh xxx chạy mất dép, các cụ dân phòng ngơ ngác lúc hiểu chuyện cũng che mặt lủi luôn.
cụ thấy giờ đỡ hẳn cảnh cướp phá chưa mà hàng rong vỉa hè vẫn ngăn nắp gọn gàng.
Cụ tiêu chuẩn kép bỏ m ra. Nẫu.
Cướp với phá cụ nói như ********* làm như cái chính thể này nó nát đến nơi ấy.
Bản chất đây là MẤY ÔNG DÂN PHÒNG GIÀ, DÂN TRÍ THẤP, cụ có nhìn nhận cho cv của ng ta ko hay cứ cố chấp muốn lia súng????
Hàng rong vỉa hè ngăn nắp là nhờ mấy ông “mất dạy” ấy đấy chứ ko phải nhờ cụ giơ cam lên đâu.
Ngáo bm ra

Gai Hai phong

Xe máy
Em thật các cụ nào sống hàng ngày cứ ghét từ Chủ tuỵch Lước đến ông dân phòng. Suốt ngày lầm bầm chê chửi xã hội, thì thôi cố cày tiền lượn cmn đi đến vùng đất hứa nào đấy của các cụ cho chúng em nhờ.
Chứ ra đường vào nhà lên mạng thấy toàn lèm bèm vaiz lon chị em...
Thôi kính các cụ ấy em phắn.

chuotgiahn

Xe hơi
Cụ tiêu chuẩn kép bỏ m ra. Nẫu.
Cướp với phá cụ nói như ********* làm như cái chính thể này nó nát đến nơi ấy.
Bản chất đây là MẤY ÔNG DÂN PHÒNG GIÀ, DÂN TRÍ THẤP, cụ có nhìn nhận cho cv của ng ta ko hay cứ cố chấp muốn lia súng????
Hàng rong vỉa hè ngăn nắp là nhờ mấy ông “mất dạy” ấy đấy chứ ko phải nhờ cụ giơ cam lên đâu.
Ngáo bm ra
Cứ thử k phản kháng lại cách làm của bọn họ xem, có mà chúng trèo lên đầu dân đen ấy. Mà thôi mỗi ng 1 quan điểm, cụ bênh còn e lia, cụ là DLV, e là *********. OK? Thế ms vui!:))

Gai Hai phong

Xe máy
Cứ thử k phản kháng lại cách làm của bọn họ xem, có mà chúng trèo lên đầu dân đen ấy. Mà thôi mỗi ng 1 quan điểm, cụ bênh còn e lia, cụ là DLV, e là *********. OK? Thế ms vui!:))
Tính đàn bà như cụ có dám lia cái ... ấy. Đc mỗi cái mồm :))
Còn về chuyện 2 lần cụ chụp mũ em là dlv. Em chốt như này. Nếu em là Dlv, em ăn c con cụ. Còn không phải thế thì cụ ăn c con em nhé.
Đúng cái đồ đàn và