Sau 4 năm đi kia morning slx

Elec

Xe buýt
Cũng tùy đồ cụ ạ. Đồ to tiền thì mình tự mua, còn đồ nhỏ hơn 1tr thì thôi, đi mua rồi qua thay chả bõ tiền xăng cộ với thời gian của cụ.
Cơ mà KM thì ngoài ắc quy em mới thay (1.3tr) thì cũng chả có đồ gì quá lớn ha haaa
5 năm mà cụ thay đồ như thế là ít nhưng theo e ko phải là tốt đâu ah, theo em 5 năm ko biết cụ đi dc bao vạn nhưng sau 5 năm xe cụ lại 2008 nữa thì lốp cực kém lão hóa hết rồi chắc phải thay đấy tầm loanh quanh 4 củ, đây curoa 2 cái phải thay, 4 bugi, lọc xăng lọc dầu, lọc chế hòa khí, lọc điều hòa các thứ cũng phải thay rồi thì đi mới ngon được.

katenguyen

Xe điện
Vâng, e đi bảo dưỡng thường xuyên cũng hỏi thợ xem có phải thay gì không, thợ bảo ko thay thì e ko thay thôi, em quên, e thay 2 quả lốp rồi, còn thay lặt vặt dưới 1tr thì tính làm gì bác, nếu kể đủ hết thì có thay lọc gió, thay lọc dầu, thay cần gạt nước, thay bóng đèn phanh 2 lần, thay bóng đèn trong xe 1 lần, hỏng khóa phải reset lại 1 lần. Hết :D những cái này thay sửa rải rác nên cũng chưa lần nào quá 1tr cụ ạ, có thay lốp với thay ắc quy làn trên 1 tr thôi

2 năm gần đây, năm nào sau tết dương, trc tết âm em cũng đi bảo dưỡng tổng thể, hỏi thợ cẩn thận lắm, họ bải thay gì thì e thay luôn thôi, có đáng bao nhiêu đâu. Xe nó phục vụ mình mà, với e thì an toàn trên hết :)

Chỉnh sửa cuối:

HươngAnh8886

Xe đạp
Ông a e có con slx chạy 5 năm ròng rã,hôm trước mang ra gara bảo dưỡng sửa lại hết đúng chục củ nhưng lại mượt như mới. Phải nói là dòng này đi lãi

matiz08

Xe điện
Cũng tùy đồ cụ ạ. Đồ to tiền thì mình tự mua, còn đồ nhỏ hơn 1tr thì thôi, đi mua rồi qua thay chả bõ tiền xăng cộ với thời gian của cụ.
Cơ mà KM thì ngoài ắc quy em mới thay (1.3tr) thì cũng chả có đồ gì quá lớn ha haaa
Cụ thay acquy xịn hay sao mà đắt thế, em mới thay cho vợ 2 KM2012 con acquy atlas có 1t042k thôi mà kụ,:)).

katenguyen

Xe điện
Em thay Ắc quy Bosch, đến tận nhà thay nên bị tính thêm phí ạ :D

Elec

Xe buýt
Vâng, e đi bảo dưỡng thường xuyên cũng hỏi thợ xem có phải thay gì không, thợ bảo ko thay thì e ko thay thôi, em quên, e thay 2 quả lốp rồi, còn thay lặt vặt dưới 1tr thì tính làm gì bác, nếu kể đủ hết thì có thay lọc gió, thay lọc dầu, thay cần gạt nước, thay bóng đèn phanh 2 lần, thay bóng đèn trong xe 1 lần, hỏng khóa phải reset lại 1 lần. Hết :D những cái này thay sửa rải rác nên cũng chưa lần nào quá 1tr cụ ạ, có thay lốp với thay ắc quy làn trên 1 tr thôi

2 năm gần đây, năm nào sau tết dương, trc tết âm em cũng đi bảo dưỡng tổng thể, hỏi thợ cẩn thận lắm, họ bải thay gì thì e thay luôn thôi, có đáng bao nhiêu đâu. Xe nó phục vụ mình mà, với e thì an toàn trên hết :)
He he nghe cụ kể lại thành nhiều rồi:))

Đùa cụ thế thôi mình thay thế là quá êm ái đấy. Mấy lần e định đổi xe to hơn giải quyết khâu oai xong lại nghĩ thôi xe này vẫn hợp với mình, với nhu cầu của mình nên lại thôi cụ ah

katenguyen

Xe điện
He he nghe cụ kể lại thành nhiều rồi:))

Đùa cụ thế thôi mình thay thế là quá êm ái đấy. Mấy lần e định đổi xe to hơn giải quyết khâu oai xong lại nghĩ thôi xe này vẫn hợp với mình, với nhu cầu của mình nên lại thôi cụ ah
Ơ thế là nhiều ạ? Em cũng chả biết, thấy thợ nó bảo nên thay thì em thay thôi, haizzz

Em cũng định ngó nghiêng đổi xe, nhưng em có 1 vấn đề là nhà em ko cho xe vào nhà được, toàn để ngoài ngõ, mà mua xe khác thì ..... [-O<

Em thu nhập không cao, cũng không hẳn là ổn định, đổi 1 em xe khác có oách hơn thật nhưng công việc làm ăn chả biết thế nào, thôi thì em cứ xài KM rồi tích góp giắt lưng tiếp, cũng chả cần oai với ai, có xe che mưa che nắng là tốt rồi ạ :D :D

Chỉnh sửa cuối:

xe tien

Xe tải
Cảm ơn các cụ nhé ! rất hài lòng ! Thay các phụ kiện cũng ok nhé !

nguyentran.90

Xe hơi
Thay đồ phụ tùng mn chuẩn giá hợp lý ở đâu cụ nhỉ?

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Morning công nhận bền thật các cụ ạ :) e nge các cụ bàn chuyện mà thấy cũng mừng ạ :D

NEWSS

Xe tải
Em chào các cụ ! Với tổng 300t thì có thể tậu đc e mor nhập nào hay bản a Hải nào ạ ? Cảm ơn các cụ nhiều !

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Em chào các cụ ! Với tổng 300t thì có thể tậu đc e mor nhập nào hay bản a Hải nào ạ ? Cảm ơn các cụ nhiều !
ớ cụ x-(x-( cụ làm việc với e r mà cụ quên ạ , cụ làm e muốn xem phim "bỗng dưng muốn khóc" r đấy nhé :-"

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Xe cũ mà cụ ơi, cụ cug làm về xe cũ à :)
chết cha :"> e cứ mải theo dõi chân cụ quá k để ý cái đầu tiêu đề ạ :"> nếu cụ đã quyết tâm như thế, cụ đợi e tìm cho cụ xem sao vậy :) mặc dù e đã gạ gẫm cụ bao nhiêu lâu r :-":-"

NEWSS

Xe tải
chết cha :"> e cứ mải theo dõi chân cụ quá k để ý cái đầu tiêu đề ạ :"> nếu cụ đã quyết tâm như thế, cụ đợi e tìm cho cụ xem sao vậy :) mặc dù e đã gạ gẫm cụ bao nhiêu lâu r :-":-"
Cụ thì wa nhiệt tình ạ nhưng có những kế hoạch thay đổi nên lấy tạm xe cũ, cụ giúp đc e thì wa ngon ạ :)

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Cụ thì wa nhiệt tình ạ nhưng có những kế hoạch thay đổi nên lấy tạm xe cũ, cụ giúp đc e thì wa ngon ạ :)
vâng, để mai e tìm hiểu giúp cụ, lên đây mong đc giúp các cụ là e mừng r ạ :D à nhưng mà nếu cụ lại thay đổi kế hoạch thì e vẫn chờ cụ nhé :D