Sau 2 tuần ngắm nghía COROLLA ALTIS 2008 trên phố. Phải công nhận : Đúng như slogan

zinzin08

Xe hơi
Các bác cãi nhau nhiệt tình quá:21:. Cá nhân em thì thấy thế này: Corolla đời mới trông ko cá tính, nhìn chẳng ra già mà cũng ko ra trẻ tuy nhiên so với đời cũ thì đẹp hơn nhiều. Cái đời cũ chưa bao giờ em thấy đẹp vậy mà toy vẫn bán ầm ầm. Civic thì cá tính trẻ trung hơn, đặc biệt là rất dễ độ. Còn Corolla thì sao nhỉ?

adco

Xe điện
@Mi@ng: khổ thân bác 1 mình chống lại mafia:) . Thất ra vẽ đẹp mỗi người đều có cảm nhận riêng , khg bàn được . Em chắc rằng hoa hậu hoàn vũ cũng khg phải là có 100% người trên hành tinh này khen là đẹp nhất . Xấu như Thị Nở vẫn có Chí Phèo khen đẹp và đã được đưa vào Văn học VN:21:
Công tâm mà nói về mặt KT , altis new có 1 số cải tiến như nâng cấp hệ thống an toàn , AT , vô lăng trợ lực điện ... Nhưng cái đáng nói nhất là khg hiểu sao các ngài ở ToVN lại quá tự tin đến ngạo mạn khi định giá quá cao cho SP của mình mà bất chấp thăm dò hay kiêng dè đối thủ truyền kiếp là CiV của Honda .
Mấu chốt theo em là chổ đó . Biết đâu khi altis hạ giá còn 29-30k thì nhiều bác lại quay sang khen nó đẹp à :))

Sao các bác chê Altis 2008 ghê thế nhỉ (y)
Thế em Corrola nhập thì sao hả các bác ( về thiết kế, máy móc... ) ???
Body của xe LD kỳ nào là y choang của xe nhập . Đang bị dập te tua vậy thì xe nhập cũng khg khá khẩm gì hơn đâu bác , nội thất lại càng bệ rạc hơn nữa : nệm nỉ , hộp số cũ . Mâm sắt ... Giá thì còn trên trời mặc dù đang là mùa xe nhập đại hạ giá

Chỉnh sửa cuối:
Các bác tranh luận ghê quá. Ý em chỉ đơn giản là thế này:
- AI thích xe kiểu dáng sedan thanh lịch thì chọn ALtis
- còn ai thích kiểu phong cách thể thao thì chọn CV vì xe này bản thân nó đã thể thao rồi, độ thêm body vào càng sport
Hai dòng khác hẳn nhau mà các bác. Còn về độ bền thì cũng kẻ tám lạng người nửa cân thôi, có điều từ xưa đến nay dân VN mình vẫn chuộng Toy đơn giản là vì sau này bán đi nó đỡ mất giá. Nhưng giờ kinh tế khá lên nên mọi người có nhiều sự lựa chọn theo sở thích hơn, tiêu chí ăn chắc mặc bền bị đẩy xuống hàng thứ 2.

m@ing

Xe hơi
Bác nhầm rồi. Dù phong cách của BMW do Chris Bangle tung ra cách đây khoảng 4-5 năm đã là kiểu mẫu cho hầu hết các hãng khác đi theo và cả Toy cũng bị ảnh hưởng nhưng các xe của Toy hiện tại lại theo triết lý thiết kế L-Fitnes của Lexus. So với BMW thì xe Toy nói chung ít lồi lõm hơn, các đường nét căng hơn và các mảng trống rộng hơn. Xe BMW nói chung và X5 nói riêng gồ ghề, nhiều đường gân lồi và các giao tuyến. Bác bẩu Altis giống phong cách X5 là sai hoàn toàn đấy ạ.

Cá nhân em thì thấy Altis mới không đẹp, mọi thứ cả ngoại lẫn nội thất cứ nhạt nhòa, thiếu cá tính. So với Civic thì cổ điển hơn nhiều. Mặc dù chiếc Camry rất đẹp nhưng mang thiết kế của nó sang Altis là 1 chiếc xe nhỏ hơn có vẻ không thành công, hoặc đội ngũ thiết kế của Toy không tìm ra được giải pháp nào hợp lý.
Cảm hứng TK của Chris Bangle xuất phát từ cấu trúc (sexy) hình thể con người. Động lực sức mạnh cơ bắp đc dồn nén trong cấu trúc gợi cảm. Cộng thêm nét trìu tượng của ngôn ngữ Bauhau đặc sản Đức. Khác hẳn kiểu TK phô trương của Mỹ. Mặc dù Chris Bangle là người Mỹ 100%. Đây chính là trường phái vị lai đấy cụ ạ. Xét tất cả các mẫu mới của TO thì Altis New 2008 bị ảnh hưởng BMW nặng nhất. Tuy có thể chưa thành công lắm. Nhưng phiên bản nâng cấp sẽ khác. Các kỹ sư của TO rất giỏi chỉnh sửa. Các bác xem từ ảnh hưởng TK của Chris Bangle (BMW) mà họ (Toyota) đưa ra mẫu CAM07 đầy hấp dẫn như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

loveSUV

Xe tải
Website
360.yahoo.com
ảnh hưởng nặng của cam ...... thay đổi slogan từ Lịch lãm - tinh tế --------->>> sang là : nếu chưa thể sở hữu camry hãy tìm đến altis 2008 :21: các bác nghe thế nào ạ ?

buloonggi

Xe điện
Em thấy mấy cái kiểu thiết kế đèn đóm lồi hết cả ra ngoài, gân gờ cửa nhờ nhờ... chả giống của ai cả <=== cái này thì đúng là em mới chỉ thấy Toy có.

Còn em chả hiểu thời điểm này bác khen Altis mới để làm gì??? Altis 2009 thì mới ra nhưng Corolla 2009 thì nhập về từ tám đời. Và chắc chắn hiện tại Corolla 2009 chạy ngoài phố nhiều hơn Altis. Vậy mà lúc trước chả thấy bác nói giề, bây giờ vừa giới thiệu Altis mới thì bác khen lấy khen để... nghe không xuôi tai cho lắm.

OK!!!

Xe đạp
Chất lượng thì Toy là ngon nhưng nói thật nhìn Altis mới thấy nó cứ quê quê thế nào ý, không có gì nổi bật:P

bum

Xe buýt
E nghĩ nhận xét xe thì có nhiều khía cạnh lắm, mối người một quan điểm. Nhiều người khi mua xe mặc dù không thích chiếc xe mình định mua lắm nhưng vẫn quyết định mua vì rất nhiều yếu tố ( VD:thương hiệu -> bán sẽ được giá). Có người thì chẳng cần quan tâm đến thương hiệu, mà quan tâm đến hình thức, chất lượng của chiếc xe ( với tầm tiền của Altis 2009 mà mua xe hàn thì một điều chắc chắn chiếc xe sẽ tiện nghi hơn rất nhiều).

Lexus fan

Xe điện
Civic chỉ bị chia xẻ thị phần với Altis thôi ạ, không đến mức ảnh hưởng nặng nề đâu.
Vả lại nếu em có 37900, em sẽ mua Civic 2.0, còn lại sẽ nộp thuế.
Còn hình thức mỗi người nhìn nó lại khác nhau. Mặc dù em thích Toyota nhưng con Altis này hơi làm em thất vọng :(

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Cảm hứng TK của Chris Bangle xuất phát từ cấu trúc (sexy) hình thể con người. Động lực sức mạnh cơ bắp đc dồn nén trong cấu trúc gợi cảm. Cộng thêm nét trìu tượng của ngôn ngữ Bauhau đặc sản Đức. Khác hẳn kiểu TK phô trương của Mỹ. Mặc dù Chris Bangle là người Mỹ 100%. Đây chính là trường phái vị lai đấy cụ ạ. Xét tất cả các mẫu mới của TO thì Altis New 2008 bị ảnh hưởng BMW nặng nhất. Tuy có thể chưa thành công lắm. Nhưng phiên bản nâng cấp sẽ khác. Các kỹ sư của TO rất giỏi chỉnh sửa. Các bác xem từ ảnh hưởng TK của Chris Bangle (BMW) mà họ (Toyota) đưa ra mẫu CAM07 đầy hấp dẫn như vậy.
Ơ em đã bẩu xe Toy hiện tại theo phong cách L-Fitnes rồi mà chứ có phải theo BMW đâu. L-Fitnes đã làm đổi mới bộ mặt của toàn bộ dòng Lexus và bây giờ được chuyển vào Toy, trước hết là Cam, rồi Rav4 và bây giờ là Altis. Mỗi cái Avalon thì vẫn xấu đek chịu được.

gmchevrolet

Xe tải
Đi xe ngoài cái khả năng của bác nói trên yếu tố khả năng vận hành cũng quan trong ,đi xe mà thiếu cái này cũng mất cảm giác giống như đi siêu xe mà tiếng nổ êm ru, hoặc là đi Harley mà tiếng nổ như Spacy thì chả có cảm giác gì....em thì an toàn la trên hết -tiếp theo là cảm giác lái- đến bền rồi đến tiết kiệm,chứ tiết kiệm cho nhiều mà đụng 1 cái là nằm bệnh viện Chợ Rẫy thì cái tiền nằm viện đôi khi gấp 100 lần cái tiết kiệm của xe mình.
COROLLA ALTIS 2008slogan của Toyota : Lịch lãm. Tinh tế

Con này đặc biệt rất ko ăn ảnh. Tất cả các bộ ảnh PR đều trông rất thô - Nhiều mẫu xe có bộ ảnh PR rất ấn tượng, hấp dẫn. Nhưng nhìn thực tế lại rất chán. Nhưng khi
nhìn ngắm COROLLA ALTIS 2008 chạy trên phố. Càng ngắm càng thấy hài hòa, thấy hợp lý & Hình khối chắc chắn ko có cảm giác bị ộp rỗng, có sức sống quan điển thiết kế giống phong cách của X5. Tất nhiên ko so đc với TK các xe cùng hạng như Bim3 hay M3. Thấy rõ ảnh hưởng của CAM07 trên mẫu COROLLA ALTIS 2008 .
Em ko bàn đến tính năng vận hành của
COROLLA ALTIS 2008. Vì nhiều bác đã nói đến. Đều thấy nói kém hơn những mẫu cùng hạng của các hãng khác. Nhưng theo em những tính năng này chỉ đc thể hiện trong những điều kiện hoạt động ngặt nghèo : Chạy tốc độ cao, Tai nạn..Mà cái này ở VN ít đc tính đến. VN mình chỉ quan tâm sao cho nó chạy thật "lành". Nồi đồng cối đá. Chi phí "nuôi" ít & bán đi đc giá nhất mà thôi.
Với nhóm khách hàng công chức, có thu nhập tốt mà COROLLA ALTIS 2008 nhắm đến. Em tin chắc TOYOTA lại thành công nữa với mẫu này. Doanh sô của CIVIC sẽ bị ảnh hưởng nặng nề.

Bác này hài vãi ra ...

Bác nói 2 câu rất bất hủ

Thứ nhất "quan điểm thiết kế giống phong cách của X5", thứ 2 "các xe cùng hạng Bim3 hay M3"

Bác toàn so Toy với Bim ... he he ... em vái bác luôn đấy ạ. Sao bác không liên tưởng Altis với Airbus A380 cho nó hoành tráng ... so với BIm làm gì ? :)) ... lại nữa M3 cũng là Bim3 mà

PR thô thế thì ko ăn được xèng đâu bác ạ. Viết lên báo thì ko có ai ném gạch chứ vào forum thì là xong phim đấy :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

m@ing

Xe hơi
Bác ơi M3 là Mazda3 bác ợ !!!

KAT

Xe tăng
Thêm 1 bất hủ nữa là so với Mazda3. Em này còn ko đồng hạng với Altis nói j Bim3.:))

skywalkers

Xe buýt
số sàn hay auto bác nhỉ?

PxHn

Xe đạp
nhà em có CAM07 rồi, thấy còn Cô lô la 08 này xấu bỏ mẹ :D
Chắc bác này từ VIOS lên nên thấy đẹp

sonHD

Đi bộ
bác m@ing bị oánh cho te tua rồi,đáng nhẽ bác phải post bài này ở box hòn đá chứ :P

Hình như các bác trên này toàn U30 hay sao đó, chứ U50,60 chắc chắn sẽ khen Altis đẹp hơn Civic. Còn nếu bác gì mà so Altis cùng hạng với BMW 3 series thì thực sự em bó tay luôn :)):)):))