Sau 2 tuần ngắm nghía COROLLA ALTIS 2008 trên phố. Phải công nhận : Đúng như slogan

m@ing

Xe hơi
COROLLA ALTIS 2008slogan của Toyota : Lịch lãm. Tinh tế

Con này đặc biệt rất ko ăn ảnh. Tất cả các bộ ảnh PR đều trông rất thô - Nhiều mẫu xe có bộ ảnh PR rất ấn tượng, hấp dẫn. Nhưng nhìn thực tế lại rất chán. Nhưng khi
nhìn ngắm COROLLA ALTIS 2008 chạy trên phố. Càng ngắm càng thấy hài hòa, thấy hợp lý & Hình khối chắc chắn ko có cảm giác bị ộp rỗng, có sức sống quan điển thiết kế giống phong cách của X5. Tất nhiên ko so đc với TK các xe cùng hạng như Bim3 hay M3. Thấy rõ ảnh hưởng của CAM07 trên mẫu COROLLA ALTIS 2008 .
Em ko bàn đến tính năng vận hành của
COROLLA ALTIS 2008. Vì nhiều bác đã nói đến. Đều thấy nói kém hơn những mẫu cùng hạng của các hãng khác. Nhưng theo em những tính năng này chỉ đc thể hiện trong những điều kiện hoạt động ngặt nghèo : Chạy tốc độ cao, Tai nạn..Mà cái này ở VN ít đc tính đến. VN mình chỉ quan tâm sao cho nó chạy thật "lành". Nồi đồng cối đá. Chi phí "nuôi" ít & bán đi đc giá nhất mà thôi.
Với nhóm khách hàng công chức, có thu nhập tốt mà
COROLLA ALTIS 2008 nhắm đến. Em tin chắc TOYOTA lại thành công nữa với mẫu này. Doanh sô của CIVIC sẽ bị ảnh hưởng nặng nề.

Chỉnh sửa cuối:

Lamborghini78

Xe điện
Bác ở bên phòng quảng cáo ah :21:

Pacificblue

Xe đạp
Bác này lại nhận tiền PR từ TOY rồi, hèn nào quảng cáo ghê thế. Thế la không tốt đâu nhé.

InnoG

Xe buýt
Em chỉ công nhận vẻ bề ngoài hợp với công chức có thâm niên, chững chạc hoặc cho thuê các VP cty thì hợp lý thôi các bác ạ. Còn đâu với tầm tiền ấy thì Civic vẫn hơn 1 chút:69:

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Lần đầu tiên em nghe thấy có người khen ALTIS đẹp :^)

Federer

Xe tải
:21:
Em cũng lần đầu tiên nghe thấy có người khen Altis 2008

KAT

Xe tăng
Éo mẹ lại bẩu giống phong cách X5, éo hiểu mắt mũi kiểu j. Mà PR thô, khờ!

ToanTX

Xe máy
:ohmy: Hôm trước em nhìn thấy trên đường em cứ tưởng là xe Trung của, thằng bạn em nó nói là xe Altis 2008:102::102:, hãi quá ... đời trước đã xấu rồi, đời mới trông còn tởm hơn :77::77::77::77:

KAT

Xe tăng
... đời trước đã xấu rồi, đời mới trông còn tởm hơn :77::77::77::77:
Đấy là ý kiến cá nhân cụ. Nhà cháu đang dùng Altis đời cũ thấy nó đẹp ở chỗ ăn ít xăng, ít sửa chữa, đúng nghĩa là cái 4b chứ ko phải bồ bịch với vợ 2 j cả.

gaubay

Xe máy

Con này đặc biệt rất ko ăn ảnh. Tất cả các bộ ảnh PR đều trông rất thô - Nhiều mẫu xe có bộ ảnh PR rất ấn tượng, hấp dẫn. Nhưng nhìn thực tế lại rất chán. Nhưng khi
nhìn ngắm COROLLA ALTIS 2008 chạy trên phố. Càng ngắm càng thấy hài hòa, thấy hợp lý & Hình khối chắc chắn ko có cảm giác bị ộp rỗng, có sức sống quan điển thiết kế giống phong cách của X5. Tất nhiên ko so đc với TK các xe cùng hạng như Bim3 hay M3. Thấy rõ ảnh hưởng của CAM07 trên mẫu COROLLA ALTIS 2008 .
COROLLA ALTIS 2008. Vì nhiều bác đã nói đến. Đều thấy nói kém hơn những mẫu cùng hạng của các hãng khác. Nhưng theo em những tính năng này chỉ đc thể hiện trong những điều kiện hoạt động ngặt nghèo : Chạy tốc độ cao, Tai nạn..Mà cái này ở VN ít đc tính đến. VN mình chỉ quan tâm sao cho nó chạy thật "lành". Nồi đồng cối đá. Chi phí "nuôi" ít & bán đi đc giá nhất mà thôi.
Với nhóm khách hàng công chức, có thu nhập tốt mà
COROLLA ALTIS 2008 nhắm đến. Em tin chắc TOYOTA lại thành công nữa với mẫu này. Doanh sô của CIVIC sẽ bị ảnh hưởng nặng nề.
Bác này hài vãi :77:. Thời điểm này ông nào chẳng bị ảnh hưởng nặng nề. Riêng em thì ngại nhất mấy cái loại xe cấy ghép như con altis 2008 này. Đã lấy tiền người ta thì làm ơn thiết kế cho nó mới một tí, đằng này chẳng khác gì giống lừa - lai mỗi thứ một tí (xin lỗi vì em éo tìm được hình ảnh gì để so sánh). Việt nam mình có câu con hơn cha là nhà có phúc đằng này thằng Toy lại lấy của thằng cha (camry) một tí, lấy của ông hàng xóm một tí chắp chắp vá vá một tí thế là tòi ra một cái hoàn toàn mới. Em nghĩ với đà này Toy chuẩn bị quả ỉn 2009 với thiết kế hoàn toàn mới với đầu xe kiểu prado, đít xe của altis. Với cứ đà này không khéo Toy tiến hành cho bộ phận thiết kế nghỉ mất vì chỉ cần râu ông nọ cắm vào cằm bà kia ta lại có cái gọi là hoàn toàn mới. Hài vãi, hài vãi:)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Nêu bác làm phòng QC sao ông sếp chưa hỏi thăm bác nhỉ:^)

m@ing

Xe hơi
Éo mẹ lại bẩu giống phong cách X5, éo hiểu mắt mũi kiểu j. Mà PR thô, khờ!
Đề nghị đọc kỹ trước kỹ phản biệt bác nhé. Em nói giống phong cách X5. Ko phải giống giống kiểu Copy - Kiểu giống copy này chỉ có TQ làm thôi. Nhưng dù có copy X5 hình dáng gần 100% để thành xe VIP của TQ (Đang bị cấm bán ở châu Âu) cũng ko truyền tải đc phong cách TK BMW trên X5. Phong cách TK của X5 nói riêng & các SP khác của BMW nói chung chính là theo trường phái VỊ LAI. Lấy yếu tố còn người làm trọng. Thể hiện động lực sức mạnh trong đường nét bên ngoài uyển chuyển. BMW quá thành công theo phong cách này nên các hãng xe khác bị ảnh hưởng theo rất nhiều bác ạ.

m@ing

Xe hơi
Bác này hài vãi :77:. Thời điểm này ông nào chẳng bị ảnh hưởng nặng nề. Riêng em thì ngại nhất mấy cái loại xe cấy ghép như con altis 2008 này. Đã lấy tiền người ta thì làm ơn thiết kế cho nó mới một tí, đằng này chẳng khác gì giống lừa - lai mỗi thứ một tí (xin lỗi vì em éo tìm được hình ảnh gì để so sánh). Việt nam mình có câu con hơn cha là nhà có phúc đằng này thằng Toy lại lấy của thằng cha (camry) một tí, lấy của ông hàng xóm một tí chắp chắp vá vá một tí thế là tòi ra một cái hoàn toàn mới. Em nghĩ với đà này Toy chuẩn bị quả ỉn 2009 với thiết kế hoàn toàn mới với đầu xe kiểu prado, đít xe của altis. Với cứ đà này không khéo Toy tiến hành cho bộ phận thiết kế nghỉ mất vì chỉ cần râu ông nọ cắm vào cằm bà kia ta lại có cái gọi là hoàn toàn mới. Hài vãi, hài vãi:)):)):)):)):))
Bác ơi. Nếu ko muốn thiết kế kế thừa thì chỉ có ở Car designs - Concepts. Mà bác biết các xe này ra đc thật thì thế nào rồi đấy. TK kế thừa là điều bắt buộc với mọi hãng xe. Nếu muốn tồn tại & phát triển. Hãng nào càng có nhiều TK kế thừa kiểu F1, F2, F3... thì hãng đó càng chứng tỏ đang ăn lên làm ra. Ngay BMW đc đánh ra là rất sáng tạo và phá cách trong các TK nhưng cũng "chắp vá" rất nhiều. Điển hình như mẫu X5 đời đầu khác gì sedan Bỉm nâng gầm ko. Chỉ đến đời sau 2007 - 2008 mới bật lên đc đúng chất hầm hố của xe địa hình.

Mazspeed

Xe container
Đề nghị đọc kỹ trước kỹ phản biệt bác nhé. Em nói giống phong cách X5. Ko phải giống giống kiểu Copy - Kiểu giống copy này chỉ có TQ làm thôi. Nhưng dù có copy X5 hình dáng gần 100% để thành xe VIP của TQ (Đang bị cấm bán ở châu Âu) cũng ko truyền tải đc phong cách TK BMW trên X5. Phong cách TK của X5 nói riêng & các SP khác của BMW nói chung chính là theo trường phái VỊ LAI. Lấy yếu tố còn người làm trọng. Thể hiện động lực sức mạnh trong đường nét bên ngoài uyển chuyển. BMW quá thành công theo phong cách này nên các hãng xe khác bị ảnh hưởng theo rất nhiều bác ạ.
Bác nhầm rồi. Dù phong cách của BMW do Chris Bangle tung ra cách đây khoảng 4-5 năm đã là kiểu mẫu cho hầu hết các hãng khác đi theo và cả Toy cũng bị ảnh hưởng nhưng các xe của Toy hiện tại lại theo triết lý thiết kế L-Fitnes của Lexus. So với BMW thì xe Toy nói chung ít lồi lõm hơn, các đường nét căng hơn và các mảng trống rộng hơn. Xe BMW nói chung và X5 nói riêng gồ ghề, nhiều đường gân lồi và các giao tuyến. Bác bẩu Altis giống phong cách X5 là sai hoàn toàn đấy ạ.

Cá nhân em thì thấy Altis mới không đẹp, mọi thứ cả ngoại lẫn nội thất cứ nhạt nhòa, thiếu cá tính. So với Civic thì cổ điển hơn nhiều. Mặc dù chiếc Camry rất đẹp nhưng mang thiết kế của nó sang Altis là 1 chiếc xe nhỏ hơn có vẻ không thành công, hoặc đội ngũ thiết kế của Toy không tìm ra được giải pháp nào hợp lý.

gaubay

Xe máy
Bác ơi. Nếu ko muốn thiết kế kế thừa thì chỉ có ở Car designs - Concepts. Mà bác biết các xe này ra đc thật thì thế nào rồi đấy. TK kế thừa là điều bắt buộc với mọi hãng xe. Nếu muốn tồn tại & phát triển. Hãng nào càng có nhiều TK kế thừa kiểu F1, F2, F3... thì hãng đó càng chứng tỏ đang ăn lên làm ra. Ngay BMW đc đánh ra là rất sáng tạo và phá cách trong các TK nhưng cũng "chắp vá" rất nhiều. Điển hình như mẫu X5 đời đầu khác gì sedan Bỉm nâng gầm ko. Chỉ đến đời sau 2007 - 2008 mới bật lên đc đúng chất hầm hố của xe địa hình.
Em đồng ý việc các hãng kế thừa là đúng tuy nhiên nếu altis 2008 kế thừa của altis cũ lại là vấn đề khác, đằng này altis gọi là hoàn toàn mới nhưng mà chỉ là mới với series altis thôi chứ lại chắp vá thằng khác vào. Còn với bỉm em không rành lắm nhưng nếu như bác nói thì nó cũng là cái gương cho altis nhìn vào vì chỉ có x5 đời 2007-008 mới tạo được cơn lốc khiến cho các hãng khác lo lắng. vì thế em thấy bác nói là altis ra -> civic giảm em mới thấy hài. Túm lại altis cũng sẽ có khách hàng của altis nhưng cảm nhận của em thì để người tiêu dùng bỏ civic để sang dùng altis là hơi khó chỉ trừ khi đến 2009 altis lại ra đời hoàn toàn mới thông qua việc tháo mịa chữ camry rồi gắn chữ altis vào và bán giá 37000 :^). Lúc đấy em chắc cũng làm 01 con. Em thề (copy bác bapbo tí)
Dưng mà em có bảo về quan điểm của em bác đừng bùn nhé vì em đang cưỡi civic- và em thấy con altis chẳng có cửa gì để mà so sánh (kể cả từ giá xe trở đi)

Hyundai-motoR

Xe tăng
không phải copy thì có gọi là Nhái được không bác .. em xin lỗi nhưng bài bác quan điểm một chiều, nhược thì bỏ qua còn lại thì Nhất Nhất .. Ứ tiêu được:s

Hyundai-motoR

Xe tăng

Với nhóm khách hàng công chức, có thu nhập tốt mà COROLLA ALTIS 2008 nhắm đến. Em tin chắc TOYOTA lại thành công nữa với mẫu này. Doanh sô của CIVIC sẽ bị ảnh hưởng nặng nề.
Cùng hạng là sao bác ??????? cùng 4 bánh ah(h)

danglong

Xe tăng
Em thấy xe này được mỗi cái: Thương hiệu Toyota, máy bền (Truyền thống Corolla), đời mới, bán sẽ giữ giá tốt (Cũng truyền thống luôn)

Còn lại thì :77:: Thiết kế tàm tạm, chán nhất là nội thất - nhìn buồn không có gì để tả nữa.

Bác nào thích ăn chắc mặc bền thì múc, chứ nếu được chọn em vẫn chọn Civic

Vua lười

Xe đạp
Sao các bác chê Altis 2008 ghê thế nhỉ (y)
Thế em Corrola nhập thì sao hả các bác ( về thiết kế, máy móc... ) ???

Civic2306

Xe điện
Em thấy xe này được mỗi cái: Thương hiệu Toyota, máy bền (Truyền thống Corolla), đời mới, bán sẽ giữ giá tốt (Cũng truyền thống luôn)

Còn lại thì :77:: Thiết kế tàm tạm, chán nhất là nội thất - nhìn buồn không có gì để tả nữa.

Bác nào thích ăn chắc mặc bền thì múc, chứ nếu được chọn em vẫn chọn Civic
Civic cũng bền và tiết kiệm xăng chứ bác. Bác mà nói thế làm ối người tưởng Civic thua Altis về độ bền và tiết kiệm nhiên liệu đới :21: