Sau 2 ngàn km Em show Kia K7, vài đánh giá chủ quan.

spy

Xe đạp
em thấy con nay lên mâm này nhìn cứng xe

30U_9097

Xe buýt
Em xin góp ý một tý với bác chủ thớt. Để nhận xét 1 em xe thì bác nên nhấn mạnh hơn nữa về những trải nghiệm thực tế, ví dụ như ĐỘ ỒN, ĐỘ BỐC, ĐỘ THĂNG BẰNG, ĐỘ AN TOÀN...Bác toàn chụp ảnh post lên, em dự bác là SÂU, đang PR cho KIA ạ

SonataHQ

Xe điện
Em xin góp ý một tý với bác chủ thớt. Để nhận xét 1 em xe thì bác nên nhấn mạnh hơn nữa về những trải nghiệm thực tế, ví dụ như ĐỘ ỒN, ĐỘ BỐC, ĐỘ THĂNG BẰNG, ĐỘ AN TOÀN...Bác toàn chụp ảnh post lên, em dự bác là SÂU, đang PR cho KIA ạ
Chết thật, em người thật việc thật sâu sia gì, Bác muốn biết trải nghiệm thực tế hả em sẽ có comment ngay, nhưng giọng điệu cuat Sâu biết ngay còn người sử dụng cũng biết ngay chứ. Bác muốn biết về Độ ồn, độ bốc, thăng bằng, độ an toàn... đấy là những điều không có gì chứng minh được ngoài cảm giác của chính em, người lái nếu có quá lời thì lại bảo thổi kèn khen lấy, nhưng em cũng đánh giá theo tiêu chuẩn thang điểm 10 nhé theo các loại xe em đã được sử dụng khoảng 10 loại, để các Bác kiểm chứng:
1. Độ ồn khi ngồi trong xe: 8/10 êm ái, tĩnh lặng
2. độ bốc: 6/10 do xe có tự trọng khá lớn, số 6 cấp, nếu muốn bốc phải tắt chế độ ECO. Tuy nhiên rất phù hợp với đường phố Hà nội khi tăng tốc êm ái khó cảm nhận các bước chuyển số.
3. thăng bằng : K7 sở hữu cớ lốp 225/55/R17 có độ bám tốt cỡ vành phù hợp + với chế độ chống trơn trượt nên em đã từng vào cua ở tốc độ 80km không đệm phanh vẫn thấy rất an toàn, hệ thống ghế ngồi sâu ôm lưng nên cảm giác an toàn được tăng lên.
4. Độ an toàn: An toàn chủ động gồm rất nhiều túi khí (đặc biệt có túi khí vai cho hàng ghế sau) hệ thống phanh theo em là rất tốt, thật chân độ êm thuận và quãng đường phanh khá tốt. Hệ thống camera trước sau hỗ trợ khá nhiều cho việc đảm bảo anh toàn cho người lái.

Sơ bộ thế nhé.

muonmuaxe

Xe tăng
Nói chung em thấy K7 đẹp, Chiều tối nay em đi sau 1 chiếc suốt từ daewoo đến tận tôn đức thắng, có cả logo K7 thay vào cái logo của ki-a. Chả biết có phải xe bác chủ ko nữa, em chưa được lái thử nhưng nhìn ngoài em thấy nó đẹp, dáng bệ vệ phảng phất hình dáng của audi, đèn trước và đèn sau đều rất sáng, hai ống pô trông rất sang, chỉ có cái nẹp mạ crôm quanh xe là hơi to, giá mà nhỏ và tinh tế như E-class thì đẹp hơn. Nhưng nói chung là đẹp. Cá nhân em thấy Ki-a đẹp hơn huyndai các mẫu cùng phân hạng.

SonataHQ

Xe điện
Nói chung em thấy K7 đẹp, Chiều tối nay em đi sau 1 chiếc suốt từ daewoo đến tận tôn đức thắng, có cả logo K7 thay vào cái logo của ki-a. Chả biết có phải xe bác chủ ko nữa, em chưa được lái thử nhưng nhìn ngoài em thấy nó đẹp, dáng bệ vệ phảng phất hình dáng của audi, đèn trước và đèn sau đều rất sáng, hai ống pô trông rất sang, chỉ có cái nẹp mạ crôm quanh xe là hơi to, giá mà nhỏ và tinh tế như E-class thì đẹp hơn. Nhưng nói chung là đẹp. Cá nhân em thấy Ki-a đẹp hơn huyndai các mẫu cùng phân hạng.
Xe em đấy mà, em đi làm về toàn đi từ Deawoo về Hàng Bông.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Traubo85 là thằng trẻ con học đòi , maspeed là thằng gàn dở, bẩn tính => ở ngoài đời 2 thằng đều hâm hấp , dễ ghét . E vừa đọc liền tù tì 32tr, có ý kiến chủ quan như vậy!
Lâu lâu không vào OF thế là lại mọc ra ngay 1 chú vô học, có thể nói là thằng ngu, chán thế. Gàn dở với bẩn tính chắc vẫn hơn vô học và ngu, nhể :)) :)) :)) :)) :)).

OmegaO9

Xe container
Xe em đấy mà, em đi làm về toàn đi từ Deawoo về Hàng Bông.
Cơ quan cụ gần nhà em à,tuần tới mâm về thì em và cụ gặp nhau ở Michelin Ngọc Khánh luôn cho tiện cụ nhỉ <):)

SonataHQ

Xe điện
OK luôn, anh đến lấy và độ thêm luôn cái báo ấp suất hơi lốp,
Đang phân vân quá, Bác nào biết loại báo ấp suất lốp nào tốt bảo em với, em đang định lấy 1 bọ cỗ Bác Hùngcolor ở Nguyễn Công Trứ của hàn xịn luôn Bác nào lắp rồi cho vài ý kiến nhé.

tập_lái

Xe buýt
OK luôn, anh đến lấy và độ thêm luôn cái báo ấp suất hơi lốp,
Đang phân vân quá, Bác nào biết loại báo ấp suất lốp nào tốt bảo em với, em đang định lấy 1 bọ cỗ Bác Hùngcolor ở Nguyễn Công Trứ của hàn xịn luôn Bác nào lắp rồi cho vài ý kiến nhé.

Mâm của em cũng đã về tối qua rồi ông anh ạ! nói chung là hơi bị đẹp. Bác xem cái cảnh báo áp suất thế nào thì chuột bạch trước rồi ới em nhá.
Lát em thay xong em show ảnh luôn cho nó nóng.

TungNguyenMD

Xe container
xe quá ngon chỉ ghét mỗi cái thương hiệu (các bác thông cảm do con bồ cũ e nó đi lấy chồng HQ nên em thù HQ lắm ợ)
Cụ sang ngay Hàn để "Trả thù dân tộc" à quên "trả thù dân tình" nhé

SonataHQ

Xe điện
Mâm của em cũng đã về tối qua rồi ông anh ạ! nói chung là hơi bị đẹp. Bác xem cái cảnh báo áp suất thế nào thì chuột bạch trước rồi ới em nhá.
Lát em thay xong em show ảnh luôn cho nó nóng.
Xong show hàng cho anh ngó với, cái vành K7 theo xe không được đẹp lắm nhỉ. Chú thay cái calawng đi đẹp hơn nhiều đấy.

muonmuaxe

Xe tăng
Lâu lâu không vào OF thế là lại mọc ra ngay 1 chú vô học, có thể nói là thằng ngu, chán thế. Gàn dở với bẩn tính chắc vẫn hơn vô học và ngu, nhể :)) :)) :)) :)) :)).
1 người có thể đấu khẩu với tất cả các ý kiến khác nhau vậy kết luận lại là "Già mồm" hay "Mồm loa mép giải ".
Nhiều cụ có ý kiến nên đóng thớt thì tiện em nhận xét thế cho đóng luôn đi. Tiếc cho những người thích xe nói chung và thích K7 nói riêng không còn có chỗ bàn tán, giống như ở đâu có mật ngọt là lũ ruồi nhặng ở chuồng bò nó lại bâu vào mà bọn đấy thì mồm nó cứ vo ve suốt vừa bẩn vừa điếc tai.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ông anh em mới cưới 1 em K7 mầu trắng về nhưng em thấy vài option không được bằng của cụ rồi , ghế vẫn nửa chỉnh cơ nửa chỉnh điện , không có camera trước ... Cái mặt taplo cũng hơi khác 1 chút , trước mắt cụ cho e hỏi cách chỉnh giờ trên xe , mở cốp sau bằng điều khiển , cái đèn trần phía sau e chẳng biết bật ntn ?

tập_lái

Xe buýt
Xong show hàng cho anh ngó với, cái vành K7 theo xe không được đẹp lắm nhỉ. Chú thay cái calawng đi đẹp hơn nhiều đấy.

Em Show đây ạ!

Mặt calang thì em không thay vì em lại thấy thích cái mặt 2.4 hơn 3.5 mới chuối bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Nói chung là em vẫn thấy xấu như thường, =)) =))

Không đẹp bằng So nhà em :D

interista

Xe hơi
Em Show đây ạ!

Mặt calang thì em không thay vì em lại thấy thích cái mặt 2.4 hơn 3.5 mới chuối bác ạ!

Cụ sơn lại mâm màu xám thì trông chiến hơn đấy ạ.Lên 18" trông ngon hơn hẳnb-)

tập_lái

Xe buýt
Em lại thấy màu sáng này nó nhã nhặn hơn. Nhưng mà hôm qua hỏi mấy cụ chuyên về lốp thì không còn cụ nào còn mít sờ nanh nên em chạy thử bộ lốp han cúc và cảm thấy không thể chịu nổi âm thanh của lốp han cúc nên sáng nay em đành trả lại tên cho em nó về mâm 17 để chờ mua lốp mít về rồi thay sau vạy.

@ Bác Sonata: Bác đã chạy mâm mới chửa. Lốp gì? cho em xin ý kiến với. Em chạy 1 vòng từ cty về nhà rồi sáng nay đến cty thì quả thực là bộ mâm 18 mà chơi lốp 245 vào thì chắc xe hơn rất nhiều. Mỗi tội lốp han cúc này nó thổi xắc xô phôn hay vãi bác ạ!

interista

Xe hơi
Em lại thấy màu sáng này nó nhã nhặn hơn. Nhưng mà hôm qua hỏi mấy cụ chuyên về lốp thì không còn cụ nào còn mít sờ nanh nên em chạy thử bộ lốp han cúc và cảm thấy không thể chịu nổi âm thanh của lốp han cúc nên sáng nay em đành trả lại tên cho em nó về mâm 17 để chờ mua lốp mít về rồi thay sau vạy.

@ Bác Sonata: Bác đã chạy mâm mới chửa. Lốp gì? cho em xin ý kiến với. Em chạy 1 vòng từ cty về nhà rồi sáng nay đến cty thì quả thực là bộ mâm 18 mà chơi lốp 245 vào thì chắc xe hơn rất nhiều. Mỗi tội lốp han cúc này nó thổi xắc xô phôn hay vãi bác ạ!
K7 lên mâm 19" được không cụ nhỉ.Nếu mà K7 lắp mâm 19" kiểu chân nhện thì đẹp lắm,dáng xe to và dài mà

tập_lái

Xe buýt
K7 lên mâm 19" được không cụ nhỉ.Nếu mà K7 lắp mâm 19" kiểu chân nhện thì đẹp lắm,dáng xe to và dài mà
Nếu lên 19 thì em nghĩ cũng chỉ lắp lốp 245 thôi vì em chạy thử thấy 2.4 của em mà lốp 245 là chắc tay lắm rồi. Em dự là nếu lốp rộng hơn 245 vào hết lái sẽ bị cọ chắn bùn.