Sau 2 ngàn km Em show Kia K7, vài đánh giá chủ quan.

Mazspeed

Xe container
Bò hay trâu cũng na ná như nhau thôi. Cơ mà nhìn bầy hyena thấy nó cũng giầu hình ảnh phết. Bọn này nó không sủa đâu - chủ yếu là kêu hé hé như cười vậy. Nhưng mà tính bầy đàn của chúng thì vô đối luôn.
Lâu lâu mới thấy có một post hay. Vote bác!

Winstorm07

Xe container
Bò hay trâu cũng na ná như nhau thôi. Cơ mà nhìn bầy hyena thấy nó cũng giầu hình ảnh phết. Bọn này nó không sủa đâu - chủ yếu là kêu hé hé như cười vậy. Nhưng mà tính bầy đàn của chúng thì vô đối luôn.
Em cũng công nhận là cụ nói chuẩn thật. Thảo nào cụ Pít khen kinh thế.
Ở VN cái tâm lý ô tô phải là TOY nó giống hệt bầy Hyena của cụ Bin tả cụ Pít nhề :D

Mazspeed

Xe container
Em cũng công nhận là cụ nói chuẩn thật. Thảo nào cụ Pít khen kinh thế.
Ở VN cái tâm lý ô tô phải là TOY nó giống hệt bầy Hyena của cụ Bin tả cụ Pít nhề :D
Bác lại đọc sai hiểu nhầm rồi. Bác Bin68 chỉ mô tả đặc tính của hyena thôi, còn ví hyena với các bác Hàn xẻng phơ thì là bác nào ở trên ví em như con bò tót trong sa mạc xung quanh toàn hyena cơ. Chán bác quá, chả mấy khi nói được câu nào cho chính xác! :)

Winstorm07

Xe container
Bác lại đọc sai hiểu nhầm rồi. Bác Bin68 chỉ mô tả đặc tính của hyena thôi, còn ví hyena với các bác Hàn xẻng phơ thì là bác nào ở trên ví em như con bò tót trong sa mạc xung quanh toàn hyena cơ. Chán bác quá, chả mấy khi nói được câu nào cho chính xác! :)
Hì, em hiểu thế nào là việc của em, sao bác lại áp đặt thế nhề.:D
Cái tâm lý bầy đàn của đàn Hye đó bác có thấy đúng kô???
Cứ xe máy là phải Honda, ô tô là phải Toy, mà Toy thì phải Camry nó mới sang :P

Mazspeed

Xe container
Dĩ nhiên bác hiểu thế nào là việc của bác, em chỉ bảo rằng bác hiểu vụ hyena sai bét ra thôi, còn bác có nhận không thì em chả áp đặt. Tương tự thì xe máy cứ phải là Honda hay không, ô tô cứ phải là Toy hay không, Toy cứ phải là Camry hay không thì tùy người. Nhưng Honda nó hơn Hyosung, Toy nó hơn Huyndai Kia và Camry hiện đang là vô đối trong phân khúc của nó. Chọn cái nào là tùy sở thích, nhu cầu và khả năng, chả áp đặt, cũng chả phán xét "tiêu dùng thông minh" :)) :)) :)).

trungnamht

Xe tải
vợ bác đẹp quá . em nhìn mê thật.nhìn vợ bác mà so với vợ sắp cưới của em thì chán.kia cerato 2011. thèm vợ bác

interista

Xe hơi
Em thấy hệ thống hỗ trợ đỗ xe của K7 cũng hơi hơi thông minh, em mượn xe bác tap_lai review cho các cụ:

Chức năng post video bị sao thế nhỉ, em post link vậy:

http://www.youtube.com/watch?v=vvOyOXNxf3o
Cụ ơi cho cái tem Đệ nhất auto xuống góc thì đẹp hơn ạ.Dán dưới logo trong cứ thế nào đấy ạ.
Mà giao diện không đặt full English được hả cụ

Hainamhnvn

Xe hơi
Cụ ơi cho cái tem Đệ nhất auto xuống góc thì đẹp hơn ạ.Dán dưới logo trong cứ thế nào đấy ạ.
Mà giao diện không đặt full English được hả cụ
Tem bên em làm bằng inox ăn mòn nên nó khá cứng, mà em k7 với em sonata *** nó toàn cong nên đành dán chỗ đấy vậy cụ ạ. Về cái giao diện ...em đặt cục gạch đã, nhưng em đồ rằng tính tự tôn dân tộc của bọn Hàn Xẻng rất cao nên hầu hết bản nội địa Hàn Quốc là chỉ có mỗi giao diện tiếng Hàn thôi cụ ạ.

vubinh47

Xe đạp
Xe cụ chủ thớt ngon thiệt!!!

muonmuaxe

Xe tăng
Nội thất K7 sang trọng! ha ha........^:)^
Form ngoài không chê được vào đâu cả, nội thất thì quá xấu, không tương xứng với ngoại thất, trông có phần giống xe rẻ tiền, chứ ko phải xe sang:
http://www.blogcdn.com/es.autoblog.com/media/2009/10/kiacadenzainterior1.jpg
Đây là chú toy ngang tầm tiền: sang trọng lịch hơn:
http://pictures.dealer.com/richmondtoyota/66191b504046387201fb7565b6d76453.jpg

Đây là của chú merc C series: quá sang và lịch lãm....
http://www.motormundo.com.co/files/images/2009-mercedes-benz-clase-c200-sedan-interior.preview.jpg
Đây là của chú đắt tiền hơn tí: A4:
http://image.europeancarweb.com/f/8910921+w750+st0/0501_02z+2005_Audi_A4+Interior_View_Dashboard.jpg

Trên đây là quan điểm về nội thất sang trọng của riêng em, các kụ nào ko thik cứ ném đá iem thoải mái ah!
Theo em thì chú thiết kế K7 form ngoài là đến từ Audi, còn nội thất thì chú khác làm nên xấu và lằng nhằng thế........em té! b-)
Nội thất con camry là xấu nhất, nghèo nàn và các nút to tổ bố. Chất liệu thì trông mấy màu nhũ, bạc cũng chẳng ra gì.
Trong 4 cái cụ so thì Merc đẹp nhất, A4 và K7 như nhau vì cùng thằng thiết kế, tất nhiên K7 chưa thể bằng được nhưng có hơi hướng audi và như thế là ổn rồi nhưng cụ hãy xem nội thất audi cũng bảo thủ lắm, đến cả A8 nó cũng cứ để cái màn hình trung tâm thò thụt gần cửa gió điều hòa trong như đồ lắp thêm, không như Merc hoặc BMW. Còn camry thôi khỏi bản vì xấu quá.

interista

Xe hơi
Nội thất con camry là xấu nhất, nghèo nàn và các nút to tổ bố. Chất liệu thì trông mấy màu nhũ, bạc cũng chẳng ra gì.
Trong 4 cái cụ so thì Merc đẹp nhất, A4 và K7 như nhau vì cùng thằng thiết kế, tất nhiên K7 chưa thể bằng được nhưng có hơi hướng audi và như thế là ổn rồi nhưng cụ hãy xem nội thất audi cũng bảo thủ lắm, đến cả A8 nó cũng cứ để cái màn hình trung tâm thò thụt gần cửa gió điều hòa trong như đồ lắp thêm, không như Merc hoặc BMW. Còn camry thôi khỏi bản vì xấu quá.
Em thì ko phân tích được sâu như cụ.Nhưng nếu hỏi con có nội thất nỉ => Camry,nhiều nhựa nhất=>Cam,còn éo có cửa gió phía sau
Khỏi phải nói thì cũng thấy con xem xếp bét.Chỉ có ở VN thôi chứ ở nước ngoài chắc chẳng có thằng điên nào dám so sánh CAM với Merc hay Audi,cũng như Azera(~K7) luôn được xếp trên Cam 1 bậc.Cam chỉ so với Sonata thôi

Mazspeed

Xe container
Không phản đối nội thất Cam thì không so được với Merc, Audi và cả K7, nhưng các nút trong khoang Camry mà lại to tổ bố á? Thế các nút ở trên táp lô, trên công xôn của Merc hay Audi thì gọi là gì? Chắc phải là to tổ cụ? :)) :)) :)) :)) :))

tittit

Xe hơi
=))
Em thấy Bác hơi hâm hâm thì phải, vì chỉ có hâm hâm mới suốt ngày vỗ ngực sưng bò sưng trâu với anh em khác bao nhiêu bác phản ứng với bác nhưng bác có vẻ trơ trơ nhỉ, em thử sớt các bài viết của Bác thấy rất nhiều nhưng toàn cãi nhau thôi, chả thể hiện được cái gì cả, em chả biết mấy về xe cộ nhưng có lẽ Toy nên thuê bác về làm PR cho thì ắt còn bán được khôi xe nữa.=))=))=))

Mazspeed

Xe container
=))
Em thấy Bác hơi hâm hâm thì phải, vì chỉ có hâm hâm mới suốt ngày vỗ ngực sưng bò sưng trâu với anh em khác bao nhiêu bác phản ứng với bác nhưng bác có vẻ trơ trơ nhỉ, em thử sớt các bài viết của Bác thấy rất nhiều nhưng toàn cãi nhau thôi, chả thể hiện được cái gì cả, em chả biết mấy về xe cộ nhưng có lẽ Toy nên thuê bác về làm PR cho thì ắt còn bán được khôi xe nữa.=))=))=))
Em ít PR cho Toy lắm, bác mà đọc kỹ các kết quả search của bác thì sẽ thấy lượng bài em khen Toy chả nhiều đâu, trên dưới chục post là cùng. Đơn giản là em không thích thổi phồng tâng bốc cái xe của mình, thay xe cũng nhiều mà cứ phải thổi phồng tâng bốc so sánh mệt lắm. Phần lớn là em bắt bẻ các ông chê bai hay phách lối vô lối thôi, kiểu như ông gì phán các nút trên Camry to tổ bố hay Forte cách âm tốt hơn Altis ấy :)). Còn thì em chả có gì để thể hiện cả, tiêu dùng kém thông minh thì thể hiện cái gì cư chứ :)).

SonataHQ

Xe điện
Em ít PR cho Toy lắm, bác mà đọc kỹ các kết quả search của bác thì sẽ thấy lượng bài em khen Toy chả nhiều đâu, trên dưới chục post là cùng. Đơn giản là em không thích thổi phồng tâng bốc cái xe của mình, thay xe cũng nhiều mà cứ phải thổi phồng tâng bốc so sánh mệt lắm. Phần lớn là em bắt bẻ các ông chê bai hay phách lối vô lối thôi, kiểu như ông gì phán các nút trên Camry to tổ bố hay Forte cách âm tốt hơn Altis ấy :)). Còn thì em chả có gì để thể hiện cả, tiêu dùng kém thông minh thì thể hiện cái gì cư chứ :)).
Chết Bác mà thiếu thông minh tì ai tiêu dùng thông minh chứ.

nhatson2010

[Tịch thu bằng lái]
Traubo85 là thằng trẻ con học đòi , maspeed là thằng gàn dở, bẩn tính => ở ngoài đời 2 thằng đều hâm hấp , dễ ghét . E vừa đọc liền tù tì 32tr, có ý kiến chủ quan như vậy!

Chỉnh sửa cuối:

Firstclass

Xe đạp
Sao tới giờ admin vẫn chưa đóng cái thớt này các bác nhỉ? Giờ chỉ toàn lên đây cải nhau thôi.

CAROBI

Xe hơi
Với tầm giá đó thì K7 cũng là ngon roài, chúc mừng kụ \:D/

SonataHQ

Xe điện
Thôi các Bác đừng cãi nhau hay có mục đích khác ở đây nhé, Bác Maz cũng là lão làng lâu năm có tranh luận mới vui, em cũng đồng ý đúng là nên nghe những lời chê để thấy được yếu điểm của xe mình sử dụng dù sao có phản biện cũng hay. tuy nhiên nếu có ý bỉnh báng sâu cay thì cũng không nên, nếu yêu thích xe nào thì chỉ nên quan đến Box về Hãng xe đó, đừng cố tình chọc phá những hãng xe hay loại xe mà người khác yêu thích sử dụng. Em đề nghị các Cụ kìm chế không nặng lời đôi co với nhau để thớt của em lại đóng lần nữa nhé.