[Funland] Sau 15/08/2023 mua bán xe cũ thế nào mới đúng?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

BMW X10

Xe điện
Vấn đề là tất cả dính tới pháp lý thì người đứng tên phải chịu trách nhiệm(sau sẽ nộp phạt theo biển định danh và trừ tiền tk) nên chẳng người bán nào muốn ủy quyền cho cụ cả,món này tây lông nó làm mấy chục năm trc rồi,sau khi mua bán xe nó cho 20 ngày để chuyển chủ,sau đo cứ biển số nó gửi giấy phạt thôi,giờ ta đang thời kỳ chuyển đổi nên phức tạp mất tầm 1 năm sau đó cứ thế mà làm
Chuẩn bác.
Tôi chỉ quan tâm việc, họ sẽ làm các nào để xử phạt, và sẽ phạt ai, Seller hay Buyer.
Hiện tại, có chế tài phạt Buyer, và không ai biết làm ra răng để phạt hắn.
Có vẻ, họ đang chuyển sang phạt anh Seller.

longphúc

Xe tăng
Chuẩn bác.
Tôi chỉ quan tâm việc, họ sẽ làm các nào để xử phạt, và sẽ phạt ai, Seller hay Buyer.
Hiện tại, có chế tài phạt Buyer, và không ai biết làm ra răng để phạt hắn.
Có vẻ, họ đang chuyển sang phạt anh Seller.
Thì túm thằng chính chủ mà phạt chứ cụ thì đg nhiên là Seller,dần dần sẽ giống anh Khựa bg nhưng có lẽ đi sau vài năm,camera lại giăng khắp nơi,phạt qua bank hoặc gửi thông báo phạt qua app,không riêng gì giao thông mà nhiều thứ khác nữa,món phạt xe này Tây lông nó làm từ mấy chục năm trước rồi cụ.Ảnh hưởng nhiêù có lẽ là dịch vụ cho thuê xe tự lái và mấy anh buôn xe cũ

Dan du an

Xe ba gác
Thế cả đống xe cũ ở các Saloon thì giờ làm thế nào hả các cụ. Bán xong chủ Saloon cầm lại biển và giấy tờ, vậy người mua cầm cái gì đi đăng ký

nowhereland

Xe điện
Cứ loạn hết cả lên giống hồi xe chính chủ cũng vậy, rồi đâu vẫn hoàn đấy. Em dự là tình hình nó cũng như dẹp vỉa hè thôi, thị trường sẽ có cách điều chỉnh.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chỉ cần hiểu đơn giản là chính quyền muốn xe và ngườ sdi là 1 tên cho dễ quản lý và tránh thất thoát thuế,ở đây vướng mắc mớ xe cũ mua bán không có giấy tờ thì cứ theo thông tư mà làm,họ cho thời gian(chắc vài tháng) các cụ cố tình không làm thì xe các cụ là không giấy tờ.Em thấy món này rất văn minh,chắc chắn sẽ giảm tai nạn gt cũng như an ninh trật tự sẽ khá hơn.Nên thời gian này các cụ tạm ngừng mua xe cũ chờ động thái tiếp theo
Vậy em dự tình trạng dán biển số và thay đổi số trên biển số sẽ tăng vọt - cần phải tăng nặng hành vi phạm luật này :D

longphúc

Xe tăng
Cứ loạn hết cả lên giống hồi xe chính chủ cũng vậy, rồi đâu vẫn hoàn đấy. Em dự là tình hình nó cũng như dẹp vỉa hè thôi, thị trường sẽ có cách điều chỉnh.
Vụ này làm triệt để ntn mà cụ lại ví như vỉa hè,sau 15/8 em đố cụ bán xe mà không sang tên đấy

longphúc

Xe tăng
Thế cả đống xe cũ ở các Saloon thì giờ làm thế nào hả các cụ. Bán xong chủ Saloon cầm lại biển và giấy tờ, vậy người mua cầm cái gì đi đăng ký
Người mua cầm đăng ký và xe sau đó gắn biển đã được định danh vào đó cụ,biển cũ nếu 5 số sẽ đc trả về chủ cũ,chắc sau này sẽ được cấp 1 đăng ký mới

Killer13

Xe tăng
Có khi em về mở dịch vụ sang tên đổi chủ xe theo Thông tư mới này mới được :D

longphúc

Xe tăng
Em đang hóng Huấn hoa Hồng giải quyết sao với chục tỷ tiền xe biển số đẹp,chắc khóc nhè :)

nowhereland

Xe điện
Vụ này làm triệt để ntn mà cụ lại ví như vỉa hè,sau 15/8 em đố cụ bán xe mà không sang tên đấy
Cứ chờ xem.
Còn liên quan quyền lợi nhiều bên cá nhân lẫn kinh doanh xe, sẽ có nhiều cách lách.
Vỉa hè hồi Hải cẩu làm ở tp HCM cũng lan ra cả nước, đi đập từng cái bậc thềm. Tuyên bố lần này sạch sẽ, triệt để, offer cũng hô hào ghê lắm cụ lục lại chủ đề cũ mà đọc.

longphúc

Xe tăng
Cứ chờ xem.
Còn liên quan quyền lợi nhiều bên cá nhân lẫn kinh doanh xe, sẽ có nhiều cách lách.
Vỉa hè hồi Hải cẩu làm ở tp HCM cũng lan ra cả nước, đi đập từng cái bậc thềm. Tuyên bố lần này sạch sẽ, triệt để, offer cũng hô hào ghê lắm cụ lục lại chủ đề cũ mà đọc.
Việc này đánh thẳng vào trách nhiệm người bán nên chắc chắn sẽ đạt ngay được mục đích,đơn giản cụ bán xe cụ sẽ giữ lại biển thì cụ mua sẽ gắn biển của cụ ấy vào thôi,nếu không làm việc này thì cụ sẽ ăn phạt "oan" của cụ kia thì cụ có làm hay không,nên việc này kg thể so vs việc vỉa hè được,cụ không giữ lại biển thì cụ lấy cái gì ra để lắp vào xe của cụ,em chỉ thắc mắc là nếu đồng sở hữu 5 xe 1 lúc thì gắn biển ntn thôi

Chỉnh sửa cuối:

Jetu

Xe điện
Rắc rối ở đây là đống xe cũ không có giấy tờ cmt photo cũng như giấy bán duy nhất chỉ có cái đăng ký xe của chủ cũ thì tính sao đây,với lại giả dụ em đã đăng ký 5 xe trong vòng 5 năm qua giờ không biết xe đó đang ở đâu,trong khi sau 15/8 em mua xe mới thì biển định danh của em sẽ là biển nào trong 5 biển cũ hay là đăng ký biển mới,và 5 xe cũ kia các cụ ý mua lại thì giải quyết sao đây,cái này chắc nhiều cụ thắc mắc,các cụ không lo dần đi sau lại ăn phạt giữ xe thì ốm
Em vừa gúc ra thế này,căng nhất là mấy em biển 4 số thì tính sao đây nếu không tìm đc chủ cũ,chắc lại béo "Cò"
Em cũng giống.
Em từng bán 2 xe chính chủ tên em (1 xe biển 4 số, 1 xe biển 5 số), em yêu cầu công chứng, nhưng người mua lại chỉ cần giấy viết tay, nên đành chiều theo họ vậy.
Nay, theo quy định mới về định danh thì:
1. ko biết họ có phải tìm em để làm thủ tục định danh ko?
2. nếu em mua xe mới thì thế nào, có được bốc biển mới ko?
Chắc nhiều cụ cũng ở tình trạng này.

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Việc này đánh thẳng vào trách nhiệm người bán nên chắc chắn sẽ đạt ngay được mục đích,đơn giản cụ bán xe cụ sẽ giữ lại biển thì cụ mua sẽ gắn biển của cụ ấy vào thôi,nếu không làm việc này thì cụ sẽ ăn phạt "oan" của cụ kia thì cụ có làm hay không,nên việc này kg thể so vs việc vỉa hè được
Luật nào ra cũng làm nghiêm chỉnh thì đất nước này lên thiên đường lâu rồi.

longphúc

Xe tăng
Em cũng giống.
Em từng bán 2 xe chính chủ tên em, em yêu cầu công chứng, nhưng người mua lại chỉ cần giấy viết tay, nên đành chiều theo họ vậy.
Nay, theo quy định mới về định danh thì:
1. ko biết họ có phải tìm em để làm thủ tục định danh ko?
2. nếu em mua xe mới thì thế nào, có được bốc biển mới ko?
Chắc nhiều cụ cũng ở tình trạng này.
Em cũng đang ngó thêm xem nếu em sở hữu 5 cái xe cùng nhau thì gắn 5 xe chung 1 biển hay ntn
https://www.google.com/amp/s/amp.vov.vn/o-to-xe-may/tu-van/nguoi-so-huu-nhieu-xe-se-dinh-danh-bien-so-xe-nhu-the-nao-sau-158-post1033114.vov em vừa ngó thì vẫn 1 biển gắn cho nhiều xe cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Thông tư này ra là bắt cụ phải làm ngay tức khắc nên em không nghĩ như cụ
Cụ không nghĩ thế mặc cụ, cớ gì cụ bắt bẻ suy nghĩ của người khác? Trong khi cái nghĩ của cụ rất mơ hồ, còn tôi có cơ sỏ bởi cả đống thông tư, nghị định đầu voi đuôi chuột rồi.
Chào cụ.

longphúc

Xe tăng
Cụ không nghĩ thế mặc cụ, cớ gì cụ bắt bẻ suy nghĩ của người khác? Trong khi cái nghĩ của cụ rất mơ hồ, còn tôi có cơ sỏ bởi cả đống thông tư, nghị định đầu voi đuôi chuột rồi.
Chào cụ.
Ở nhà chắc cụ cãi nhau với cụ bà suốt nhể,cụ bảo thủ và ngang ngược thật đấy,cụ quắt còm phản bác tôi trước,tôi còm lại cho cụ hiểu giờ cụ lại cùn bảo tôi bắt bẻ cụ,mịa tôi đố cụ bán xe mà kg giữ lại biển đấy,chào,phí mất 15p cuộc đời tôi mất công còm vs cụ,tôi xin giật nước

dee.legolas

Xe máy
giờ em có con xe đã bán lâu lâu rồi, giờ họ bảo lại bán tiếp cho ai đó nữa, theo lý thuyết thì vẫn là tên em thì em nên làm như nào nhỉ?
Báo mất xe à các cụ êi???

longphúc

Xe tăng
giờ em có con xe đã bán lâu lâu rồi, giờ họ bảo lại bán tiếp cho ai đó nữa, theo lý thuyết thì vẫn là tên em thì em nên làm như nào nhỉ?
Báo mất xe à các cụ êi???
Nếu là biển 5 số thì biển đó sẽ là của cụ,cụ ra xxx sẽ trả lại cho cụ biển đó mà,cụ đọc thông tư thì rõ