[Funland] Sắp xếp thứ hạng các thương hiệu đồng hồ luxury

ngocmai227

Xe lăn
Thanh omega nick face là mã thanh hả bác
Đấy là cụ Mã Thanh bán đh vintage ở miền tây (lâu ko vào mấy group đh e chả nhớ cụ thể tỉnh nào, hình như An Giang hoặc Cà Mau) còn a Thanh Omega hồi e còn hay vào group fb anh ấy là Nguyễn Chí Thanh.
Mịa gần 2 năm ko chơi nữa quên gần hết cả kiến thức lẫn các seller uy tín rồi :(

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ Mã Thanh bán đh vintage ở miền tây (lâu ko vào mấy group đh e chả nhớ cụ thể tỉnh nào) còn a Thanh Omega hồi e còn hay vào group fb anh ấy là Nguyễn Chí Thanh.
Mịa gần 2 năm ko chơi nữa quên gần hết cả kiến thức lẫn các seller uy tín rồi :(
Ko . Có 1 cụ tên thanh ở hà nội hay chơi với bác hải hàng đào á

ngocmai227

Xe lăn
À vậy à bác . E có
Mua con rolex của bác ấy . Hi. Nói chung là cực kỳ tận tình .
Anh ấy bán chủ yếu từ Omega trở lên, thỉnh thoảng mới thấy bán Lông hoặc BM, e toàn bán đh cỏ, thỉnh thoảng đôi lần team 7A cũng giới thiệu khách hoặc mua hộ khách đh cỏ của e. Quá nhiệt tình và fair luôn ấy chứ :))

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Đấy chính là anh Thanh Omega ở 7A Lê Đại Hành chứ ai, anh Hải Hàng Đào e lạ gì, trc e lang thang bên Phố suốt chứ đâu :))
Mấy bác hội này chả biết e dân sg . Hôm ca phê Hỏi e chú ở phố nào hệ he. E nói giọng hà nội hơi bị ... phê nhá:)

ngocmai227

Xe lăn
Mấy bác hội này chả biết e dân sg . Hôm ca phê Hỏi e chú ở phố nào hệ he. E nói giọng hà nội hơi bị ... phê nhá:)
Team 7A trc gần tết hay rủ ae chơi và bán đh lên uống bia, e ko bít uống bia toàn uống chè, giờ ko biết còn duy trì niềm vui nho nhỏ đấy ko nữa :)

ngocmai227

Xe lăn
Nick FB Mã Thanh là của bác Mã Thanh ở trong Cà Mau bác ah, còn nick của anh Thanh OMEGA là Thanh Thanh ah
Trc khi e nghỉ a ấy lấy tên thật là Nguyễn Chí Thanh rồi cụ. Hồi đấy có phong trào report fb, ông nào càng bán nhiều càng dễ bị report nên mọi người đều phải lấy tên thật hết. E cũng bị report, gửi 1 đống thông tin giấy tờ đi cuối cũng vẫn bị xoá mịa nó fb, lại thêm mất sđt nên e nghỉ suốt từ hồi ấy đến giờ.

trauxanh

Xe lăn
Thanks cụ! Chắc sang tuần nhờ bác Thịnh lau dầu cho 1 em! Cháu dân kiến trúc! Thích đồng hồ lắm, cứ học hỏi các cụ dần. Có nghe nói mua đồng hồ bên Nhật (không cứ phải made in japan) hợp lý lắm đúng không cụ!
Topic này vẫn vui nhỉ!
Em thì nếu mua ở Nhật là cứ mua Japan made cho nó chính chủ, khỏi phải lo nguồn gốc. Cỏ cỏ chứ không được như mấy anh châu Âu. :D

xemay_oto89

Xe điện
Tầm 6000$ em kết Panerai quá , các cụ chơi panerai cho em hỏi có phải máy mới của panerai có phải hay lỗi k ạ

Lonestar

Xe điện
Trc khi e nghỉ a ấy lấy tên thật là Nguyễn Chí Thanh rồi cụ. Hồi đấy có phong trào report fb, ông nào càng bán nhiều càng dễ bị report nên mọi người đều phải lấy tên thật hết. E cũng bị report, gửi 1 đống thông tin giấy tờ đi cuối cũng vẫn bị xoá mịa nó fb, lại thêm mất sđt nên e nghỉ suốt từ hồi ấy đến giờ.
Tôi vừa thấy anh ý bình luận trên FB chô người quen, nếu bác không tin tự tìm hiểu, tôi chả cần phải giải thích làm gì

ngocmai227

Xe lăn
Tôi vừa thấy anh ý bình luận trên FB chô người quen, nếu bác không tin tự tìm hiểu, tôi chả cần phải giải thích làm gì
E có bảo cụ phải giải thích đâu, các thông tin e nói toàn tầm 2 năm trc rồi mà, giờ thị trường thay đổi ntn e cũng ko cập nhật nữa.
Thú vui này xa xỉ và tốn kém quá, e ko theo đc nữa :D

Long kts

Xe buýt
Topic này vẫn vui nhỉ!
Em thì nếu mua ở Nhật là cứ mua Japan made cho nó chính chủ, khỏi phải lo nguồn gốc. Cỏ cỏ chứ không được như mấy anh châu Âu. :D

Thanks cụ! Vấn đề là thấy mấy a bạn nói vừa mua chiếc này chiếc kia ở Nhật vừa xịn vừa rẻ hơn ở VN (cả túi xách, bút, bật lửa...)!
Cụ tư vấn thêm: so sánh thường khó nhưng nhìn chung Baumer & Mercier so với Maurice Lacroix thì hãng nào trội hơn! Cụ thể hơn chút thì giữa Baume & Mercier Capeland và Mảuice Lacroix masterpiece thì em nào hơn (giả định same giá)

Nana2015

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi mua đồng hồ trên trang https://www.jomashop.com này có được không ạ, em chỉ sợ mua phải đồng hồ fake.
Trân trọng,
Ở việt nam thiếu gì người làm ăn uy tín mà cụ phải lặn lội sang jomashop mua được cái đồng hồ hả cụ. Thứ nhất cụ mua tầm bao tiền. Nếu dưới 5tr thì mua ở việt nam khả năng hạt dẻ cao hơn. Còn luxury e nghĩ chẳng ai lại mua ở mạng cả. :)) e chỉ là thằng đeo sieko ạ

largo_kent

Xe tăng
Thanks cụ! Vấn đề là thấy mấy a bạn nói vừa mua chiếc này chiếc kia ở Nhật vừa xịn vừa rẻ hơn ở VN (cả túi xách, bút, bật lửa...)!
Cụ tư vấn thêm: so sánh thường khó nhưng nhìn chung Baumer & Mercier so với Maurice Lacroix thì hãng nào trội hơn! Cụ thể hơn chút thì giữa Baume & Mercier Capeland và Mảuice Lacroix masterpiece thì em nào hơn (giả định same giá)
Thương hiệu thì ML ngon hơn, masterpiece cũng là dòng đỉnh của ML.