[Funland] Sắp xếp thứ hạng các thương hiệu đồng hồ luxury

hadu

Xe tăng
Em có nhõn 2 em này. 1 em dùng đeo đi làm, 1 em đeo đi chơi. Các cụ phán hộ xem có bị con nào hàng giả ko:

Xe bọ xít

Xe container
bác Xe bọ xít có thể tham khảo tụi jomashop bán chiếc này hơn 12,600$

Link tham khảo (em toàn tham khảo giá trên luxurybazaar, jomashop để biết giá chuẩn rồi vào hãng mua cứ thế mặc cả sao cho sát giá nhất - luôn luôn đúng)
http://www.jomashop.com/vacheron-watch-81180000r-9159.html
Nó chụp ảnh ko đc ngon hay sao đó, nhìn hơi giả giả và tàu bè cụ nhỉ, màu sắc nhợt nhạt ko đc chất lắm :D

Cụ có trang chính link web của hãng này ko ? Có lẽ nên nhờ người mua mua ở Thụy sĩ hay mấy nước châu âu yên tâm hơn Cụ ạ!

kemieno

Xe máy
Đọc bài của cụ đúng là mở mang tầm mắt :D

CR-Vic

Xe container
Đồng hồ mà mua chính hãng tại Thụy Sỹ thì còn gì bằng nữa hả bác? Tụi Jomashop thấy mọi người đánh giá uy tín chứ có phải lìu tìu đâu. Hình nó chụp em đoán là hình tạo trên internet kiểu hình vẽ 3D chứ không phải là hình chụp thật - thế thì nó mới đẹp và sắc nét từng chi tiết chứ chụp choẹt cũng khó mà lột tả được. Bác mua đồng hồ xịn thì bỏ ra 6 triệu tiền vé máy bay sang Bangkok vào Gaysorn với Siam lựa các cửa hàng của hãng (search trên web của hãng có ngay) mà mua cũng được. Vừa được đi chơi mua sắm quần áo giày dép đồng hồ lại yên tâm chất lượng và rẻ hơn ở Việt Nam ít nhất là 20% :D

Nó chụp ảnh ko đc ngon hay sao đó, nhìn hơi giả giả và tàu bè cụ nhỉ, màu sắc nhợt nhạt ko đc chất lắm :D

Cụ có trang chính link web của hãng này ko ? Có lẽ nên nhờ người mua mua ở Thụy sĩ hay mấy nước châu âu yên tâm hơn Cụ ạ!

trauxanh

Xe lăn
Ầy zà, cái Seiko của bác giống chiếc đồng hồ ông bác em cho em mượn hồi em đi đại học thế không biết (cái kia là dây sắt của CCCP mua dây thay ở ALPO Cửa Nam) thấm thoắt đã hơn 1/4 thế kỷ rồi! Nhanh quá!!!
Hị hị...
Cái đó nội địa Nhật, sx 1966, là tiền thân của Grand Seiko.
Máy móc khác hẳn những Seiko thường khác, lại rẻ tiền... :)

hadu

Xe tăng
Con Railmaster của em là hàng kịch độc, các cụ phán xem thế nào. Em tìm trên mạng chẳng đâu có :)

CR-Vic

Xe container
Lịch sử chiếc đồng hồ đó là ông bác em là bộ đội vào giải phóng Miền Nam (bộ đội lìu tìu thôi) và kiếm được cái đồng hồ đó đeo suốt mấy chục năm. Hồi em đi thi đại học ông ý cho mượn để vào phòng thi có cái mà xem giờ làm bài. Mà đồng hồ cũ nên hồi đó em còn xoáy cái nắp đáy đồng hồ ra xem nó quay quay như thế nào :D

Hị hị...
Cái đó nội địa Nhật, sx 1966, là tiền thân của Grand Seiko.
Máy móc khác hẳn những Seiko thường khác, lại rẻ tiền... :)

trauxanh

Xe lăn
Hai cụ này...em can rồi đấy nhé!
Các cụ cứ mang cái sướng ra so kè với nhau làm gì?
Em mà mang cái khổ của em ra, là các cụ khó mà so được đấy. :D:D:D

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
thớt đồng hồ mà toàn mấy cụ cãi nhau, chán voãi. Chơi gì nó cũng là cái thú dù ít hay nhiều kể cả tiền bạc và hiểu biết. Cái đồng hồ 100k vnđ hay 100k $ dưng người sở hữu nó đều yêu quý nó thì giá trị như nhau. Các cụ cứ móc máy nhau làm gì? Ông đam mê chưa hẳn đã nhiều tiền, ông nhiều tiền chưa hẳn đã đam mê. Với em thì cái gì em thấy thích là ok chứ k cần phải xem nó bao nhiêu tiền & hiểu biết về chúng, y như gặp cháu nào xinh là muốn.............chứ k cần biết trong nó dư lào :)). Cháu thì các thể loại, các màu sắc tả bổ xiểng dưng con nào cũng yêu & cũng đeo >:D<

CR-Vic

Xe container
Báo cáo bác là topic đồng hồ về thương hiệu xa xỉ này nọ nhưng toàn là ông thợ buôn bán sửa chữa đồng hồ và châm chọt với đá đểu (nhưng cứ nói đến cá độ là lờ tịt đi mới tài chứ! :)) ) giống như hồi xưa có cái chủ đề về quần tây, bit tất, giày dép cuối cùng lộ ra một số ông buôn bán giày dép online vào chăn gà :)) Cái người nó có cả chục đôi giày tiền nghìn $ chả dám dậy khôn thế mà mấy vị kia cứ nhảy vào phán như đúng rồi :D

PS: khéo khi lại hỏi giày có giấy tờ, bill bủng hộp hủng không cũng nên. Lại phải chụp choẹt các góc từ trong ra ngoài, từ trên xuống dưới thật chi tiết nữa thì mệt lắm :))

thớt đồng hồ mà toàn mấy cụ cãi nhau, chán voãi. Chơi gì nó cũng là cái thú dù ít hay nhiều kể cả tiền bạc và hiểu biết. Cái đồng hồ 100k vnđ hay 100k $ dưng người sở hữu nó đều yêu quý nó thì giá trị như nhau. Các cụ cứ móc máy nhau làm gì? Ông đam mê chưa hẳn đã nhiều tiền, ông nhiều tiền chưa hẳn đã đam mê. Với em thì cái gì em thấy thích là ok chứ k cần phải xem nó bao nhiêu tiền & hiểu biết về chúng, y như gặp cháu nào xinh là muốn.............chứ k cần biết trong nó dư lào :)). Cháu thì các thể loại, các màu sắc tả bổ xiểng dưng con nào cũng yêu & cũng đeo >:D<

Uyenhd

Xe buýt
Em ạ cả 2 cụ!
Với tất cả sự tôn trọng của mình với 2 cụ, em đề nghị 2 cụ tôn trọng chủ đề thớt, tôn trọng những người như chúng em mà dừng lời.

Các cụ cãi cọ, đúng sai chưa biết nhưng mọi người ko thấy sự Thành đạt, hiểu biết của các cụ mà sẽ chỉ thấy trước mặt mình là 2 người đàn ông lắm lời!

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
Em không có nhu cầu thể hiện là người đàn ông ít lời ở cái topic này nhé bác :D

Bác xem lại giúp xem ai là người mở mồm ra châm chọt đá đểu trước (cả bên cái topic đeo đồng hồ gì gì trong OF cà phê này nữa).

Người ta bảo rồi: Biết Thì Thưa Thốt và Không Biết Thì Ậm Ặc Mà Nghe. Em thấy người xưa dạy chả sai bao giờ! (cái này em không nói bác nhé :D )

Em ạ cả 2 cụ!
Với tất cả sự tôn trọng của mình với 2 cụ, em đề nghị 2 cụ tôn trọng chủ đề thớt, tôn trọng những người như chúng em mà dừng lời.

Các cụ cãi cọ, đúng sai chưa biết nhưng mọi người sẽ chỉ thấy trước mặt mình là 2 người đàn ông lắm lời!

trauxanh

Xe lăn
Cụ bốt đồ fake bảo triệu đô thì em mới nói, cụ có đồ hịn thì em ngả mũ ạ cụ luôn...Khà khà !!!

Cái loại ở rừng như em nhìn biết ngay gà rừng hay gà nuôi...
Loại lìu tìu như bác không dám cá độ cho sự hiểu biết của mình thì em rất coi thường. Quá vớ vẩn và kém cỏi!!!
Theo em hiểu thì để phân định những thứ đặc biệt sẽ phải cần đến tổ chức có chuyên môn cao, hoặc được xác nhận bởi chính hãng qua các giấy tờ chứng minh xuất xứ hoặc chứng minh giao dịch...
Các hãng đỉnh cao đều có loại sản phẩm đặc biệt với giá trị, giá cả, vật liệu, phương thức chế tạo hoàn thiện, ghi dấu sản phẩm... cũng như cách đưa ra thị trường khác hẳn sản phẩm thông thường. Vậy nên khó dùng các cách nhận biết đại trà.
Thậm chí em nghe đồn vẫn tồn tại một số nhà sản xuất thủ công truyền thống gia truyền mỗi năm ra vài chiếc chẳng có thương hiệu, tùy hứng và tùy đặt hàng (tất nhiên vẫn khai thác thế mạnh kỹ thuật và các đặc điểm cũng như nhận dạng lâu đời).
Với những thứ đặc biệt hiếm như vậy thì khó có thể dùng nhận thức thông thường để nhận ra được, chỉ người mua và người bán mới biết rõ giá trị mang tính cá biệt của nó thôi. :)

Konakawa

Xe buýt
E nhấc 1 con ở metropole mà cá mập thế e cũng đang ko dám chơi đây cứ tin hàng hin thôi
Vợ e tặng e 1 con tissot e cũng tin thật. Sống có niềm tin thôi.
Thật tình e cũng ko tin hết dc 100%

search

Xe điện
cụ gì dùng đồng hồ triệu đô có khác, nói ghê thiệt, bỏ hẳn 6 củ sang Thái Lan vừa chơi vừa mua đồng hồ cho nó chuẩn :D

Mazafaka

Xe buýt
Đang khoe đồng hồ các cụ lại lọ mọ sang chuyện khác.

Cá nhân em thấy được đeo đồ xịn, đẳng cấp trên người ai cũng sướng, như bạn cụ Cr-Vic kia có hẳn 60 con li mít tịt là hoành tá tràng rồi. Với người thường 5k 10k cho đồng hồ đã là ghê, em còn ko dám nghĩ đến 1 chiếc mà ngang giá với cái nhà b

Chỉnh sửa cuối: