[Funland] Sắp xếp thứ hạng các thương hiệu đồng hồ luxury

haibocon

Xe tải
Em mời bác casauking thưởng lãm chiếc Vacheron này :D

PS: mặt đáy chiếc đồng hồ không post hình được vì lý do riêng tư do nó có dấu ấn của hãng ghi tên đề tặng cho chủ nhân của đồng hồ :)

Ối trời ơi em đi chết đây.

provtc

Xe container
Em chả biết gì về đồng hồ, dc cho cái này

E

h

Em thấy ko có trong danh mục cụ thớt nêu. Các cụ cho em hỏi nó thuộc phân khúc nào? Mua mới thì bao nhiêu xèng? Và nó đang bị một chút trục trặc nhỏ, giờ muốn sửa thì mang ra đâu ợ?
Đồng hồ của cụ chả thấy có tên hãng gì nhỉ.

longknu

Xe buýt
Ví dụ: Speedmaster máy 1120 thì so sánh với seamaster máy 2500, tất nhiên máy 2500 đời mới hơn, có coaxial thì đắt hơn chút đỉnh. Hoặc máy speed 1164 hay 1861 so với máy seamaster 3330....
Máy 1120 chỉ có 3 kim do vậy Speedmaster khong bao giờ lắp máy 1120 chỉ có Seamaster lắp máy này.

Nguyệt Linh

Xe tải
Em mời bác casauking thưởng lãm chiếc Vacheron này :D

PS: mặt đáy chiếc đồng hồ không post hình được vì lý do riêng tư do nó có dấu ấn của hãng ghi tên đề tặng cho chủ nhân của đồng hồ :)

E này chắc phải tiền tỷ

trauxanh

Xe lăn
Vacheron này phải không bác? :D

bác trauxanh với bác wave-tau đâu rồi ý nhỉ? :D
Cụ gọi em á?
Em thì vẫn vào thớt, dưng mờ đến đoạn này thì em đang nín thở tính toán xem 370 mét vuông nhà đất của em có nên đổi ngang lấy 1- 2 cái đồng hồ không đây? ~X(~X(~X(

CR-Vic

Xe container
Nhà bác ở mạn nào đấy? :D

Cụ gọi em á?
Em thì vẫn vào thớt, dưng mờ đến đoạn này thì em đang nín thở tính toán xem 370 mét vuông nhà đất của em có nên đổi ngang lấy 1- 2 cái đồng hồ không đây? ~X(~X(~X(

CR-Vic

Xe container
Biết ngay là có bác vào thăm hỏi :D

Em post lên cho vui ý mà. Máy của hình chụp thực tế mới là hạn chế có 3 chiếc trên toàn thế giới thôi bác nhé. Còn cái hình lấy trên web thì jomashop cũng có bán (hình như 900,000$ thì phải).

Vậy bác có nhu cầu độ vui cái này không?

Đồng hồ tiền tỷ mà lỗi sơ đẳng quá nhỉ ?

Konakawa

Xe buýt
Đồng hồ Tissot có xếp hạng ko cụ

trauxanh

Xe lăn
Về kết cấy máy giống nhay tới từng con ốc cụ ạ, chỉ khác nhau cái sọc, không có số máy, không có ký hiệu vàng trắng 18k...
Vâng, đúng thế!
Còn phân biệt thật giả hay khác loại của cái đám VC này thì em chịu ạ, vì chả có được tí kinh nghiệm gì. :D:D:D

CR-Vic

Xe container
Thế hóa ra là bác Blue Danube đấy à? :D (bác trauxanh giống em, không rành món xa xỉ này)

Em là hơi thất vọng về bác rồi đấy! Em nghĩ với "đẳng cấp" của bác thì mỗi khi cần tìm hiểu những thứ vượt khỏi khả năng của mình thì bác nên tìm hiểu kỹ hơn, nếu có thể bốc máy gọi thẳng cho thằng hãng hoặc email cho thằng chủ tịch của nó bảo cái đồng hồ này thằng nào ở VN chúng tao đang sở hữu đấy :D câu hỏi có khi không có cho bác nhưng chắc chắn sẽ có câu trả lời là chúng mày nước bé tý nghèo đói thế mà cũng có mấy thằng khách VIP của tao ở đấy :D

Đây là cái Jomashop bán 900,000$ nhé

Và đây là cái bác hô hoán là hàng gì gì .... nhé

Nếu bác có, hãy chụp nét như của em thế này đã

CR-Vic

Xe container
Môn này nó cầu kỳ lắm bác trauxanh à. Mình ít tiền cứ đồng hồ Quảng Châu Chanxi Lu mua cân cho nó hoành :D

Vâng, đúng thế!
Còn phân biệt thật giả hay khác loại của cái đám VC này thì em chịu ạ, vì chả có được tí kinh nghiệm gì. :D:D:D

CR-Vic

Xe container
Em có phải dân buôn bán đồng hồ đâu mà bác bảo em phải chụp choẹt kỹ lưỡng thế làm gì? Máy iphone chụp được thế thôi bác ạ. Mà em post chơi chơi chứ có nhu cầu rao bán gì đâu :D - vì không phải của em sở hữu :))

Cụ chụp bốn cái hình, cận cảnh mặt trước, cận cảnh nắp đáy, cận cảnh bên sườn có núm, cận cảnh cái khóa. Tại sao cụ cứ bốt những cái hình mờ ảo thế ?

CR-Vic

Xe container
Bác không tin thì cá độ cho vui. Em chả có nhu cầu phải chụp choẹt show hàng kiểu dân buôn bác à :D

Còn nói luôn với bác là tất cả những chiếc đồng hồ em post trong thớt này: Patek, Vacheron, Girard, Jaeger, Rolex, Chopard là chính hãng (hình thì em vẫn để trên OF chứ không xóa xóa lau lau làm gì) . Bác bảo không phải thì ta độ với nhau cho vui. Từng cái một cũng được!

Nếu bác đúng là blue danube thì em nói thật bác bỏ quá cho chứ bác không có thói quen biết người khác có thể hơn gấp nhiều lần mình nên đôi khi bác hơi bị hợm hĩnh quá! Cái này em nhận xét của em về bác chứ không phải có ý gì.

Người không có thì không biết được. Cũng lại nghe người ta nói... hình ảnh cụ cóp nhặt chẳng cái nào giống cái nào.