[Funland] Sắp xếp thứ hạng các thương hiệu đồng hồ luxury

NhatMinh25

Xe máy
Bá cáo cụ! Đây là model độc bảng A, hiện tại theo em biết gần như ko còn chiếc nào hoạt động. Chiếc của em đã đc em designer theo ý tưởng của em, nó có nguyên mặt số và ko lộ đáy. Vì thiết kế máy quá mỏng 1.2mm và lộ gần như skeleton nên em khoét đáy cộng với gia công bộ vành chia giờ cụ ạ.
Chia sẻ cùng cụ chút nữa: model này có 3 thương hiệu dùng chung đó là lassale( đã tuyệt chủng chỉ còn chiếc độc nhất một bác ở phan thiết đang sở hữu), vacheron cùng piaget( em chộp dc cả hai thương hiệu này, tuần nữa em sẽ cầm dc trên tay chiếc piaget dòng máy y chang).
Đây là ảnh máy của 3 thương hiệu đó bác à.

đây là movement lên dây, sau đó cả 3 thằng đó đều phát triển trên nền máy này thêm phần tự động nâng độ dày thành 2.0mm( chưa có máy auto nào vuợt qua dc độ mỏng này). Model auto hiện tuyệt chủng cụ ạ, không có cả máy xuất hiện chứ đừng nói nguyên chiếc ợ.
Nó đây:

Vâng ra thế, em nhìn máy thì đúng rồi tại cái vỏ lạ quá nên em mới có ý kiến hị hị, vì nói gì thì nói máy không thể làm giả được, dòng siêu mỏng này quá nổi tiếng về độ hiếm rồi, hoá ra bác design theo ý tưởng nên vỏ nó khác, dù sao bác phải mời rượu em vì em đã phát hiện ra vỏ không phải hãng làm hí hí.

Yes sonata

Xe tải
Vâng ra thế, em nhìn máy thì đúng rồi tại cái vỏ lạ quá nên em mới có ý kiến hị hị, vì nói gì thì nói máy không thể làm giả được, dòng siêu mỏng này quá nổi tiếng về độ hiếm rồi, hoá ra bác design theo ý tưởng nên vỏ nó khác, dù sao bác phải mời rượu em vì em đã phát hiện ra vỏ không phải hãng làm hí hí.
Hehee! Bá cáo cụ phát nữa, vỏ zin luôn đấy ạ. Em chọc cho đáy nó thủng ra để lộ máy nên phăng teo đầu đầm cán búa zoài. Dấu 18k bên ngoài nó còn đúng ở viền lỗ nên em để lại, ảnh em chụp khi chưa vệ sinh lên lem nhem chút. Giờ xong rồi lên tay nó phê lắm cụ ợ vì nó có cái riêng của mình trong đó.

NhatMinh25

Xe máy
Hehee! Bá cáo cụ phát nữa, vỏ zin luôn đấy ạ. Em chọc cho đáy nó thủng ra để lộ máy nên phăng teo đầu đầm cán búa zoài. Dấu 18k bên ngoài nó còn đúng ở viền lỗ nên em để lại, ảnh em chụp khi chưa vệ sinh lên lem nhem chút. Giờ xong rồi lên tay nó phê lắm cụ ợ vì nó có cái riêng của mình trong đó.
Tất nhiên là giờ nó hết zin rồi vì cụ chọc nó dư thế này rồi, nhưng em vẫn thích để nguyên bản hơn vì là hàng sưu tầm nên em nghĩ để nguyên bản nó sẽ có giá trị lịch sử hơn chứ ạh :D, tất nhiên ủng hộ cụ làm cái tôi cho chiếc đồng hồ của mình độc đáo hơn :D.

Yes sonata

Xe tải
Em chắc chắn VN không ai, không bất kỳ ai thiết kế và sửa lại như cụ nói (trên thể giới cũng chẳng còn nghiều nghệ nhân có thể làm được như cụ nói) và thứ nữa là những người chơi đồng hồ đặc biệt tôn trọng và nâng nịu sự nguyên bản của chiếc đồng hồ xưa.

Em rất háo hức được cụ mở mang tầm mắt !
Cám ơn cụ quan tâm! Em ghi nhận điều cụ nói, mỗi người một gu và thường đề cao tính nguyên bản. Em chơi máy là chính nên phong trào của vintage watch thường size nhỏ và đáy kín, cảm giác về độ tinh xảo cũng như sự mê hoặc từ chuyển động của các bộ phận trong movement đã thúc đẩy em đặt cái tôi của mình trong đó.
Thêm nữa nếu cụ thích bất kì một movement nào em có thể dùng movement đó design để lên tay cho cụ một chiếc đh theo fom cụ thích, độ tinh tế đến thợ còn trợn pha ợ. Hihiii!
Đây là chiếc piaget bạn em đang dùng, chỉ từ máy 12p auto em chế tác vỏ 18k. Mặt số có tuổi hơn trăm năm em lấy từ đh quả quýt, kim thép nung xanh. Cụ thẩm hộ em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

NhatMinh25

Xe máy
Em chắc chắn VN không ai, không bất kỳ ai thiết kế và sửa lại như cụ nói (trên thể giới cũng chẳng còn nghiều nghệ nhân có thể làm được như cụ nói) và thứ nữa là những người chơi đồng hồ đặc biệt tôn trọng và nâng nịu sự nguyên bản của chiếc đồng hồ xưa. Chiếc đồng hồ cụ bốt vẽ choe choét, tóe loe ra, đến cái dây còn rởm... thì có gì đẹp đâu!

Em rất háo hức được cụ mở mang tầm mắt !

F1 nhà em cũng đeo đồng hồ xưa, đây cụ này

Cùng quan điểm với cụ, cá nhân em vẫn thích nguyên bản hơn, em cũng đang chơi 1 chiếc omega không cổ lắm nhưng cũng khá hiếm.

Yes sonata

Xe tải

Không em chẳng dại dột làm việc đó, triết lý của những hãng danh tiếng là cái đẹp phía trong vỏ máy... phải thật là người am hiểu mởi biết là phía trong có có cái gì, tinh sảo đến đâu.

Ngày xưa bọn em với hội đồng hồ Canada cũng chỉ nghịch đến lột mặt số mấy con omega để cho nó chạy lọc cọc cho vui thôi nhưng nhìn ngắm mãi mới thấy mình chẳng giống ai, và đây là ý tưởng tồi tệ !
Oh! Mới lột mặt số cụ đã có cảm

giác vậy thì với kiểu khoét máy của

em như này có vẻ sốc cụ nhể.

Yes sonata

Xe tải
Nghệ thụt với vàng và kim cương nguyên bản đây.

F1 của cụ còn chơi AP thì em biết cụ sưu tập khủng zoài, em thì đến patek còn phá theo ý mình thì VC cũng cùng số phận ợ. Thêm nữa em thiên về độ mỏng và độc của movement nên không hứng thú lắm với fom dày cụ ạ.( cụ xoáy em quả dây ác nhể, khi em đang gia công em lắp dây đó vẫn còn tiếc cụ à)

Yes sonata

Xe tải

Mụ vợ em nó đòi đục chiếc này, ảnh đây, cụ ngâm cứu ngày đẹp trời nào đó em với cụ cùng đục nhé !

Hehe! Cụ có thể ngâm cứu chứ em thì đục trong phút mốt, nhưng em nghi ngờ vụ này của cụ. Không lẽ qua vài còm cụ đã dao động vứt bỏ tính nguyên bản vậy?

Phuvuhong

Xe hơi
Em đố các cụ chơi đồng hồ là vì sao IIII mà không IV cụ nào google thì nhận thua nhé

Mazafaka

Xe buýt
Em đố các cụ chơi đồng hồ là vì sao IIII mà không IV cụ nào google thì nhận thua nhé
Đơn giản để mặt số được cân bằng với số VIII ở phía bên kia. Chẳng phải mặt đồng hồ là để thể hiện sự cân bằng tuyệt đối sao?

Còn cái vụ phạm huý Louis gì đó em không tin.

Mazafaka

Xe buýt

Hehe! Cụ có thể ngâm cứu chứ em thì đục trong phút mốt, nhưng em nghi ngờ vụ này của cụ. Không lẽ qua vài còm cụ đã dao động vứt bỏ tính nguyên bản vậy?
Cụ có vẻ khoái đục đẽo nhỉ? Em này ruột quả qúit mặt & vỏ cụ tự chế à?

KhieuDauDo

Xe điện
Cụ đưa ra hàng trăm hãng đồng hồ mà e chỉ biết vài hãng :D

Xe_om_day

Xe buýt
Chiếc này hình như cụ mua của bác Tuấn Đồng Nai nhỉ
Cái này em mua ở Nhật cũng lâu lâu rồi cụ ơi. Em chơi đồ vintage nên cũng hay ngó bên bác Tuấn, thấy nhiều con cũng ổn lắm.
Đồ của Đức em còn chơi treo tường con J mũi tên, đêm nghe nó đánh chuông phê lòi, vang vọng như nhà thờ :)

quocviet

Xe container
Loáng thoáng nghe được là tôn trọng vị thần nào đó nên không viết là IV mà chơi thành IIII. Đúng ko cụ nhể :)
có nhiều truyền thuyết về vấn đề này, nhưng em chẳng tin. Em tin vào lí thuyết sự cân bằng tuyệt đối trên mặt đồng hồ hơn, cụ ạ!

quocviet

Xe container
Cái này em mua ở Nhật cũng lâu lâu rồi cụ ơi. Em chơi đồ vintage nên cũng hay ngó bên bác Tuấn, thấy nhiều con cũng ổn lắm.
Đồ của Đức em còn chơi treo tường con J mũi tên, đêm nghe nó đánh chuông phê lòi, vang vọng như nhà thờ :)
hôm nào cụ cho ít hình ảnh, hoặc cả cái clip lên nữa thì tuyệt, cụ ơi :D

NLK

Xe tăng
Em rất lạ, nói về đồng hồ với em là nói về một vật có chiều dài lịch sử, chiều sâu văn hoá. Nen em thích đồng hồ có kiểu dáng cổ điển , hoa văn hoạ tiết theo kiểu phục hưng và mặt có chữ số La Mã...đỗng hồ hiện đại, giá trị đến bao nhiêu tiền em cũng không thích.

noobita

Xe hơi
Cụ này chém kinh quá. Mà đồng hồ chính hãng như seiko, orient vài triệu là chuẩn đét rồi, có gì là đắt đâu. Còn cụ mà chơi rolex với omega tầm 10t trở lại thì xác định luôn là fake cho nhanh.
Chả cần chém, vì nó là thực tế. Bây giờ ai cũng có điện thoại cả rồi, mấy ai đeo đồng hồ nữa đâu. Mua đồng hồ về đeo chủ yếu là để trang trí. Bỏ ra mấy triệu mua 1 cái đồng hồ chính hãng về để che nắng cổ tay cũng không phải là rẻ đâu ợ. Thế nên mấy con Casio chính hãng vài triệu cũng fake đầy ra. Đồng hồ fake có vài trăm k vẫn bóng bảy và chống nước như thường.
Còn cụ mà nhắc đến Rolex với cả Omega thì xin lỗi tình yêu đi, đừng nói 10tr, cầm trên 100 củ thì hẵng mong sờ vào mấy cái hàng ý!

Xe_om_day

Xe buýt
Chả cần chém, vì nó là thực tế. Bây giờ ai cũng có điện thoại cả rồi, mấy ai đeo đồng hồ nữa đâu. Mua đồng hồ về đeo chủ yếu là để trang trí. Bỏ ra mấy triệu mua 1 cái đồng hồ chính hãng về để che nắng cổ tay cũng không phải là rẻ đâu ợ. Thế nên mấy con Casio chính hãng vài triệu cũng fake đầy ra. Đồng hồ fake có vài trăm k vẫn bóng bảy và chống nước như thường.
Còn cụ mà nhắc đến Rolex với cả Omega thì xin lỗi tình yêu đi, đừng nói 10tr, cầm trên 100 củ thì hẵng mong sờ vào mấy cái hàng ý!
Cụ chém 99% đồng hồ ở VN là fake em nghe không lọt tai. Cái này chắc cụ đi khảo sát thị trường ở mạn chợ Đồng Xuân thì em nhất trí, còn nói chung cho cả thị trường chung thì rất vớ vẩn.
Còn 100 củ cụ cũng đừng mong sờ vào nhé. Omega, Rolex... nó còn đúc lại vỏ vàng, bỏ ra vài trăm củ ôm hận như thường :))