[Funland] Sắp tới nhiều cụ sẽ khóc ròng vì Chứng trường

honda78

Xe tải
Đây là quan điểm của tôi về TT nhé! Gửi các ACE.

@ bác diboduoimua: Cuối tuần rảnh mời bác giao lưu môn PS nhé! Tks

Nay các anh cho đóng nến tháng 7.2018 bằng 1 con chuồn chuồn đuôi dài sắc xanh khá đẹp :) (Dragon Fly Doji: thể hiện áp lực mua khá lớn đẩy lên cao nhất giá trong tháng)

Vận động của nhóm trụ và các dòng:

1. Money rotation: Các lái đầu cơ đọc được Base tích lũy nền phẳng (Flat consolidation base) của VNI nhịp này tận dụng để đánh/ quẩy liên tiếp: HNG HAG MBG ...

2. Trụ vốn hóa lớn: tích lũy trong Bolinger hẹp để tạo đà, nhóm Bank duy trì dao động giá đợt rồi để giữ VNI khá ổn. Lưu ý VNM GAS nhóm Bank đều bật lên từ mức giá kích nổ sóng trước từ tháng 10/2017. Nhóm nhà Vova vẫn neo giá khá tốt trong sóng giảm gần 4 tháng qua. BVH VNM MSN được nén chặt trong BB hẹp với các nến nhỏ.

3. Độ rộng thị trường: dòng tiền lan tỏa khá tốt. Quỹ/ Tổ chức gom hàng giá xanh/ đỏ nhẹ để găm hàng đủ các kho. Dòng tiền thông minh/ nóng đảo qua những con hàng nóng bỏng tay với sự phối hợp rất nhịp nhàng: lái/ dòng tiền/ media bơm tin...

4. Tâm lý NĐT: song song tâm lý hoang mang style và nghi ngờ vẫn có những NĐT nhanh nhạy chủ động mua hàng theo dòng tiền với những câu chuyện riêng: QCG, dòng tiền chủ động ăn hàng tăng dần khối lượng trong những lúc thị trường trùng xuống.

5. HT và KC của VNI:

+ KC:
- Hơi cứng: 960
- Khá cứng: 980
- Cực cứng = 995-1000 (mốc tâm lý). Tại đây sẽ có đ/c mạnh.

Chú ý timing: 10/8/2018 (Tháng 7 Cô Hồn) cùng sự vận động của các TT TC liên quan như DJ, Shanghai, tin của Lái Quốc Gia bơm trên Media...

+ HT: 935-927.

Hãy chọn hàng có lái mạnh và giá đúng để đi trọn vẹn sóng này!:)

Good Trade.

diboduoimua

Xe tăng
Đây là quan điểm của tôi về TT nhé! Gửi các ACE:
@ bác diboduoimua: Cuối tuần rảnh mời bác giao lưu môn PS nhé! Tks

Nay các anh cho đóng nến tháng 7.2018 bằng 1 con chuồn chuồn đuôi dài sắc xanh khá đẹp :) (Dragon Fly Doji: thể hiện áp lực mua khá lớn đẩy lên cao nhất giá trong tháng)

Vận động của nhóm trụ và các dòng:

1. Money rotation: Các lái đầu cơ đọc được Base tích lũy nền phẳng (Flat consolidation base) của VNI nhịp này tận dụng để đánh/ quẩy liên tiếp: HNG HAG MBG ...

2. Trụ vốn hóa lớn: tích lũy trong Bolinger hẹp để tạo đà, nhóm Bank duy trì dao động giá đợt rồi để giữ VNI khá ổn. Lưu ý VNM GAS nhóm Bank đều bật lên từ mức giá kích nổ sóng trước từ tháng 10/2017. Nhóm nhà Vova vẫn neo giá khá tốt trong sóng giảm gần 4 tháng qua. BVH VNM MSN được nén chặt trong BB hẹp với các nến nhỏ.

3. Độ rộng thị trường: dòng tiền lan tỏa khá tốt. Quỹ/ Tổ chức gom hàng giá xanh/ đỏ nhẹ để găm hàng đủ các kho. Dòng tiền thông minh/ nóng đảo qua những con hàng nóng bỏng tay với sự phối hợp rất nhịp nhàng: lái/ dòng tiền/ media bơm tin...

4. Tâm lý NĐT: song song tâm lý hoang mang style và nghi ngờ vẫn có những NĐT nhanh nhạy chủ động mua hàng theo dòng tiền với những câu chuyện riêng: QCG, dòng tiền chủ động ăn hàng tăng dần khối lượng trong những lúc thị trường trùng xuống.

5. HT và KC của VNI:

+ KC:
- Hơi cứng: 960
- Khá cứng: 980
- Cực cứng = 995-1000 (mốc tâm lý). Tại đây sẽ có đ/c mạnh.

Chú ý timing: 10/8/2018 (Tháng 7 Cô Hồn) cùng sự vận động của các TT TC liên quan như DJ, Shanghai, tin của Lái Quốc Gia bơm trên Media...

+ HT: 935-927.

Hãy chọn hàng có lái mạnh và giá đúng để đi trọn vẹn sóng này!:)

Good Trade.

Thank cụ đã chia sẻ và có lời mời, em cũng thích những vụ giao lưu học hỏi lắm, mỗi tội hiện em ở tỉnh lẻ nên cũng hơi khó thực hiện cụ ạ.

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Sóng xiếc phân tích phân teo mệt lắm, mà em cứ càng tích phân nhiều lại càng mất, năm nay em cứ nhắm FPT xúc mà xơi cổ tức thôi, còn lướt thì đu theo A Quyết bay Bamboo.:D

max payne

Xe tải
hí hí...bsr có vẻ bung lụa, tây lông đè giá mà có đại gia vn táng nên h táng lại lun :))

BIENDONG001

Xe tăng
Sáng em ko S kịp, chiều lại Long hụt 2 quả, cuối giờ thì lại sợ biến động ATC nên ko dám vào Short 945 nữa, nghỉ canh bảng luôn cụ ạ
Bây giờ thì cụ mới thấy là cái nhận định hôm trước về S là chuẩn cụ nhé. Có điều nó chưa chịu đi ngay. Nay mới bắt đầu.

thanh040506

Xe trâu

diboduoimua

Xe tăng
Bây giờ thì cụ mới thấy là cái nhận định hôm trước về S là chuẩn cụ nhé. Có điều nó chưa chịu đi ngay. Nay mới bắt đầu.
Cụ đoán gì cho phiên mai ko? Diễn biến của TT trong phiên nay làm em ko bắt vị được nữa: Thanh khoản tốt, tiền vẫn quay đều, hàng trụ vẫn rất ổn định làm em cứ có cảm giác đây chỉ là 1 phiên chỉnh kỹ thuật để bứt phá. Tuy nhiên ở chiều ngược lại, tin tức Quý 2 hầu như đã rõ ràng nên cái này ko còn động lực đẩy TT đi lên, còn về TG thì vẫn bỏ ngõ CTTM Trung - Mỹ (TQ nay rơi gần 2% rồi)...

Vni mai cắm đầu về lại 900 hay đi ngang tích lũy đây :D

Cụ đoán gì cho phiên mai ko? Diễn biến của TT trong phiên nay làm em ko bắt vị được nữa: Thanh khoản tốt, tiền vẫn quay đều, hàng trụ vẫn rất ổn định làm em cứ có cảm giác đây chỉ là 1 phiên chỉnh kỹ thuật để bứt phá. Tuy nhiên ở chiều ngược lại, tin tức Quý 2 hầu như đã rõ ràng nên cái này ko còn động lực đẩy TT đi lên, còn về TG thì vẫn bỏ ngõ CTTM Trung - Mỹ (TQ nay rơi gần 2% rồi)...

Vni mai cắm đầu về lại 900 hay đi ngang tích lũy đây :D
theo mình đây là phiên điều chỉ, rung lắc để lấy hàng. Mai có thể tiếp tục điều chỉnh rung lắc!

honda78

Xe tải
Dòng tiền vào TT khá ổn.

Độ rộng TT vẫn khá đẹp.

Trên bảng điện, các lệnh ăn hàng chủ động khi TT đ/c Trung bình lệnh dày hơn, dòng tiền chủ động vào TT.

Ngày mai: TT tiếp tục điều chỉnh phiên sáng với HT 946+/-3. Theo kỹ thuật chạm SMA50/250 và Upper Band, TT điều chỉnh tích lũy để lấy đà vượt lên, tiến mốc 992+/-5 và 10 ngày tiếp theo.

Lưu ý các mã xanh/ tím hôm nay dòng tiền mạnh: họ P, BĐS và Nông nghiệp.

Good Trade.

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Dòng tiền vào TT khá ổn.

Độ rộng TT vẫn khá đẹp.

Trên bảng điện, các lệnh ăn hàng chủ động khi TT đ/c Trung bình lệnh dày hơn, dòng tiền chủ động vào TT.

Ngày mai: TT tiếp tục điều chỉnh phiên sáng với HT 946+/-3. Theo kỹ thuật chạm SMA50/250 và Upper Band, TT điều chỉnh tích lũy để lấy đà vượt lên, tiến mốc 892+/-5 và 10 ngày tiếp theo.

Good Trade.
Về mốc 892 +/- 5 hả cụ?

honda78

Xe tải
Thank cụ đã chia sẻ và có lời mời, em cũng thích những vụ giao lưu học hỏi lắm, mỗi tội hiện em ở tỉnh lẻ nên cũng hơi khó thực hiện cụ ạ.
==
OK bác. Mình thấy bác có nhận định PS khá chuẩn xác nên cần traođổi chút.

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ. Tks
Về mốc 892 +/- 5 hả cụ?

===

Tôi text nhầm: 992+/-5. Sozy.

honda78

Xe tải
Dòng tiền vào TT khá ổn.

Độ rộng TT vẫn khá đẹp.

Ngày mai: TT tiếp tục điều chỉnh phiên sáng với HT 946+/-3. Theo kỹ thuật chạm SMA50/250 và Upper Band, TT điều chỉnh tích lũy để lấy đà vượt lên, tiến mốc 992+/-5 và 10 ngày tiếp theo.

Good Trade.
=====

Hi all Traders,

Hiện VNI dừng đúng mốc 944 +/-3 đúng bài được đội Lái Quốc Gia với cách đánh chuẩn khẩu độ và chuẩn tiết tấu do Nhạc Viên HN dạy :).

Hiện đang dùng VHM VIC GAS CTD để cân với nhóm Bank giảm. Tác động giảm từ VNM BVH VJC SAB và Bank giảm nhẹ. Bài này dùng mãi quen rồi :)

1 số con Bank sáng nay, Lái Quốc Gia cho gãy SMA20 để rung dọa.

News: dùng tiếp tin Trade War Trăm - Tập để bơm vào đầu NĐT trên Media nhằm vét nốt đợt hàng rẻ cuối cùng.

Chiều diễn biến sẽ đẩy ngược kèo và mai chu trình Uptrend quay lại quỹ đạo.

Good Trade

PS: Chú ý dòng tiền nó đang quẩy nhóm BĐS.

macan silverwing

Xe tải
Chiều nay sấp mặt hàng chục điểm nhé.

diboduoimua

Xe tăng
==
OK bác. Mình thấy bác có nhận định PS khá chuẩn xác nên cần traođổi chút.

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ. Tks

===

Tôi text nhầm: 992+/-5. Sozy.
Nay em đang mở Long từ vùng 928 đến 925 rồi. Nhìn Chart thì thấy ok, nhưng ngó sang TT Châu á thì hơi hoang mang 1 chút cụ ạ..,

honda78

Xe tải
Chiều quẩy PS L là chuẩn bài!

Good Trade Bro!

Lưu ý đoạn này chủ đạo là L do lực lên> lực xuống, nến đáy Higher Higher
![/QUOTE]