[Funland] Sắp thi hành án tên TT sát hại Thiếu tá Nguyễn Văn Sinh

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xe ba gác
Em trích đoạn trong bài báo "Tướng Đỗ Hữu Ka kể chuyện phá án và ngày ăn 1 gói mì" mà cụ buicongchuc đã dẫn link ở trên.

Ông kể: "Khi hai đối tượng được đưa về trụ sở, tôi sang ngay. Mở cửa bước vào tôi hỏi lớn: "Mày dùng cái gì chém?". Đối tượng khai: "Cháu dùng dao". Tôi hỏi tiếp: "Mày dùng bao gì bọc dao?". Trả lời: "Giấy xi măng". Lúc đó thì mọi lo lắng trong lòng đã được giải tỏa, đây chính là chìa khóa để "mở" vụ trọng án. Lời khai của đối tượng trùng khớp với tang vật thu được tại hiện trường".

Chỉ với 2 câu hỏi với tổng cộng 11 chữ, Ka đã tìm ra chìa khoá để phá một vụ trọng án được mô tả là đã được đối tượng dàn dựng rất tinh vi. Phương pháp đấu tranh với tội phạm một cách tài tình của Ka nên in thành sách giáo khoa và giảng dạy cho ngành điều tra hình sự khắp thế giới. Interpol, FBI, Scotland Yard, ... nên mời Ka đến làm cố vấn.
Tên K thật tài (L) tình. Tới đây tên nghi phạm K này sẽ khéo ăn nói thế nào trước toà (liên quan vụ án khác, mà tên K là nghi phạm, hiện đang tạm giam).

.Bo My

Xe container
Theo em đọc thì vụ này có 2 đồng phạm lĩnh án chữ. Sao họ ko kêu oan nhỉ?
2 ông đó khai ra Chưởng đấy. Các cụ muốn biết thật giả thì tìm 2 ông đó mà hỏi, vẫn còn nhân chứng sống! :D

VKS cũng có ý kiến nhưng chỉ là giảm tội xuống chung thân chứ không oan, nếu Chưởng là chủ mưu thì không rõ có ra lệnh giết hay không.
Thủ phạm thì bị bắt sạch nên không có nhu cầu đổ tội cho ai cả.

Chỉnh sửa cuối:

Binbi

Xe điện
Lời kêu oan trải dài 8 năm
Tám năm qua, tử tù Nguyễn Văn Chưởng, bố mẹ Chưởng là ông Nguyễn Trường Chinh, bà Nguyễn Thị Bích và một số luật sư có rất nhiều đơn kêu oan gửi các cấp đề nghị xem xét lại bản án.
Thời gian gần đây, biết con sắp bị thi hành án, vợ chồng ông Chinh càng thêm lo lắng. Ông Chinh - bà Bích phải cầm cố nhà cửa và lang thang ở TP Hà Nội nhiều tháng nay kêu oan cho con.
Luật sư Hoàng Văn Quánh (Ðoàn luật sư TP Hà Nội), người bảo vệ cho Nguyễn Văn Chưởng ở phiên phúc thẩm, cho biết tại tòa cả hai anh em Chưởng khai bị đánh đập nên phải nhận tội. Các bản cung phía dưới chữ ký Chưởng đều viết chữ “EC” (tức bị ép cung).

Hồ sơ vụ án có một số tài liệu bị mất, biên bản xác định thương tích trên người bị cáo Chưởng khi Chưởng về trại tạm giam Trần Phú do giám thị trại giam lập, có y sĩ trại giam chứng kiến nhưng không có trong hồ sơ...
Đoạn tô đậm bên trên cho thấy hồ sơ có mùi rồi :(

BMW X10

Xe điện
Lời kêu oan trải dài 8 năm
Tám năm qua, tử tù Nguyễn Văn Chưởng, bố mẹ Chưởng là ông Nguyễn Trường Chinh, bà Nguyễn Thị Bích và một số luật sư có rất nhiều đơn kêu oan gửi các cấp đề nghị xem xét lại bản án.
Thời gian gần đây, biết con sắp bị thi hành án, vợ chồng ông Chinh càng thêm lo lắng. Ông Chinh - bà Bích phải cầm cố nhà cửa và lang thang ở TP Hà Nội nhiều tháng nay kêu oan cho con.
Luật sư Hoàng Văn Quánh (Ðoàn luật sư TP Hà Nội), người bảo vệ cho Nguyễn Văn Chưởng ở phiên phúc thẩm, cho biết tại tòa cả hai anh em Chưởng khai bị đánh đập nên phải nhận tội. Các bản cung phía dưới chữ ký Chưởng đều viết chữ “EC” (tức bị ép cung).

Hồ sơ vụ án có một số tài liệu bị mất, biên bản xác định thương tích trên người bị cáo Chưởng khi Chưởng về trại tạm giam Trần Phú do giám thị trại giam lập, có y sĩ trại giam chứng kiến nhưng không có trong hồ sơ...

"Hồ sơ vụ án có một số tài liệu bị mất, biên bản xác định thương tích trên người bị cáo Chưởng khi Chưởng về trại tạm giam Trần Phú do giám thị trại giam lập, có y sĩ trại giam chứng kiến nhưng không có trong hồ sơ...":
Có cái Biên bản nào đó, đã bị mất, sao họ lại biết là Đã từng có và Bị mất nên không tồn tại trong Hồ sơ, bác nhỉ?

Ngoài ra, Biên bản thì thường có dăm bản, đồng chí Giám thị chắc vẫn phải còn??

NNS

Xe ngựa
với kiểu điều tra xét hỏi như vn mình thì iu điểm đc cái phá án nhanh, như thần, nhưng nhược điểm là oan hay ko thì thằng dựa cột rõ nhất.
nên những án lọ án chai này xem cho biết thông tin thôi chứ chả biết thế nào đc

printer05

Xe điện
Em trích đoạn trong bài báo "Tướng Đỗ Hữu Ka kể chuyện phá án và ngày ăn 1 gói mì" mà cụ buicongchuc đã dẫn link ở trên.

Ông kể: "Khi hai đối tượng được đưa về trụ sở, tôi sang ngay. Mở cửa bước vào tôi hỏi lớn: "Mày dùng cái gì chém?". Đối tượng khai: "Cháu dùng dao". Tôi hỏi tiếp: "Mày dùng bao gì bọc dao?". Trả lời: "Giấy xi măng". Lúc đó thì mọi lo lắng trong lòng đã được giải tỏa, đây chính là chìa khóa để "mở" vụ trọng án. Lời khai của đối tượng trùng khớp với tang vật thu được tại hiện trường".

Chỉ với 2 câu hỏi với tổng cộng 11 chữ, Ka đã tìm ra chìa khoá để phá một vụ trọng án được mô tả là đã được đối tượng dàn dựng rất tinh vi. Phương pháp đấu tranh với tội phạm một cách tài tình của Ka nên được in thành sách giáo khoa và giảng dạy cho ngành điều tra hình sự khắp thế giới. Interpol, FBI, Scotland Yard, ... nên mời Ka đến làm cố vấn.
Em tưởng mọi người hay có câu không nghe cave kể chuyện,...

.Bo My

Xe container
Đoạn tô đậm bên trên cho thấy hồ sơ có mùi rồi :(
Luật sư nói thôi, không thấy luật sư đưa ra bản chụp mấy thứ đó. Kinh nghiệm làm việc với luật sư là không nghe luật sư kể, có gì đưa văn bản ra đây dò từng chữ.
Đổ tội thì anh Ka không cần vì đã tóm được 2 thằng cầm dao chém.
Giả sử anh Ka có vội vã làm sai thì vẫn không hiểu tại sao 2 đồng phạm lại khai ra Chưởng, và quả thật có lẽ cần 1 anh lái xe máy. Cả mấy người dân "làm chứng" nữa, từ ngày anh Ka vào lò họ vẫn không ra làm chứng.

Chỉnh sửa cuối:

3key

Xe buýt
2 ông đó khai ra Chưởng đấy. Các cụ muốn biết thật giả thì tìm 2 ông đó mà hỏi, vẫn còn nhân chứng sống! :D

VKS cũng có ý kiến nhưng chỉ là giảm tội xuống chung thân chứ không oan, nếu Chưởng là chủ mưu thì không rõ có ra lệnh giết hay không.
Thủ phạm thì bị bắt sạch nên không có nhu cầu đổ tội cho ai cả.
Không biết 2 đồng phạm kia quan hệ thế nào với Chưởng cụ nhỉ ?

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Đừng thi hành. Để thêm mấy năm cho nó hiểu cảm giác sống không bằng chết.

Phỗng new

Xe điện
Nãy nghỉ trưa vào FB thấy nhiều người xe bài của thằng Pín về vụ này. Theo Pín thì: "Chưởng nghiện, nên theo nguyên tắc dân gian là ko nghe nghiện trình bày"; "2 thằng đồng phạm ko kêu oan bởi vì kêu thì sợ tăng án"; "nên tiêm cả 3 thằng cho đỡ oan"

Em ko theo dõi thằng Pín này nên ko nắm rõ "tư tưởng" của nó, chỉ vào đọc thấy nhiều follow và like share...lắm, thấy giọng văn quy chụp đanh thép và sặc mùi định hướng, ko hiểu pet nhà nào?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Vụ cs Sinh em nhớ ko nhầm vì ít vụ cs bị giết. Là ông này bị nó chém khi đang mặc áo mưa. Csgt thì phải. Trời mưa dấu tích để lại hầu như bằng 0, mâu thuẫn thì các anh cs chắc ko thiếu kẻ ghét.
Án tử gì mà bn năm giờ vẫn chưa bắn. Tử tù sống còn lâu hơn mấy thằng khá bảnh hay huấn đi tù. Kể mà còn món bắn có khi xong lâu rồi.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nãy nghỉ trưa vào FB thấy nhiều người xe bài của thằng Pín về vụ này. Theo Pín thì: "Chưởng nghiện, nên theo nguyên tắc dân gian là ko nghe nghiện trình bày"; "2 thằng đồng phạm ko kêu oan bởi vì kêu thì sợ tăng án"; "nên tiêm cả 3 thằng cho đỡ oan"

Em ko theo dõi thằng Pín này nên ko nắm rõ "tư tưởng" của nó, chỉ vào đọc thấy nhiều follow và like share...lắm, thấy giọng văn quy chụp đanh thép và sặc mùi định hướng, ko hiểu pet nhà nào?
Nó là 1 dạng kols thôi cụ. Kinh tế ổn định muốn đc chú ý nhiều hơn. Dù sao thì ngôn ngữ nó cũng phong phú, cái mà nhiều người ko nói đc nên đọc nó để thẩm du tinh thần. Xã hội ngày càng văn minh giả cầy mà. Ngoài miệng và fb cá nhân toàn lời hay ý đẹp nhưng bản thân thì follow toàn mấy đứa kols cặn bã, ngôn ngữ bẩn, tục tĩu, tư tưởng bố mẹ thiên hạ, thao túng đám đông.

Phỗng new

Xe điện
Nó là 1 dạng kols thôi cụ. Kinh tế ổn định muốn đc chú ý nhiều hơn. Dù sao thì ngôn ngữ nó cũng phong phú, cái mà nhiều người ko nói đc nên đọc nó để thẩm du tinh thần. Xã hội ngày càng văn minh giả cầy mà. Ngoài miệng và fb cá nhân toàn lời hay ý đẹp nhưng bản thân thì follow toàn mấy đứa kols cặn bã, ngôn ngữ bẩn, tục tĩu, tư tưởng bố mẹ thiên hạ, thao túng đám đông.
Cái kiểu văn bẩn, tục tĩu, viết 1 câu chửi 1 câu như này thì cũng ko có gì mới lạ, ý tưởng thì cũng xào nấu từ các nguồn trên mạng, vào đọc sơ sơ thì thấy nhiều người bị nó chửi vẫn vào like với cười he he, thế mới tài?

Oánh nghi phạm ép cung thì cũng ko lạ lắm. Dưng thấy báo viết là oánh, ép cung cả nhân chứng thì lạ nhỉ.

phucnhan21

Xe tải
Vụ cs Sinh em nhớ ko nhầm vì ít vụ cs bị giết. Là ông này bị nó chém khi đang mặc áo mưa. Csgt thì phải. Trời mưa dấu tích để lại hầu như bằng 0, mâu thuẫn thì các anh cs chắc ko thiếu kẻ ghét.
Án tử gì mà bn năm giờ vẫn chưa bắn. Tử tù sống còn lâu hơn mấy thằng khá bảnh hay huấn đi tù. Kể mà còn món bắn có khi xong lâu rồi.
Vậy à cụ, sao em đọc báo thì thấy bảo tay Chưởng có cả quán cafe ở ngoài HP, tưởng kinh tế khá mà là nghiện hút à.. Với lại em nghĩ nếu ko oan thì chắc cũng ko ai đi kêu oan từ ngày này qua tháng nọ đâu cụ nhỉ?

Thấy có mấy người viết đơn chứng nhận là tại thời điểm xảy ra vụ việc, Chưởng ở HD chứ ko ở HP

Ko biết rồi sẽ như thế nào. Tại sao ko ghi băng, ghi hình cho công bằng nhỉ ~ chứ oan thì tội dân lắm

phucnhan21

Xe tải
Oánh nghi phạm ép cung thì cũng ko lạ lắm. Dưng thấy báo viết là oánh, ép cung cả nhân chứng thì lạ nhỉ.
xxx tb hồi còn tay gì ấy nhỉ, Nhựa Đường Đường nhựa còn đánh cả NẠN NHÂN trong trụ sở kia kìa cụ, nhân chứng đã là gì à cụ, oánh tuốt

Nhiều vụ xxx đánh nạn nhân chết xong cũng có gì đâu, cho chìm xuồng hết

Trạng thái
Thớt đang đóng