[Funland] Sáp nhập các tỉnh

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vulcan V70

Xe trâu
Ngày trước có mấy tỉnh ghép từ 3 tỉnh mà thành
Hà Sơn Bình
Hà Nam Ninh
Hòang Liên Sơn
Bình Trị Thiên

Voi sứt

Xe hơi
Hỡi 500anh em, hãy nhanh chóng mở rộng bờ cõi cho đủ 5k km. Hoặc là mất gốc. Một người con Thái Bình lên tiếng.
(Em chả thích nhập với đứa nào trong cái đám hàng xóm nhà em, tuyền bọn lói ngọng, thật).

htone.vn

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em người Yên Mỹ,HY và lấy vợ Hải Dương 10 năm rồi
Ngày xưa thì em không biết nhưng thời điểm hiện tại HY có tốc độ phát triển rất tốt, khu công nghiệp mọc lên như nấm, ăn đứt HD
Nếu buộc phải gộp thì gộp với Bắc Ninh nghe nó còn có mùi sang sang :P ( sắp lên TP trực thuộc TW )
Quan điểm của em hiện tại là mấy ông HD, HN, Hà Nam ông nào cũng muốn ôm HY, và thực tế là chỗ nào ngon ngon HN đã quy hoạch hết vành đai rồi
Tất nhiên rồi bác. Tại vì nhìn thấy thơm mà. Còn bảo HY hơn Hd thì khó. Mỹ, nhật nó chỉ cần tăng trưởng dương là các ông bên dưới gắn mô tơ vào mít cũng ko kịp. Còn về thu nhập bình quân thì Mỹ lại ko phải số 1. Tỉnh của Cụ bé dân số ít quỹ đất hết. Bọn em Hải Dương cũng có phải ý kiến xin sát nhập đâu. Kk. Mà sao HY lại bị gọi tên.

hd-vt

Xe container
Cụ chú ý 2 chỉ số quan trọng nhé. Tăng trưởng kinh tế: Hải Dương 9,10% (hạng 17); Hưng Yên 9,64% (hạng 12); Thu nhập dân cư: Hải Dương 44,32tr (hạng 18); Hưng Yên 46,12tr (hạng 15).
Hưng Yên và Bắc Ninh được quy hoạch là vùng thủ đô, chắc chắn HY không thích nhập lại với Hải Dương, Bắc Ninh không thích nhập với Bắc Giang đâu.
Các con Thủ nà chúa soi, cầm tờ đơn xin gia nhập với Thủ, của HY. Nó soi thấy lói ngọng thì bcm, lúc ấy "đi cũng dở mà ở cũng không xong" giống trường hợp "khu bốn đuổi ra khu ba đuổi vào" thì....chết dở. =))

BG25

Xe điện
Hỡi 500anh em, hãy nhanh chóng mở rộng bờ cõi cho đủ 5k km. Hoặc là mất gốc. Một người con Thái Bình lên tiếng.
(Em chả thích nhập với đứa nào trong cái đám hàng xóm nhà em, tuyền bọn lói ngọng, thật).
Thái lọ căng hầy , biết đi đâu về đâu hở cụ? Mất toi nickname Tay gật tay bị :))
Em ĐH ạ.

sonthytb

Xe buýt
Thái lọ căng hầy , biết đi đâu về đâu hở cụ? Mất toi nickname Tay gật tay bị :))
Em ĐH ạ.
Em dự là về Hải phòng cụ ạ, tự nhiên thành người trung ương

vodanhtk

Xe tải
Không biết cụ ở đâu chứ em nhìn nhận hiện tại HD không còn vẹo gì để bứt tốc được nữa, trong khi HY đã vượt qua vòng thi khởi động và vượt chướng ngại vật, đang trên đà tăng tốc.
cụ đừng so tp HY với tp HD vì ngày xưa tp HD là thủ phủ của tình Hải Hưng, tp HY thì vị trí địa lý không tốt nên sụt sùi lắm, đem so với Yên Mỹ hoặc Phố Nối còn thua đứt nữa là
Em cũng dân HY, nhưng mình lên được thì tỉnh họ cũng vậy cụ ah, đừng nói không có vẹo gì, cái gì nó cũng phải có thời có thế.
Nay cuối tuần, WFH nên thi thoảng lại vào chém võ mồm với các cụ cho vui thôi. Trong thớt này chắc cũng nhiều cụ HY như cụ và em nên HY được đề cập hơi nhiều cho nó có câu chuyện chứ nhà riêng không thích ai lại muốn đổi sang chung cư phải không cụ.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Tất nhiên rồi bác. Tại vì nhìn thấy thơm mà. Còn bảo HY hơn Hd thì khó. Mỹ, nhật nó chỉ cần tăng trưởng dương là các ông bên dưới gắn mô tơ vào mít cũng ko kịp. Còn về thu nhập bình quân thì Mỹ lại ko phải số 1. Tỉnh của Cụ bé dân số ít quỹ đất hết. Bọn em Hải Dương cũng có phải ý kiến xin sát nhập đâu. Kk. Mà sao HY lại bị gọi tên.
Em đang nói về "tốc độ tăng trưởng'' cụ nhé, cảm nhận cá nhân là HD đang chững lại
HY diện tích nhỏ quá, nên dễ bị làm chuột bạch lắm, tuy nhiên trong nguy luôn có cơ
Bẹn Hà Nội thì sớm muộn cũng vào thôi hehe

laihosung

Xe tải
Đúng là Hưng Yên và Hà Nam nhập làm 1 thì hay hơn. Gần giống như Hà Đông và Sơn Tây trước kia. Giờ lại làm đc 2 cầu nối liền nhau rồi.

vodanhtk

Xe tải
E thì nghĩ Bắc Ninh, Hưng Yên về hết HN. TP Hưng Yên và 1 số huyện quanh lập thành TP thuộc TP, TP Bắc Ninh+ Yên Phong + Quế Võ thành TP thuộc TP (giống Thủ Đức).
Bắc Giang + Lạng Sơn tái lập tỉnh Lạng Thương.
Tái lập các tỉnh Bắc Thái, Hà Tuyên, Hoàng Liên Sơn, Hà Nam Ninh.
Thái Bình nhập vào Hải Dương.
Thế thì lại thiệt thòi cho HY BN quá, có tiếng mà lại không có miếng cụ ah. Thôi cứ kệ bọn em đi =))

PCX2018

Xe buýt
Sáp nhập xong có việc mà cần chạy lên tỉnh thì đi vỡ mặt các cụ nhỉ. Ví dụ Vĩnh Phúc - Phú thọ hợp lại làm 1, tỉnh ủy đặt ở Vĩnh Yên thì các bạn Thanh Sơn , Tân Sơn đi lên tỉnh mất xừ nó 1 cả gần 200km, mà đặt ở Việt Trì thì các bạn Tam Đảo nhà em đi cũng mướt mồ hôi. Kể ra bất cập phết.

sonthytb

Xe buýt
Sáp nhập xong có việc mà cần chạy lên tỉnh thì đi vỡ mặt các cụ nhỉ. Ví dụ Vĩnh Phúc - Phú thọ hợp lại làm 1, tỉnh ủy đặt ở Vĩnh Yên thì các bạn Thanh Sơn , Tân Sơn đi lên tỉnh mất xừ nó 1 cả gần 200km, mà đặt ở Việt Trì thì các bạn Tam Đảo nhà em đi cũng mướt mồ hôi. Kể ra bất cập phết.
Em nghĩ chính phủ số nên khoảng cách không quan trọng, hồ sơ nộp online, họp trực tuyến

Trạng thái
Thớt đang đóng