[Funland] Sắp khởi công khi vợ mang bầu... Cần tư vấn!

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
thế thì càng phải triển nhanh, có nhà mới đón F1 chả phê hơn à cụ!

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Có bác nào gặp trường hợp như này chưa ạ? Em chuẩn bị tháng tới khởi công xây nhà mới nhưng nghe tin vợ mang bầu thì em có nên tiếp tục khởi công nữa không ạ? Xây nhà thì em lấy tuổi của bố em ạ. em có đọc trên mạng thì cũng hoang mang quá. Cần tư vấn của các bác...
Em cũng như cụ. Sau lăn tăn mãi cuối cùng chờ F1 1 tuổi mới xây. Mọi chuyện ọ, khi xây nhà mất cái xe wave tàu của thợ. Cho thợ 2 triệu xong

cu mậm

Xe buýt
Hai việc đều là việc đáng mừng, niêm vui nhân đôi, triển thôi cụ. Tín tí cũng được nhưng đừng quá lại thành dở hơi.

Tuanzuan138

Xe máy
Nó có liên quan đấy cụ chủ ạ. Nếu vợ không mang bầu thì khi làm nhà cụ đỡ lo lắng cho vợ, và đỡ ra 1 khoản tiền để lo cho thai nhi và khi sinh nở.
Xây nhà dù mượn tuổi nhưng nói chung là hạn 3 năm. Lại thêm vợ có bầu nữa thì có vẻ nhà quá nhiều việc. Về nhà mới và sinh em bé sẽ trong năm nay ( vì có 2 tháng 4 âm lịch ). Song hỉ long môn kiểu này sẽ kg đc tốt cho lắm. Nếu có phải làm hai việc một lúc thì mượn tuổi xây nhà cụ lên mượn tuổi người khác. Có thể ae bạn bè họ hàng. Đẹp nhất là mượn đc những cụ trên 80 vẫn khoẻ mạnh là tuyệt nhất.
Chúc cụ có quyết định tốt nhất cho mình.
Em có mượn tuổi của bố em ạ, chứ năm nay em ko dc tuổi.

perfect_vp

Xe buýt
biểu hiện của sự mê tín? cụ định làm nhà hết 10 đồng mà nhà có sẵn 12 đồng thì ko sợ việc gì hết.

Toi88888

Xe điện
Chả liên quan.
Tuy nhiên khi xây nhà thì cụ sẽ mệt mỏi, rồi áp lực tiền vật tư, gạch ngói, công thợ.... thì tối về đừng có mặt nặng mặt nhẹ to tiếng với vk là ok
Em đã từng.
Nhà và xây nhà là việc lớn ae hay lo từng viên gạch. Đi làm + việc xây nhà về hết tgian cho gđ. Dễ sinh cau có.

Có con: e nghĩ việc qtrong hơn. Cụ chủ tus hỏi thế thì ko nên. E ko dám khuyên cụ dừng hay tiếp tục mà chỉ chia sẻ cụ phải quan tâm Gấu mẹ ở nhà & Gấu con. Có cái ng khác thay được (vd thuê khoán, mượn tuổi), có cái lùi đc. Nhưng có em bé là điều tuyệt vời nhất mà chả offer nào làm thay cụ đc hay lùi :)
Chúc cụ vẹn toàn

Tuanzuan138

Xe máy
biểu hiện của sự mê tín? cụ định làm nhà hết 10 đồng mà nhà có sẵn 12 đồng thì ko sợ việc gì hết.
Em ko mê tín đa
Em đã từng.
Nhà và xây nhà là việc lớn ae hay lo từng viên gạch. Đi làm + việc xây nhà về hết tgian cho gđ. Dễ sinh cau có.

Có con: e nghĩ việc qtrong hơn. Cụ chủ tus hỏi thế thì ko nên. E ko dám khuyên cụ dừng hay tiếp tục mà chỉ chia sẻ cụ phải quan tâm Gấu mẹ ở nhà & Gấu con. Có cái ng khác thay được (vd thuê khoán, mượn tuổi), có cái lùi đc. Nhưng có em bé là điều tuyệt vời nhất mà chả offer nào làm thay cụ đc hay lùi :)
Chúc cụ vẹn toàn
chính vì vậy em mới lăn tăn, chưa quyết dc. vì việc xây nhà em đã dự tính xây từ năm trước nhưng đã phải lùi lại 1 năm. Dù sao cũng cảm ơn bác!

Em có mượn tuổi của bố em ạ, chứ năm nay em ko dc tuổi.
Cụ lại kg hiểu ý rồi. Không phải mê tín nhưng làm nhà rất hạn. Có cần phải làm thì nhờ những chỗ từ bạn bè đến họ hàng. Ngay cả cụ dừng làm nhà đến năm sau thì cũng tránh. Em làm 3 - 4 cái nhà rồi mà vẫn chưa được ở cái nào hoàn thiện. Đến cả ngại làm nhà lắm rồi.

Chúc cụ được cả đôi đường

duytrong

Xe lăn
Nếu cụ dã tin đã tín thì suy nghĩ cho kỹ, còn đã không tin thì thôi,
Nói về các khoản kiêng cữ khi làm nhà thì vợ có bầu cũng là một vấn đề cần kiêng đấy, nhưng hàng xóm nhà em thấy 2 thằng vợ có bàu mà nó vẫn khởi co9ng xây nhà to, mà cũng chả làm sao, à em nhắc với cụ là bọn này nó giàu lắm ợ.

Toi88888

Xe điện
Cụ lại kg hiểu ý rồi. Không phải mê tín nhưng làm nhà rất hạn. Có cần phải làm thì nhờ những chỗ từ bạn bè đến họ hàng. Ngay cả cụ dừng làm nhà đến năm sau thì cũng tránh. Em làm 3 - 4 cái nhà rồi mà vẫn chưa được ở cái nào hoàn thiện. Đến cả ngại làm nhà lắm rồi.

Chúc cụ được cả đôi đường
Làm nhà đen e ko duy tâm lắm nhưng thấy đúng