[Funland] Sắp hết năm tài chính rồi. tình hình các cụ ra sao rồi.

honda acura

Xe điện
Vâng, bàn ghi nhóm 5 xấu hổ quá lúc đầu e bực mình rút điếu thuốc ra hút ở bàn. Có em ở bank xinh lắm, chắc 99 2k ra thủ thỉ anh ơi a bỏ thuốc đi, hút thuốc có hại cho sức khỏe lắm. Anh đc vào nhóm 5 rồi mà sao thì ... Bọn em sống bớt đi phần ý nghĩa.
Nick yahoo ngày xưa của em là boyxautrai_nhangheo_khongaiyeu nên ít được nghe mấy lời ngon ngọt. Được đà em bắn thêm 3 điếu liên tiếp để đc thủ thỉ thêm vài lời đường mật bên tai

Hút nhiều tối về đau họng quá 😣
thế mà cụ không bẩu em ấy làm điếu xì gà ba cu to như cổ tay cho nó phê pha

cairong_2011

Xe container
Hôm nay nghe VTV thông báo số DN thành lập mới tăng, vốn thành lập trung bình khoảng hơn chục tỏi. Hoá ra kinh tế rất khởi sắc, nhưng ko rõ bao nhiêu DN dừng và phá sản ? Hơn nữa vốn đăng ký khi thành lập đâu phải là tiền tươi thóc thật có sẵn ?

Laman1214

Xe buýt
Cty e sắp phá sản, ôm đống nợ hơn chục tỏi. Ngày nào ncc cũng đến đòi tiền, stress kinh khủng

trinhhunghb

Xe lăn
Em 3 cọc 3 đồng nên mấy năm nay vẫn đều thế ko thay đổi

dheIa

Xe điện
Ông Lê Duy Minh, giám đốc Sở Tài chính TP.HCM (nguyên cục trưởng Cục Thuế TP.HCM), bị Cơ quan điều tra Bộ Công an khởi tố, bắt tạm giam để điều tra sai phạm trong vụ án công ty đầu mối xăng dầu lớn phía Nam - Xuyên Việt Oil.

Đ/c Lê Duy Minh

Sắp hết năm Tài chính, bắt đồng chí GĐ Sở Tài chính ^^

khanhnguyen09

Xe container
Năm nào chả như năm nào. Câu quen thuộc; năm nay đặc biệt khó khăn về kinh tế.......nhờ nỗ lực tập thể ban lãnh đạo.....chèo lái ....chúng ta đã vượt qua..... Các bạn/nlđ hãy cùng chia sẻ tình hình khó khăn đó với Cty.....:D
Nói chung là không ai bị bỏ lại phía sau đâu nên các cụ khỏi lo.:))

Leean

Xe tăng
Tình hình rất chi là tình hình, có lẽ chắc thấy em khó khăn nên các bạn sale ngân hàng suốt ngày gọi điện với giã email, offer mấy gói vay tiêu dùng lãi xuất ưu đãi toàn từ 9% năm. rồi down xuống còn 8,5 gọi là ưu đãi vì em xin được lãi xuất tốt cho anh ( giỏi thật). Đành cám ơn các em ấy, xem ra áp lực KPI cũng khá nặng nề với các em bên ngân hàng.
Còn vài ngày nữa lại hết năm, không rõ mấy em không hoàn thành KPI thì có được thưởng tết hay không

Leean

Xe tăng
Hôm nay nghe VTV thông báo số DN thành lập mới tăng, vốn thành lập trung bình khoảng hơn chục tỏi. Hoá ra kinh tế rất khởi sắc, nhưng ko rõ bao nhiêu DN dừng và phá sản ? Hơn nữa vốn đăng ký khi thành lập đâu phải là tiền tươi thóc thật có sẵn ?
Vốn điều lệ khi thành lập DN thì muốn khai bao nhiêu mà không được, chục tỷ là ít, quan trọng là dòng tiền và doanh thu thực của nó thôi.
Thành lập doanh nghiệp và giải thể theo luật DN thì có gì khó khăn đâu, quan trọng là hậu kiểm và nghĩa vụ thuế sau đó mới mệt mỏi. Ông nào cũng nợ đầm đìa thuế TNCN, BHXH, lúc làm ăn được thì tham, cứ ních đầy tiền vào túi, khất lần khất lượt, cơ quan thuế, BHXH truy thu thì cứ trả nhỏ giọt và văn bản than thở khó khăn xin khuất hay lùi lại thời điểm nộp, cùi nhây mãi không chịu dứt điểm, xong thì phá sản còn mỗi cái vỏ

Chỉnh sửa cuối:

cha biet chi

Xe điện
Năm nay nợ hơn năm trước nên tết e đóng cửa k tiếp khách k có đến nhà cứ chúc làm ăn hơn năm trước chết em.

Dan du an

Xe cút kít
Vụ Việt Á làm đến thế thôi hả các cụ. Thấy im hết rồi nhỉ.

viet7500

Xe buýt
Vê tê vê thì lúc nào cũng có mấy keyword này, em thuộc rồi: Đã có dấu hiệu khởi sắc, tăng so với cùng kỳ năm trước, phục hồi, tăng so với quý trước, có dấu hiệu thoát đáy v.v....

Cái gì đang xuống và giảm thì é.o bao giờ nói 😅