Sắp đi đăng kiểm - Cho em hỏi vụ Xenon và lốp xe với!

danglong

Xe tăng
Chào các bác,

Xe em sắp đến thời hạn đăng kiểm, có 2 vấn đề như thế này nhờ các bác chỉ bảo giúp cho:

- Em lắp Đèn Xenon China (Loại cốt Xenon, pha halogen): Khi đi đăng kiểm có được không? Hay phải thay lại đèn halogen tiêu chuẩn?

- Lốp xe em chạy đã được 6 vạn rồi: Liệu có cần phải thay trước khi đăng kiểm? Về vấn đề an toàn thì lốp như thế đã phải thay chưa ạ?

Mong tin các bác!

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Không sao hết bác ạ , xe em chạy 9 vạn vẫn đi ĐK như thường, vấn đề phanh xe bác có ăn hoặc ăn có đều ko thôi

Bác ra chỗ trạm ĐK cạnh trường GT mà làm , có ng nhà OFer ở đó đấy

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Vâng, cả con Gala lẫn con Altis vì toàn chạy trong phố thôi

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Không sao hết bác ạ , xe em chạy 9 vạn vẫn đi ĐK như thường, vấn đề phanh xe bác có ăn hoặc ăn có đều ko thôi

Bác ra chỗ trạm ĐK cạnh trường GT mà làm , có ng nhà OFer ở đó đấy
có ai ở đấy bác nhỉ, xe em cũng đến hạn đăng kiểm rồi ???

NamCar

Đi bộ
Đã bác nào lắp xê lông tầu không có projector mà qua được đăng kiểm không, và đăng kiểm có quy định gì về đèn đóm không hả các bác??????????????
Thankssssss

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Đăng kiểm đương nhiên là có quy định về đèn rồi, bác tìm lại bài của em về quy định và tiêu chuẩn đăng kiểm.
Đèn thì quy định độ sáng và xa nhưng có điều nó đo độ sáng bằng nhiệt nên xenon vào đo là tèo.
Tóm lại ko biết quy định thế nào chỉ biết xe em đăng kiểm bình thường thế thôi :D:D:D:D

busycat555

Xe hơi
Đã bác nào lắp xê lông tầu không có projector mà qua được đăng kiểm không, và đăng kiểm có quy định gì về đèn đóm không hả các bác??????????????
Thankssssss
thoải mái bác ạ, em dk ở Ngọc Khánh, 50k, nó còn ra chỉnh hộ độ xa của đèn pha

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Em thì hay đăng kiểm ở đầu Giải Phóng 100K đặt ở trong xe là oki ngay. Đánh vào đánh ra và mời bác nên xe rùi về.

TUAN DUNG

Xe máy
Những trường hợp sau đây, TT đăng kiểm gần đại học Giao Thông sẽ không cho qua. 1. Lái xe có dáng bộ ông kễnh. 2. Xe không nổ được máy. 3. Xe quá khói, khói như máy dầu. 4. Đạp sát sàn mà phanh không ăn. Còn lại lốp béo, lốp gầy, đèn đóm làm xenon, xeneo qua hết. Còn nhớ năm ngoái em đi đăng kiểm con Mazda 929, máy móc khói um nhưng các chú ấy vẫn cho qua và còn ân cần căn dặn nhớ chỉnh chế đi nhé để thế này tốn xăng lắm đấy. Sau khi đánh xe ra ngoài chờ dán tem, 1 chú xe hỏi chủ xe Mazda đa đâu, vào đây tí, em liền chạy theo chú đấy vào phòng làm việc, chú ấy hỏi thế bác có bồi dưỡng anh em tí chú nào không, em đáp vui vẻ, có chứ và rút tờ 50.000 và 1 tờ 20.000 đưa cho chú ấy, em nói xin lỗi anh em chỉ còn thế này, chú ấy bảo không sao, cầm lại 2T mà đi đường. Trên đường đến cơ quan em cứ nghĩ mãi người đâu mà lịch sự thế không biết. Trước khi đi đăng kiểm con la già này em lo lắng vô cùng, xong thấy mọi chuyện suôn sẻ ngoài tưởng tượng.