[Funland] Sắp đến tết rồi...Bạn có gì?

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết, các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa? Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất, đầy đủ nhất có thể. Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới, người già thì vui nồi bánh chưng còn em, thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ, mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào, cây quất. Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy. Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác, đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm". Còn nhà em cái gì cũng thiếu, cũng không có. Không đào, không quất, không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò. Em muốn, muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được. Em thấy mình kém cỏi quá. Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh, hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần. Từng nẻo đường, góc phố như hối hả hơn chào đón tết, em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế, năm nào cũng vậy". Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình. Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi...Không lo được tết cho gia đình nhỏ của mình, em lại phải cho bọn trẻ đi ăn tết ké vậy, hì.
Tết đến xuân về, ai ai cũng háo hức,rộn ràng chuẩn bị tết. Nhà em cũng vậy, mỗi người một tay một chân cùng nhau chuẩn bị tết cho tươm tất, vui vẻ. Từ 23 tết ông công ông táo là bố mẹ em đã bắt tay vào chuẩn bị để gói bánh chưng. Bánh chưng nhà em ngon lắm, vuông xanh đẹp lắm nên mọi người hay tín nhiệm nhờ bố mẹ em gói hộ. Mỗi vụ tết bố mẹ em gói hộ họ hàng, anh em cũng vài trăm cái. Riêng nhà em, đông người nên bố mẹ em sẽ gói riêng một nồi tầm 80 cái cả mặn và ngọt để "chén" cho đã đời. Nhà em ăn bánh chưng khỏe lắm, mỗi bữa là phải một cái mới đủ đô. Gói bánh độ 3 ngày mới xong, hòm hòm công việc là bố mẹ em rủ nhau đi sắm tết. Bố em thì thích phong lan, năm nào cũng phải kiếm cho bằng được một vài giò lan ưng ý chơi tết. Nhưng bố em lại quan niệm"tết mà không có đào thì tết chưa được hoàn hảo" nên kiểu gì bố em cũng phải mua bằng được một cành đào để chơi cho tết nó hoàn hảo. Mẹ em thì khéo tay nên bà mua rất nhiều hoa về cắm khắp nhà. Từ trong nhà ra ngoài sân nhà em ngập tràn sắc hoa mỗi dịp tết đến. Tụi trẻ con được nghỉ học cũng ríu rít chạy ra chạy vào nhìn ngắm rồi thỉnh thoảng lại khen cành đào ông nội mua đẹp, lọ hoa bà nội cắm xinh...vui lắm. Vợ em thì mỗi dịp tết đến là lo mua sắm bánh kẹo,rượu bia tiếp khách. Lựa cho tụi nhỏ bộ quần áo mới trên các shop online...Vợ em chu đáo lắm. Mua sắm quần áo mới cho cả nhà. Quần áo rẻ tiền nhưng cũng phải mới vì vợ em quan niệm mới, đẹp mang lại sự may mắn cho cả năm. Em thì " số sướng" nên chẳng phải làm gì nhiều. Loanh quanh ngắm đào, ngắm lan rồi góp ý kê ở chỗ nào đẹp. Rồi tự tay trang trí cây đào cho sặc sỡ nhất,nổi bật nhất. Tết với em năm nào cũng sặc sỡ đầy sức sống và vui lắm...

Chỉnh sửa cuối:

SanHoBien

Xe container
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh trưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh trưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
E cũng giống cụ vậy, một thằng đàn ông thất bại toàn tập :(

HUNGSMUN

Xe container
Hãy tự tin lên cụ, nếu cụ luôn nghĩ rằng cụ là người đàn ông thất bại thì chả bao giờ cụ trở thành chiến thắng.
Hãy tự tin và hành động thay vì tự kỷ ám thị cụ nhé.
Em trước đây cũng như cụ nhưng bằng nghị lực và quyết tâm, em cũng đã có những kết quả đáng mừng.
Xin được chia sẻ với cụ.

Tieulongnu10x

Xe máy
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh trưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh trưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
Cố gắng lên cụ. Còn người còn của

Trục

Xe ba gác
Năm nào cũng thế, cứ đến Tết là em không còn nghìn nào. Em thật!

Loitran

Xe tăng
Nặng nề quá cụ
20 năm nay em chưa khi nào phải bận rộn với tết từ việc thăm hỏi quà cáp em giảm tới được 95% nên mọi chuyện thì cá nhân mình không thấy có gì phải lo lắng, có tốt không có chả sao hết tất cả tự mình làm khó mình thôi

Trục

Xe ba gác
Nặng nề quá cụ
20 năm nay em chưa khi nào phải bận rộn với tết từ việc thăm hỏi quà cáp em giảm tới được 95% nên mọi chuyện thì cá nhân mình không thấy có gì phải lo lắng, có tốt không có chả sao hết tất cả tự mình làm khó mình thôi
Chủ thớt tâm sự sau khi tai nạn, thì 13 năm không có việc làm ổn định.
Ở nhà phụ thuộc vào thu nhập của vợ, nghĩ cũng hoàn cảnh.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em đang sợ tết bỏ mịe ra đây :-ss

• Vodka
Reactions: UFA

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Nặng nề quá cụ
Muốn nhẹ cũng khó cụ ơi...

Trục

Xe ba gác
Em đang sợ tết bỏ mịe ra đây :-ss
Có những năm em xón ra cả quần, đúng 29-30 Tết mới có tiền, hai anh em sau khi thưởng nv xong, thì tìm tiền chia nhau không được.
Hai anh em cố đi thu nốt những khoản "có thể", thì đúng đêm 29 cầm về được 50tr, hai thằng bẻ ra chia.
30 vợ mới có tiền đi mua Đào, Quất. :(

hưvô

Xe lăn

mango

Xe tăng
em chưa chuẩn bị đc cái gì ợ.

UFA

Xe điện
Em thì sợ Tết vcđ luôn, chả thích tí nào, sắp phải sợ tiếp rồi, chưa biết tính sao đây

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Em thì sợ Tết vcđ luôn, chả thích tí nào, sắp phải sợ tiếp rồi, chưa biết tính sao đây
Sợ thì sợ thế nhưng em vẫn phải đối mặt với nó cụ ạ,phấn đấu để không sợ nó nữa cụ nhé.Cố gắng lên .

Chỉnh sửa cuối:

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Hãy tự tin lên cụ, nếu cụ luôn nghĩ rằng cụ là người đàn ông thất bại thì chả bao giờ cụ trở thành chiến thắng.
Hãy tự tin và hành động thay vì tự kỷ ám thị cụ nhé.
Em trước đây cũng như cụ nhưng bằng nghị lực và quyết tâm, em cũng đã có những kết quả đáng mừng.
Xin được chia sẻ với cụ.
Em đang tưởng tượng mình sẽ thắng :D

trongdongviet

Xe buýt
Năm nào các cụ cũng kêu như vậy hết á. Nhưng rồi thì cũng qua thôi mà, có cụ nào bỏ mà ko ăn tết đâu.