[Funland] Sắp cưới đến nơi mà còn như này thì đắng phết. Có cụ mợ nào đã từng???

Với một đứa con gái được đào tạo quá nhiều, được gửi gắm các trường lớp từ hồi còn bé.
C2 - C3 đã thi nữ công ( thêu thùa , may vá , cắm hoa, nấu ăn ).
Đi thi bao nhiêu cuộc thi đoạt bao nhiêu giải thưởng rồi.

Học đến 2 cái bằng chính quy như em

Phụ nữ bình thường khó dạy được em lắm.

Em rất bị mâu thuẫn với ( đám phụ nữ nhà Zai ) bất kể Zai nào.

Họ nấu em không ăn được :(

Nên Zai có chị em gái ( loại )
Zai có chị em dâu ( loại )

P/S Zai con duy nhất ok :D
Quả này đứa nào làm dâu mợ thì xác đinh vỡ mồm rồi.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Dạ ở trên Mợ đẹp nói đó ạ:D
Nên em đoán ;;)
Ô.....chắc mợ ý nhầm chứ nhỉ?
Nếu đúng vậy mợ ý đích thị bà cô bên chồng rồi....
Mà còn là bà cô già nữa...tội nghiệp con bé cháu....dâu =))=))=))[/QUOTE]

Người học quá nhiều không chấp người không học đâu Cụ.
Người học thì không thích dạy ai.
Người không học thích lên mặt dạy bảo.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Ô.....chắc mợ ý nhầm chứ nhỉ?
Nếu đúng vậy mợ ý đích thị bà cô bên chồng rồi....
Mà còn là bà cô già nữa...tội nghiệp con bé cháu....dâu =))=))=))
Người học quá nhiều không chấp người không học đâu Cụ.
Người học thì không thích dạy ai.
Người không học thích lên mặt dạy bảo.[/QUOTE]
Mợ học cao mà văn viết khó hiểu thế???
Em cố mà chưa hiểu,mợ cắt nghĩa cho em với!
Em hỏi thật đấy!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Với một đứa con gái được đào tạo quá nhiều, được gửi gắm các trường lớp từ hồi còn bé.
C2 - C3 đã thi nữ công ( thêu thùa , may vá , cắm hoa, nấu ăn ).
Đi thi bao nhiêu cuộc thi đoạt bao nhiêu giải thưởng rồi.

Học đến 2 cái bằng chính quy như em

Phụ nữ bình thường khó dạy được em lắm.

Em rất bị mâu thuẫn với ( đám phụ nữ nhà Zai ) bất kể Zai nào.

Họ nấu em không ăn được :(

Nên Zai có chị em gái ( loại )
Zai có chị em dâu ( loại )

P/S Zai con duy nhất ok :D
Thế mợ tìm thấy zai con độc đinh chưa ạ?
Hoặc con cầu tự khi ok hơn á!

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em gái này tỉnh ra thì đừng có lấy em zai này.
Những gia đình Zai mà lắm bà cô bên chồng và thích can thiệp vào việc gia đình chồng thế này thì khó sống lắm.
Em thì Zai nào có chị gái em loại luôn.
Mấy bà chị đó mệt lắm.

Hãm nhất là 1 đám đàn bà bên chồng ngồi săm soi và lên mặt dạy đời.
Bên giai nhà em thì các bà các cô vô thiên lủng luôn, già trẻ nhớn bé, được cái rất tâm lý chiều cháu dâu mới ưng chứ. Được cái em cũng rất thoải mái, lễ tết hay có công có việc đều thăm hỏi biếu quà đầy đủ.

apiz

Xe tải
E cũng đang hóng cụ nào có tâm tóm gọn lại để chém, mà mợ mun vào làm các cụ xao nhãng hết cả

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nó chết rồi nên nó khóc đấy mà, cụ làm gì nóng tính vấy :)). Túm váy lại em xem đến đoạn em gái nói là mấy bữa trước chúng nó cãi nhau, thằng chồng bảo ko cưới hỏi gì huỷ hết luôn. Hôm nay nhà trai tự dưng đến, nhà gái lại tưởng là qua nói chuyện lại, trong khi nhà trai thì tưởng hôm nay xuống hốt dâu về, thế là chửi nhau. Đoạn sau thì em đang đi tìm súng bắn con chim nên ko nghe =))
Cụ bắt nốt con cầy tơ sủa nhách nhách về ọp nhậu nhá...

Michael J

Xe điện
Em gái này tỉnh ra thì đừng có lấy em zai này.
Những gia đình Zai mà lắm bà cô bên chồng và thích can thiệp vào việc gia đình chồng thế này thì khó sống lắm.
Em thì Zai nào có chị gái em loại luôn.
Mấy bà chị đó mệt lắm.

Hãm nhất là 1 đám đàn bà bên chồng ngồi săm soi và lên mặt dạy đời.
Hóa ra mợ vẫn chưa duyệt zai nào;))

Ktkalong

Xe hơi
:)) e hóng nội dung cụ nào xem rồi mà mấy cụ mợ trên chém gió ngoài lề nhiều quá

E cũng đang hóng cụ nào có tâm tóm gọn lại để chém, mà mợ mun vào làm các cụ xao nhãng hết cả
Túm váy lại là hai nhà ko hiểu ý nhau, thành ta chửi nhau, trên OF thì đang đưa ra hai luồn ý kiến, một là thủ tiêu con chim và con chó, hai là mối quan hệ giữa chị gái chồng và các bà cô bên chồng với nàng dâu.

Michael J

Xe điện
Túm váy lại là hai nhà ko hiểu ý nhau, thành ta chửi nhau, trên OF thì đang đưa ra hai luồn ý kiến, một là thủ tiêu con chim và con chó, hai là mối quan hệ giữa chị gái chồng và các bà cô bên chồng với nàng dâu.
Thứ ba là khoe mẽ nữa chứ cụ;))

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ nó chết rồi nên nó khóc đấy mà, cụ làm gì nóng tính vấy :)). Túm váy lại em xem đến đoạn em gái nói là mấy bữa trước chúng nó cãi nhau, thằng chồng bảo ko cưới hỏi gì huỷ hết luôn. Hôm nay nhà trai tự dưng đến, nhà gái lại tưởng là qua nói chuyện lại, trong khi nhà trai thì tưởng hôm nay xuống hốt dâu về, thế là chửi nhau. Đoạn sau thì em đang đi tìm súng bắn con chim nên ko nghe =))
T/hình em xin tóm váy lại dư lày (đúng sai same same ah):
Cô dâu 99 còn đương đi học, chú rể 79, ngoài đường chắc bạn vk gọi bằng chú cũng đc rồi.
Chú rể có tặng bông tai, dây chuyền cho ny. Còn đưa cả tiền "nạp tài" (cái này thuật ngữ địa phương dùng cho sính lễ em ko rõ). Total khoảng 20 củ.
Trc ngày cưới thì 2 đứa cãi nhau, chú rể bẩu ếu cưới hỏi j nữa. Cô dâu thấy thế về bảo lại bố mẹ, bố mẹ cô dâu thấy thế cũng chả mời ai đến ngày cưới nữa.
Đùng cái đến ngày cưới (như đã định) nhà trai vẫn xuống đòi cưới cô dâu về. 2 bên xảy ra xích mích từ đây với xúc tác tuyệt vời từ mấy bà coi bên nhà trai.
Cô dâu tuyên bố hết thương nữa nên cũng ko muốn lấy. Chú rể thấy vậy liền tuyên bố chia tay đòi quà (đoạn 23' trở đi nghe kê khai chi tiết thú vị phết).
Cô dâu làm mất dây chuyền ở tiết học td ở trường. H/cảnh gia đình cô dâu khó khăn nhưng bên gái vẫn đồng ý trả lại 20tr sau 1 tháng.

kienvinh

Xe lăn
Tò mò bấm vào xem sao mà chịu không nghe nổi. Đây là vùng miền nào mà nói khó nghe thía các bác nhể?

Michael J

Xe điện
Em miễn bình luận nhưng cá nhân thấy nhà gái đắng phết. Có cụ mợ nào cưới đến nơi rồi sau suýt hủy hoặc hủy luôn vì tình huống tương tự chưa?:-B:-B

https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=2310248575853641&id=100006055638457
Chả hiểu hai đứa tìm hiểu, yêu nhau kiểu gì~X(, đến cái liên kết sắp đặt kế hoạch ngày giờ cũng không có, không hiểu người lớn hai bên nghĩ thế nào. Hoa cả mắt@-)@-)@-), đau đầu với nhớn bé thế lày:((:((:((

hoangduc.sbr

Xe container
Tò mò bấm vào xem sao mà chịu không nghe nổi. Đây là vùng miền nào mà nói khó nghe thía các bác nhể?
:)) e hóng nội dung cụ nào xem rồi mà mấy cụ mợ trên chém gió ngoài lề nhiều quá
Em vừa xem kỹ lại và có tóm tắt ở #1 đó cụ. Đặc sắc nhất đoạn mấy bà cô châm xăng, cô dâu đối chất chú rể. Và chú rể c.tay đòi quà khúc cuối với 1 bản kê khai chi tiết trên tay (mới đầu em còn tưởng thằng sale ở nhà hàng làm đám cưới:-B).

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
T/hình em xin tóm váy lại dư lày (đúng sai same same ah):
Cô dâu 99 còn đương đi học, chú rể 79, ngoài đường chắc bạn vk gọi bằng chú cũng đc rồi.
Chú rể có tặng bông tai, dây chuyền cho ny. Còn đưa cả tiền "nạp tài" (cái này thuật ngữ địa phương dùng cho sính lễ em ko rõ). Total khoảng 20 củ.
Trc ngày cưới thì 2 đứa cãi nhau, chú rể bẩu ếu cưới hỏi j nữa. Cô dâu thấy thế về bảo lại bố mẹ, bố mẹ cô dâu thấy thế cũng chả mời ai đến ngày cưới nữa.
Đùng cái đến ngày cưới (như đã định) nhà trai vẫn xuống đòi cưới cô dâu về. 2 bên xảy ra xích mích từ đây với xúc tác tuyệt vời từ mấy bà coi bên nhà trai.
Cô dâu tuyên bố hết thương nữa nên cũng ko muốn lấy. Chú rể thấy vậy liền tuyên bố chia tay đòi quà (đoạn 23' trở đi nghe kê khai chi tiết thú vị phết).
Cô dâu làm mất dây chuyền ở tiết học td ở trường. H/cảnh gia đình cô dâu khó khăn nhưng bên gái vẫn đồng ý trả lại 20tr sau 1 tháng.
Em xem 5 phút cuối đúng có chuyện 20 tr quăng đâu đó mất tiêu, tôi (mẹ vợ hụt)sẽ đi làm tôi trả.

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Con Mun cấn giai hay sao mà thớt nào cũng lượn lờ chào hàng thế?

Nhưng chào hàng kiểu Mun thì ma nó thèm dây vào.

Về học thêm khoá marketing cơ bản đê.

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Anh trai thằng bạn em cũng huỷ kèo vì cái lý do là nhà trai đòi cưới trước Tết còn cô dâu đòi cưới sau Tết. 2 họ thuyết phục kiểu gì cũng ko nghe thế là giải tán ai về nhà đấy.