Sắp có taxi xe điện VinFast

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi khí không phải nha . Nếu mạo phạm gì thì cụ bỏ quá :)
Làng cụ ở đâu thế ???
Cụ đã bao giờ ra khỏi cái cổng làng chưa ???
Làng em ở Hai Bà Trưng cụ ạ, em ko thấy cổng nên ko rõ đã ra khỏi cổng làng lần nào chưa. Mai cụ rảnh em vs cụ ra mấy gara xe mới kiểm tra xem phải vậy ko nhé.

Mr.Alo

Xe lăn
Cũng 7k 1 vé, xe mới nên cực sạch, nhân viên lịch sự, không quá lời chứ cực xịn (bằng và hơn "Tây")
Em cũng thỉnh thoảng đi , xe bus mới , sạch , khách vừa phải vì tuyến chạy không phải tuyến chính , nv cũng lịch sự nhưng lên chào xuống chào em thấy cũng không cần thiết
. Vin thay được các tuyến chính và vẫn ổn như mấy tuyến đang chạy giờ em sẽ khen ngay , chưd như ngày xưa nhưngc năm 200x đang bus cũ thay bus mới ngon được vài năm giờ lại khiếp kia thì cũng chả khá hơn
Việc ngừng sản xuất xe xăng là lộ trình của hầu hết các hãng lớn, Vinfast cũng theo lộ trình này thôi. Tuy nhiên, bọn chuyên đi bỉ bôi thì nó dấu nhẹm đi, làm như cả thế giới mỗi Vinfast bỏ động cơ đốt trong ấy. Thêm nữa, dù mảng điện thoại hay mảng xe, em chưa thấy Vin thông báo ngừng hỗ trợ hay ngừng bảo hành bất cứ dòng nào.

Vậy thì có gì là sai nhỉ? Có gì ảnh hưởng tới khách hàng nhỉ?
Lộ trình như cụ nói thì tầm nhìn của doanh nghiệp vin hơi ngắn , giống truyền thống nhiệm kỳ 5 năm :)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Làng em ở Hai Bà Trưng cụ ạ, em ko thấy cổng nên ko rõ đã ra khỏi cổng làng lần nào chưa. Mai cụ rảnh em vs cụ ra mấy gara xe mới kiểm tra xem phải vậy ko nhé.
Ô tô là người Tây làm ra là chính. Vì cớ chi cụ không đi hỏi người làm ra cái ô tô mà lại đi hỏi xích lô 3 gác cùng hàng rau hàng thịt ???

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Ô tô là người Tây làm ra là chính. Vì cớ chi cụ không đi hỏi người làm ra cái ô tô mà lại đi hỏi xích lô 3 gác cùng hàng rau hàng thịt ???
Em ko hỏi hàng rau hàng thịt.
Em nhìn từ cuộc sống và các diễn đàn mạng thì thấy các anh già phán thế.
Ngay giờ này vẫn còn thớt trên of tranh luận về số sàn với số tự động.

Thằng làm ra cũng theo thị hiếu của thị trường thôi, ko phải thằng làm ra luôn đúng. Và giờ số sàn gần như khai tử là câu trả lời rõ nhất cái nào đúng cái nào sai.

vt2phuc

Xe điện
Gớm, lại rùm beng lên. Như mấy nhãn hiệu vin smart, vinmart hay cái công ty gì lập ra để thu mua xe cũ đổi sang xe lux, xe điện mới ấy nhỉ, cũng chỉ hưởng thọ 3 tới 5 năm. Vin tựu chung thì có mỗi mảng bán đất ăn tiền nuôi toàn bộ, còn về cái GSM này em nhận thấy rằng phần nhiều là vẽ cái phương án thực hiện tiêu thụ hàng tồn để báo cáo tài chén cho thương hiệu có chữ Vin được đẹp thôi (GMS chứ ko có chữ Vin GMS thì phải). Còn kể ra cho thuê xe điện rẻ thì biết đâu thị trường thuê xe xăng tự lái lại rẻ theo, em càng được lợi thuê xe giá rẻ hơn hiện tại :D.

Chỉnh sửa cuối:

boy_xedap

Xe điện
Mới lên Đà Lạt, thấy taxi dùng VF e34 nhiều. Có thể do Đà Lạt nhiều dốc, nên ưu thế sưc kéo mạnh của động cơ điện là lợi thế chăng ?
Hồi xưa mới ra xe điện, cộng đồng mạng mõm bảo xe điện yếu không đi được đồi núi

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Nhà Bống có đủ năng lực chứng minh cho điều Bống vừa viết ra chứ ???
Dạ em đủ. Em với cụ cùng liệt kê các mẫu xe con mà các hãng lưu hành tại VN. Con nào sàn để 1 bên, tự động để 1 bên. 15p là có kết quả ấy mà.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em đủ. Em với cụ cùng liệt kê các mẫu xe con mà các hãng lưu hành tại VN. Con nào sàn để 1 bên, tự động để 1 bên. 15p là có kết quả ấy mà.
Không phải vô cớ mà em hỏi Bống đã bước qua khỏi cổng làng mà nhìn thế giới nha :)
Với con ếch thì giời cũng chỉ bằng cái vung mà thôi!

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Không phải vô cớ mà em hỏi Bống đã bước qua khỏi cổng làng mà nhìn thế giới nha :)
Với con ếch thì giời cũng chỉ bằng cái vung mà thôi!
Tự tin thì cứ tranh luận bằng con số.
Chỉ trích cá nhân em khinh.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Thế Bống lấy con số cụ thể để chứng minh điều Bống viết đi chứ :D
Ok. Anh chàng đẹp trai liệt kê giúp em các mẫu xe con số sàn đang bán mới ở showroom nhé.
Xong việc, em sẽ liệt kê các mẫu xe con số tự động. Mỗi hãng tầm chục mẫu chứ mấy.

Single Malt Scot

Xe buýt
Gớm, lại rùm beng lên. Như mấy nhãn hiệu vin smart, vinmart hay cái công ty gì lập ra để thu mua xe cũ đổi sang xe lux, xe điện mới ấy nhỉ, cũng chỉ hưởng thọ 3 tới 5 năm. Vin tựu chung thì có mỗi mảng bán đất ăn tiền nuôi toàn bộ, còn về cái GSM này em nhận thấy rằng phần nhiều là vẽ cái phương án thực hiện tiêu thụ hàng tồn để báo cáo tài chén cho thương hiệu có chữ Vin được đẹp thôi (GMS chứ ko có chữ Vin GMS thì phải). Còn kể ra cho thuê xe điện rẻ thì biết đâu thị trường thuê xe xăng tự lái lại rẻ theo, em càng được lợi thuê xe giá rẻ hơn hiện tại :D.
Cho thuê xe giá rẻ chắc ko có chuyện đó đâu cụ vì lúc đó nó sẽ đẩy giá trị xe xuống thấp, khách hàng thay vì bỏ tiền mua cả xe thì quay ra thuê xe, các đại lý ôm hàng chết ngắc ko bán được hàng. Chưa kể vốn đầu tư lớn/thu bạc lẻ. Quang tèo con mèo.
Cũng có thể vIn sẽ sử dụng lượng xe tồn kho...

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ok. Anh chàng đẹp trai liệt kê giúp em các mẫu xe con số sàn đang bán mới ở showroom nhé.
Xong việc, em sẽ liệt kê các mẫu xe con số tự động. Mỗi hãng tầm chục mẫu chứ mấy.
Bống hãy ra khỏi cổng làng để xem mặt giời nha.

Patriots

Xe lăn
Em cũng thỉnh thoảng đi , xe bus mới , sạch , khách vừa phải vì tuyến chạy không phải tuyến chính , nv cũng lịch sự nhưng lên chào xuống chào em thấy cũng không cần thiết
. Vin thay được các tuyến chính và vẫn ổn như mấy tuyến đang chạy giờ em sẽ khen ngay , chưd như ngày xưa nhưngc năm 200x đang bus cũ thay bus mới ngon được vài năm giờ lại khiếp kia thì cũng chả khá hơn

Lộ trình như cụ nói thì tầm nhìn của doanh nghiệp vin hơi ngắn , giống truyền thống nhiệm kỳ 5 năm :)
Đọc báo thấy vật tư y tế thiếu, các bệnh viện may là được trang bị máy thở do Vin sx đấy cụ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đọc báo thấy vật tư y tế thiếu, các bệnh viện may là được trang bị máy thở do Vin sx đấy cụ
Cụ thể là viện nào đang cho người bệnh chạy máy thở nhà Vin vậy ah cụ ???
Sao họ lại Dũng cảm vậy ?

coolpix8700

Xe ngựa
Bống đáng yêu nói:
Việc ngừng sản xuất xe xăng là lộ trình của hầu hết các hãng lớn, Vinfast cũng theo lộ trình này thôi. Tuy nhiên, bọn chuyên đi bỉ bôi thì nó dấu nhẹm đi, làm như cả thế giới mỗi Vinfast bỏ động cơ đốt trong ấy. Thêm nữa, dù mảng điện thoại hay mảng xe, em chưa thấy Vin thông báo ngừng hỗ trợ hay ngừng bảo hành bất cứ dòng nào.
Kinh doanh thì ngoài sân sau, chụp giật thật nhanh để ô cái ô che cho đề cướp tiền bay rồi còn tìm chỗ khác.
Còn lại thì mới đầu tư phải chấp nhận chi để tồn tại và phát triển, gần như chẳng ai bắt đầu đã muốn thu tiền từ khách hàng. Với lĩnh vực cạnh tranh sát mái như ô tô thì 5 năm vẫn quá ngắn!

Húp sụp sụp

Xe điện
Thời gian đầu taxi điện có giá cước + khuyến mãi = taxi có mào, các cụ được lợi nên đừng có nói lời cay đắng, nó thể hiện sự nhỏ nhen

pisces_hn

Xe container
Thôi thì … bộ linh kiện có sẵn cái gì thì lắp cái nấy là cho giá thành rẻ nhất.
Đú theo trend, thay đổi là nhà sản xuất/lắp ráp mất thêm tiền, giảm thu nhập,
Người tiêu dùng ráng mà chịu thôi :P
đắt thêm đôi ba triệu mà được bộ đèn hợp trend thì nên trang bị chứ ạ. Với lại không nhẽ cải lùi so với đời trước. Bóng lắp trên VF5 bản em xem trên báo là loại giống bóng xe máy thậm chí còn không có cái cục phản xạ đằng trước, gần đây em thấy mỗi mấy xe Suzuki sản xuất cho Ấn Độ dùng loại này.