[Funland] Sao tìm thợ sửa máy tính ngon ngẻ khó thế các cụ nhỉ?

duchung_bmw

Xe tăng
trước mới mua máy,e chả biết gì,vào ổ C thấy nhiều thư mục quá,xóa bố nó hết cho nó gọn gàng,tính e ngăn nắp mà :D

Bùi Thị Hà

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cái lap của em để lâu ko dùng hôm qua mang ra nghịch bật ko lên nguồn,cắm nạp cũng ko có gì là sao nhỉ,cụ nsof sửa ko ợ?
Laptop thì em nghĩ mợ nên bê ra trung tâm bảo hành của hãng ý.
Lần trước em bê cái HP ra trung tâm HP ( ở Kim Mã ) nó làm cho nhanh cực, mà lại chả lâu như ra trung tâm bảo hành của bọn Trần Anh.
Hôm bê ra Trần Anh cũng vì cái tội sạc pin mãi ko vào, chúng nó hẹn tận 15 ngày mới được lấy máy. Lấy máy về lại lỗi ko bắt được wifi, điên quá chửi cho chúng nó 1 trận, nó bảo lại bê ra làm bảo hành wifi, ghi phiếu 15 ngày nữa mới lấy được.
Em bực quá , bảo trả máy cho tao, tao ra hãng bảo hành cho nhanh, ko thì mất toi 1 tháng với dịch vụ bảo hành vớ vẩn
Bê ra HP làm, đúng có 1 ngày là xong. Anh thợ bảo hành mở máy ra ngay trước mặt cho mà xem, và lỗi wifi đơn giản chỉ là bọn bảo hành trước nó quên cắm giắc wifi trả lại cho mình ( kiểu như là mổ xong vẫn quên lấy kéo ra khỏi bụng bệnh nhân ý )

minh_tuaninfo

Xe buýt
Cái lap của em để lâu ko dùng hôm qua mang ra nghịch bật ko lên nguồn,cắm nạp cũng ko có gì là sao nhỉ,cụ nsof sửa ko ợ?
cái bệnh bật không nên thường là rễ sửa nhất, đa số là do chết nguồn.. cụ cứ thử mang ra hàng mà xem, nếu là lỗi nguồn thì giá thị trường là 4 lít cụ nhé, mang đi sửa cụ cứ tỏ vẻ biết rồi để đỡ bị chặt chém :D

minh_tuaninfo

Xe buýt
Cụ tư véo cho em vứi, cái lap của em tự nhiên không bắt dc wifi, trước kia hiện ra mấy link để cho em vào nhưng giờ trống trơn, em toàn phải dùng dây cắm vào nó mới chạy dc cụ ơi,đang vào mạng bằng wifi, chạy khắp nhà dc giờ vướng cái dây khổ quá.
mã máy của cụ là gì.. cụ hỏi cụ google drive-mã máy rồi cài lại, em nghĩ bệnh này chỉ do Drive của cụ có vấn đề thôi, chứ wifi ít khi ngỏm lắm cụ ah..

Caterpillar

Xe tăng
Mợ thuê em bổ túc cho 1 khóa ghost Win lần sau mợ tự làm cho nhanh :D

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Khả năng thợ dùng bản ghost, mỗi lần đến lại ghost 1 phát.
Vấn đề ở đây là bản ghost này đã bị lỗi từ trước (đang bị virus vẫn ghost làm bản restore, hoặc cài win không chuẩn rồi ghost luôn). Như này thì có ghost đi ghost lại 1000 lần vẫn lỗi, chỉ cần chạy 2 3 hôm là virus phá lung tung rồi.
Các làm ngon lành là dùng đĩa CD khởi động rồi scan virus các ổ cứng, sau đó cắm đĩa win chuẩn vào cài đặt, làm tuần tự
- Backup data
- Boot CD
- Install windows (Format luôn ổ C) việc format đảm bảo clear toàn bộ lỗi và virus trên ổ)
- Cài xong update toàn bộ patch và hotfix tại Windows update (virus cũng là phần mềm, nhưng là phần mềm phá hoại qua các lỗ hổng của windows hoặc phần mềm) update cái này giúp tránh được rất nhiều loại virus cũ.
- Nếu chia 2 ổ hoặc 3 ổ (C D E) thì trong quá trình cài không được Open các ổ này.
- Update xong cài Anti virus và tiến hành scan ngay các ổ còn lại.
- Cuối cùng cài các phần mềm cần dùng
Đảm bảo với mợ theo QT của em máy dùng cực kỳ ổn định, tốc độ và hiệu suất cải thiện rõ rệt. Dùng vài năm chả bị lỗi gì í :)

hoinhap

Xe tăng
Đúng là tức thật. Chẳng lẽ k có 1 thợ nào ra hồn cụ nhè. Quanh khu long biên chỗ nào có thợ là e đã tìm và gọi rồi.Vẫn chẳng ăn thua.
Phải nói là chả có NV nào của mợ ra hồn mới đúng! Không biết mợ đang dùng XP, Win7 hay Win 8. Nhưng có một điều là sử dụng máy tính cũng như các TB điện tử khác phai tuân thủ các quy trình của nó. Em mà ở gần em đến giúp mợ ngay kể cả nửa đêm, còn nghe mợ tả bệnh thế thế thì khó phán quá, phải đọc rõ nội dung trên cái màn hình xanh kia thì mới có thể nói gì đó với mợ được!

ChuyenDaQua

Xe tăng
Để các mợ sài thì đồ gì cũng nhanh hỏng.
Mợ tổng cho Em có tất cả bao nhiêu máy,case,lap
Để em xử lý cho,free nhá.

ldt_tx

Xe tăng
Hỏng nhanh hay chóng còn do người dùng nữa chứ

myman65

Xe buýt
E có mấy cái máy tính bàn và máy sách tay vậy mà nó hết lỗi nọ sang lỗi kia mà cây mới có phải cũ đâu các cụ ah. Gọi thợ đến cài cài đặt đặt rồi cũng chỉ đc 1 thời gian lại hỏng. Mà toàn nữ có biết gì mà nghịch đâu thế mà toàn hỏng. Chán kinh.
E ở long biên cụ mợ nào biết thợ sửa ngon lành giới thiệu em cái.
Tks
Xời ơi! E ko phải thợ nhưng mợ cứ mang đến E. Cài lại kèm hướng dẫn sử dụng chu đáo. Có bảo hành trọn đời SP. Thật!

Phương

Xe buýt
Em thấy quy chuẩn là tổng hợp của các cụ nêu ở trên:
- Thiết lập hệ thống máy tính có máy chủ quản lý, dữ liệu đều lưu trên server, các máy client không được tự do cài phần mềm, cắm usb.
- Cài hệ điều hành từ nguyên gốc (không dùng bản ghost), phần mềm diệt virus (sau đó có thể tạo bản ghost từ chính bản clear này).
- Có lịch maintenance định kỳ 1tháng/lần với cả phần cứng lẫn phần mềm để: Update phần mềm/hệ điều hành, quét virus toàn bộ hệ thống, vệ sinh lại máy móc, tra dầu quạt...
- Dành vài giờ hướng dẫn sử dụng máy tính đúng cách căn bản cho nhân viên.
như công ty em thì em chỉ cài WinXP cho máy client, suốt 4 năm qua cũng chưa phải cài lại win lần nào.

f1_hn

Xe container
máy cũ quá thì thay thôi mợ chứ máy mới thì chạy ổn định lém

akitokiss

Xe tải
Cụ vui tính quá. E đang chết dở vì bao nhiêu việc cần làm mà máy tính lăn ra bị màn hình xanh đây này.
Cái này không liên quan đến win đâu mợ ơi. kiểu này ổ cứng của mợ bị bad rồi, cụ kiếm thợ nào bảo xem cho cái ổ cứng, cắt chỗ bad đi xem nó còn bị không, nếu còn thì lại liên quan đến main và ram.

mà mợ là con gái, mua lap không ai tư vấn hay sao mà vào trung tâm điện máy mua làm gì, mợ sửa rồi bán cho cụ nào trên of rồi lại lên làm cái thớt nhờ vả tư vấn địa chỉ, chủng loại cái lap mới, như thế vừa nhanh, vừa tiện mợ ạ, sửa mãi cũng thế thôi

Stent

Xe điện
Không biết dùng nó khổ thế đấy, nhà em có con máy đểu cày 24/24 mà gần 10 năm nay chẳng bệnh gì.

pooka

Xe container
Muốn máy chạy mượt thì

• Linh kiện máy phải tốt , lắp linh kiện phù hợp nếu là lắp ghép rời - Còn máy bộ thì chỉ cần đúng hãng là được
  • Cài Win chuẩn, win bản quyền càng tốt nếu không phải dân biết vọc , các phần mềm cũng phải chọn . Thường ở ta toàn xài win lậu , các bố thợ sửa máy toàn chơi ghost đa cấu hình cho nhanh chứ ngồi cài từ đầu thì lâu , vì thế nên win nhanh bị lỗi do cái ghost đa cấu hình thì nó chuẩn làm sao được
  • Cài các phần mềm ứng dụng thì phải chọn , đa phần là chơi crack chứ có mua bản quyền đâu , vì thế hay bị đính kèm VR vào mà không biết
  • Biết cách tinh chỉnh máy trên windows . Cái này có nhiều bài hướng dẫn nhưng không phải ai cũng biết làm, nhất là thợ máy họ ghost máy xong rồi về cho nhanh, hơi đâu mà ngồi cài với chỉnh

Tốt nhất cụ nào muốn máy mượt thì nhờ người quen mà biết về máy tính họ đến làm cho

Trang béo

Xe tăng
Cụ vui tính quá. E đang chết dở vì bao nhiêu việc cần làm mà máy tính lăn ra bị màn hình xanh đây này.
Lỏng ram hoặc bóng màn hình già.
Con nào cũng thế,dùng thì nên tìm hiểu chúng,càiwin là thứ rất dễ,mợ học đi cho chủ động.
Khi sử dụng nên vô hiệu hóa 1 số thứ chạy cùngwin đi cho đỡ nặng
P xem cấu hình mà cài pm phù hợp,như con la gánh đc 100kg mợ cho gánh 300kg là quá sức,lăn ra chết là đúng roài ;)))

chube_way

Xe tăng
Mở làm hẳn cây mới cho sướng. Nêu mở cần em có thể giúp fix lại win

Mr_Kid

Xe tăng
Chính vì nữ dùng không biết mới hỏng cụ ah. Bây giờ trên mạng lừa đảo nhiều, click link quảng cáo, cài đặt phần mềm linh tinh, gián điệp... Cụ cứ dặn các mợ là nó đọc kỹ hướng dẫn trước khi click nhé. Chưa kịp nhìn nó bảo cái gì đã ok rồi thì có ngày ....