[Funland] Sao nhà mạng biết mình chưa cài bluezone

DMAM

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là rất vớ vẩn. Hôm trước em nhận được tin nhắn nhắc cài đặt thì một số cụ bảo cài rồi cũng vẫn nhận được. Trong khi đó vợ em cài rồi thì nhận được tin nhắn “cảm ơn bạn đã cài”. Thế tóm lại là các anh ấy gửi tin nhắn trên cơ sở nào?

VCHDHN

Xe container
Ứng dụng này nếu ko đủ 1 số lượng lớn người cài cần thiết thì gần như vô dụng
Chỉ cần số lượng lớn người đó đeo khẩu trang, thực hiện các khuyến cáo....còn hữu dụng hơn.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chỉ cần số lượng lớn người đó đeo khẩu trang, thực hiện các khuyến cáo....còn hữu dụng hơn.
Trong Đà Nẵng mn đều đeo khẩu trang, giãn cách XH hằng ngày vẫn có ca nhiễm và phải tìm kiếm người tiếp xúc bằng thủ công và kêu gọi.
Nếu mn cài phần mềm này sớm e nghĩ sẽ phát huy tác dụng lớn, lọc dc nhiều ng tham dự nhưng ko tiếp xúc gần.

Cụ lại nói ẩu, Cụ kia đang hỏi lý do tại sao thì Cụ lại 1 đám với chưởi ...
Ai là đám, ai xe ôm, ai là chưởi ... cái diễn đàn cụ nói nhiều Tiền bối thành danh không nói, nhưng phần đông cũng kêu khóc loser, chán, thất vọng ... cụ nha
Mà cái app này cơ chế tiếp xúc gần, bảo mật ... còn chưa clear. Rất nhiều người hỏi mà chủ quản có trả lời được đâu?
Em đồng ý là với hoàn cảnh chống dịch hiện tạo mọi người đoàn kết hỗ trợ các biện pháp chống dịch để bảo vệ mình và cồng đồng là hợp lý.
Vào thớt này mới thấy trình dân off chán thật. Hèn gì bị diễn đàn khác nói chưởi toàn dân xe ôm.
Một đám nick toàn nhảy vào các thớt chưởi CP chống dịch, trong khi góp tay vào thì không chịu làm.

iTrust.2

Xe tải
Có vẻ cụ hiểu chưa đúng đâu. Nếu nó cảnh báo cho mình để mình không gần người nhiễm, khu vực có dịch... mới là bảo vệ mình. Chứ đây nó chỉ tập hợp tất cả những ng ở gần cụ ( kể cả dừng chờ đèn đỏ chẳng hạn...), rồi khi một trong những ng đó mắc, vào viện thì cụ mới đc t báo có nguy cơ là f1.....
Đúng rồi cụ, mục đích của nó là giúp cơ quan chính quyền tra vết F1, F2 cho dễ chứ chả giúp người dùng phòng hay tránh gì cả, tốt nhất là cứ khẩu trang, sát khuẩn, hạn chế chỗ đông người cho lành :)

iTrust.2

Xe tải
Em cài xong gửi tin nhắn nhà mạng đòi 5gb như quảng cáo. Kết quả có đâu😎 Mất mấy cuộc gọi, 2-3 em khác nhau vòng vo 1 hồi. Cuối cùng không có. Lũ lừa đảo
Ô, thế là lừa nhau à cụ :))

phucsminh

Xe tăng
Cài xong rồi xoá. Nó vẫn báo về là cảm ơn đã cài đặt. Thế thì có nghĩa lý gì? Dev thế này mà cũng làm dev. Đc mỗi cái nổ

iTrust.2

Xe tải
Vào thớt này mới thấy trình dân off chán thật. Hèn gì bị diễn đàn khác nói chưởi toàn dân xe ôm.
Một đám nick toàn nhảy vào các thớt chưởi CP chống dịch, trong khi góp tay vào thì không chịu làm.
Em thấy dân xe ôm trên ộp ngoài chởi chú phỉnh chống dịch còn chởi lẫn nhau nữa cụ ợ, hôm nay cụ được cuốc nào chưa? ;))

hatinh5760

Xe điện
E cài thì được nhắn : cảm ơn vì đã cài và tặng 5Gb 3/4G dùng trong 5 ngày.
Khi cài có xác thực số điện thoại qua OTP. Vậy là biết những số cài rồi, thì sẽ biết những số dt chưa cài thôi.
Đúng không nhỉ?

Longp01

Xe tăng
E có thấy tốn pin mấy đâu, đợt trước còn check được trên app lịch sử mỗi ngày đã gặp được bao nhiêu người giờ tính năng đó tìm mãi ko thấy.
Bị đội OF chửi sml là bị theo dõi... nên sau update em ko thấy nữa :(( :((

Hết xăng

Xe tăng
Đt em dùng 3 năm rồi. Trước khi cài, em đã nghĩ nhanh hết pin. Nhưng qua 1 tuần để ý, hiện giờ em thấy pin hao ko đáng kể. Giờ lo hết xăng ko lo hết pin

Matiz 1.0

Xe điện

Cái này cụ sai. Nhà phát triển ứng dụng chỉ kiếm mớ khi bật quảng cáo trên ứng dụng phát triển. Áp này không bật quảng cáo chỉ làm gì kiếm mớ.
E cũng ko để ý có bật quảng cáo ko!
Nhưng vậy hơi phí vì đã lên con số hàng triệu lượt tải rồi!
Kể cả nói rõ luôn số tiền chạy quảng cáo thu về ủng hộ Quỹ chống covid hoặc một tổ chức nào đó phục vụ việc chống covid...thì e tin là sẽ có nhiều người cài hơn (có những người đơn giản vì họ ko phải là do sợ dịch, nhưng hành động cài ứng dụng đó là ủng hộ tiền cho phòng chống covid thì họ lại làm..)

dongnat123

Xe container
Em dùng 1110 chém gió mà nó còn biết ;))

bomon

Xe tăng
Đúng rồi cụ, mục đích của nó là giúp cơ quan chính quyền tra vết F1, F2 cho dễ chứ chả giúp người dùng phòng hay tránh gì cả, tốt nhất là cứ khẩu trang, sát khuẩn, hạn chế chỗ đông người cho lành :)
Bảo vệ cộng đồng nói chung chứ không phải cá nhân cụ, nếu nó có thể phát hiện vào báo F1 sớm trước khi có người kịp liên lạc, thì cũng đỡ được vài ngày F1 chạy lung tung trong cộng đồng.
Em có cài nhưng không kích hoạt số điện thoại nên cũng có nhận sms nhắc, nhưng kệ nó, nếu em thành F1 nó báo thì em sẽ tự liên lạc.

bearbie

Xe điện
E cũng ko để ý có bật quảng cáo ko!
Nhưng vậy hơi phí vì đã lên con số hàng triệu lượt tải rồi!
Kể cả nói rõ luôn số tiền chạy quảng cáo thu về ủng hộ Quỹ chống covid hoặc một tổ chức nào đó phục vụ việc chống covid...thì e tin là sẽ có nhiều người cài hơn (có những người đơn giản vì họ ko phải là do sợ dịch, nhưng hành động cài ứng dụng đó là ủng hộ tiền cho phòng chống covid thì họ lại làm..)
Bác không thấy có người vào bảo 50tr lượt tải thì kiếm chác khá à. Giờ mà làm như bác thì lại có 1 đám chửi nhà nước nữa, hoặc chửi bkav móc ngoặc nhà nước để trục lợi

butchikim

Xe ba gác
Từ ngày cài app, tin quảng cáo có vẻ rộn ràng hơn.
Gọi thì thôi, miễn nghe...số ngoài danh bạ ;))