Sao mọi người hay kỳ thị Lancer Gala thế nhỉ?

nhat_britec

Xe đạp
Chào cả nhả! Tôi cũng đang đi Gala 1.6AT và có một số nhận định chung như sau:
- Ưu điểm:
+ Tiêu thụ ít xăng: khoảng 6.5-7L/100Km trên đường trường; 9.5-10L/100Km trên đường Hà Nội
+ Độ ồn: ít ồn hơn hẳn so với Altis, Vios, hay Honda civic
+ Xe khá đầm và chắc chắn khi đi đường trường, đặc biệt là vào các đoạn đường sóc hay khúc cua
+ Điều hòa: rất mát và hiệu quả
+ Máy móc: khá lành
+ Hình thức bề ngoài: trông cũng cá tính, càng nhìn lâu càng thấy đẹp và sang
+ Vận hành: trơn tru do sử dụng hộp số vô cấp
+ Thân vỏ: có vẻ dày dặn hơn các xe như Vios, Civic, Inova bởi vì độ ồn ít hơn, tự trọng cũng khá nặng. Hôm trước một chàng Inova "hôn" vào bên ông em Gala của em thế mà em nó chỉ bị xước (đánh cana là chấp nhận được) còn chàng Inova thi bị móp cả môi (chỗ góc ba đờ xóc):P

- Nhược điểm:
+ Nội thất: không đẹp lắm, nếu muốn đẹp thì cần phải upgrade một số thứ như bọc ghế da, tay lái, cần phanh, vv
+ Vận hành: gia tốc hơi chậm đặc biệt trên đường trường khi muốn vượt xe khác
+ Phụ tùng: hơi đắt và cũng ít đại lý ủy quyền của Mít nên giá rổ cũng cao, ít lựa chọn
+ Đồ chơi: lướt qua một số cửa hàng bán đồ độ xe thì thấy đồ cho em này ít lắm và không đặc sắc như các dòng khác.
+ Hình thức bề ngoài: em này suốt ngày tươi tắn (cười suốt ngày) nhưng mông lại hơi "sệ" nên khi chở thêm người thì nhìn em ấy có vẻ "ì ạch"

- Kết luận: với số tiền bỏ ra để "cưới" em về (khoảng 340-360 Tr cho xe cũ đời 2004-2006) mà lại được nhiều ưu điểm về tính năng sử dụng, độ êm thuận, giá thành khai thác vv thì tôi hoàn toàn thỏa mãn với quyết định của mình. Khi có điều kiện về tài chính thì nâng cấp lên những xe dòng cao hẳn để không bị cảm giác bỏ nhiều tiền mà lại được xe không bằng em Gala.
Chúc các bác có lựa chọn sáng suốt!

Chỉnh sửa cuối:

lythamhoa

Xe đạp
Mình cũng đồng ý với Bác nhat britech, mình đã cưới con này lâu lắm rồi từ 12/2004 (mới 100%), thấy chạy rất tốt, chưa bao giờ bị nhứt đầu xổ mũi, vì mình bảo dưỡng theo đúng tiêu chuẩn của Hãng. Đi đường xa và leo đèo vẫn ok, nhiên liệu tiết kiệm (6,5 - 7l/km). Khi vượt trên đường trường vẫn ok so với 2 chiếc khác mình đang sở hữu (1 Zace và 1 Innova). Mình rất hài lòng và rất tự hào về em này. Hiện tại, chưa bao giờ có ý định đổi hoặc bán vì quá hài lòng và quá ... hên. Lúc trước, khi mua mình thích em Mazda 3 (nhưng do em bán hàng chảnh quá) còn altic, vios k bàn đến vì nội thất lúc đó quá tệ, số tay nên mình đã chọn em này. Đến bây giờ mình nghĩ mình quá sáng suốt khi lựa chọn em Ga :21:.

Keineem

Xe buýt
Dịch vụ Mitshubishi rất kém.

doping

Xe tải
:^) m thì chưa đi gala nhưng e thiết nghĩ chất của mis cũng là nhật bủn nên ko cần bàn nữa, nhưng mờ sao mẫu mã nó xấu thế cơ chứ, Zinge mới ra cũng có khá hơn đâu mờ, đáng tiếc cho 1 thương hiệu :77: (Xin lỗi các cụ mợ là fan of Mis nhé :) )

nha_ngheo

Xe tải
:^) m thì chưa đi gala nhưng e thiết nghĩ chất của mis cũng là nhật bủn nên ko cần bàn nữa, nhưng mờ sao mẫu mã nó xấu thế cơ chứ, Zinge mới ra cũng có khá hơn đâu mờ, đáng tiếc cho 1 thương hiệu :77: (Xin lỗi các cụ mợ là fan of Mis nhé :) )
bác cứ xem em Grandis và mấy em Pajero nhập mới xem có đẹp ko nhé :77:

lythamhoa

Xe đạp
Minh nghĩ nếu nói về kiểu dáng Ga k tệ đâu. Thật sự nếu so với Altic, Vios, và mấy đồng chi của Daewoo cùng đời thì như nhau. Không có gì chênh lệch lắm. Mình nghĩ nếu so sánh phải so với các dòng xe cùng đời. Chỉ riêng Mazda 3 thì kiểu dáng hiện đại hơn nhưng sẽ rất mau lạc hậu (vì kiểu dáng thể thao - theo thiển ý của mình). Bằng chứng là Ga các Bác có thể chạy trong thời gian dài vẫn ok nhưng Mazda 3 sau một thời gian các Bác sẽ thấy hết... hiện đại. Theo mình nghĩ kiểu dáng của Ga là kiểu cổ điển, không hiện đại nên không sợ lạc hậu. Riêng con Zinge, mình nghĩ đúng là dốt nhất của Hãng Mit.
Còn về dịch vụ, so với các hãng khác đúng là quá tệ. Mình thường hay bảo trì ở gara ngay góc Nguyễn Văn Trỗi và Huỳnh Văn Bánh (HCM). Nói chung ok, uy tín nhưng trang thiết bị so với các gara của Toy thì phải gọi bằng .... cụ.

vua_luoi

Xe điện
Hôm nọ cháu đi từ Điện Biên sang Lai Châu trên QL 12, hiện đường đang cải tạo mới thấy em Mit này quả tuyệt. Cháu thì cưới Pajero, còn 4 chú Sở TNMT Lai Châu cưỡi em 1.6 mà cứ gọi là bùn lầy, đá các loại vượt băng băng. Ngoài trình của chú tài ra theo cháu nghĩ em này có chế độ chống lầy tốt, lì dã man. Cháu nhớ có đoạn đi qua mấy chú bộ đội 319 làm, lầy dã man, có chú 4 everrest còn phải ì ạch mà chú Mit qua phát đc ngay.
Nhc điểm: kể dáng hơi xấu tí :P

drbacgms

Xe tăng
Em chẳng thấy PAJ xấu tý nào.........trông cực kỳ nam tính

myob

Xe tăng
cái em lancer gala này lúc đầu nhìn qua thì xấu quá nhưng nhìn càng gần, càng lâu thì mới thấy tính hợp lý của các đường cong thiết kế. Một phần nguyên nhân là em cũng thuộc dàng trường xe, không ngắn tủn như vios hoặc không gập đột ngột như civic.

bobo2211

Xe tải
công nhận càng dùng càng khoái các bác ạ hehe, đã bác nào thay la-zăng cho gala chưa ạ? cho em tham khảo fát?

giabao09

Xe đạp
Bác ah,iem là iem không kỳ thị đâu nhé

TuNam

Xe tải
Ở Việt Nam chưa nhập về Lancer đời mới nhất thôi, nếu nhập về thì cũng sẽ thấy Gala không còn hấp dẫn nữa.Dù sao hiện nay em vẫn đang rất hài lòng với Gala, mong sao Mit nhanh chóng lắp 4 chỗ mới để em nâng đời.

thaoeo

Xe buýt
kiểu dáng quá củ, đưa đến cảm nhận của người sử dụng về 1 chiếc xe lỗi thời, demode, dĩ nhiên các tính năng khác cũng sẽ bị phán theo suy đoán tương tự như vậy từ người sử dụng.

drbacgms

Xe tăng
Bác nào kỳ thị bán lại cho em với giá "kỳ thị" đi........em mua tất, có bnhieu xe Gala các bác "kỳ thị" em cũng mua........chỉ sợ có bác ko có cái nào nhưng cũng "kỳ thị" theo phong trào, hoặc có bác có nhưng khi bán thì chẳng thấy "kỳ thị" về giá tý nào:-))

Menviet

Xe hơi
Bác nào kỳ thị & có gala thì ới e với :101::101::101:

E đang tìm e nó đây

HPGOVER

Xe đạp
gala bây giờ bao nhiêu hả bác.

vmsth

Xe hơi
Ý bác hỏi là Gala 1.6 hay 2.0 ạ?

m323

Xe tải
nhìn subject, em cũng định vào xem có ai kỳ thị ko thì tranh luận tí, nhưng toàn thấy khen là chính :41: nên em cũng góp 1 ý là nói chung đi rất lành, xe em mua từ tháng 9/2004 mà nói chung cái phải thay duy nhất (ngay lúc mới mua) là cái acquy.

longdang

Xe tải
Website
thegioidenxe.com
em có kỳ thị đâu ,tìm đỏ mắt ra mà chưa thấy ai bán đây nè (trừ thợ)