Sao mọi người hay kỳ thị Lancer Gala thế nhỉ?

trankhangred

Xe tải
Hôm qua em có gọi đến đại lý Mit ở 805 Giải Phóng bảo hết xe Gala rồi, các bác cho em hỏi ở Hà Nội còn chỗ nào bán Gala 1.6 AT mới nữa ko ạ?
Chỉ có trong mơ thôi bác à,bây giờ Gala mới cứng đang là giấc mơ của em: Mitsubishi Lancer Fortis hay EX ạ..... mơ lắm ạ (l)

Chỉnh sửa cuối:

heihei

Xe máy
Da thưa toàn thể các cụ , về Gala em đã mở thớt Hài lòng với em nó, xe em chạy từ bóc tem đến giờ được 6 vạn rồi mà vẫn thấy ổn ơi là ổn, bây giờ bán đi mười mấy k chưa mua được con Get, cá với các cụ Get mới khóc thét còn các cụ chạy Antis, Civic , Laser ngồi lên cứ nức nở về độ ồn và âm thanh mà xe em có độ gì đâu cơ chứ. Cụ chủ thớt ơi tự tin nhìn thẳng vào sự thật nhé !!!!!!!!

Tran Nam Hai

Xe tăng
Gala 1.6 hết lâu rồi bác ạ.

Bác nào từng chạy Altis đời đầu như em rồi thì hẵng so sánh Gala và Altis về tiện nghi, Altis mới là k có cửa đấy ạ. So Gala với mấy xe mới ra thì so làm gì, sao thế khác gì so Altis bây giờ với Altis đời đầu ? Đời em mua Toy một lần đến giờ nghĩ lại vẫn bực, ai đời 30k con xe mà vẫn đầu cassette, mâm sắt ốp chụp :77::77::77::77:, Toy nó còn ngạc nhiên vì mức độ tôn thờ Toy ở VN đấy ạ.

buzzy

Xe tải
so với Mazda 626 2003 của em thì các xe trên gọi bằng cụ hết :21:

nambombom

Xe buýt
Nói chung là của bền tại người

meoden

Xe buýt
Đang đi Gala đây, phát chán vì Gala rồi nhưng tầm tiền trên dưới 20k chả biết mua con nào đi cho hợp cả:102:, Đổi sang Civic thì bét cũng phải lên 2.0, còn nếu sang TO thì phải mua Camry 2.4 mới đã; Mấy dòng như Vios, laceti, civic 1.8 em đều chạy qua cả rồi; Ồn chết mẹ luôn:'(
Đang tìm mua Maz 6 AT 2.3, hay Mondeo 2.4 đời 2005 còn ngon giá khoảng 23-25k, cụ nào biết xin cho tí thông tin nhá(b)
bác nài mà đổi sang mấy con bác đang mơ thì lại mơ là ước gì mình không đổi
Vì nó tốn xăng hơn gala , anh phải nói rõ chứ . nhưng option của nó và khi bác ngồi lên và khi bác đi xe thì bác mê luôn (em chỉ nói mondeo thôi chứ maz hì em k biết .

Em chịu khó đọc lại trang trước đi, chỗ cụ Kingpin cụ ấy góp ý với anh ấy:P(k):P
Đó là ý của kingpin đấy bác ạ . em thề luôn....
đem gala mà
Mã:
so sánh với mondeo thì bác chắc chưa bh ngồi cả 2 con cùng 1 lúc bh nhể ...

franklin

Xe hơi
Xe xấu đẹp tùy quan niệm mỗi người. Đối với em thì cảm giác lái và độ bền mới quan trọng. Mỗi hãng đều có những xe hay và dở. Em là lính mới nếu có gì không phải các Cụ bỏ qua không lần nào vào đây cũng có dòng chữ cứ ngắm nghía không ...đập vào mẹt em. :'(

minhchi

Xe tải
Em ghét (HATE) nhất Gala này của bác :mad::mad::mad:.
Miẽn bàn. :102::102::102:

chengzhong

Xe tải
Chịu với em Mèo:102:

Anh không đặt nặng vấn đề xăng em ạ, trang 4 anh viết rõ mà:102:
Anh nói ở đấy là: Kingpin nói ý đi mondeo với maz6 2.3 rồi thì lại mơ lại thời đi Gala-> cái này anh không nghĩ thế bởi Gala không có cửa so với 2 em anh đang mơ:P, Gala mà so với 2 em này chỉ ở khoản uống xăng thôi, mà uống xăng thì anh đâu có để ý đến :21:
Vote luôn cho phát:21:

quatmo212

Xe điện
Chịu với em Mèo:102:

Anh không đặt nặng vấn đề xăng em ạ, trang 4 anh viết rõ mà:102:
Anh nói ở đấy là: Kingpin nói ý đi mondeo với maz6 2.3 rồi thì lại mơ lại thời đi Gala-> cái này anh không nghĩ thế bởi Gala không có cửa so với 2 em anh đang mơ:P, Gala mà so với 2 em này chỉ ở khoản uống xăng thôi, mà uống xăng thì anh đâu có để ý đến :21:
Vote luôn cho phát:21:
sướng nhể....ko quan tâm xăng dư lào thì làm luôn em mông đau đi còn nghĩ ngợi giề nữa :21:

Tourcare

Xe tăng
Các bác đi xe gia đình chạy ít thì so sánh toy và Mit chưa thấy sự khác biệt nhiều,xe gia đình chạy mấy năm chắc cũng chỉ loanh quanh 10v km. Nếu xe chạy kinh doanh, tầm 20v km trở lên thì Toy và Mit cũng khác nhiều đó bác. Lúc nó cả 2 đều phải sửa chữa, và Mit thì phụ tùng đắt hơn nhiều, và cũng hay nhức đầu sổ mũi hơn toy. Đó là lý do tại sao Toy được mua nhiều để kinh doanh. Còn về hình thức, nội thất thì em thấy Altis rõ ràng rộng rãi hơn Lancer.

quatmo212

Xe điện
Các bác đi xe gia đình chạy ít thì so sánh toy và Mit chưa thấy sự khác biệt nhiều,xe gia đình chạy mấy năm chắc cũng chỉ loanh quanh 10v km. Nếu xe chạy kinh doanh, tầm 20v km trở lên thì Toy và Mit cũng khác nhiều đó bác. Lúc nó cả 2 đều phải sửa chữa, và Mit thì phụ tùng đắt hơn nhiều, và cũng hay nhức đầu sổ mũi hơn toy. Đó là lý do tại sao Toy được mua nhiều để kinh doanh. Còn về hình thức, nội thất thì em thấy Altis rõ ràng rộng rãi hơn Lancer.
lạy cụ, em may mắn đc đi qua cả 2 xe rồi ạ? cụ bảo altis rộng rãi hơn lancer thì em potay.com với cụ (ko tính altis đời mới nhá:D)

Tourcare

Xe tăng
Em đã ngắm nghía mua Lancer suốt mấy ngày, rồi quyết định mua altis, e có 2 em altis vẫn thấy nó rộng rãi hơn, form xe cũng to hơn.Lancer thì em cũng đi nhiều vì thằng bạn em cũng có 1 em đời 2001. Em cũng biết cụ quatmo mới bán altis để đổi sang lancer, mỗi người có một ý thích cụ nhỉ, chứ ai cũng chọn Mit hoặc chọn Toy thì thằng còn lại bán cho ai.
Còn lại tất cả mọi thứ em không chê lancer điểm gì:6:

lạy cụ, em may mắn đc đi qua cả 2 xe rồi ạ? cụ bảo altis rộng rãi hơn lancer thì em potay.com với cụ (ko tính altis đời mới nhá:D)

quatmo212

Xe điện
Em đã ngắm nghía mua Lancer suốt mấy ngày, rồi quyết định mua altis, e có 2 em altis vẫn thấy nó rộng rãi hơn, form xe cũng to hơn.Lancer thì em cũng đi nhiều vì thằng bạn em cũng có 1 em đời 2001. Em cũng biết cụ quatmo mới bán altis để đổi sang lancer, mỗi người có một ý thích cụ nhỉ, chứ ai cũng chọn Mit hoặc chọn Toy thì thằng còn lại bán cho ai.
Còn lại tất cả mọi thứ em không chê lancer điểm gì:6:
em thì chưa ngồi lancer đời 2k1 lần nào, chỉ dc ngồi lancer gala đời 2k3 trở đi thôi nên ko biết nó rộng hay chật hơn altis cụ thông củm (em lại tưởng cụ so sánh với đời 2k3 mới chết :D)

hoangdatcom

Xe hơi
Lancer Gala độ giống trong Tokyo Drift em thấy được đấy chứ (l)

Fiat_tempra

Xe buýt
Các cụ cú chê Mit Gala chật mãi. Thàng bạn em đang đi Altis sang con gà rù của em còn phải công nhận là ngồi thoải mái hơn Altis. Mà với tầm tiền ấy thì Mit Gà muôn năm :69:
Vấn đề của MIt là ít đồ ngoài nên buộc phải mua hãng => đắt. còn đồ Toy ngoài đầy và rẻ nhưnglại là hàng "For" thôi ạ Các cụ cứ thử vào hãng xem đồ toy có đắt ko?
Nói chung là người Việt mình bị hội chứng bầy đàn, thấy người khác khen toy thì mình cũng khen theo , các hãng khác vứt đi hết

Chỉnh sửa cuối:

Hà Tít

Xe buýt
Em đã ngắm nghía mua Lancer suốt mấy ngày, rồi quyết định mua altis, e có 2 em altis vẫn thấy nó rộng rãi hơn, form xe cũng to hơn.Lancer thì em cũng đi nhiều vì thằng bạn em cũng có 1 em đời 2001.
Lancer Gala 2003 mới xuất hiện bác ạ.
Đời em mua Toy một lần đến giờ nghĩ lại vẫn bực, ai đời 30k con xe mà vẫn đầu cassette, mâm sắt ốp chụp :77::77::77::77:
Vậy mà ngày trc em thấy thằng bạn, vốn là 1 kỹ thuật cứng của Toy HK, nay là GĐ dịch vụ của 1 salon+gara có chút tiếng tăm của HN, nói là: khi Altis cải tiến thành CD+vành đúc thì cách âm lại tệ hơn đời mâm sắt ốp chụp đấy bác ạ (tất nhiên cái này cũng chỉ là nghe nói)
Về phần em, ai nói gì thì nói nhưng em vẫn thấy việc chọn Gala là 1 qđ đúng đắn. Nói thật là đến thời điểm này em đã có đủ đk để lên đời xe nhưng em vẫn chưa thấy có lý do gì để đổi.

Fiat_tempra

Xe buýt

Tourcare

Xe tăng
Lancer gala thì đúng là 2003 mới xuất hiện, còn lancer GLXi thì có trước đó lâu rồi mà bác, em nhớ 2k là có rồi

Lancer Gala 2003 mới xuất hiện bác ạ.

Vậy mà ngày trc em thấy thằng bạn, vốn là 1 kỹ thuật cứng của Toy HK, nay là GĐ dịch vụ của 1 salon+gara có chút tiếng tăm của HN, nói là: khi Altis cải tiến thành CD+vành đúc thì cách âm lại tệ hơn đời mâm sắt ốp chụp đấy bác ạ (tất nhiên cái này cũng chỉ là nghe nói)
Về phần em, ai nói gì thì nói nhưng em vẫn thấy việc chọn Gala là 1 qđ đúng đắn. Nói thật là đến thời điểm này em đã có đủ đk để lên đời xe nhưng em vẫn chưa thấy có lý do gì để đổi.