[Funland] Sao ko kiện chết mịa thằng này đi nhỉ?

Kientructraco.com

Xe đạp
Website
bachtanphat.vn
Người nhà em đặt giấy tờ xe máy vay tiền chúng nó, cụ tỉ bao nhiêu thì e ko biết chính xác. Bỗng dưng người nhà e qua đời. Nó gọi cho e, tỉ tê bảo ra ký hồ sơ giấy tờ gì đó sẽ được hưởng lợi, lợi đôi lợi kép, có tiền mang về. E sợ bị lừa nên bảo chúng nó cứ nộp hồ sơ ra công an. Công an mời thì e sẽ lên làm việc.
Sau vài lần thuyết phục e không được, thế là nó tung tìn toàn mạng xã hội rằng e và người nhà em là lừa đảo xuyên lục địa. Hic, e hãi, im thin thít. Từ đó đến nay cũng hơn 1 năm, may chưa thấy chúng nó giở chiêu nào quá đáng hơn. :(
Nó đuối lý Bác nên nó im.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Có vay có trả, vay mà éo muốn trả thì nó phải có biện pháp đòi. Việc của nó là thu hồi nợ sao cho kết quả tốt nhất.
Còn nó đòi nhầm người hay ko đúng thì đến làm việc cụ thể với nó.
Nhiều ông đi vay cũng bựa bỏ mịa, vay xong thế là xong.

Bố láo. Nó ko thẩm định người vay xong đi đòi va làm phiền ng ko vay. Có xh nào vô pháp như này ko

Có vay có trả, vay mà éo muốn trả thì nó phải có biện pháp đòi. Việc của nó là thu hồi nợ sao cho kết quả tốt nhất.
Còn nó đòi nhầm người hay ko đúng thì đến làm việc cụ thể với nó.
Nhiều ông đi vay cũng bựa bỏ mịa, vay xong thế là xong.
Nó đòi ko đúng đố bác tìm đến lv đc vs nó. Bọn đòi nợ riêng, bọn cty fe riêng. Nên nó lộn xộn vãi. Truy ra đc mình oan xanh bố cỏ luôn

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Có thằng ML nào nó dùng số dt của em để đi vay tiền. Mấy hôm nay thường xuyên nhận dc tin nhắn và cuộc gọi đòi tiền. Em thì cứ thấy số nào thì cho vào blacklist.

TNLak

Xe điện
FE của ai thì các Cụ cứ truy ra :D

bubu08

Xe tăng
Quản lý ngu, điều hành kém, éo kiểm soát đc hoạt động tín dụng của mình. Làm cho người # vô can tự dưng bị ảnh hưởng liên đới nghiêm trọng. Mà ko thấy bên chính quyền xử lý j nhỉ, mấy nạn nhân cũng ko biết đường mà nộp đơn kiện chết mịa thằng FECREDIT này đi. Để bao vụ rồi mà nó cứ nhơn nhơn!
Lập mịa 1 cái group rồi tập trung các nạn nhân vào mà đi kiện tập thể luôn xem chúng nó có chờn ko!

Đồng ý với cụ. Thấy cái bài báo toàn khuyên FE Credit nên nâng cấp công nghệ blah blah mà không nói đến trách nhiệm của nó. Thậm chí coi nó là nạn nhân y như các khổ chủ!!??.
Ngân hàng Nhà nước ở đâu? Thanh tra NHNN ở đâu mà để cho FE Credit làm ăn vô trách nhiệm tạo hệ lụy xấu tới người dân lương thiện? Lại thêm thằng CIC, cứ nhận báo cáo của các tổ chức tín dụng rồi đánh giá người ta là "xấu" 1 cách rất hồn nhiên như thế, kết án người ra rất vô cảm.
Đọc bài báo này mà e bức xúc không chịu nổi. Đất nước pháp quyền mà để cho những chuyện này xảy ra 1 cách hệ thống và thường xuyên như thế!

ok.

Xe tăng
Vê bê này nó dòng giống má phìa rồi, sản phẩm lỗi sinh ra từ hậu Đ.A cùng một số thành phần khác.

Azeglio

Xe điện
Em chả bao giờ mắc nợ và bị đòi nợ.

Đơn giản là em chả bao giờ đủ điều kiện để các tổ chức tín dụng cho vay.

Dù gì thì các cụ cũng nghĩ cho các anh đòi nợ một khía cạnh nào đấy. Rõ ràng tiền của họ vất vả kiếm được cho vay, xong con nợ không trả thì phải lồng lên tìm cách thu thôi. Ai dỗi hơi điện thoại gây sự làm gì.

Krupta

Xe điện

Dù gì thì các cụ cũng nghĩ cho các anh đòi nợ một khía cạnh nào đấy. Rõ ràng tiền của họ vất vả kiếm được cho vay, xong con nợ không trả thì phải lồng lên tìm cách thu thôi. Ai dỗi hơi điện thoại gây sự làm gì.
Lúc cho vay anh không thẩm định hồ sơ kỹ thì là lỗi của anh, sao anh lại đi làm phiền người không có liên quan?
Người bị làm phiền, tự nhiên mất công mất việc đi gọi điện thoại, đi chứng minh thì có ai nghĩ cho họ không?

VCHDHN

Xe container
Có bộ ấm chén với phích nước ngồi vỉa hè còn phải có chống lưng nữa là:)). Có điều em cảm thấy bọn này không biết thế nào là giới hạn, điểm dừng:))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Nếu nó đòi đúng người vay thì ai nói làm gì - đây nó "khủng bố" người khác chứ nếu nó đến/mời làm việc hay trao đổi thì chắc chả ai ý kiến.
Như cụ nào ở trên nói cái cách quản lý nhân viên của nó nữa - đội nhân viên cho vay của nó làm đủ trò, rồi vài năm là té - chuyển việc chả trách nhiệm gì nên hồ sơ nó vẽ ra.
Chứ lồng lên thu nợ kiểu chúng nó thì có mà loạn xã hội.

Azeglio

Xe điện
Nếu nó đòi đúng người vay thì ai nói làm gì - đây nó "khủng bố" người khác chứ nếu nó đến/mời làm việc hay trao đổi thì chắc chả ai ý kiến.
Như cụ nào ở trên nói cái cách quản lý nhân viên của nó nữa - đội nhân viên cho vay của nó làm đủ trò, rồi vài năm là té - chuyển việc chả trách nhiệm gì nên hồ sơ nó vẽ ra.
Chứ lồng lên thu nợ kiểu chúng nó thì có mà loạn xã hội.
Em có nói là đội đấy đúng hoàn toàn về đạo đức đâu. Em chỉ bảo "một khía cạnh nào đó" cũng nên hiểu cho đội đòi nợ.

k4mjkaze2

Xe buýt
thằng này chắc chắn chơi vs anh Táo Xã Hội nên ngông bao năm nay

darthvader

Xe điện
Cái khốn nạn là nó cho vay dễ dãi nên dễ bị lừa bằng giấy tờ giả mạo, nhưng người thật bị giả mạo giấy tờ thì lại dính đòn , mà FE là công ty tài chính tiêu dùng nhưng là con của thằng VP Bank nên người dính đòn cũng ăn luôn cái án nợ xấu thế là khỏi đi vay ở tất cả các ngân hàng khác.. ai làm kinh doanh mà chẳng may bị chơi đểu cho dính nợ xấu thì có khi phá sản

tam do hai leo

Xe máy
Cụ ko làm sao lại hãi, ngậm bồ hòn làm ngọt vậy
Em bị vu khống, đặt điều trên mạng. E có lừa đảo ai đâu. Người nhà em mất thì cũng mất rồi, cũng ko phải dân lừa đảo gì mà bị bêu rếu, đăng ảnh... e thật là em sợ. Em biết bên FE cố tình mà e chả dám báo công an vì thật là e sợ dây với XHĐ, chứ ngọt gì đâu mà ngậm cụ ơi

Sơn thật thà

Xe buýt
Để thể loại này tồn tại chứng tỏ hành pháp của ta còn nhiều vấn đề.
Ung nhọt của xã hội mà cứ nhởn nhơ tồn tại.

xamaccat

Xe máy
E hiểu được các cụ bức xúc khi ko vay mà lại bị đòi nợ. Nhưng vấn đề ở đây mình phải nhìn thấy cái gốc của nó.
Thứ nhất là nó cho vay khi khách có nhu cầu như vậy ko thể nói nó bố láo được.
Thứ hai khách vay nhưng vì lý do nào đó ko trả đúng hẹn, nếu đúng hẹn thì ko bao giờ nó làm phiền người khác.
Thứ ba là cách nó đang thu nợ rất hiệu quả nên nó vẫn áp dụng. Nó cho vay gần như là tín chấp với các trường hợp vì vậy quá khó để đòi nếu ko làm như nó đang thực hiện.
Không may mình bị làm phiền thì mình cũng phải có giải pháp của mình, tùy từng điều kiện cụ thể.
Vấn đề là cái cách nó đòi nợ cụ ạ. Nó lôi hết cả họ hàng hang hốc của con nợ ra để đòi mà không cần biết người kia có liên quan đến khoản nợ đấy không. Cụ cứ thử bị dính 1 lần cụ sẽ biết

nguahoangs

Xe buýt
2013 thằng cu hàng xóm lấy giấy phép lái xe, hoá đơn điện nhà e đi mua trả góp. Xong không trả, mãi sau e biết, qua văn phòng bọn này trình bày, nó yêu cầu e viết bản tường trình sự việc, em viết xong nó kết luận chữ viết em giống nét chữ người mua. E điên nhờ bên công an vào hỗ trợ nó với thôi.

k4mjkaze2

Xe buýt
E hiểu được các cụ bức xúc khi ko vay mà lại bị đòi nợ. Nhưng vấn đề ở đây mình phải nhìn thấy cái gốc của nó.
Thứ nhất là nó cho vay khi khách có nhu cầu như vậy ko thể nói nó bố láo được.
Thứ hai khách vay nhưng vì lý do nào đó ko trả đúng hẹn, nếu đúng hẹn thì ko bao giờ nó làm phiền người khác.
Thứ ba là cách nó đang thu nợ rất hiệu quả nên nó vẫn áp dụng. Nó cho vay gần như là tín chấp với các trường hợp vì vậy quá khó để đòi nếu ko làm như nó đang thực hiện.
Không may mình bị làm phiền thì mình cũng phải có giải pháp của mình, tùy từng điều kiện cụ thể.
thôi cụ đừng văn vẻ;
Thứ 1 nó cho vay nhưng ảnh hưởng đến nhiều người khác:đăng kí người liên quan tùm lum, người vay không trả được nó quay ra đòi người liên, dù người đó chả biết cái mẹ gì cả. Nóduyệt cho vay vớ vẩn, sai thông tin nhưng kéo co mấy năm không xử lý, phải lên báo rùm beng nó mới giải quyết. Khổ chủ làm gì được nó, giải pháp của cụ là gì
Thứ 2 nó spam đủ kiểu, ko có nhu cầu ngày nó dùng cả chục số gọi mời chào liên tục. Em nhấc điện thoại mà lúc vắng người em chửi thẳng mặt. Chặn số này nó gọi số khác, mail lên nó làm ngơ.
Thứ 3 cách thu nợ của nó thì ngang mấy thằng xã hội đen, hiệu quả với nó nhưng chả coi pháp luật ra cái mẹ gì cả.
Tóm lại với em thằng này là ổ xã hội đen, công ty cái gì bọn này. Còn đủ các cty tài chính khác, nhưng chỉ riêng bọn này bị chỉ mặt gọi tên liên tục.