[Funland] Sao không truy tìm thằng đổ dầu thải làm ô nhiễm nguồn nước sạch?

Vasa

Xe buýt
CHuyện gì đang xảy ra vậy các cụ??

tab00

Xe điện
Đang nghi là nội bộ chơi nhau. Dây chuyền tự động hóa nên một cơ số anh em sắp phải ra đường, bất mãn quá làm quả liều.

TungThoc

Xe điện
Để lâu dầu thải hoá bùn

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
2,5 tấn dầu thải (giá dầu thải cũng bán đc khối tiền) có đủ để làm ô nhiễm cả mấy triệu khối nước không cụ?

tab00

Xe điện
2,5 tấn dầu thải (giá dầu thải cũng bán đc khối tiền) có đủ để làm ô nhiễm cả mấy triệu khối nước không cụ?
Một lít dầu có thể làm ô nhiễm một triệu lít nước cụ ah.

miuxu86

Xe tải
Dầu thải bán được 3k/lít (chắc là không có dầu thải nào mà không bán được??), vậy là có thằng đổ tiền xuống sông xuống bể rồi
Em nhìn ảnh thì em đoán sơ là cặn dầu thải cụ ạ! Cái thứ đó thì bán ai mua hả cụ?

anh1994

Xe hơi
Ô nhiễm lắm cụ ah. Còn ảnh hưởng đến nhiều năm sau nếu ko xử lý tốt. Dầu ngấm vào đất đai, cây cối, mạch nước ngầm. Hoà tận vào nước. Đen ngòm cả dòng suối thế kia. :( Mà đổ cả 2,5 tấn chắc là công ty tổ chức chứ cá nhân sao nhiều dầu vậy được nhỉ. Em cũng k hiểu sao lâu tìm thấy vậy. Bình thường công an mình nhanh lắm mà. Đây không rõ ra sao.

hood_hood

Xe buýt
Cụ biết họ mua 3k/lít về làm gì ko?. Ko phải về để đổ đi mà là để chưng cất ra dầu dởm bán. Cụ biết sau khi trưng cất thì cái cấn dầu đổ đi đâu ko? Xử lí cực tốn kém nên bọn nó luôn phải tìm cách đổ trộm và rất có thể 1 thằng đã đổ trộm vào chỗ đó. Cái mà dân chúng vừa được thưởng thức chưa chắc đã là dầu thải đâu mà là cấn dầu thảu sau khi trưng cất.
Dầu thải thường là dầu nhớt động cơ, dầu thủy lực, dầu làm mát, dầu tuần hoàn. Các công ty, cơ sở tái chế dầu thải đêu có đội ngũ đi thu gom dầu thải ở khắp nơi trên cả nước như:gara, hiệu sửa chữa phương tiện giao thông; nhà máy thủy điện, nhiệt điện, khu công nghiệp (Biến tmáy cán, máy ép).....Sản phẩm sau khi tái chế là dầu gốc SN150, SN300 có giá trị, còn cặn bã thì có thể xử lý bằng cách ép thành bánh làm chất đốt. Đó là quy trình
Nhưng rõ ràng báo chí đưa là "dầu thải" mà cụ!

cụ nói thế này e thấy có vẻ hợp lý ạ. Chứ nếu ra tiền chắc chắn ko thằng ngu nào nó lại đổ đi cả
Em nghi 3 Thuyết âm mưu là: - Cặn dầu không xử lý được ==> đổ ra chân núi, mưa nó rã ra và chảy vào hồ
- Vật liệu hút dầu (rẻ lau, mùn cưa, cát...) ===> ko đốt được thì đổ đi
- Chơi khăm nhau

Nên tập trung nguồn lực khắc phục sự cố r hãy đi tìm kẻ gây lỗi sau.
Mà mịa nói thật có ai nhìn mặt lão TGĐ SĐ đã thấy ám khí như em không.

Lungcu

Xe điện
Đổ xô đi mua máy lọc không khí giờ thì đến máy lọc nước . Có truy tìm mấy ông SX máy lọc nước không nhỉ?

o0akay0o

Xe buýt
Dầu thải thường là dầu nhớt động cơ, dầu thủy lực, dầu làm mát, dầu tuần hoàn. Các công ty, cơ sở tái chế dầu thải đêu có đội ngũ đi thu gom dầu thải ở khắp nơi trên cả nước như:gara, hiệu sửa chữa phương tiện giao thông; nhà máy thủy điện, nhiệt điện, khu công nghiệp (Biến tmáy cán, máy ép).....Sản phẩm sau khi tái chế là dầu gốc SN150, SN300 có giá trị, còn cặn bã thì có thể xử lý bằng cách ép thành bánh làm chất đốt. Đó là quy trình
Nhưng rõ ràng báo chí đưa là "dầu thải" mà cụ!

Em nghi 3 Thuyết âm mưu là: - Cặn dầu không xử lý được ==> đổ ra chân núi, mưa nó rã ra và chảy vào hồ
- Vật liệu hút dầu (rẻ lau, mùn cưa, cát...) ===> ko đốt được thì đổ đi
- Chơi khăm nhau
Em thấy ngày trước dân lọc dầu thổ phỉ hay đi đổ mối Bã dầu cho dân làm than thổ phỉ để làm than tổ ong cho dân thổ đu.

mazda3_pro

Xe lăn
Cái thằng quan trọng nhất là thằng bán nước, khởi tố nó trước đã, thằng kia tìm được thì cho đi nốt, không tìm được thì chả sao.
Đằng nào thì trách nhiệm là do thằng bán nước mà ra, không thằng này đổ thì thằng khác sẽ đổ dầu và đổ nhiều thứ khác nữa, còn thằng bán nước mà làm tốt thì nước luôn luôn phải sạch, thằng bán nước làm vô trách nhiệm thì nước sẽ có lúc bẩn.

Tìm Áo

Xe tăng
Tuổi tôm nhé mà truy tìm, đến giao ban tp còn chả dám nhắc tới