[Funland] Sao không tạo điều kiện cho cầu thủ ngoại đá đội tuyển quốc gia nhỉ

saphia2008

Xe tải
Hội nhập mới phù hợp với xu thế thế giới (có thể quy hoạch ko quá 3 người nhập tịch chẳng hạn chứ nhiều như Indo thì cũng không ổn, cầu thủ nhập tịch phải là người có thái độ sinh hoạt chuyên nghiệp...) chứ mãi với tự hào dòng máu lạc hồng thì khó lắm. Quan điểm cá nhân riêng của em

BMW X11

Xe điện
nó là quả trứng con gà
sạch thì phải thoát khỏi tay các ô bầu, trình độ cao như bọn tây lông mà nó đang phải điều tra công bằng tài chính với mấy đội bóng có chủ Ả rập như PSG, Mancity....hoặc chủ Mẽo như Chelsea, Everton là biết
nhưng sạch các ô bầu thì ai đổ tiền ra nuôi đội bóng, mua sao về để nâng trình độ, kéo khán giả tới sân bây giờ, không nhẽ giờ cụ bỏ tiền ra xem các cháu u21 đá v-league trận nào cũng thua 5-6 quả =))
Tôi vẫn ra sân xem sinh viên đá mà, và chưởi, chả nhẽ tau xuống đỡ hộ bóng cho chúng mài, kiểu thế.
Vì chúng nó đá sạch, máu lửa, đôi khi cũng ghè chân nhau - ít thôi.

Còn làm sao để ông bầu đổ tiền + ....., quả là tôi không thể chém được.
Có lẽ ta nên học tụi Japan (tụi tàu khựa thì không nên học rồi).
Xét như thế thì việc thua + thắng 5-6 trái/trận, chẳng sao cả.

thientudolong

Xe container
Tôi vẫn ra sân xem sinh viên đá mà, và chưởi, chả nhẽ tau xuống đỡ hộ bóng cho chúng mài, kiểu thế.
Vì chúng nó đá sạch, máu lửa, đôi khi cũng ghè chân nhau - ít thôi.

Còn làm sao để ông bầu đổ tiền + ....., quả là tôi không thể chém được.
Có lẽ ta nên học tụi Japan (tụi tàu khựa thì không nên học rồi).
Xét như thế thì việc thua + thắng 5-6 trái/trận, chẳng sao cả.
japan đầu tư cho thể thao học đường nhưng khốn thay trường của mình, nhất là ở tp lớn được khang trang sạch đẹp, nhà vệ sinh thơm tho đã mừng lắm rồi, đất vs tiền đâu làm sân bóng đủ đk tập luyện thi đấu để ươm mầm các cháu bây giờ :))

BMW X11

Xe điện
japan đầu tư cho thể thao học đường nhưng khốn thay trường của mình, nhất là ở tp lớn được khang trang sạch đẹp, nhà vệ sinh thơm tho đã mừng lắm rồi, đất vs tiền đâu làm sân bóng đủ đk tập luyện thi đấu để ươm mầm các cháu bây giờ :))
Tôi nói đến cái J-League của tụi nó.
Còn nền tảng thì cũng chẳng khó lắm đâu, dù ai cũng biết cái sự khó khăn về mặt bằng.

Chí ít thì bác cũng có thể ra Nhổn hay ngoại thành của Thủ Đức city, tìm cái sân bóng, chắc không quá đắt, dù lầy lội tý cũng được.
Việc thử 1 phát có lẽ nên làm, dù có thể thất bại.
Tất nhiên, ta phải tìm thuê những tầm cỡ có trình độ về quản lý thể thao, khoảng Tiến sĩ cầu lông, tối thiểu cũng phải Thạc sĩ cờ vua, bác ạ.

berryfun

Xe điện
Thế giới toàn cầu hóa rồi. Đừng ồ ạt như Indonesia hay Philippines là được. Cháu nghĩ là nếu các cầu thủ ngoại nói được tiếng việt, hiểu văn hóa Vietnam, tha thiết nhập quốc tịch Vietnam thì chúng ta cũng nên mở lòng để họ cống hiến cho Vietnam nhưng có những yêu cầu như là còn trẻ và trình độ phải vượt trội. Ở trường hợp son nếu bạn ý tha thiết nhập tịch thì cũng nên cho bạn ý cống hiến. Màu cờ sắc áo đến mấy mà cứ thua liểng xiểng thì buồn lắm.

berryfun

Xe điện
Các nền bóng đá hàng đầu thế giới và châu lục đã và đang nhập tịch cầu thủ, tất nhiên là 1 cách chọn lọc chứ ko phải ồ ạt, bóng đá VN tuổi gì mà ko thèm dùng cầu thủ ngoại nhập tịch.
Một khi Raphaelson hay Hendrio có quốc tịch thì họ cũng là công dân VN và cần được đối xử công bằng như các cầu thủ thuần Việt. Ko gọi họ lên tuyển vì rào cản ngôn ngữ thì tạm chấp nhận được, chứ chỉ vì gốc gác thì chẳng khác gì phân biệt chủng tộc.
Hendrio cháu thấy ko vượt trội so với hoàng đức hay quảng hải, nhưng con hàng son tha thiết nhập tịch. Mà mình ko cho bạn ý cống hiến thì hơi phí. Năm nay 27 tuổi thể lực của son vẫn đủ để cống hiến cho Vietnam 4-5 năm nữa

Tranha131076

Xe tăng
Thế giới toàn cầu hóa rồi. Đừng ồ ạt như Indonesia hay Philippines là được. Cháu nghĩ là nếu các cầu thủ ngoại nói được tiếng việt, hiểu văn hóa Vietnam, tha thiết nhập quốc tịch Vietnam thì chúng ta cũng nên mở lòng để họ cống hiến cho Vietnam nhưng có những yêu cầu như là còn trẻ và trình độ phải vượt trội. Ở trường hợp son nếu bạn ý tha thiết nhập tịch thì cũng nên cho bạn ý cống hiến. Màu cờ sắc áo đến mấy mà cứ thua liểng xiểng thì buồn lắm.
Màu cờ sắc áo để lùa mấy đội ao làng như Lào, Cam .... rồi cho các thánh tha hồ mà tự hào dân tộc cũng được cụ ạ. Có lẽ Việt Nam cũng nên rút khỏi các giải bóng đá quốc tế đi để niềm tự hào dân tộc của các cụ ý đỡ bị tổn thương :)

P/S: Bóng đá rốt cuộc cũng chỉ là 1 môn giải trí phục vụ đám đông thôi, suốt ngày dân với chả tộc nghe ngứa cả tai. Mà dân thì có biết đá bóng đâu mà suốt ngày tự với chả hào!

thientudolong

Xe container
Hendrio cháu thấy ko vượt trội so với hoàng đức hay quảng hải, nhưng con hàng son tha thiết nhập tịch. Mà mình ko cho bạn ý cống hiến thì hơi phí. Năm nay 27 tuổi thể lực của son vẫn đủ để cống hiến cho Vietnam 4-5 năm nữa
k có tiền lót tay, ko có thưởng....thì tha thiết dồi =))

berryfun

Xe điện
Màu cờ sắc áo để lùa mấy đội ao làng như Lào, Cam .... rồi cho các thánh tha hồ mà tự hào dân tộc cũng được cụ ạ. Có lẽ Việt Nam cũng nên rút khỏi các giải bóng đá quốc tế đi để niềm tự hào dân tộc của các cụ ý đỡ bị tổn thương :)

P/S: Bóng đá rốt cuộc cũng chỉ là 1 môn giải trí, suốt ngày dân với chả tộc nghe ngứa cả tai. Dân thì có biết đá bóng đâu mà suốt ngày tự với chả hào!
Thôi thì mỗi thứ cố 1 tý cụ ạ. Ai cũng biết kinh tế be bét, thực phẩm thì bẩn, môi trường kém nhưng giờ biết làm thế nào. Bóng đá là môn giải trí cũng là niềm vui. Một số người lợi dụng nâng lên dân tộc này kia cũng ko trách được họ cụ ạ.
Thôi mình cứ ủng hộ phím mí mồm cũng được 🤣🤣

QDV2012

Xe tăng
Em vừa xem Son của thép xanh nam định làm quả 5 bàn đẳng cấp mà nghĩ đội tuyển quốc gia sao không tạo điều kiện cho cặp đôi Son- Hendrio có trong đội hình thì quá cháy
Các cụ nghĩ giống e ko?
Chứ bối cảnh hiện tại đội tuyển ko có tiền đạo nội nào chất lượng :(

Các nước trên thế giới đa phần cầu thủ nó cũng có chút dòng máu chứ có phải ngoại lai 100% như thế này đâu cụ.

Đến Indo vừa rồi nó cũng phải tìm cả loạt cầu thủ có bố mẹ gốc Indo đó thôi.

Em thấy chính sách hiện tại của VN hay có thể là thế giới nói chung (cầu thủ không có bất kỳ 1 chút sắc tộc nào trong người nhưng vẫn nhập tịch khó được gọi vào tuyển quốc gia) là phù hợp.

Tranha131076

Xe tăng
Thôi thì mỗi thứ cố 1 tý cụ ạ. Ai cũng biết kinh tế be bét, thực phẩm thì bẩn, môi trường kém nhưng giờ biết làm thế nào. Bóng đá là môn giải trí cũng là niềm vui. Một số người lợi dụng nâng lên dân tộc này kia cũng ko trách được họ cụ ạ.
Thôi mình cứ ủng hộ phím mí mồm cũng được 🤣🤣
Có j đâu mà trách móc hả cụ. Mỗi người đều có quyền có cách suy nghĩ và ý kiến riêng của mình. Chỉ thấy hơi buồn cười với cái kiểu suy nghĩ mang tính chủ nghĩa dân tộc thôi. Mà ở những nước văn minh thì chủ nghĩa dân tộc (thượng đẳng) còn có thể hiểu được, chứ như mình mà cũng vậy thì đến là buồn cười!

Tranha131076

Xe tăng
à, cái đấy e hiểu rõ chứ cụ. nhưng đang nói vui thôi mà. ý là 1 quốc gia châu âu nhưng cả đội đều đen
Thì sao hả cụ, khi ngta vô địch thế giới, vô địch Châu Âu, cả nước Pháp đều vui, đều ăn mừng >>> thế là đủ.

Còn như Việt Nam thì sao, với 1 đội tuyển thuần người da vàng thấp bé, ra nước ngoài đá bóng thì trong 100 năm đều có chung 1 kết quả là: "mang 1 rổ bóng về đựng". Cụ thấy tự hào lắm kg?

tung5917

Xe điện
Quan điểm cá nhân của em là vẫn ủng hộ cầu thủ nhập tịch. Cứ có quốc tịch Việt Nam là được quyền gọi len đội tuyển và thi đấu. Còn họ có xứng đáng được đá với màu cờ Việt Nam hay không thì phán xét sau.

nowhereland

Xe điện
Giờ cứ cho là đội tuyển có 1/2 nhập tịch, xong được đi WC đá lại chẳng sướng bỏ mẹ ra ấy chứ. Vẫn hát quốc ca, vẫy cờ Việt Nam, vẫn gọi tên VN chứ có gọi tên khác đâu.
Không hơn là 3 trận liên tiếp thua Indo à?

chanthat123

Xì hơi lốp
Em vẫn thích dòng máu Việt đá thôi, bon chen nhập cuốc tịch khác làm mịa gì.

Chauthanh11

Xe điện
Đối với em bóng đá nó chỉ là môn thể thao giải trí , chứ chả có gì phải quan trọng hóa chuyện dân tộc vào đó cả .

Cầu thủ nước ngoài nào có quốc tịch VN , chuyên môn tốt thì gọi lên tuyển đâu vấn đề gì ?
Thời đại hội nhập , nhiều người nước ngoài đến sinh sống và làm việc ở VN , họ có quốc tịch VN nhưng vẫn là công dân hạng 2 hay sao ?

Maiyamato

Xe đạp
Website
luatminhanh.vn
Thật ra chủ đề này em thấy báo chí cũng nói rồi nhiều chương trình truyền hình cũng đề cập đến, vấn đề này không chỉ ngày một ngày 2 mà còn phải có quy định chế tài thay đổi phù hợp để mở đường cho cầu thủ gốc việt nhập tịch đá cho đội tuyển như các nước indonesia từng làm . Giống như trường hợp của thủ môn Phillip Nguyễn

Hieumos

Xe container
Tha thiết thì phải ở hành động. Chứ còn tha thiết mồm với cả qua lũ 9 điểm 3 môn thì không ăn thua.

Son với Hendrio đều có vợ người nước ngoài, thế nên cái sự "tha thiết" nó nhỏ lắm. Giả sử Thai league nó trả nhiều tiền hơn thì lại bế vợ con chạy sang đó đá thôi.

Nếu cầu thủ nước ngoài mà cưới vợ người Việt Nam, có con tại Việt Nam thì may ra cái sự "tha thiết" còn có chút bảo hành.