[Funland] Sao không có lớp chuyên thể dục, chuyên âm nhạc, nghệ thuật?

Spencie

Xe tăng
Hôm nọ thấy có bàn về các lớp chuyên, về việc tỉnh nào cũng có trường chuyên. Lớp chuyên có tạo ra công bằng xã hội hay không. Nhìn lại các trường chuyên thấy hiện nay ta có rất nhiều lớp chuyên, điển hình nhất là chuyên Toán, lý rồi đến chuyên Văn, ngoài ra còn chuyên Hóa, chuyên Sinh... thậm chí còn cả chuyên địa chuyên sử nữa. Nghe nói các lớp chuyên là dành cho các em có năng khiếu về các môn đó và cũng phục vụ cho các đội tuyển đi thi lấy thành tích. Vậy sao ta không lập các lớp chuyên Thể dục thể thao, cũng là đi thi mà. Rồi chuyên Âm nhạc đàn ca, chuyên nghệ thuật vẽ vời ..... sao lại không có nhỉ. Nhiều cụ cứ thắc mắc học chuyên toán bao năm chẳng được ứng dụng gì cho cuộc sống. Em đảm bảo các cụ là chuyên Thể dục thể thao, âm nhạc đàn ca, vẽ vời nặn đục chắc chắn sẽ áp dụng cuộc sống nhiều hơn cái chuyên toán, lý.
CCCM cho ý kiến comment đi, nếu thấy thuận tuần sau em bảo anh em họ ký thành lập thêm mấy lớp chuyên để bọn F1 thỏa cơn thèm chuyên.
Theo em biết có lớp năng khiếu Nghệ Thuật, Thể thao, Âm Nhạc....Cụ cứ bình tĩnh kiểm tra đã, đừng nói to vội. :)

7years

Xe điện
Hôm nọ thấy có bàn về các lớp chuyên, về việc tỉnh nào cũng có trường chuyên. Lớp chuyên có tạo ra công bằng xã hội hay không. Nhìn lại các trường chuyên thấy hiện nay ta có rất nhiều lớp chuyên, điển hình nhất là chuyên Toán, lý rồi đến chuyên Văn, ngoài ra còn chuyên Hóa, chuyên Sinh... thậm chí còn cả chuyên địa chuyên sử nữa. Nghe nói các lớp chuyên là dành cho các em có năng khiếu về các môn đó và cũng phục vụ cho các đội tuyển đi thi lấy thành tích. Vậy sao ta không lập các lớp chuyên Thể dục thể thao, cũng là đi thi mà. Rồi chuyên Âm nhạc đàn ca, chuyên nghệ thuật vẽ vời ..... sao lại không có nhỉ. Nhiều cụ cứ thắc mắc học chuyên toán bao năm chẳng được ứng dụng gì cho cuộc sống. Em đảm bảo các cụ là chuyên Thể dục thể thao, âm nhạc đàn ca, vẽ vời nặn đục chắc chắn sẽ áp dụng cuộc sống nhiều hơn cái chuyên toán, lý.
CCCM cho ý kiến comment đi, nếu thấy thuận tuần sau em bảo anh em họ ký thành lập thêm mấy lớp chuyên để bọn F1 thỏa cơn thèm chuyên.
Dạ năng khiếu ạ, có chứ nếu múa giỏi hát hay họ cho vào từ cấp 2 rồi ạ. Nhưng năng khiếu mấy ngành này ít, triệu người mới có vài.

Em học cấp 3 mai dịch vào được 1 năm thì 4 bạn chuyển sang đàn rồi ạ.

conmeobeo

Xe đạp
Học mấy môn này vất lắm cụ ạ. Các cụ chỉ mất 4-5 năm đại học là ra trường kiếm xèng ngon. Vợ em theo piano hồi còn hệ 11 năm cộng thêm 4 năm đại học, 2 năm thạc sĩ nữa là 17 năm. Bạn cùng khoá học tỉ lệ rụng và tăng ca, chuyển ngành học đến 99%.

mr teppi

Xe buýt
Thế cầu thủ được tuyển từ 7,8 tuổi là chuyên toán ạ, nhạc viện em thấy hơn 10 tuổi đã học chắc chuyên sinh. .

cocsku

Xe cút kít
Em nghe nói có thời còn có chuyên giáo dục công dân nữa.

Mọi nghành nghề khi có nhu cầu thực và lợi nhuận tốt sẽ có thôi phỏng các cụ

xomo

Xe buýt
Chắc chưa bao giờ nghe thấy lớp tuyển :D