Sao Fortuner của em hao xăng giữ vậy

gmchevrolet

Xe tải
Mấy bác ơi cho hỏi xíu luôn, xe em sao ống pô thấy nó ra nước lạnh giọt từng giọt thế và mỗi lần pề pa buối sáng thì thấy khói xanh ra rất nhiều ,???
Bác nhận xét đúng lắm, trên CQ em có 1 dàn Cruiser (Đội xe không thôi cũng chục chiếc, không kể của các DA cả xe mới lẫn cũ, cả xăng lẫn dầu...), cứ chuyển từ Cruiser sang Fortuner là thấy chật ngay, vì vậy ai đăng ký xe cũng đều không muốn chọn Fortuner. Mà định mức xăng của Cruiser hình như cũng chỉ có 30 lít cho xăng thôi!

coolpix8700

Xe ngựa
Trong thành phần cấu tạo xăng ngoài C (các bon) còn có H (hydro). Khi cháy (với o-xy trong không khí) tạo thành khí các bon níc (nếu cháy hết, còn không có một phần o xýt các bon CO rất độc) và hơi nước. Bình thường hơi nước không mầu (và không cả mùi vị). Nhưng nhưng lúc trời mát (hay lạnh), hơi nước từ ống xả ra sẽ ngưng tụ lại thành đám hơi trắng, đọng trên thành ống bô (lúc còn lạnh) thành các giọt nước... Nhưng khói phải trắng, nếu là mầu xanh thì đã lẫn cả khói dầu luyn... Chắc bác nhìn nhầm mầu!

vmduc

Xe đạp
Sao TOY lại hao xăng thế các Cụ. Em đi avalon 3.5 trong TP khoảng 14l, ngoài dưới 11l thôi :):)

doremonmattich

Xe tăng
Em mới cưới 1 em Fortuner mà sao máy yếu thế lai hao xăng nữa trung bình 18l-23l/100 km trong thành phố , đồng thời xe ồn và chạy tốc độ nhanh thì lênh bênh thấy dễ mất lái quá, tiếng máy mỗi lần đề pa nghe róc róc gì đó ko êm.
xe bác ăn xăng thế là vừa, xe to thế cơ mà (b)

Porsche 911

Xe container

NamThanglong1

Xe buýt
Thực ra em vẫn thấy thằng Toy quá tài tình, nó biết Việt nam mình tham to, nhiều pác mới tậu xe cũng có biết đầu cua tai nheo thế nào đâu. Ngày xưa nó cho ra cái zace bán chạy như tôm tuơi, sau đó cái Ỉn, bây giờ thì Ft, em thấy con Ft này còn nhìn giống cái oto gấp vạn con Ỉn với lại con zace, mà các bác thấy không Ỉn bán chạy kinh khủng. Nhiều lúc em ngồi lên mấy em này thấy đúng là cũng to tướng, cũng ghế da, cũng sạch sẽ ra trò, còn việc máy yếu, bồng bềnh, nhiều tội khác nữa thì có phải ai cũng cảm nhận được ngay đâu. Cứ nhìn vẻ bề ngoài mà xét thì Ft chẳng kém gì Land cruiser hay Prado, vậy nên các bác thông cảm cũng có người không có nhiều tiền mà vẫn phải oai, biết làm sao được.
Còn cái vụ uống xăng thì trong thành phố xe nào cũng thế thui, con Cam 07 cũng là tiết kiệm rồi mà ở Hà nội đôi khi còn ăn tới 13,14l, đường vừa đông vừa tắc thế mà. Còn em Ft này ngoài đường trường cũng chỉ khoảng 11l thôi.

vvhoamap

Đi bộ
tiêu hao trung bình thôi

chính xác là đường trường trong khoảng 10.5 đến 11.5l / 100km tùy theo đường tốt xấu . còn trong tp HCM khoảng 15l/100km . ,Nếu tắc đường lâu có thể hơn.

Gcar

Xe container
TNgày xưa nó cho ra cái zace bán chạy như tôm tuơi, sau đó cái Ỉn, bây giờ thì Ft,.
Zace bán chạy vì nó là xe Toy rẻ nhất lúc đó, sau đó vẫn là xe Toy 7 chỗ rẻ nhất. Còn Innova cũng thế. Còn Fortuner thì không thế mà đặc biệt là nó đi ngược lại kiểu cách của người Việt là sắm con xe có vẻ ngoài to sang, thương hiệu mạnh!, nhưng phải ít tốn xăng cơ vì tiêu hết tiền mua xe rồi!!

BOONG04

Đi bộ
Em cung khong hieu sao bac lai di fortuner. Di RAV 4 cho khoe