Sao Eco Central Park của nhà sáng lập Ecopark đợt này hot thế bất chấp bất động sản suy thoái

tienaka

Xe điện
văn vở dở tn mà đi làm PR, mặc dù đã được ai đó sửa bài cho rồi mà còn chán lắm =))

kamikaze

Xe hơi
10 tỷ ở Vinh mua đc BT 250m2 , bao gồm nhà trong nội thành. Trong TP Vinh đất nội thành để ở chỉ tầm 30tr/m2. Trục đại lộ LÊ NIN là BT để ở đẹp nhất TP Vinh cũng chỉ tầm 8- 10 tỷ, cả nhà. Còn khu vực khác trong nội thành có 6-8 tỷ là có nhà hơn 200m2 , đường sá rộng rãi. Cái ECO này đất ngoại thành, mua cho 10 năm sau thì đc, thừa tiền ko biết làm gì thì vứt đấy 10 năm sau tính. Các tỉnh lẻ ko ai ở xa ngoài bán kính 5km, vì tiện tích nó chỉ tập trung ở nội thành. Ko ai ra đấy ở rồi vào nội thành đi làm, con cái đi học cả. Nghỉ dưỡng thì xuống hẳn CỦa Lò hay đi nơi khác.

dx82

Xe tải
Chả biết Cửa Lò cải tạo xong có nên cơm cháo gì k? chứ năm ngoái e đi thấy chán òm, ở đc 1, 2 hôm đành trả phòng quay ra, đến Sầm Sơn chơi còn thích hơn nhiều

xedaprach

Xe điện
Em nghe nói dân Vinh giầu lắm, tỷ lệ sở hữu ô tô trên đầu người cao nhất cả nước.
Suy ra mặt bằng giá cả trong đấy cao hơn Hà Nội, TPHCM nên giá biệt thự cao là chuyện bình thường các cụ nhỉ.

Dân Tổ

Xe container
Nhà em Ecopark (Hưng Yên) mà em đọc thớt cụ này em phì cười :)) Văn này vừa đọc trên group zalo mấy cô em môi giới ngày xưa ;))

lovecarhpqn

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, dự án Eco Central Park Vinh (Nghệ An) của nhà sáng lập Ecopark đợt này sao hot thế, nghe nói đợt 1 ra hàng đã cháy hàng không có đủ mà bán luôn. Em đang ngâm cứu làm một căn ở đây để ông bà già về ở trước có không gian sống trong lành, tiện ích. Vài năm nữa về hưu em cũng về quê ở luôn.
Chuyện cũng phức tạp vì hồi mới lập nghiệp bố mẹ đã bán nhà ở Vinh để cho em có vốn làm ăn nay cũng kiếm được kha khá, bố mẹ em đã già rồi muốn về quê ở. Em có tham khảo giá đất ở Vinh giờ phải 30 triệu/m2 mà chỉ được vị trí khá thôi, nếu mua 300m2 cũng phải mất 9 tỷ, làm nhà đẹp cũng khoảng 3-4 tỷ nữa là 13 tỷ. Cùng số tiền này em có thể mua một căn đẹp ở Eco Central Park Vinh.

Nói thật em sang Ecopark chơi cũng nhiều, thấy mê không gian sống ở đây quá. Vợ em cứ bảo nhà ở khu này cứ như được sống trong rừng, cây cối thảm thực vật đa dạng tầng tầng lớp lớp không khác gì cánh rừng nhiệt đới. “Mình sống được 60 tuổi ở nơi nhiều cây xanh trong lành thế này chắc được cho thêm 5 năm nữa quá” - Vợ em bảo thế.

Em thì cũng thích Ecopark thật nên đang tìm hiểu dự án Eco Central Park Vinh, ngay trung tâm thành phố cách biển Cửa Lò tầm 15 phút đi xe. Nhà sáng lập Ecopark vẫn lối kiến trúc xanh, quy hoạch tới 50ha cho cây xanh và mặt nước, mật độ cây 100 cây xanh/người, gấp gần 50 lần ở HN, 95 lần ở TP HCM. Đặc biệt mua ở đây là sở hữu vĩnh viễn chứ không như các khu resort gần biển kiểu 50 năm.

Vợ em là kiểu người thích cây cỏ, hoa lá cũng muốn mua luôn trước tiên cho bố mẹ về ở sau này vợ chồng em về hưu về ở. Chứ để lúc về hưu mới mua có khi lại tăng giá như Ecopark Hưng Yên bây giờ giá toàn x2 x3 so với lúc bán. Có cụ nào mua ở đây chưa hoặc đang tìm hiểu cùng em vào chia sẻ nhé.
bức ảnh 3D đẹp thật

Gà mờ 8x

Xe đạp
E có ông anh lỡ nghe theo cò cũng lao vào làm căn rồi khóc từ năm ngoái tới năm nay, để e gửi bài này cho ông ấy cho ông sống vui lên chút :)):)):))

minhhai985

Xe lăn
Quê e cũng có ecopark, mấy ngàn căn mà vừa rồi mới thành lập chi bộ độ 300 người.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Mua đi cụ, em khuyên chân thành. Tiền của mình mình mua, hỏi làm đếch gì. Các cụ comment trong này làm gì có 13 tỷ mà khuyên cụ, em cũng thế 😂
Mà lần sau cụ hỏi mua cái gì thì chỉ dăm 3 câu vào vấn đề, không phải mô tả chi tiết thế này đâu, người ta không hiểu lại nghĩ cụ PR rồi gạch đá, em thương.
À, mà bán hết rồi thì cụ hỏi làm gì nhỉ, hot thế thì nhanh chân mà chốt đi chứ hỏi trên đây lại ngập ngừng rồi mất cơ hội.

Cơ mà văn của cụ cũng hay, em ấn tượng nhất đoạn này này

Em thì cũng thích Ecopark thật nên đang tìm hiểu dự án Eco Central Park Vinh, ngay trung tâm thành phố cách biển Cửa Lò tầm 15 phút đi xe. Nhà sáng lập Ecopark vẫn lối kiến trúc xanh, quy hoạch tới 50ha cho cây xanh và mặt nước, mật độ cây 100 cây xanh/người, gấp gần 50 lần ở HN, 95 lần ở TP HCM. Đặc biệt mua ở đây là sở hữu vĩnh viễn chứ không như các khu resort gần biển kiểu 50 năm.

hongbinh

Xe buýt
có hơn trăm tỏi, đọc tiêu đề chỉ muốn lên xe lao ngay vào Vinh để làm vài lô mà cccm bình loạn thế này tụt cả huyết áp

Hoangbeo1986

Xe đạp
Nếu nhiều tiền như Chị Lan VTP thì mua mấy căn ở đó thả chim rồi ra sông lam xem tàu cát tập kết cát nhỉ.

bobesoc

Xe tăng
Nghe giọng văn ko đc tự nhiên cho lắm, kn seeding cao

Hoangbeo1986

Xe đạp
Nghe giọng văn ko đc tự nhiên cho lắm, kn seeding cao
Đất trong phố trung tâm thành phố Vinh, đô thi hẳn hoi, ô tô đỗ cửa có mấy chục, cho thuê được ngay, ra cái khỉ ho cò gáy, đầm tôm, đào cài hồ, thả vài cho chim thiên nga, rồi đặt tên là hồ thiên nga, lấy giá gấp 3 lần trong phố, thì thừa tiền mua thả chim chơi ấy chứ.

phuongmit

Xe cút kít
Lôi cả bố cả mẹ vào câu chuyện bốc phét, các sít đơ có hiếu phết :))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Quê e cũng có ecopark, mấy ngàn căn mà vừa rồi mới thành lập chi bộ độ 300 người.
E hỏi môi giới bảo cđt bán hết rồi mới sợ.
Dân lắm tiền thật, toàn mua để ko.

Hoangbeo1986

Xe đạp

Làm căn vài chục tỏi, rồi nuôi tôm, làm homesti là ngắm sông lam vẫn ổn lắm

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi, dự án Eco Central Park Vinh (Nghệ An) của nhà sáng lập Ecopark đợt này sao hot thế, nghe nói đợt 1 ra hàng đã cháy hàng không có đủ mà bán luôn. Em đang ngâm cứu làm một căn ở đây để ông bà già về ở trước có không gian sống trong lành, tiện ích. Vài năm nữa về hưu em cũng về quê ở luôn.
Chuyện cũng phức tạp vì hồi mới lập nghiệp bố mẹ đã bán nhà ở Vinh để cho em có vốn làm ăn nay cũng kiếm được kha khá, bố mẹ em đã già rồi muốn về quê ở. Em có tham khảo giá đất ở Vinh giờ phải 30 triệu/m2 mà chỉ được vị trí khá thôi, nếu mua 300m2 cũng phải mất 9 tỷ, làm nhà đẹp cũng khoảng 3-4 tỷ nữa là 13 tỷ. Cùng số tiền này em có thể mua một căn đẹp ở Eco Central Park Vinh.

Nói thật em sang Ecopark chơi cũng nhiều, thấy mê không gian sống ở đây quá. Vợ em cứ bảo nhà ở khu này cứ như được sống trong rừng, cây cối thảm thực vật đa dạng tầng tầng lớp lớp không khác gì cánh rừng nhiệt đới. “Mình sống được 60 tuổi ở nơi nhiều cây xanh trong lành thế này chắc được cho thêm 5 năm nữa quá” - Vợ em bảo thế.

Vợ em là kiểu người thích cây cỏ, hoa lá cũng muốn mua luôn trước tiên cho bố mẹ về ở sau này vợ chồng em về hưu về ở. Chứ để lúc về hưu mới mua có khi lại tăng giá như Ecopark Hưng Yên bây giờ giá toàn x2 x3 so với lúc bán. Có cụ nào mua ở đây chưa hoặc đang tìm hiểu cùng em vào chia sẻ nhé.
Tôi ủng hộ. Về giá cả hay này kia tôi không bàn. Nhưng để mà nói thì cá nhân tôi,người nhà tôi đều thích ecopack. Bỏ qua chung cư nhé. Tôi thấy họ chú trọng tới cảnh quan,môi trường hơn những dự án khác.
Tôi không liên quan gì tới vấn đề a,b,c mà là khách quan ở thấy thích.